PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Review: Uncharted 3: Drake's Deception [10/10] เเบบสั้นๆ

nero123
8th November 2011, 22:24
http://www.gconsole.com/images/2011/Uncharted-3-Drakes-Deception-Website-Launched.jpg
Uncharted 3: Drake's Deception การกลับมาของ นาธาน เดรก เเละ ซัลลี่

เกมส์นี้เป็นเกมส์ที่ผมรอมานานมากครับ เนื่องจากเเผ่นติดน้ำท่วมด้วย เเต่เมื่อได้เล่น ก็ไม่ผิดหวังเลยครับ :cool:

http://files.g4tv.com/ImageDb3/287344_S/Uncharted-3-Drakes-Deception-QA----Naughty-Dogs-Amy-Hennig.jpg
เนื้อเรื่อง
ด้านเนื้อเรื่อง ภาคนี้ ไม่ขอพูดอะไรมากครับเดี๋ยว สปอยล์ เนื้อเรื่องภาคนี้จะเน้นไปที่ เดรก เเละ ซัลลี่ ซึ่ง2 คนนี้เปรียบเสมือน พ่อ ลูก กัน ซึ่ง จะย้อน อดีต ก่อน 2 คนนี้เจอกัน ไครอยากรู้ก็ต้องเล่นครับ ขอบอกว่า ซึ้ง นิดหน่อย เเต่ สนุกมาก

http://cdn.inquisitr.com/wp-content/2010/12/uncharted-3-gameplay.jpg
ด้านกราฟฟิค
คงรู้กันว่าเมื่อพูดถึงเกมส์ภาพสวยเเล้ว ต้องคิดถึงเกมส์นี้กัน ซึ่งภาค 3 นี้กราฟฟิค ทุกอย่างนั้น ดีกว่า ภาค 2 มาก ไม่ว่าจะเป็นในเรื่อง มิติ เเทคเจอร์ พื้นผิว นั้น ไม่มีที่ติ

ด้านเกมส์เพลย์
ขอบอกว่าสมกับเป็นภาค 3 จริงๆ ไม่ว่าจะระบบ สู้ประชิด หรือ ตอนยิงปืน การปีนป่าย ถูกปรับปรุง อย่างละเอียด ทำให้ภาค 3 สนุกกว่า ภาค 2 มากๆ เเละ ความยากก็ยากกว่าภาค 2 นิดนึง ขนาดโหมด normal ยังยากเหมือนกับโหมด hard เลย ซึ่งถือว่าท้าทาย ดี ส่วน Multiplayer ไม่ต้องพูดถึง เล่นทีเป็นชั่วโมง เลย มีอะไรๆ เยอะ มาก เสียดาย โหมดเนื้อเรื่องสั้นไปหน่อย

ข้อดี
-เนื้อเรื่องดี สนุก
-เกมส์เพลย์ เลิศมาก ระบบ อะไรลงตัวหมด
-กราฟฟิค สวย มากๆๆ ไม่มีที่ติ เเถม โหลดเร็วอีก
-เสียง เเละ ซาวน์ ต่างๆทำได้ระทึก มาก
ข้อเสีย
-โหมดเนื้อเรื่องสั้นไปหน่อย

สรุป
uncharted 3 เป็นเกมส์ภาคต่อที่สนุกเเละไม่ได้เเย่กว่าภาค ก่อน เลย เเต่โดย รวม ภาค 2 ดีกว่าบางเรื่อง เเต่ภาค 3 ก็ดีกว่าหลายเรื่องเหมือนกัน เเต่ถ้าความชอบส่วนตัว ผมว่าผมชอบ ภาค 3 มากกว่านะ เพราะฉะนั้น เอาไปเลย 10/10
http://forum.i3d.net/attachments/sony-playstation-2-3/943225173d1301940484-uncharted-3-drakes-deception-uc3.jpg

Mikimar
8th November 2011, 22:28
ว้า้วๆ น่าสนุก ต้องไปสอย ซะแล้ว

ปล.ติดน้ำท่วมนี่ละ ..

