PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยเลือกระหว่าง mw3 กับ bf3 หน่อยครับ [ชือจริงๆๆไม่ได้ถามเเล้วหาย]

gafiled1
8th November 2011, 13:07
คือวันที่ 16 วันเกิดผมก็เลยอยากได้เกมอะครับช่วยเลือกหน่อย

จริงๆๆใจผมไปทาง bf3 มากกว่าไม่ใช้ เพราะภาพสวยนะเพราะเสเปคผมต้องปรับ low อย่างเดียวเเต่ที่อยากได้เพราะเกมมันสมจริงไสไนเวลาไกลๆๆมันต้องเอาเป้าขึ้นหน่อยๆๆได้อารมดีไม่ต้องสมจริงขอนาด สมจริงมากๆๆ เเต่อีกใจหนึ่ง mw3 โหมดออนไลน์มันก็ทำได้ดีเกมเร็วยิงกัน******ตูมตามตูมตาม ช่วยเลือกหน่อยครับว่าผมครรไปทางไหนดีอะ ชอบ 2 เกมเเต่ไม่มีตังพอ 2 เกมอะ

ปล ใครเล่นของเถือนไม่ต้องพูดนะครับเพราะเล่นเเต่ sp ยังไม่เล่น mp :)

arm_963
8th November 2011, 13:33
เล่นแต่ SP จากที่เล่นเถื่อนมา เนื้อเรื่อง และความมันส์ BF3 สู้ MW3 ไม่ได้เลยครับ

BF3 จะไปแบบเรียบๆ เอื่อยๆ แต่ MW3 ตูมตามเลยทีเดียว

แล้วแต่ชอบแล้วกันนะ MP BF3 คนเยอะๆ 32 คนบุกด้วยอาวุธครบ MW3 แมพไม่ใหญ่มาก ฆ่ากันเร็ว ตูมตามตูมตาม แล้วก็ ของเล่นเยอะ

Belkan-War
8th November 2011, 13:52
ถ้าเป็น Multiplayer มันก็แล้วแต่แนวของ จขกท.แล้วล่ะครับว่าชอบแบบไหน เพราะ Multi ทั้ง 2 เกมมันคนละอารมณ์กันเลย

-ชอบแผนที่ใหญ่ๆ ยุทโธปกรณ์ยานพาหนะครบ บุกกันไปเป็นกองทัพ (32 vs. 32) การเล่นไม่เร็วมากนัก เน้นทีมเวิร์ค ก็ BF3 ไป

-แต่ถ้าชอบการเล่นแบบเร็วๆ มีของเล่นเยอะ แผนที่เล็กๆ ผู้เล่นแต่ละฝ่ายไม่มากนัก เน้นวิ่งหาแล้วก็ยิงกันอย่างเดียว ก็ MW3 ไป

แล้วแต่ความชอบครับ (แต่ถ้าจะซื้อมาเล่น SP อย่างเดียว แนะนำ MW3 ครับ)

aekkaluk
8th November 2011, 14:00
ถามต่อเลย เรื่อง เซิฟของ MW3 จะเป็นยังไงบ้าง เพราะของ BF3 เซิฟเพียบ แถมมีเซิฟใกล้ๆ ที่ปิงน้อยๆเล่นสบายๆด้วย ไม่รู้เซิฟของ MW3 จะหลากหลายแบบ BF3หรือป่าวใคร บอกได้บ้าง

pkill1994
8th November 2011, 14:02
ถ้าเป็น Multiplayer มันก็แล้วแต่แนวของ จขกท.แล้วล่ะครับว่าชอบแบบไหน เพราะ Multi ทั้ง 2 เกมมันคนละอารมณ์กันเลย

-ชอบแผนที่ใหญ่ๆ ยุทโธปกรณ์ยานพาหนะครบ บุกกันไปเป็นกองทัพ (32 vs. 32) การเล่นไม่เร็วมากนัก เน้นทีมเวิร์ค ก็ BF3 ไป

-แต่ถ้าชอบการเล่นแบบเร็วๆ มีของเล่นเยอะ แผนที่เล็กๆ ผู้เล่นแต่ละฝ่ายไม่มากนัก เน้นวิ่งหาแล้วก็ยิงกันอย่างเดียว ก็ MW3 ไป

แล้วแต่ความชอบครับ (แต่ถ้าจะซื้อมาเล่น SP อย่างเดียว แนะนำ MW3 ครับ)

ตามนั้นครับ

ปล.ผมยังไม่ได้ลอง MW3 เลยใครลองแล้ว ถามหน่อยสนุกไหมครับ

AUTcher
8th November 2011, 14:07
เเล้วเเต่ความชอบ จริง ๆ ครับ จขกท ต้องศึกษา ลองเล่น SP เเต่ละอันก่อน หาวิดีโอ MP มาดูบ้าง ตัดสินใจด้วยตัวเองครับ -3-
เพราะสองเกมนี้มันเเบบว่า คนละเเนวกันยังไงไม่รู้ ผมเองก็บอกไม่ถูก เเต่ถ้าชอบ MP ต้อง BF3 ครับมันสนุกมาก ๆ

aspirineth
8th November 2011, 14:15
ถามต่อเลย เรื่อง เซิฟของ MW3 จะเป็นยังไงบ้าง เพราะของ BF3 เซิฟเพียบ แถมมีเซิฟใกล้ๆ ที่ปิงน้อยๆเล่นสบายๆด้วย ไม่รู้เซิฟของ MW3 จะหลากหลายแบบ BF3หรือป่าวใคร บอกได้บ้าง

Mw3 เปิดเซิฟเองได้ครับ Lan ได้ด้วยเน้อ ^^

pkill1994
8th November 2011, 14:20
รอมัลติ MW3 ของ alteriwnet ดีกว่าผม ตังไม่มีซื้อแท้ T^T

gafiled1
8th November 2011, 14:27
เอาละครับผมตัดสินใจเเล้วเอา bf3 ดีกว่าเดียววันที่ 16 ถ่ายรูปให้ดู

รอมัลติ MW3 ของ alteriwnet ดีกว่าผม ตังไม่มีซื้อแท้ T^T
ไม่มีตังเเล้วชือ bf3 ได้ไงอะ^^

Chris
8th November 2011, 16:15
เอาละครับผมตัดสินใจเเล้วเอา bf3 ดีกว่าเดียววันที่ 16 ถ่ายรูปให้ดู

ไม่มีตังเเล้วชือ bf3 ได้ไงอะ^^

ผมว่า MW 3 มันรอเซิฟ alteriwnet ได้อยุ่เเล้วอ่ะครับผมเล่นของ MW 2 อยู่เซิฟราบลื่นดี