PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : " ถ้าคอมมีปัญหา "

jackylucky
9th November 2011, 11:39
ถ้าผมซื้อแผ่นแท้ พร้อมคีย์ แล้วลงเกมส์ กับคีย์ เรียบร้อยไปแล้ว

แล้วเกิดคอมมีปัญหา เช่น ไวรัสกิน เป็นต้น

ซึ่งผมต้อง format เครื่อง

ผมจะต้องซื้อเกมส์นั้นใหม่เลยเหรอครับ

หรือมีวิธีที่ไม่ต้องซื้อใหม่ อยากรู้เฉยๆนะครับ คอมผมชอบมีปัญหา

ขอบคุณครับ :help:help:help

final0009
9th November 2011, 11:42
นายใช้ แอนตี้ ร่มแดงรึปล่าว 5555+

Mustas
9th November 2011, 11:43
เป็นคำถามที่ดี - -

TesTo
9th November 2011, 11:56
ถามด้วย ผม มีเกมส์ key แท้ BFBC2 กับ CS ท่าลง วินโดว์ ใหม่ หรือ ล้าง เครืองอ่ะ

เวลา เอา key มาเปิดใหม่ใช้ได้ป่ะมีวิธีแก้ยังไง

inkink
9th November 2011, 12:42
ถ้าเป็นเกมที่ลงใน Steam หรือ Origin เราสามารถโหลดลงใหม่ได้ทุกเมื่อครับ ตราบใดที่ยังใช้ไอดีเดิมอยู่นะครับ ไอดีจะผูกมัดกับไอดีที่ลงทะเบียนตลอดไป

akegvd
9th November 2011, 12:45
ถ้าเป็นเกมที่ลงใน Steam หรือ Origin เราสามารถโหลดลงใหม่ได้ทุกเมื่อครับ ตราบใดที่ยังใช้ไอดีเดิมอยู่นะครับ ไอดีจะผูกมัดกับไอดีที่ลงทะเบียนตลอดไป
เกมจากEA ลงได้แค่5เครื่องเท่านั้น ถ้าหากลงเกมแล้วลบเกมแบบไม่สมบรูณ์หรือล้างเครื่องโดยไม่ลบเกมออกจะเสีย1ครั้ง

jackylucky
9th November 2011, 13:30
สรุปคือถ้าล้างเครื่องก็ต้องซื้อใหม่เลยหรอ โห น่ากลัวผมทำคอมพังบ่อยด้วย ผมชอบค้นหา ปุ่มอะไรไม่รู้จักก็จะไปกด ตอนผมอยู่ อ.3 ผมงงว่า format คืออะไร เพราะผมคลิกขวาที่ drive d แล้วเจอ format...

ความคิดผมตอน อ.3 ก็แปลตรงตัว ว่า format คือ รูปแบบ ผมก็คลิกดู แล้วผมก็ไปเลือกที่ fast format (รูปแบบที่เร็ว) เป็นไงความโง่ผม คลิกปุ๊ปข้อมูลมันก็หาย เพลงพ่อ รูปของพ่อ หนัง งาน อยู่ในนั้นหมดเลย แต่รอดมาได้เพราะไม่ได้บอกพ่อว่ามันเกิดไรขึ้น อิอิ

สรุปคือทำไม่ได้ใช่ไหมครับ ต้องลงไว้ไดร์ฟอื่นใช่ไหมครับถึงจะปลอดภัย

boysakoa
9th November 2011, 13:59
เกมส์ EA ถ้าทำการถอนการติดตั้ง Uninstall มันจะไม่นับการลงครั้งนั้น

ถ้าทำคอมพังลงวินโด้ใหม่ สามารถใช้คีเดิมลงเกมส์ได้ และใช้รหัสเดิมที่เคยเล่น เข้าได้

แต่แนะนำก่อนการลงวินโด้ใหม่ควร ถอนการติดตั้งเกมส์นั้นๆทุกครั้ง

jackylucky
9th November 2011, 14:23
เกมส์ EA ถ้าทำการถอนการติดตั้ง Uninstall มันจะไม่นับการลงครั้งนั้น

ถ้าทำคอมพังลงวินโด้ใหม่ สามารถใช้คีเดิมลงเกมส์ได้ และใช้รหัสเดิมที่เคยเล่น เข้าได้

แต่แนะนำก่อนการลงวินโด้ใหม่ควร ถอนการติดตั้งเกมส์นั้นๆทุกครั้ง

ได้ทุกเกมส์เลยหรอครับ หรือได้แค่ใน EA

boysakoa
9th November 2011, 15:23
ได้ทุกเกมส์เลยหรอครับ หรือได้แค่ใน EA

ทุกเกมส์ครับผม

jopakapong
9th November 2011, 16:16
ตอนลงเกมก็ไปลงไว้ไดร์ฟอื่นที่ไม่ใช่ไดร์ฟCครับ เวลาลงWindowใหม่ก็Formatเฉพาะไดร์ฟC