Zidane
8th November 2011, 22:28
เกมนี่ที่มันสนุกก็คือมันเวอร์ครับ ตื่นตาตื่นใจ ทุกๆฉาก ถ้า
ทูมไรเดอร์เวอร์ๆ แบบนี้ผมว่าจะสนุก แบบ เกมนี่แน่นอน

jobyoo
8th November 2011, 22:42
ไปนั่งเล่นบ้านเพื่อน ภาพสวยเว่อร์ บอกได้คำเดียวว่าสุดยอดครับ

FreedomBlood
8th November 2011, 22:48
ผมว่าAI ภาคนี้มันดูงั่งๆนะง่ายด้วยขนาดเล่นHardนะ ภาคที่แล้วมันลุ้นๆดีภาคนี้วิ่งไปตบศัตรูชิลๆเลยนะ แล้วอีกอย่างตัดระบบซื้อของซื้อชุด ซื้อสูตรโกง ปืน เงี้ยทำให้อารมณ์ที่จะกลับไปเล่นรอบที่2-3ลดน้อยลงไปมากเลยนะ ข้อดีที่มาทดแทนคือCo-op 2คนในจอเดียวกันได้เล่นออนไลท์2คนก็ได้นะ ผมว่าเป็นอะไรที่มันส์มาก(ไม่เชื่อถามน้องอ้นจิ AmeGo อะไรเนี้ยแหละชื่อ****จำยาก) โหมดมัลติก็เล่นได้สนุกมากครับแม้จะไม่เทพอย่างเค้าแต่ก็พอได้จัดการบ้าง อ้อ ติอีกเรื่องภาคนี้ผมว่าพวกAdd on จะเยอะไปไหนคือชุดอะไรพวนี้ก็ต้องใช้เงินจริงซื้อ เห้อ สงสัยลงทุนไปเยอะมั้ง โดยรวมมีPS3ไม่มีแผ่นเกมนี้ทั้งภาค1-3ก็เอาPs3 ไปทำที่ทับกระดาษเหอะ
แบบนี้เค้าเรียก Mini Review เน้อ

nero123
8th November 2011, 22:53
ผมว่าAI ภาคนี้มันดูงั่งๆนะง่ายด้วยขนาดเล่นHardนะ ภาคที่แล้วมันลุ้นๆดีภาคนี้วิ่งไปตบศัตรูชิลๆเลยนะ แล้วอีกอย่างตัดระบบซื้อของซื้อชุด ซื้อสูตรโกง ปืน เงี้ยทำให้อารมณ์ที่จะกลับไปเล่นรอบที่2-3ลดน้อยลงไปมากเลยนะ ข้อดีที่มาทดแทนคือCo-op 2คนในจอเดียวกันได้เล่นออนไลท์2คนก็ได้นะ ผมว่าเป็นอะไรที่มันส์มาก(ไม่เชื่อถามน้องอ้นจิ AmeGo อะไรเนี้ยแหละชื่อ****จำยาก) โหมดมัลติก็เล่นได้สนุกมากครับแม้จะไม่เทพอย่างเค้าแต่ก็พอได้จัดการบ้าง อ้อ ติอีกเรื่องภาคนี้ผมว่าพวกAdd on จะเยอะไปไหนคือชุดอะไรพวนี้ก็ต้องใช้เงินจริงซื้อ เห้อ สงสัยลงทุนไปเยอะมั้ง โดยรวมมีPS3ไม่มีแผ่นเกมนี้ทั้งภาค1-3ก็เอาPs3 ไปทำที่ทับกระดาษเหอะ
แบบนี้เค้าเรียก Mini Review เน้อ
ว่างๆ ก็มาเล่นเล่น Co-op ด้วยกันได้นะครับ ถ้าคุณคิด ว่า เเบบ Hard ง่าย ก็ลอง โหมด crushing ดูครับ ผม จบมาเเล้ว ^-^

8th November 2011, 23:07
ว่างๆ ก็มาเล่นเล่น Co-op ด้วยกันได้นะครับ ถ้าคุณคิด ว่า เเบบ Hard ง่าย ก็ลอง โหมด crushing ดูครับ ผม จบมาเเล้ว ^-^
Addมาๆ jokerofgod_poom เสาร์ อาทิตย์ อาจะว่างนะ เหะ เหะ

kob_kung_kub
8th November 2011, 23:12
เฉง!++++!!!!!!!!!!!!!!!!

