PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับ Modern Warfare 3 ปัญหาการเลื่อนเมาส์

killkinglion
9th November 2011, 19:42
อาจจะอธิบายยากไปหน่อยนะครับ

คือ เวลาเลื่อนเมาส์แล้วเหมือนกับกำลังใช้จอยเกมอะครับ ผมพูดไม่ถูก
เวลาเลื่อนแล้วมันจะค่อยๆไป แม้จะเลื่อนเร็วหรือช้า มันก้ค่อยๆไป แบบค่อยๆเพิ่มความเร็วเหมือนใช้จอยอะครับ ไม่ค่อย smooth กับการหัน เล่นเอายากมากมาย

ไม่ได้เกี่ยวกับการกระตุกนะครับ ปรับ low ปรับ high เหมือนกันหมด เล่นลื่นปรื๋อ FPS 30-40 กว่า โหลดจาก GIGKOK

คือ มันเป็นแบบว่า อย่างตอนเราเล่นเกมเพลย์ เกมคอนโซลที่ใช้จอยเงี้ย แล้วเราเล่นพวกเกม FPS หรือ TPS ก็แล้วแต่ ส่วนใหญ่จะเป็นพวกเกม PS3 xbox360
พอเราจะเลื่อนมุมมองไปทางไหน มันจะค่อยๆไป ค่อยๆเพิ่มความเร็ว ถึงจะลากเมาส์ไปทีละช้าๆ มันก็จะค่อยๆเพิ่มความเร็วเหมือนกัน

แต่ใน MW3 ของผมที่โหลดมาจาก GIGKOK นี่ไม่ใช่แค่นั้น แล้วมันไปเป็นเส้นตรงอีกด้วย ประมาณว่า ถ้าผมต้องการหมุนกล้องให้เป็นวงกลม แต่ผลที่ออกมาคือ กล้องมันจะหมุนเป็นเหลี่ยมๆ เป็น หกเหลี้ยมไรงี้

อย่างไรก็ขอบคุณครับ :)

หรือว่าเกม MW3 มันของคอมยังไม่ออก แล้วมีคนไปแคร๊กของ xbox360 มาก่อน ?
แต่ผมก็ต้องการทราบว่า ผมเป็นคนเดียวหรือเปล่า

jackylucky
9th November 2011, 19:48
คือ นั่นเป็นสัญญาณเกมส์กระตุกครับ ประมาณว่า ลองปรับต่ำหน่อยอาจจะหาย

10th November 2011, 00:08
ไม่ใช่ครับ

คือ มันเป็นแบบว่า อย่างตอนเราเล่นเกมเพลย์ เกมคอนโซลที่ใช้จอยเงี้ย แล้วเราเล่นพวกเกม FPS หรือ TPS ก็แล้วแต่ ส่วนใหญ่จะเป็นพวกเกม PS3 xbox360
พอเราจะเลื่อนมุมมองไปทางไหน มันจะค่อยๆไป ค่อยๆเพิ่มความเร็ว ถึงจะลากเมาส์ไปทีละช้าๆ มันก็จะค่อยๆเพิ่มความเร็วเหมือนกัน

แต่ใน MW3 ของผมที่โหลดมาจาก GIGKOK นี่ไม่ใช่แค่นั้น แล้วมันไปเป็นเส้นตรงอีกด้วย ประมาณว่า ถ้าผมต้องการหมุนกล้องให้เป็นวงกลม แต่ผลที่ออกมาคือ กล้องมันจะหมุนเป็นเหลี่ยมๆ เป็น หกเหลี้ยมไรงี้

RES_PAUL
10th November 2011, 00:08
งง ขอคลิปได้ไหมครับลงทุนอัพคลิปหน่อยไม่กี่วิก็ยังดี = =''

10th November 2011, 00:10
คือ พอเลื่อนเมาส์แล้วไปเป็นเส้นตรงๆ แล้วมันก็ค่อยๆเพิ่มเร็วในเส้นตรงแถบนั้นด้วย คือ ผมพยายามจะเลื่อนเมาส์ให้เป็นวงกลมตรง 0:22 น่ะครับ แต่ผลที่ออกมาก็เป็นเหลี่ยมๆแบบนั้น เหมือนกับใช้จอยแล้วพยายามเลื่อนเป็นเส้นตรงๆเหลี่ยมๆ
ถ้าลากเมาส์แบบช้าๆ มันก็จะค่อยๆเพิ่มความเร็วเหมือนกัน แต่พอมันเริ่มเร็วสูงกว่าความเร็วเมาส์แล้ว มันก็จะหยุดแล้วกลับมาเริ่มต้นเพิ่มความเร็วใหม่อีกครั้งครับ ถ้าเลื่อนช้าๆ มันก็จะเป็นแบบนั้นรัวๆหยุดๆขยับๆไปเรื่อยๆจนเล่นไม่ไหวเลย

จริงๆตอนเล่นไม่ได้กระตุกนะครับ แต่พอถ่ายคลิปแล้วมันกระตุกก็เลยดูไม่ค่อยราบ แต่จะกระตุกหรือไม่กระตุก มันก็หันแบบนั้นเหมือนเดิมครับ :(

http://www.youtube.com/watch?v=xp-E3HSMVVE&feature=youtu.be

ขออภัยอีกเรื่องที่ตอบซ้อนสองอันด้วยครับ :shutup (พอดีกดผิด = =)

10th November 2011, 00:45
คือ พอเลื่อนเมาส์แล้วไปเป็นเส้นตรงๆครับ แล้วมันก็ค่อยๆเพิ่มเร็วด้วย คือ ผมพยายามจะเลื่อนเมาส์ให้เป็นวงกลมตรง 0:20 น่ะครับ แต่ผลที่ออกมาก็เป็นเหลี่ยมๆแบบนั้น
จริงๆไม่ได้กระตุกนะครับ แต่คลิปมันกระตุกเฉยๆ กระตุกตอนถ่ายคลิปด้วย

ขออภัยครับ ขนาดภาพในคลิปเล็กไป เอาลง youtube แล้ว youtube ไม่รุ้จักไฟล์เลย = = ตอนนี้ง่วงแล้วล่ะครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้เอามาลงใหม่ครับ