PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [เล่าสู่กันฟัง]ประสบการณ์เกี่ยวกับเด็กขายพวงมาลัย

kanoktuch2
9th November 2011, 13:49
เหตุเกิดขึ้นเมื่อวานตอนที่ผมไปกินเลี้ยงห้องครับ

คือ ผมกับเพื่อนๆห้องเก่าสมัย ม.ปลาย นัดกันไปกินเลี้ยงที่ร้านหมูกระทะแห่งหนึ่ง

ตอนแรกก็กินกันไปเรื่อยๆคุยกันเสียงดังตามประสาเพื่อนไม่ได้เจอกันนาน แล้วที่มีจังหวะเพื่อนมันล้อผมเล่น

ผมก็จับมันมาชก+กระทุ้งเข่าเล่นๆ ตามประสานเพื่อน( ไม่ได้ชกจริง กระทุ้งจริงๆนะครับ อย่าเพิ่งคิดโอเว่อร์ = =" ) แล้วเพื่อนมันก็เดินไปตักไอติม

( ร้านนี่เป็นบุฟเฟ่มีไอติมครับ ) แล้วพอผมจะนั่งลงกับที่ ก็เหมือนมีมือมาแตะหลัง ผมก็หันไปดูก็เจอเด็กขายพวงมาลัยมาจ้องหน้าผม

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

บทสนทนา

เด็ก : พี่มาตีพ่อผมทำไม? ( ทำหน้ากวนๆ )

ผม : อะไรครับ น้อง?

เด็ก : ผมถามว่า พี่มาตีพ่อผมทำไม?

ผม : ???? ( กำลังงงๆว่า ไอเด็ก....นี้มันอะไรของมัน )

ผม : ใครพ่อน้องครับ?

เด็ก : นั่นน่ะ ( ชี้ไปทางเพื่อนที่กำลังตักไอติมแล้วหันกลับมามองผม ) พี่มาตีพ่อทำไม? ( คำถามเดิมอีกละ )

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

แล้วอยู่ๆเพื่อนผมอีกคนนึง สมมติ ชื่อ M ก็เดินเข้ามา

M : อ้าว น้องที่พี่เพิ่งซื้อพวงมาลัยไปเมื่อวานนิ มาหากินถึงนี้เลยเหรอ?

M : ลองกอดพี่คนนี้ ( มันหมายถึงผมเอง ) เดี๋ยวเขาซื้อพวงมาลัยน้องเลย

แล้ว M ก็เดินไปตักไอติม

เด็ก : ( หันมามองหน้าผมอีกรอบ )

ผม : น้องกอดพี่ไม่ได้อะไร ไปกอดมัน ( M ) นู่น ตังพี่อยู่ที่มัน

เด็ก : ( ตีแขนผมทีนึงแล้วก็พูดว่า ) พี่ติดหนี้ผมนะ

แล้วเด็กขายพวงมาลัยก็เดินจากไปโต๊ะอื่นโดยที่ผมยังคงอยู่ในอาการงงๆ ผมเลยสังเกตพฤติกรรมมัน เท่าที่ดูก็ประมาณนี้

1.ถ้าเป็นโต๊ะที่มีสาวๆสวยๆนั่งทั้งโต๊ะ มันจะทำท่าทีเข้าไปขายพวงมาลัย แล้วก็ทำท่าอ้อน เช่น ลูบแขนสาวๆ ก้มกราบตักสาวๆประมาณ ( ไอหน้า Pot )

2.ถ้าเป็นโต๊ะที่มีผู้หญิงผู้ชายนั่ง มันก็จะทำท่าทีเข้าไปขายพวงมาลัย พอโต๊ะนั้นบอกไม่เอา ก็ทำเป็นร้องไห้ เรียกร้องความสงสาร

( ไม่รู้ว่ามันมีลูกเล่นอะไรมากกว่านี้อีกหรือเปล่าเพราะมันเดินไปร้านอื่นจนผมมองไม่เห็นมันละ = =" )

พอซักแปปนาย M กลับมาผมก็ถามมัน

ผม : M รู้จักมันเหรอ?