KyoshiroJKG
8th November 2011, 23:15
ให้10/10 แต่ข้อเสียทำไมไม่ลง PC อะ นี้แหละข้อเสีย

BOOXIII
8th November 2011, 23:16
ซื้อ แบบ limited edition มาและวันนี้ ยังไม่ได้ลองเลย

GhostBoss
8th November 2011, 23:18
อยากเล่นแต่ ไม่มีตังซื้อ PS3 น่าเสียดายเกมส์ดีๆ

8th November 2011, 23:19
ให้10/10 แต่ข้อเสียทำไมไม่ลง PC อะ นี้แหละข้อเสีย
ลงPC ลงแล้วได้อะไรครับมีแต่จะก็อปกันกระจายหนะสิครับ เกมดีไม่จำเป็นต้องลงPCก็เป้นเกมดีได้ อีกอย่างเกมนี้เป็นEXของSony

nero123
8th November 2011, 23:33
Addมาๆ jokerofgod_poom เสาร์ อาทิตย์ อาจะว่างนะ เหะ เหะ
ได้เลยครับ -*-

paintsuk
8th November 2011, 23:56
ลงPC ลงแล้วได้อะไรครับมีแต่จะก็อปกันกระจายหนะสิครับ เกมดีไม่จำเป็นต้องลงPCก็เป้นเกมดีได้ อีกอย่างเกมนี้เป็นEXของSony

คนที่เขาไม่มีเงิน พอจะซื้อ PS3 จะได้เล่นได้ไง

PC ก็อป PS3 ไม่มีก็อป รึไง?

enakin
9th November 2011, 00:07
ดึใจที่ซื้อ PS3 มาเพื่อเล่น Exclusive ของ PS3 โดยเฉพาะ จบไปเมื่อคืนนี้เองครับ สนุกมากๆ

Belkan-War
9th November 2011, 00:18
ไปนั่งเล่นที่บ้านเพื่อนมา อยากบอกว่าเกมเขาดีจริงๆ ครับ ส่วนตัวชอบฉากบนเครื่องบินมาก ยังเล่นไม่จบ แต่รูปแบบการเล่นตื่นตาตื่นใจจริงๆ ครับ :cool:

ApiX
9th November 2011, 00:23
คนที่เขาไม่มีเงิน พอจะซื้อ PS3 จะได้เล่นได้ไง

อย่ามาม่าน่ะ =/\=

fallingdown
9th November 2011, 00:49
เกมส์น่าเล่นมากเลย เสียดายไม่มี ps3

9th November 2011, 01:16

คือผมคิดว่าคนที่ไม่มีเงินซื้อPS3แต่มีเงินอัพคอมเนี้ยมันยังไงๆอยู่นะครับ แล้วลองเทียบดูนะครับPCกับPS3 เกมก็อปอันไหนเยอะกว่ากันหล่ะครับ PS3ข้อเสียของก็อปคือเล่นก็อปออนไลท์ไม่ได้จะเล่นแผ่นแท้ก็ไม่ได้อีกถึงอัพFWเล่นแท้แต่เกิดอยากเล่นก็อปขึ้นมาก็ทำไม่ได้แต่PCเกมแท้เกมก็อปในเครื่องปนกันได้ไม่ต้องอัพFWอะไรเลย แล้วอย่างที่ผมบอกไปข้างต้นแล้วเกมนี้เป็นเกมEX ของSony ผมอยากให้พูดคุยกันด้วยเหตุผลกันมากกว่านะครับไม่อยากให้ใช้อารมณ์ข้อความที่เราพิมพ์ไปเนี้ยไม่มีบอกน้ำเสียง หรือจังหวะในการพูดทำให้อาจทำให้เข้าใจผิดกันได้ในบางโอกาส ไม่อยากให้มองว่าเป็นดราม่าแต่อยากให้มองเป้นการพูดคุยแลกเปลี่ยนแนวคิดของแต่ล่ะคนจะดีกว่านะครับ

Mikimar
9th November 2011, 01:31
ใจเย็นๆ ต่างคนต่างความชอบ ^^..~

SemIFaIL
9th November 2011, 01:40
เกมระดับ 10 คะแนนสุดยอด

Harmonica
9th November 2011, 01:47
ผมดู playthrough ใน youtube แล้วเหมือนกับเล่นเองเลยอ่ะ สุดยอดจริงๆ นี่ขนาดแค่ดูคลิปเกมเพลย์เฉยๆยังอิน ถ้าเล่นเองจะมันส์ขนาดไหนฟะ!! (ตูไม่มี PS3 :sweat)

