PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหาเรื่องเกม Killing floor มัน connect failed ใครเคยเป็น ช่วยชี้เเนะทีครับ

MaTiN3z
17th July 2011, 02:55
อย่างที่กล่าวไว้ในหัวข้อเลยครับ 2-3 วันก่อน ยังเล่นได้ปรกติเข้าห้องได้ปรกติ เเต่พอมาวันนี้กลับไม่ได้ซะงั้น ทีเเรกก็กดเข้า จากนั้นมันก็รอconnect อะไรไม่รู้ ซึ่งปรกติถ้าเข้าได้ก็จะโหลดเข้าทันที เเต่นี่มันให้รอ 2-3 นาที เเล้วมันก็ฟ้องว่า connect failed สงสัย พอเกมอื่นก็ปรกติดี พอลองพับจอออกมาเข้าเน็ตดู ก็เข้าเน็ตไม่ได้ เลยไม่รู้สาเหตุเป็นเพราะอะไร หรืออาจจะเพราะเปลี่ยนเน็ตจากTrue ธรรมดาเป็น Ultra (เกี่ยวกันหรือปล่าว)

boysakoa
17th July 2011, 14:06
รีสตีม ยังครับ ผมเคยเป็น

MaTiN3z
17th July 2011, 16:28
รีสตีม ยังครับ ผมเคยเป็น ผมเป็นเต็มวันเลยครับ เมื่อวาน รีไม่รู้กี่รอบเเล้วครับผม จนปัญญาเลยปัญหานี้ จะรีเครื่อง รีเน็ต รีสตีม ลงเกมไหม่ ก็ไม่หายเลยครับผม