PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : 5 เหตุผล ที่ต้องเล่นเกม Elder Scrolls V: Skyrim

Rebellion of angels
8th November 2011, 07:27
ทำไมผู้เล่นจึงต้องเล่นเกม Elder Scrolls V: Skyrim เกม Action-RPG ภาคใหม่ล่าสุด

http://game.mthai.com/game2011/wp-content/uploads/2011/09/mthai-game-everything.jpg
ขอบคุณบริษัท Everything For You ผู้จัดจำหน่ายเกม Elder Scrolls V: Skyrim เวอร์ชั่น PC มา ณ ที่นี้

เกม Elder Scrolls V: Skyrim เป็นอีกเกมที่ผู้เล่นที่ชื่นชอบเกมแนว Action-RPG รอคอยมานาน นับตั้งแต่เกมภาค Oblivion ที่ตรึงตาตรึงใจและได้รับความสนุกทั้งด้านเนื้อเรื่อง ภารกิจภายในเกมตื่นเต้น เกมมีความเป็นผู้ใหญ่ทั้งระดับความยากและเนื้อหาเกมที่บรรจุไว้มากมาย ไม่เหมือนกับเกมตัวอื่นๆ และนี่คือ 5 เหตุผล ที่ผู้เล่นต้องเล่นเกม Elder Scrolls V: Skyrim

พัฒนาระบบการต่อสู้ที่ตื่นเต้นเร้าใจขึ้น
ผู้เล่นจะได้เห็นถึงการต่อสู้กับศัตรูที่ดูหนักหน่วงและสมจริง มีการออกแบบการเล่นที่เข้าถึงโดยง่าย ที่สำคัญ ยังมีท่าปลิดชีวิตศัตรูที่ดูเท่ห์มีเสน่ห์ตามอาชีพของตัวละครที่ผู้เล่นเลือก นอกจากนี้ ยังมีอาวุธหลากชนิดให้เลือกใช้ ผสมผสานทางกายภาพกับด้านเวทย์มนต์ของตัวละคร และแสดงผลกับการโจมตีและป้องกัน

http://game.mthai.com/game2011/wp-content/uploads/2011/11/skyrim-1.jpg
เนื้อเรื่องเกมที่มีความเข้มข้น
เกม Elder Scrolls V: Skyrim ได้นำเสนอเนื้อหาเกมอันว่าด้วยเรื่องการทราบความลับว่าสงครามกลางเมืองใน Skyrim นี้ได้ถูกพยากรณ์ไว้ก่อนหน้า โดยผู้เล่นจะเป็นผู้ถูกเลือกจากพระเจ้าให้สามารถสื่อสารกับมังกรเพื่อป้องกันการทำลายล้างจาก Alduin ผู้เล่นจะต้องเสาะหาเบาะแสจากคนในเมืองเพื่อค้นหาบุคคลสำคัญเพื่อช่วยปกป้องอาณาจักร ซึ่งจะเล่าเรื่องกับความเป็นมาต่างๆและเหตุการณ์ปัจจุบันในผืนแผ่นดินแบบเข้มข้นแบบน่าติดตาม อีกทั้งยังรับเนื้อหาส่วนเสริมของผู้คนอื่นๆในภารกิจเสริมที่เกี่ยวข้องและเรื่องส่วนตัว

โลก Skyrim กว้างใหญ่ไพศาล
เกม Elder Scrolls V: Skyrim ได้มอบความอิสระในการกระทำหรือโต้ตอบแวดล้อมหรือตัวละครในเกม, เดินทางเพื่อค้นหาศัตรูโหดเพื่อประลองกำลังความสามารถ, เดินทางเก็บไอเทมล้ำค่าประดับกายประดับกำลัง เสาะหาผู้คนจากเมืองต่างๆเพื่อเข้าร่วมกลุ่มหรือทำภารกิจน่าสนใจๆเพื่อรับรางวัลล้ำค่า ที่สำคัญ ยังได้รับเนื้อหาอันว่าด้วยความเป็นอยู่และทัศนคติของผู้คนจากหลายเผ่าพันธุ์ที่ผู้เล่นจะเชื่อหรือไม่ก็ได้ นอกจากนั้น ยังนำเสนอพื้นที่หลากหลายภูมิประเทศ พร้อมทั้งออกแบบดันเจี้ยนสอดคล้องกับภูมิประเทศและเป็นประโยชน์ของศัตรู เพื่อเพิ่มความท้าทายต่อการเล่น