ป.ล.แต่ดู Drake แรงโคตรช้างสารเลย ลากเขวี้ยงคนเหมือนคนมันเบามาก เป็นของเล่นไปเลย เอาแรงมาจากไหน :sweat

BoatHaHa
9th November 2011, 02:05
อดเล่นเพราะไม่มี PS3 - -* เคยลองเล่นภาค 2 ที่บ้านเพื่อนเล่นแล้วติดลมดี 555

MwMax
9th November 2011, 02:30
เอ่อขอนอกเรื่องนิดนึงนะผิดหมวดรึเปล่า:confused:

linker19191
9th November 2011, 02:43
ออกแนวมาม่าเลยนะครับ = =
ผมมี PS3 ผมไม่เหนจำเป็นต้องซื้อ Uncharted 1-3 มาเล่นเลยครับ มีเกมส์อื่นเล่นเยอะแยะไป ผมซื้อ PS3 มาเล่น ตระกูล Tales Of , Yakuza , Naruto ฯลฯ ก็ไม่จำเป็นนะครับที่จะต้องเอาไปวางเปนที่ทับกระดาษหากแค่ไม่มี Uncharted น่ะครับ ผมว่าน่าจะพูดแค่ว่า ใครที่มี PS3 ไม่ซื้อ uncharted มาเล่นเสียดายแย่ ก็พอครับ คำว่า"ไปทำที่ทับกระดาษเหอะ" น่ะมันแรงไปครับ

PrinceKira
9th November 2011, 03:27
DLC ภาคนี้เยอะมากๆครับ แล้วแต่ละตัวก็ราคาใช่ย่อย ส่วนใครมี PS3 แล้วไม่ลองซื้อ Uncharted มาเล่นเนี่ย ก็เหมือนกินข้าวเปล่าๆแต่ไร้กับนะครับ ^^

ปล.ใช้เหตุผล งดดราม่ากันนะครับทุกท่าน

9th November 2011, 03:36
ออกแนวมาม่าเลยนะครับ = =
ผมมี PS3 ผมไม่เหนจำเป็นต้องซื้อ Uncharted 1-3 มาเล่นเลยครับ มีเกมส์อื่นเล่นเยอะแยะไป ผมซื้อ PS3 มาเล่น ตระกูล Tales Of , Yakuza , Naruto ฯลฯ ก็ไม่จำเป็นนะครับที่จะต้องเอาไปวางเปนที่ทับกระดาษหากแค่ไม่มี Uncharted น่ะครับ ผมว่าน่าจะพูดแค่ว่า ใครที่มี PS3 ไม่ซื้อ uncharted มาเล่นเสียดายแย่ ก็พอครับ คำว่า"ไปทำที่ทับกระดาษเหอะ" น่ะมันแรงไปครับ
อืม มันก็ถูกอย่างที่ท่านว่ามานะครับคำพูดดูรุนแรง แต่ผมไม่ได้สื่อแบบนั้นผมต้องการสื่อให้เห้นว่าเกมมันสนุกมากแค่ไหน แต่อย่างที่ผมบอกไปข้อความ ตัวอักษร มันสื่อได้ไม่หมด ข้อความที่ผมบอกไปว่า "ไปทำที่ทับกระดาษเหอะ" ถ้าเป็นคำพูดก็ประมาณพูดเว่อร์ๆแบบแฟนบอยอวยเกมอะไรพวกนี้หนะครับ ไม่ได้มีเจตนาที่จะดูถูกแบบนั้นถ้าทำให้เข้าใจผิดก็ขออภัยด้วย แต่หาว่างั้นงี้เลยนะครับเกม UCกับGOW เนี้ยถือเป็นตัวชูโรงของPS3เลยก็ว่าได้ ส่วนเกมTales Of , Yakuza , Naruto เนี้ยเรียกได้ว่าบ้านเราหรือฝั่งอมเริกามันไม่บูมเท่าไหร่ ก็เหมือนทางด้านXbox360 มีเกม Gear of war กับ Halo เป็นตัวชูโรงของเครื่องนั้นPS3ก็มี UC GOW บลาๆ

Mikimar
9th November 2011, 04:02
ย่ำอีกรอบ ต่างคนต่างความชอบ นะจ๊ะ

ปล.เกมนี้ติดแต่ภาคแรก แล้ว ^^.

