PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมว่าเราควรปิดรับสมาชิกได้แล้วนะครับ

exion1
9th November 2011, 20:49
เนื่องจาก jokergame สมัครง่ายทำให้เกิดประชากรเกรียนขึ้นเรื่อยๆโดยไม่มีทีท่าจะเบาลงเลยพวกสมัครเฉยๆมาป่วนบอร์ดก็เยอะจึงเสนอให้หยุดรับสมัครครับ:yes
ค.ห.ส.ต. ครับ;)

เพื่อปิดคนเกรียนๆเข้ามาใหม่แล้วจะได้คัดคนภายในที่เกรียนๆออกไปง่ายๆ

ใช่หรือป่าวเอ่ย
นั่นก็ส่วนหนึ่งจะเกรียนก็ขำๆพอครับ:yes

- - ถามกันไปถามกันมา จะทำกันเองหรือยังไง ไปคุยกับ MOD ไม่ก็คุณ Joker เองดีกว่าไม๊ :sweat
บอร์ด Message from/to Staff สามารถแจ้งปัญหาถึงทีมงานได้นะครับ

panseeme
9th November 2011, 20:56
แต่พวกสมาชิกที่สมัครมาแต่ไม่ได้เกรียนก็มีถมไปนะ

รึยังไง

เรปล่างว่าไง??

plampo111
9th November 2011, 21:00
นายว่าไงเราก็ว่างั้นและ

duchyzaza
9th November 2011, 21:02
OK จัดไป ~~ งดรับสมัคร สมาชิกใหม่ ชั่วคราว พี่ Joker ว่าไง

เอายังงี้ดีกว่า ควรมีระบบ Invite คือ ระบบนี้ใครที่จะสมัครเเล้วต้องมีโค๊ด Invite ไปยืนยันก่อน ซึ่ง (ฟังดีๆนะ)

โค๊ด Invite ต้องได้รับจาก Mod หรือ หัวน้ำตาลเท่านั้นครับ ~!!! เช่น คนสมัครใหม่เเล้วไม่มี Invite ไม่สามารถ เม้น โพส ตั้งกระทู้ได้

จนกว่าจะได้รัีบ Invite OK ไหม ?

เเล้ว เรปล่างว่าไง ?

winnin
9th November 2011, 21:02
ผมว่าเปรี่ยนชื่อเว็ปหน้าจะดีกว่านะ

ปล.ของ3คำเรปล่างว่าไง

prosiser
9th November 2011, 21:03
2 เรปแรกนี่ยังไงครับนี่ ส่วนตัวผม No Comment ครับ แล้วเรปล่างว่าไงครับ

yoshi3416
9th November 2011, 21:08
ผมตามความคิดเห็นส่วนมากครับ ยังไงก็หยั่งงั้น แต่ชื่อเว็บจะเปลี่ยนทำไม

ballmaxtools
9th November 2011, 21:08
OK จัดไป ~~ งดรับสมัคร สมาชิกใหม่ ชั่วคราว พี่ Joker ว่าไง

เอายังงี้ดีกว่า ควรมีระบบ Invite คือ ระบบนี้ใครที่จะสมัครเเล้วต้องมีโค๊ด Invite ไปยืนยันก่อน ซึ่ง (ฟังดีๆนะ)

โค๊ด Invite ต้องได้รับจาก Mod หรือ หัวน้ำตาลเท่านั้นครับ ~!!! เช่น คนสมัครใหม่เเล้วไม่มี Invite ไม่สามารถ เม้น โพส ตั้งกระทู้ได้

จนกว่าจะได้รัีบ Invite OK ไหม ?

อันนี้ก็ดีนะแต่รับ Invite จาก MOD อย่างเดียวก็พอ จากหัวน่ำตาลไม่ต้องหลอก

SixxTheRipper
9th November 2011, 21:13
เพื่อปิดคนเกรียนๆเข้ามาใหม่แล้วจะได้คัดคนภายในที่เกรียนๆออกไปง่ายๆ

ใช่หรือป่าวเอ่ย

-[Chelsea_FC]-
9th November 2011, 21:16
ไม่ใช่แค่คนมาใหม่ที่เกรียนครับ คนอยู่นานแต่ทำตัวเกรียนก็มีให้เห็นเยอะแยะไป :yes

neverload
9th November 2011, 21:16
- - ถามกันไปถามกันมา จะทำกันเองหรือยังไง ไปคุยกับ MOD ไม่ก็คุณ Joker เองดีกว่าไม๊ :sweat

winnin
9th November 2011, 21:17
คนมันรู้จัดกันเยอะครับอะไรๆก็่jokergameth

คนรู้จัดกันเยอะเกรียนต้องเยอะตามมา

chain76
9th November 2011, 21:21
No comment เลยครับแต่ปิดก็ดีนะ

qwertyuuxx
9th November 2011, 21:22
Jokergameth สังคมแห่งการแบ่งปันไม่ใช่หรอครับ ? :friend