http://game.mthai.com/game2011/wp-content/uploads/2011/11/skyrim-2.jpg

มีระบบเลือกอาชีพแบบใหม่
เกมนี้จะไม่เหมือนกับเกม Action-RPG ทั่วๆไปที่บังคับให้เลือกอาชีพและกึ่งจำยอมเล่นไปโดยตลอด เพราะผู้เล่นไม่จำเป็นต้องเลือกอาชีพในขณะสร้างตัวละคร แต่มันมีเวลามากพอให้ผู้เล่นตัดสินใจว่าจะเลือกเล่นเมื่ิอไร โดยพาตัวละครของผู้เล่นต่อสู้กับศัตรูและหาตัวตนที่แท้จริงว่าอยากเล่นเป็นอาชีพอะไร ทั้งนี้ ยังมีระบบ Skill Tree ที่แบ่งความสามารถเฉพาะว่าอยากเล่นแนวโจมตีหรือป้องกันเป็นหลัก

ยกระดับเอนจิ้นเกม
เกมภาคนี้ได้ใช้เอนจิ้น Creation ที่ทาง Bethesda เป็นผู้พัฒนาขึ้นมาเอง แสดงศักยภาพด้านกราฟิกอย่างเสมือนจริง ตั้งแต่สภาพแวดล้อมในเกม, เอฟเฟคภูมิอากาศที่ปรับปรุงดีขึ้น และระบบ AI ที่ฉลาดขึ้นมาอีกระดับ มีความสมน้ำสมเนื้อด้านทักษะการเล่นมากขึ้น

เกม Elder Scrolls V: Skyrim วางจำหน่ายวันที่ 11 พฤศจิกายน 2011 บนเครื่อง PC, Xbox 360 และ PlayStation 3

http://game.mthai.com/game2011/wp-content/uploads/2011/11/skyrim-3.jpg

CREDIT:MTHAI

Arpple
8th November 2011, 08:12
"โลก Skyrim กว้างใหญ่ไพศาล"
ไม่ใช่แค่กว้างอย่างเดียว ดันเจี้ยน ถ้ำ เต็มไปหมด :sweat

maxonline17
8th November 2011, 08:47
ซื้อแท้ 100 เปอเซ็นครับ

zadism
8th November 2011, 08:52
ผมเอา 5 เหตุผลที่ไม่ได้เล่นมาฝาก- -

1.บ้านน้ำท่วม ต้องอพยพออกมา
2.คอมทิ้งไว้ชั้นสองของบ้าน ไม่รู้จะเป็นอะไรไหม
3.ภัยน้ำไม่เท่าไหร่ภัยโจรน่ากลัวกว่า
4.อยากเข้าไปเอาแต่เดินทางลำบากมากอยู่สวนผัก32ครับ
5.น้ำลงเมื่อไหร่ล้างบ้านครั้งใหญ่ไม่มีเวลาเล่นแน่

สรุปกว่าจะได้เล่น..... ผมพลาดไปอีกหลายเกมแหละ

ตอนนี้คงห่วงเล่นไม่ได้ ต้องแก้ไขสถานการณ์ก่อน

ขอบคุณทุกท่านที่นั่งฟังผมระบาย

เอาประเด็นนิดหนึ่ง เกมนี้ผมก็เล็งไว้แล้วแต่ขอทีหลัง bf3 mw3 acr ก่อนนะ

Zidane
8th November 2011, 08:54
เล่นไม่เคยจบสักภาค
แต่ทำไมเหมือนว่าภาคนี้จำกัดทางเดิน มากกว่าภาคเก่าๆ

Gu Pai!
8th November 2011, 09:00
แต่ถ้าผมไม่เล่นอ่ะ ไม่ชอบแนวนี้เลย คอ FPS อย่างเดียว

