PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Harvestmoon ใน Gba ภาคผู้ชาย เราจะแทงม้ายังไงหรอและเราจะได้บ้านหลังใหม่ตอนไหนหรอ?

zeedalone
8th November 2011, 10:38
ผมเล่นในคอมนะครับ ผมอยากรู้ว่าจะแทงม้ายังไง เพราะจะได้เอาแต้มไปแลกของงะครับ ทำไม่เป็น เพิ่งเคยเล่นได้ไม่นาน แล้วก็เรื่องเอาไหมพรมงะครับ เอายังไงหรอครับ

ช่วยหน่อยนะครับ

dogaki
8th November 2011, 10:56
แทงม้าตอนคุยกับนายกเทศมนตรีตอนเทศกาลแข่งม้า มันมีคำสั่งเลืองแทงอยู่แล้วครับ กดเข้าไปก็แค่เลือกม้าที่จะแทงแล้วก็ใส่เงินพนันเข้าไปเท่านั้นเองครับ แข่งม้าจะมี 3 รอบ ถ้าจบ 3 รอบนี้แล้วหลังเทศกาลจะเป็นการแลกของอย่างเดียวครับ

ไหมพรม คุณต้องมีขนแกะก่อนครับ แล้วก็ต้องขยายโรงเลี้ยงสัตว์ก่อนน่ะนะ ถ้าจำไม่ผิดน่ะครับ แล้วคราวนี้คุณเข้าไปเหมืองแร่ที่บ่อน้ำพุเทพธิดา ราวๆชั้น 10 ขึ้นไป ไปทุบหาแร่อดามันไทด์ มา 1 ก้อนแล้วไปจ้างช่างตีเหล็ก ทำเครื่องทำไหมพรมให้ครับ จะทำไหมพรมก็แค่โยนขนแกะลงไปในเครื่อง เดี๋ยวมันก็เป็นไหมพรมแล้วครับ ไหมพรมขนาดขึ้นกับขนแกะน่ะครับ

บ้านใหม่เหรอครับ คงจะหมายถึงบ้านพักตากอากาศล่ะมั้ง มีทั้งหมด 3 หลัง คือ บ้านในเมือง ต้องมีเงินราวๆ 100 ล้าน ไม้ราวๆ 999 ท่อน ไปจ้างช่างไม้สร้างให้ครับ มันจะอยู่ข้างๆร้านตีเหล็ก หลังที่สองอยู่ชายทะเล ถ้าเล่นใน emu วิธีได้มาคือใส่ code เข้าไป เพราะ มันได้จากการลิงค์แลกเปลี่ยนข้อมูลกับ Game Cube ภาค Wonderful life ไม่มีทางเป็นไปได้สำหรับเล่นในคอมครับ ส่วนหลังสุดท้ายต้องอดทน เพราะว่า คือของขวัญครบรอบวันแต่งงาน 50 ปีครับ

zeedalone
8th November 2011, 11:13
แทงยังไงงะครับ ไม่เข้าใจงะ ใส่เงินนี้คือ กด ปุ่มตัวเลขหรอครับ หรือกดอะไร แล้ว คำสั้งที่เลือกไว้แทงม้านิ อันที่เท่าไหร่หรอครับ ผมอ่านๆดูแล้ว แต่แปลออกมาแล้วมันไม่มีเลยงะครับ //หรือแปลผิดหว่า.. - -

dogaki
8th November 2011, 12:38
ผมก็จำไม่ค่อยได้นะว่าคำสั่งไหน แต่ถ้าเกิดเป็นภาษาอังกฤษก็น่าจะหาคำสั่งเจอได้ แทงนี่เหมือนใช้พวก ตัวลูกศรขึ้นลงในการกำหนดตัวเงิน

susu
11th November 2011, 22:30
แล้ว code บ้านหลังที่ 2 ที่ว่าคืออะไรครับ