PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : IDM ค้าง

GetsugA
9th November 2011, 15:53
คือผมจะโหลดเกม เกมนึง อะครับ ขนาดไฟล์ก็ 7.50gb โดยประมาณ ครับผม (นี่แผ่น1นะ แผ่น2โหลดเส็ดแล้ว) ผมใช้ idm ver.6.03beta อยู่ครับ ทีนี้พอผมโหลดไป พอมันใกล้จะเส็ด ความเร็วของมันก็กลายเป็น 0kb/s ไปเลยครับผม แล้วพอกด หยุดชั่วคราว แล้วมาโหลดใหม่ มันก็ไม่ได้ มันบอก ผิดพลาด เซ็งมาก ผมพยามโหลดมา 2 วันแล้ว ก็ค้างตลอด เมื่อวานค้างที่ 96.00% เมื่อวานซืนค้างที่ 99.62% :( ก็เลยโหลดไม่เส็ดสักทีนึง ก็เลยอยากจะมาถามว่ามันต้องแก้ไขยังไงบ้าง ผมลองไม่ใช้ idm โหลดดูแล้ว แต่ความเร็วแค่ 150kb/s ถ้าใช้ idm ก็ 660kb/s อะครับ แล้วผมก็โหลดจากเว็บ wupload นะครับ ใช้ไอดีหรือคุกกี้พรีเมียม โหลดเอา ไม่ทราบว่ามันจะมีปัญหาอะไรไหม เพราะถ้าไม่ใช้ พรีเมียม ก็โหลดม่ได้อีก เพราะขนาดไฟล์ เยอะเกินไป ยังไงก็ช่วยตอบด้วยนะครับ โพสเส็ดนี่ก็จะลองโหลดอีกรอบนึงดู ถ้ายังค้างอีกก็ เฮ้อ

ปล.ถ้าผิดหมวดสั่งย้ายได้นะครับ :yes

ขอบคุณครับ :thank

X66CLRF
9th November 2011, 19:39
อ่อ เพื่อนเราบอกงี้ ลองไปหน้าที่อยู่เดิม เเล้วดาวน์โหลด พอมันขึ้นกล่องข้อความก๊อบ เเอดเดรส มาวางที่ไฟล์ที่มันค้าง (เป็นการสลับ มิเรอ ก็เข้าใจซะว่า ห้องโหลด เค้าว่างั้น)
เเล้วส่วนของ ดับบลิวอัพโหลด ถ้าไม่ใช่พรีเมียม มันจะโหลดได้เเค่ช่องเดียว ไม่สามารถทำการรีซุเม่ได้ อ่า เค้าพูดเเบบนี้