PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ระหว่าง Blackberry Curve 85.. กับ Window Phone เลือกอันไหนดีครับ

Aegis
17th July 2011, 02:55
แนะนำด้วยครับ กำลังเก็บเงินอยู่เลย พอดีไม่ค่อยรู้ด้านนี้อ่ะครับ

ultratan
17th July 2011, 04:14
แนะนำ Android ครับ
แต่ถ้าให้เลือกแค่ 2 เครื่องนี้.. BB เน้นแชท WP เน้นแอพ..แต่รู้สึก WP นี่จะไม่ค่อยมีแอพเยอะเท่าไรนะ - -*

ลองศึกษา Android ดูครับ อาจจะชอบมากกว่าในตัวเลือกก็ได้ :)

Aegis
17th July 2011, 09:23
แนะนำ Android ครับ
แต่ถ้าให้เลือกแค่ 2 เครื่องนี้.. BB เน้นแชท WP เน้นแอพ..แต่รู้สึก WP นี่จะไม่ค่อยมีแอพเยอะเท่าไรนะ - -*

ลองศึกษา Android ดูครับ อาจจะชอบมากกว่าในตัวเลือกก็ได้ :)

ขอบคุณมากครับ

karn2540
17th July 2011, 10:51
ผม ก็ ใช้ แอนดรอยอยู่ครับ ดีมากๆเลย แนะนำๆ ถึงแม้ CPU ไม่ไท่เร็วเท่า apple แต่ ทำอะไรได้มากมายเลยครับ

starscream
26th July 2011, 22:25
iPhone เลยครับ

hbkmaster
28th July 2011, 21:30
window phone ไม่ขอแนะนำสำหรับผู้จะเริ่มใช้สมาร์ทโฟนส์ครับ ง่ายๆเลยภาษาไทยก็ยังไม่สมบูรณ์ (หรือพูดได้อีกอย่างว่ายังไม่มีภาษาไทยอย่างเป็นทางการ)

ส่วน BB กับ บรรดา Android ถ้าเน้นจำนวนแอพอย่างหลังจะมากกว่าแบบไม่ติดฝุ่นครับ แต่ถ้าเน้นแชทก็แนะนำตัวหน้าครับ

พาราลิมปิก
29th July 2011, 17:30
จริงๆผมว่ามันแล้วแต่การใช้งานอ่ะครับ
ถ้าเน้นแชทก็ BB ถ้าเน้นแอพก็ Android คับ
แต่ถ้างบเยอะเหลือใช้จริงๆ iPhone ไปเลยยยย

Feelz-
17th September 2011, 16:21
เขียนใหม่นะครับที่บอก cpu ไม่เท่า iphone ยกตัวอย่าง iphone4 กับ samsung galaxy s2 นะครับ cpu apple a4 ARM Cortex-A9 1ghz ส่วนของ s2 1GHz Tegra 2 dual core มันต่างกันมากนะครับ

zForlorNz
17th September 2011, 17:12
มันอยู่ที่การใช้งานจริงๆแหละ
BB เอาไว้แจก Pin หรือ หาแอ๊มสาว
WP เอาไว้เล่นเกมก้ไม่เชิง ทำงานก้ไม่เชิง ประมาณว่ามันเป็น OS ที่เอาไว้ให้คนที่เล่น OS เป็น เขาเล่นกันอ่ะ
แต่ถ้ายังเป็นมือใหม่ แนะนำ Android ! แต่จะบอกว่าอย่าเพิ่งซื้อน่ะครับ ช่วงเกือบๆกลางปีของปีหน้า ค่อยซื้อดีกว่าเพราะคุณจะได้ android รุ่น(เกือบ)ล่าสุดเลยล่ะ (ไม่ใช่รุ่นท๊อปนะ)
เพราะช่วงนี้มันอยู่ช่วงกำลังจะไป ver. 2.4