PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครใช้โปรเเกรม HD Tune Pro มั่งครับ มาช่วยเเก้ปัญหานี้ให้หน่อย

kisskluykub
9th November 2011, 09:18
คือตอนเเรกคอมผมไวมาก เเต่ผมไม่รู้โหลดอะไรมา อยุ่ดีๆ เครื่องก็ช้าลง ผมเลยลองลบโปรเเกรมกับเกมออกหมด มันก็ยังไม่หายไม่รู้ว่าเป็นอะไร เลยลองใช้โปรเเกรม HD tune pro นี่ตรวจสอบ หา error ของเครื่อง ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ เเต่ใน health มันมีอยุ่ตัวหนึ่งชื่อว่า (0B) calibration Retry Count ขึ้นว่า waming ใครรู้วิธีเเก้ช่วยผมหน่อยนะครับ ขอบคุณมากคับ Y.Y

USED_JKG
9th November 2011, 11:57
ไม่ลอง CHKDSK /f /r ดูอะ ใน dos อ่ะ

kisskluykub
9th November 2011, 12:53
เออ คือผมไม่ค่อยเข้าใจเรื่องคอมเท่าไร อธิบายให้ระเอียดกว่านี้หน่อยได้ไหมครับ จาขอบใจมากเลยครับผม

USED_JKG
9th November 2011, 13:40
พิมพ์ CMD ในช่อง RUN อะ และพิมพ์ chkdsk C: /f /r มันก็จะถามว่า Y/N พิมพ์ Y ไปแล้วมันจะรีเครื่องเช็คๆๆๆๆๆ ถ้าเสียมากก็นานหน่อยละ

kisskluykub
10th November 2011, 22:41
ขอโทษที่ตอบช้านะครับ เเต่ยังไงก็ขอบคุณมากจะลองทำดูนะครับ