Ezios
9th November 2011, 05:23
เพื่อนผมมันซื้อ PS3 เพียงเพราะ GOD OF WAR 3 เท่านั้นเอง จุดประสงค์หลักมัน

AUSTIN
9th November 2011, 06:38

PS3 คนซื้อแผ่นก็อบเครื่องนี้ขอบอกว่าไม่ฉลาดครับ PS3 ใช้แผ่น Bluray ครับ ซึ่งแผ่นนี้นั้น ราคามันแพง แค่แผ่นเปล่าๆก็ทะลุไปหลายร้อยแล้วครับไม่คุ้มที่จะก็อบกันหรอกครับ

ถึงจะมีก็อบก็จริงแต่คนก็อบต้องลงทุนมีและมีความเสี่ยงสูงเพราะ PS3 การกันเถื่อนดีกว่า Xbox เป็นไหนๆถึงจะมีเถื่อนยอดเถื่อนก็จะต่ำลิบลิ่วมองไม่เห็นครับ

และนี่คือเกม Exlusive ของ PS3 ให้คนที่มี PS3 ได้มีเกมดีๆเล่นบ้าง ไม่ใช่มีแต่เกมที่ Multiplatform ทุกเกมถ้าเป็นแบบนั้นคุณไม่จำเป็นต้องซื้อ PS3 หรอกครับ

ป.ล.ไม่ได้ดราม่าที่ผมพิมพ์คือชี้แจงครับ

DevilArt
9th November 2011, 09:00
เพื่อนไม่มี PS3 ....อดเล่นเลย:o

TumFeNix
9th November 2011, 09:01
อยากเล่นนะเเต่ไม่มี PS3 ติดน้ำท่วมอีก

crysis01
9th November 2011, 09:41
สรุป คือ ตรูไม่มีเงิน ซื้อ PS3 ไง ไหนจะซื้อแผ่นเกมอีก แพงก็แพง - -*

linker19191
9th November 2011, 10:37
อืม มันก็ถูกอย่างที่ท่านว่ามานะครับคำพูดดูรุนแรง แต่ผมไม่ได้สื่อแบบนั้นผมต้องการสื่อให้เห้นว่าเกมมันสนุกมากแค่ไหน แต่อย่างที่ผมบอกไปข้อความ ตัวอักษร มันสื่อได้ไม่หมด ข้อความที่ผมบอกไปว่า "ไปทำที่ทับกระดาษเหอะ" ถ้าเป็นคำพูดก็ประมาณพูดเว่อร์ๆแบบแฟนบอยอวยเกมอะไรพวกนี้หนะครับ ไม่ได้มีเจตนาที่จะดูถูกแบบนั้นถ้าทำให้เข้าใจผิดก็ขออภัยด้วย แต่หาว่างั้นงี้เลยนะครับเกม UCกับGOW เนี้ยถือเป็นตัวชูโรงของPS3เลยก็ว่าได้ ส่วนเกมTales Of , Yakuza , Naruto เนี้ยเรียกได้ว่าบ้านเราหรือฝั่งอมเริกามันไม่บูมเท่าไหร่ ก็เหมือนทางด้านXbox360 มีเกม Gear of war กับ Halo เป็นตัวชูโรงของเครื่องนั้นPS3ก็มี UC GOW บลาๆ
ครับผม ถ้ามองในแง่ของแฟนบอยก็คงเป็นเรื่องเฉยๆน่ะครับ ขออภัยด้วยครับ = =" อันนี้ผมเข้าใจนะครับเพราะผมก็ แฟนบอย Sony ครับ แต่ก็อย่างว่าครับเกมส์มันเทพจริงๆ แต่ผมเล่นแล้วรู้สึกไม่ชอบแฮะ = =" แต่ผมเล่น God Of War นะ แต่ผมก็เป็นแฟนบอยที่ซื้อ PS3 มาเล่นเล่นโดยไม่ได้มองถึง Uncharted หรือ God Of war เลย แต่ที่ซื้อมาก็เพราะอยากเล่นเกมส์ข้างต้นน่ะแหละครับ

l3lue l3lood
9th November 2011, 10:59
เล่น xbox ว่ะ ออนใลน์เมพสุด นั่งดูแฟนบอย ps3 ตีกัน :o