HearTLockER
8th November 2011, 09:14
ก็น่าเล่นนะ เเต่รอSaints Row 3อะ อยากเล่นจริงๆ :sweat

wriy9oN
8th November 2011, 09:18
ผมก็จะสั่ง PGM เเต่อย่างว่า นํ้าท่วมรามอินทรา รอนํ้าลดเเล้วค่อย pre
เเต่ตอนนี้ MW3 จะมาถึงผมมั้ยอ่า นํ้ายังไม่ลดเลย

liberty
8th November 2011, 10:03
นี่ก็FPSนะแต่ได้ยิงธนูกับฟันดาบแทนยิงปืน

ckdh
8th November 2011, 10:49
ผมก็จะสั่ง PGM เเต่อย่างว่า นํ้าท่วมรามอินทรา รอนํ้าลดเเล้วค่อย pre
เเต่ตอนนี้ MW3 จะมาถึงผมมั้ยอ่า นํ้ายังไม่ลดเลย

ผมก็อยู่รามอินทราเหมือนกัน =w= แต่ Pre-Order ไปแล้ว

แถวบ้านผมถ่วม ระดับเข่า

Pinchot
8th November 2011, 10:59
น่าเล่นอีกเกมส์ช่วงนี้มีแต่เกมส์น่าซื้อออก ปัญหาอยู่ที่งบ = =

hisawahiroki
8th November 2011, 11:32
ผมเอา 5 เหตุผลที่ไม่ได้เล่นมาฝาก- -

1.บ้านน้ำท่วม ต้องอพยพออกมา
2.คอมทิ้งไว้ชั้นสองของบ้าน ไม่รู้จะเป็นอะไรไหม
3.ภัยน้ำไม่เท่าไหร่ภัยโจรน่ากลัวกว่า
4.อยากเข้าไปเอาแต่เดินทางลำบากมากอยู่สวนผัก32ครับ
5.น้ำลงเมื่อไหร่ล้างบ้านครั้งใหญ่ไม่มีเวลาเล่นแน่

สรุปกว่าจะได้เล่น..... ผมพลาดไปอีกหลายเกมแหละ

ตอนนี้คงห่วงเล่นไม่ได้ ต้องแก้ไขสถานการณ์ก่อน

ขอบคุณทุกท่านที่นั่งฟังผมระบาย

เอาประเด็นนิดหนึ่ง เกมนี้ผมก็เล็งไว้แล้วแต่ขอทีหลัง bf3 mw3 acr ก่อนนะ

หัวอกเดียวกันเลย บ้านน้ำท่วมคอมไว้ชั้น 2 เห้อ....

GuJokE
8th November 2011, 11:52
อ้ะ!!

เท่าที่ดูแล้ว ไอองค์กร Dark Brotherhood มันยังอยุ่เลยนิหน่า

Harmonica
8th November 2011, 12:10
แต่ถ้าผมไม่เล่นอ่ะ ไม่ชอบแนวนี้เลย คอ FPS อย่างเดียว

เปิดใจกว้างรับสไตล์เกมอื่นๆมั่งครับ เชื่อผมเถอะมันสนุกจริงๆ

darthrun
8th November 2011, 12:28
อยากเล่นอะครับ แต่ไม่รู้จะสั่งซื้อที่ไหนดี

paintsuk
8th November 2011, 12:52
อยากจะจัดเเท้เเต่ต้องรองบก่อน T T

tiktee37
8th November 2011, 13:32
น่าเล่นมากครับ

momothedog
8th November 2011, 14:17
แบบนี้น่าเล่นซิ

ชอบอะไรที่มันมากมายมหาศาล

neobleak
8th November 2011, 14:55
รักกันชอบกันก็อย่าลืมซื้อแท้นะครับ ราคาก็พอรับได้นะฮะไม่ถึงพันด้วยซ้ำ
ของผมจัดไปแล้วกับpgmรอลุ้นอยู่จะได้หุ่นมังกือไหม:cool:

NaZi_BF3
8th November 2011, 16:36
เกมนี้จัดไปแล้ครับว จองไว้เหอะๆๆ

ปล.ต้องทำงานให้ทำเกมออกหน่อย

benzgodhand
9th November 2011, 00:37
มันมีระบบ online มั้ยครับ ?

mycomton
9th November 2011, 17:14
ติดเกมนี้ตั้วแต่ภาค 4 แล้ว