PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ESET SMART SECURITY v5.0.93.7 FULL x64 Thai ปิดยังไงครับ

gohun
9th November 2011, 18:52
ESET SMART SECURITY v5.0.93.7 FULL x64 Thai ปิดยังไงครับ
คือผมเข้าไป Windows Task Manager แล้วผมปิด egui.exe ไม่ได้ครับ ใช้ Windows 7 64 Bit อยู่ครับ(วินโดวของผมมันมองเห็น Ram ไม่เต็ม 4G นะครับ มันมองเห็นแค่ 3.32G เองครับ) ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

NamJUBU
9th November 2011, 18:54
เวอร์ชั่น 5 ปิดไม่ได้ค่ะ ... แนะนำให้ใช้ เวอร์ชั่น 4 ดีกว่า ...
อีกอย่างลงเวอร์ชั่น 5 แล้วเล่นเกมแบบ Lan ไม่ได้ด้วย เพราะหาเซิฟ Lan ไม่เจอ

X66CLRF
9th November 2011, 19:06
ก็ถ้าใช้เพียวฟิกอยู่ให้ ปิดเพียวฟิก เเล้วลบ ถึงจะลบได้
เเต่ถ้าเผลอไปลบโดยไม่เอาเพียวฟิก ออกจะลบไม่อ่า
เเต่ถ้ากรณีโปรเเกรมใช้คีย์ ถอนการติดตั้งเเล้ว ตัวโปรเเกรมยังอยู่ เเนะนำให้ลบตัวโฟลเดอร์เลย ทำในเซฟโหมดเท่านั้นง่ะ เนื่องจากเซฟโหมดจะไม่เรียกโปรเเกรมขึ้นมาเลยลบได้ ก็เลยไม่ถือว่า end process โดยเฉียบพลัน -.- ประมาณนี้มั๊ง

tatuy
9th November 2011, 22:44
คลิกขวา ตาเขียว ปิดไฟล์วอลล์ชั่วคราว

khun22
10th November 2011, 07:41
คลิ๊กโปรแกรมมุมขวาแล้วจะึขึ้นหน้าต่างของ eset 5 ขึ้นมาแล้วเราก็ติ๊กเลือกที่ Temporarily disable protection แล้วมันจะถามเราว่าต้องการปิดแอนตี้ไว้รัสและสปายร์แวร์จริงหรือก็ตอบ yes แล้วเราก็เลือกเวลาตามใจชอบว่าเราต้องการให้ปิดนานแค่ไหน แต่ของผมเป็นENG นะแล้วผมก็ใช้โปรแกรม XP SP3 อยู่นะไม่รู้ว่าจะเหมือนกันหรือเปล่าลองดูนะครับ หากไม่เหมือนกันก็ขออภัยด้วยนะครับ