PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : The Adventure of The Movie ตอนที่ 2

kama1478
8th November 2011, 22:13
หลังจากที่ทั้ง 4 คน เกรท ทอร์ช ฮิรูมิ และ ไอซ์ ได้เดินทางจนมาถึงหน้าโรงหนังเก่า

ทั้ง 4 คนก็เริ่มปรึกษากันแล้ว ฮิรูมิ ก็พูดด้วยความกลัวว่า

ฮิรูมิ:เราจะเข้าไปในนั้นจริงๆเหรอ

ไอซ์:เราจะรอช้าอยู่ไยไปกันเลย

แล้ว ไอซ์ ก็วิ่งไปแต่ ไอซ์ ถูก เกรท จับคอเสื้อไว้เลยวิ่งไม่ได้

เกรท:จะรีบไปไหน

ไอซ์:เออ ก็ได้รุ่นพี่ว่าไงผมก็ว่างั้นแหละ

เกรท:ถ้าเป็นโรงหนังร้างข้างในมันก็ต้องมืดใช่ไหมละข้างๆนั้นมีSEVENอยู่ไปซื้อไฟฉายมาซัก 2 กระบอกสิไอซ์

ไอซ์:ได้ครับรุ่นพี่

แล้วหลังจากนั้น ไอซ์ ก็วิ่งเข้าไปในเซเว่นผ่านไป15นาที ไอซ์ ก็ยังไม่ออกมาพอหลังจากนั้นซักพัก ไอซ์ ก็วิ่งออกมาแล้ว เกรท ก็ถามว่า

เกรท:ทำไมแก่เข้าไปนานจังวะ

ไอซ์:คือ....แบบว่า......คือ......ผม.......แบบว่า

เกรท:ไอ้ไอซ์~~~~~~~~~

ไอซ์:รุ่นพี่ผมขอโทษครับผมยืนอ่านขายหัวเราะนานไปหน่อย

เกรท:เออ ช่างเถอะงั้นก็ไปกันเถอะ

แล้วหลังจากนั้น เกรท ก็เอาไฟฉายให้ ทอร์ช ก็บอกหนึ่งแล้วเอาไว้กับตัวเองกระบอกหนึ่งแล้ว เกรท ก็ถามฮิรูมิว่า

เกรท:แล้วฮิรูมิเธอจะเดินไปคู่กับใครละ

ฮิรูมิ:แล้วทำไมต้องเลือกด้วยละ

เกรท:ไม่เลือกได้ไงก็มีไฟฉานแค่ 2 กระบอก

ฮิรูมิ:แล้วทำไมไม่ซื้อมา 4 กระบอกละ

ไอซ์:คือว่างบผมหมดแล้วอะครับ

ฮิรูมิ:งั้นฉันใช้เงินของฉันซื้อเองก็ได้

หลังจาก ฮิรูมิ วิ่งไปซื้อไฟฉายในเซเว่น ไอซ์ ได้หันมามองหน้า เกรท

ไอซ์:รุ่นพี่หลอกผมเหรอ

เกรท:ป่าวงั้นเอาของฉันไปใช่ก่อนก็ได้

แล้วหลังจากที่ ฮิรูมิ ไปซื้อไฟฉายมาแล้วทั้ง 4 คนจึงพากันเข้าไปในโรงหนังร้าง

พอทั้ง 4 คนเข้าไปบรรยากาศมันน่ากลัวทุกสิ่งทุกอย่างมืดไปหมดมีเพียงแค่แสงไฟฉายแล้วทั้ง 4 คนก็ต้องตกใจ

เพราะได้ยินเสียงเหมือนมีคนทำงานอยู่ได้ยินเสียงตอกตะปูเสียงของตกแล้วทั้ง 4 คนก็ตามเสียงที่พวกเข้าได้ยินแล้วตามเสียงไป

ปรากฏว่าเสียงที่พวกเขาได้ยินมันมาจากห้องพักพนักงานพอพวกเค้าเปิดดูก็เห็นคนกำลังสร้างของบางอย่างแล้วอยู่ ฮิรูมิ ก็เกิดอาการจาม

ฮิรูมิ:ฮัด......ฮัด....

เกรท:ฮิรูมิอย่าจาม

ทอร์ช:อย่า...อย่า.....

ไอซ์:เอาเลย

พอสิ้นเสียงของ ไอซ์ ฮิรูมิก็จามออกมา

ฮิรูมิ:ฮัดชิ่ว

พอสิ้นเสียงจามของ ฮิรูมิ ชายคนนั้นก็หันมาแล้ว ไอซ์ ก็วิ่งเข้าไปโดดทับชายคนนั้นแต่ผลปรากฏว่าฝ่ายที่ถูกเล่นงานเป็นชายคนนั้น

ทั้ง 3 คนจึงเดินเข้าไปดูแล้วพบว่าชายนั้นแก่มากแล้วชายแก่คนนั้นก็พูดว่า

ชายแก่:นี่ พวกเธอนี่ใจดำจริงๆเลยนะทำร้ายคนแก่แบบนี้นะ

เกรท:ขอโทษนะครับเอ้าไอซ์ลุกขึ้นดิ

ไอซ์:ได้สิ

เกรท:แล้วตาเป็นใครเหรอครับ

ชายแก่:อย่าเรียกว่าตาดิเห็นอย่างเงี้ยอายุเพิ่ง45เองนะ

เกรท:แล้วลุงมาทำอะไรที่นี้เหรอครับ

ชายแก่:อย่าเรียกฉันว่าลุงเรียกฉันว่าเดฟเถอะ

แล้ว ทอร์ช ก็เอ่ยปากขึ้น

ทอร์ช:ลุงเดฟครับนี่มันเครื่องอะไรเหรอครับ

เดฟ:เครื่องนั้นนะเหรอมันคือเครื่อง The In Movie ยังไงละหรือเรียกย่อๆว่า TIME

ทอร์ช:แล้วมันใช่ทำอะไรเหรอครับ

เดฟ:เข้าไปภจญภัยในหนังยังไงละ แต่มันยังสร้างไม่เสร็จเลย

เดี๋ยวมาต่อให้ตอนนี้ง่วงมากเลย~~~~~

Rex
9th November 2011, 00:11
กระทู้เดียวพอมั้ง

Stormwind
9th November 2011, 00:12
He is avartar of the f**king god and he is comeback

By STORMWIND [Male(แต่Femaleใช้ให้พิมพ์ครับผม)]