PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : *****วิธีแก้ไฟล์ในโฟลเดอร์อีกทางหนึ่งให้เล่น MW3 ได้*****

ghopeless0
8th November 2011, 17:23
ถ้าผิดหมวดต้องขออภัยนะครับ
สวัสดีครับ
หลังจากที่แครกของ MW3 ออกมาแล้ว หลายๆคนก็โหลดไปลง คนส่วนใหญ่เล่นได้ แต่บางคนก็เล่นไม่ได้ ผมจึงมีวิธีง่ายๆอีกวิธีหนึ่งมานำเสนอให้ครับ หวังว่าจะแก้ไขให้เพื่อนๆได้เล่นกันสำเร็จนะครับ

***ผมใช้ XP ลง Missing File ครบแล้ว ลง Server File ครบแล้ว ลงแครกแล้ว แต่ก็เข้าเกมไม่ได้***
1. ลง Steam ครับ แล้วอัพเดท
2. เมื่ออัพเสร็จแล้ว เข้าไปในโฟลเดอร์ Steam จะเจอไฟล์ชื่อ steamclient.dll ขนาดประมาณ 6mb
3. สำรองไฟล์ steamclient.dll ขนาดประมาณ 300kb ในโฟลเดอร์เกม MW3 ไว้ที่ไหนก็ได้ก่อน แล้วลบไฟล์นี้ในโฟลเดอร์เกมทิ้งครับ
4. ก็อปปี้ไฟล์นี้จากโฟลเดอร์ Steam (ตัว 6mb) ไปไว้ที่โฟลเดอร์เกม แล้วลองเข้าเกมดูครับ มันจะเข้าเกมไม่ได้ก่อน เป็นปกติครับ
5. จากนั้นลองเอาไฟล์ที่เราสำรองไว้ (ตัว 300kb) ไปทับไฟล์ 6mb อีกทีนึงครับ แล้วลองเข้าเกมใหม่อีกทีนึง

ผมทำวิธีนี้ ปรากฎว่าเข้าเกมได้ครับ ลื่นไหลไม่สะดุดเลย เข้าเกมเสร็จแล้ว อย่าลบ Steam นะครับ

หวังว่าจะช่วยให้เพื่อนๆเล่นได้นะครับ ขอให้สนุกกับเกมครับ

**หากแก้ไขไม่ได้ ก็ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ครับ**

JamesHeller
9th November 2011, 23:26
ขอรูปยืนยันหน่อยได้ไหมครับ อ่านแล้วมันมึนๆ อ่ะครับ

JamesHeller
9th November 2011, 23:31
ขอดันหน่อยนะครับ

matrix02499
10th November 2011, 00:08
เล่นผ่าน สตีม นี้ออนได้ไหมอะครับ

wriy9oN
10th November 2011, 07:43
ขอบคุณครับผม เเล้วจะลอง