PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยคิดชื่อเพลงหน่อยครับ

peerawatp
9th November 2011, 11:15
มันจะอยู่ในเรื่อง Transformer 2 อะครับตอนจบแล้วเพลงจะขึ้นแต่ไม่ใช่ New Divide นะครับ
เพลงมันจะดังหลัง New Divide จบไปแล้วอะครับ มันจะเป็นเสียงผู้ชาย

Onmyway
9th November 2011, 11:20
เพลงนี้รึเปล่าครับ เพราะดีนะ

http://youtu.be/cuZSh9-MEDc

peerawatp
9th November 2011, 15:47
ไม่ใช่ครับ มันจะมีอีก เรื่องนี้รู้สึกจะมีเพลงเปิด 3 เพลง คือ - Never Say Never - New Divide
- และอิกเพลงหนึ่ง มันจะเปิดตอนเครดิตเลื่อนขึ้นน่ะครับ
แต่ขอบคุณครับ

maxninepower
9th November 2011, 17:05
บทนำ//

ในเมืองหลวงที่เต็มไปด้วยบรรดาผู้คน และความเจริญแห่งนี้ เหล่าผู้คนที่อาศัยในเมืองนั้น ต่างใช้ชีวิตเพื่อความอยู่รอดของตน
ที่นี่เป็นสถานที่ๆทุกคนจะต้องเห็นแก่ตัว และ ต้องชิงดีชิงเด่นกันเพื่อความอยู่รอด

นี่เป็นเหตุการณ์เกิดขึ้นเมื่อ 12 ปีก่อน

ในวันที่มีฝนตกนั้น คุณแม่ของผมได้มารับผมเหมือนปกติ พวกเราสองคนกลับบ้านด้วยสีหน้าที่ยิ้มแย้ม

แต่ในวันนี้เอง เหตุการณ์ที่ผมไม่เคยคิดว่ามันจะเกิดขึ้น..

ระหว่างที่เราสองคนกลับบ้านด้วยกันนั้น ได้เจอกับคุณลุงท่าทางประหลาดคนหนึ่ง เขาเดินเข้ามาพร้อมกับถือมีดในมือ

คุณแม่ที่เดินจูงมือผมนั้นรีบพาผมวิ่งหนี ชายคนนั้น

แต่ทว่า...คุณลุงคนนั้น วิ่งตามมาแล้วจับแขนของคุณแม่ไว้ได้ทัน!

คุณแม่ที่ถูกจับแขนอยู่นั้น พูดออกมาว่า “ เคย์จัง รีบหนีไปซะ! ”

ผมในตอนนั้นกลัวและยังเด็กมาก จึงหนีตามที่คุณแม่บอก

ในขนาดที่ผมวิ่งหนีไปซ่อนนั้น ภาพที่ผมเห็นคือ คุณแม่ถูกแทงแล้วล้มลง

ลุงคนนั้น หยิบเอากระเป่าสตางค์ของคุณแม่ และ ได้วิ่งหนีไปในความมืด

ผมรีบวิ่งไปหาคุณแม่ด้วยใบหน้าที่เต็มไปด้วยน้ำตา และ เอาแต่พูดขอโทษคุณแม่ที่หนีไป

คุณแม่นั้นพูดด้วยเสียงที่แผ่วเบาว่า “ไม่เป็นไรหรอกลูก ขอแค่เคย์จังไม่เป็นอะไร เท่านี้แม่ก็สบายใจแล้ว ”

หลังจากนั้นคุณแม่ก็หลับไป โดยที่จะไม่มีวันฟื้นขึ้นมาอีกแล้ว

ผมที่เสียคุณพ่อไปในอุบัติเหตุเมื่อ 3 ปีก่อนนั้น แทบจะไม่เหลือใครอีกแล้ว

จากเหตุการณ์นั้น ผมจึงได้อาศัยอยู่กับคุณย่า

โดยที่ในใจก็ยังเอาแต่โทษเองเสมอ ที่ตอนนั้นไม่มีกำลังพอจะช่วยคุณแม่ได้

จากเหตุการณ์นั้น.. เวลาก็ได้ผ่านมา 12 ปีแล้ว

peerawatp
9th November 2011, 20:26
อ่อขอบคุณครับจะลองเช็คดู
Update
ขอบคุณครับ เจอแล้ว เป็นเพลง 21 Guns นี่เอง