ไม่เอาน่า อย่าทะเลาะกันเลย ชอบเกมใหน แล้วแต่บุคคลครับ ขนาด halo ของ xbox ผมยังไม่ค่อยชอบเลย ชอบเกมแนวใหน ก็เล่นไปตามแนวของตัวเองดีแล้วครับ แต่อย่าปิดกั้นนะครับ ลองเกมอื่นดูบ้างก็ได้
ไม่ใช่ว่ายังไม่เคยเล่น เพราะไม่ใช่แนว เลยตัดสินว่าไม่ชอบ ทั้งๆที่ยังไม่ได้ลอง

cloudgigvery
9th November 2011, 11:17
Unchart 3 ขอบอกว่าคุ้ม จริงๆ ใครสอยมารับรองไม่ผิดหวังแน่นอน ครับ

ส่วนตัวผมเล่นสายมืดนะ แต่ถ้าผมชอบเกมส์ไหนจริงๆก็จะซื้อแผ่นแท้อุดหนุน เค้าน่ะครับ เพราะผมก็ไม่ค่อยจะมีตังซื้อแผ่นแท้ได้ทุกเกมส์หรอกครับ :)

9th November 2011, 12:04
ครับผม ถ้ามองในแง่ของแฟนบอยก็คงเป็นเรื่องเฉยๆน่ะครับ ขออภัยด้วยครับ = =" อันนี้ผมเข้าใจนะครับเพราะผมก็ แฟนบอย Sony ครับ แต่ก็อย่างว่าครับเกมส์มันเทพจริงๆ แต่ผมเล่นแล้วรู้สึกไม่ชอบแฮะ = =" แต่ผมเล่น God Of War นะ แต่ผมก็เป็นแฟนบอยที่ซื้อ PS3 มาเล่นเล่นโดยไม่ได้มองถึง Uncharted หรือ God Of war เลย แต่ที่ซื้อมาก็เพราะอยากเล่นเกมส์ข้างต้นน่ะแหละครับ
ครับหลายคนอาจซื้อมาเล่นเล่นเกมอื่นๆ แต่ผมถือคติเกมEXเล่นบนPs3เกมมัลติแลพตฟอมเล่นบนPC :)

zikoros
9th November 2011, 12:21
อยากเล่นใจจะขาด แต่ตอนนี้ไม่มีหนทางใดที่จะไปสอยแผ่น เพราะน้ำท่วม! 5555+ แต่เกมส์มันสุดยอดมาก ๆ เลย คิดไม่ผิดที่ผมซื้อps3 มา ตอนแรกกะซื้อมาไว้ดูหนังBlu-Ray อย่างเดียว พอเพื่อนแนะนำให้เล่นuncharted ติดใจสุดๆ เลย ><

Minecraft
9th November 2011, 13:33
:cool: เกมส์ดี ๆ ส่วนใหญ่ไม่ได้ลง Pc ทั้งนั้นเลย เศร้า [ ต้องยอมรับว่า Pc ตัวผมเอง Windows ยังแผ่นผีเลยครับ ]

jackylucky
9th November 2011, 13:36
ผมว่าถึงจะลง pc ก็ไม่เป็นไรนะ มีคนก็อปก็จริง แต่ก็ต้องมีคนซื้อแท้บ้างแหละ เซ็ง อยากเล่นเหมือนกันแนวนี้ผมชอบ

_Lucifer-
9th November 2011, 18:00

โธ่ไอ้หนู Console เล่นก็อบ ไม่ถึง 20 %
กับ PC ก็อบ เกือบ 90% อะไรมันน่าลงทุนมากกว่าละ

thunyaboon
9th November 2011, 18:13
IGN ยังให้ 10/10

ไม่ต้องถามว่ามันสนุกขนาดไหน

Beam-GuitarPro
9th November 2011, 18:17
อยากเล่นมากๆ แต่ PC อดสินะ ต้องไปเล่นบ้านเพื่อน 555+

ForuS+
9th November 2011, 18:45
ตามสไตล์ เกมเนื้อเรื่องสนุกๆ มักจะสั้นตลอด :sweat