M : เออดิ เมื่อวานก็เจอ

ผม : ไปเจอที่ไหนวะ

M : ร้านนมที่ XXX ( เป็นที่ๆอยู่ไกลจากร้านหมูกระทะในตอนนี้ประมาณ 3-4 โล )

ผม : แล้วมันทำไรมั้งวะ?

M : กุไปนั่งกินนมกับ XXX ( เพื่อนอีกสองคน ) อยู่ดีๆมันก็เข้ามากอด ( ทุกท่านอ่านไม่ผิดหรอกครับ กอด จริงๆ ) แล้วทำหน้าอ้อนๆบอกให้ซื้อพวงมาลัยมันหน่อย

กุเลยบอกให้มันไปกอด XXX ( เพื่อนอีกคน ) มันไล่กอดทั้งโต๊ะเลย จนกุเห็นใจในความพยายามมันก็เลยซื้อมาอันนึง

ผมก็แอบอึ้งในความพยายามมันเล็กๆ เพราะปกติเวลาผมเจอเด็กขายพวงมาลัยอย่างมาก บอกว่า ไม่เอา และทำเป็นไม่สนใจ ส่วนมากก็จะเดินจากไปเลยนะ

เพิ่งเคยเจอแบบนี้เป็นครั้งแรก ก็แอบแปลกใจเล็กๆน้อยอ่ะนะครับ แล้วชาว JKG มีใครเคยเจอประสบการณ์คล้ายๆผมบ้างมั้ย?

ปล.เพื่อนอีกคนบอกว่าแถวนี้เป็นย่านหากินของมัน มาทีไร เจอแทบจะตลอด

Candy
9th November 2011, 14:34
เด็กนะเด็ก ... แต่ก็น่าสงสารแหะ

[9]:H!LO
9th November 2011, 14:51
แล้วตกลงเค้าเป็นลูกเพื่อนจริงๆอะเปล่า :confused:

kanoktuch2
9th November 2011, 14:58
:H!LO;455188']แล้วตกลงเค้าเป็นลูกเพื่อนจริงๆอะเปล่า :confused:

ไม่ใช่ครับ เพราะ เหมือนมาป่วนผมหลังจากที่ผมเล่นกับเพื่อนมากว่ามากกว่า อะไรประมาณนั้น

fournarak
9th November 2011, 15:05
ผมนี่ พอบอกไม่เอา มันวางของกะพื้นเลย แล้วเดินมาข้างหลัง แล้วมันก้อ นวดให้ O_o

kokore
9th November 2011, 15:07
ผมก็เคยเจอ ข้างถนน ไปขายรถคันหน้า [นั่งtaxiอยู่] พอคันหน้่าไม่ได้ซื้อ มันก็เดินๆไปไกลๆ เเล้วก็ด่า รถที่ไม่ชื้อ - -* เกรียนโคตร

zeebaloon
9th November 2011, 15:17
ผมไปทัศนศึกษามา
ก็เจอแต่ไม่ถึงขนาดนะแค่เดินตาม
ผมก็แสดงละคร
ผม : ไอสิง(ชื่อสมมุติ) ***เห็นร้านขายมีดข้างหน้าป่าววะ
สิง : อ่อๆ เห็นอยู่ ทำไมวะ
ผม : กูจะไปซื้อมีดมาฟันหมู ให้หมากูกินน่ะ
แล้วเด็กก็จากไป ใจจริงผมอยากซื้อนะแต่ตังหมดแล้ว
แต่น้องเค้าก็ไม่ได้อะไรซักเท่าไหรอะ
จะทำแบบนี้มันต้องรู้ใจเพื่อนด้วยเนี่ย ไม่งั้นไม่เนียน

momothedog
9th November 2011, 15:18
ผมไม่สนใจหรอกครับ

ปิดกระจกรถเลย

siamzone
9th November 2011, 17:04
ผมเจอบ่อยครับ เด็กประเภทนี้ ไปร้านหมูกระทะทีไร เจอทุกที

AodPDS711
9th November 2011, 17:44
ผมไม่ชอบนะมาขายพวงมาลัย... กล้วยแขกว่าไปอย่าง :rofl