Tuksido
9th November 2011, 21:23
จัดไปเลยพี่ :yes

maxninepower
9th November 2011, 21:23
จุดประสงค์แรกที่สร้างเวปนี้มา ผมว่า พี่เค้าสร้างมาไว้ขายของ นะ ครับ

ส่วนบอร์ดนี้ ก็เอาไว้พูดคุยกับลูกค้าที่สั่งทางเนตนะ ครับ - -

boomth
9th November 2011, 21:24
ผมว่าไม่สมควรนะ เพราะมันไม่ใช่บอร์ดส่วนตัว แล้วก็เพื่อให้ง่ายต่อการศึกษาด้วย ยังไงมันก็ต้องมีเกรียนอยู่ดี บอร์ดต่างประเทศก็ใช่ย่อยนะมีเหมือนกัน ใครเกรียนก็แบนไปตามความเหมาะสม

อยากให้เพิ่มคนดูแลบอร์ดเพราะคนดูแลน้อย เห็นใจ แค่นี้ยังเหนื่อยแทนเลย

rokeman
9th November 2011, 21:24
ถ้างดไปมันไม่ยุติธรรม กับคนที่ไม่เกรียนแล้วอยากสมัครอะครับ แล้ว Invite ถ้าจาก Mod ผมถามหน่อยว่าผมอยากสมัครบอร์ดนี้จะเอา Invite มายังไงอะ ถ้าไม่รู้จักใครเลยแต่อยากเล่น:confused:

panseeme
9th November 2011, 21:25

ก็นี่มันหมวด Message from/to Staff ไงนาย เขาตั้งในนี้เดี๋ยวmodก็เอาไปพิจารณาเองแหละ

แต่ว่าจะแจกinviteกันเลยหรอ มันจะเหมือนเว็ปบิทไปไหม ผมว่าช่วยกันสอดส่อง+แจ้งลบ อย่างเดิมไม่้ดีกว่ารึไง รณรงค์ให้แจ้งลบกระทู้สวะกันเยอะๆ

คิดอย่างผมไหมเรปล่าง

kuroro13
9th November 2011, 21:27
คิดว่างั้นแหละน่าจะมีปุ่ม แจ้งกระทู้ผิดกฎ อะไรเช่นนี้จะได้ดูมีระเบียบหรือไม่ก็ออกกฎมาอีกหน่อยนึง

clubzaxxx
9th November 2011, 21:28

เเล้วถ้า ชื่อน้ำตาลเป็นหนอนบ่อนไส้ละครับ?

เเละอีกอย่างผมว่าตอนสมัครน่าจะใส่เหตุผล ที่สมัคร ความยาวอย่างต่ำ 3 บรรทัด กันเกรียนด้วย

jackylucky
9th November 2011, 21:30
ผมว่าไม่ต้องทำหรอก เดี๋ยว mod ก็แบนเอง ถ้ามันกวนก็ผ่านๆไป หรือไม่ก็สร้างคำถาม

10 ข้อ ถ้ามันตอนเกรียนก็สมัครสมาชิกไม่ผ่าน

boysakoa
9th November 2011, 21:32
ผมว่าไร้สาระเล็กๆ บางคนอยากเป็นสมาชิกโดยที่ไม่เกรียนก็มี อย่างคุณสมัครเข้ามาก็ยังไม่เกรียนเลย เหมือนปิดกั้นคนอื่นเกินไปนะ

อีกอย่าง บทลงโทษ ก็มีอยู่แล้วนิ

ViperXeon
9th November 2011, 21:39
ไม่ต้องหรอกครับ อย่างนี้ดีเเล้ว เกรียนมันก็มาเป็นช่วงๆเเหละครับ เดียวซักพักก็หายช่วงนี้ บอร์ดก็เเรง มากไป อยากให้อยู่กันเหมือนเดิมครับ มีเกรียนก็ไม่ควรไปด่าเขา ฉอดๆ เขาอาจไม่รู้เรื่องค่อยๆเตือนกันไปคนเรา
เกรียนมันหายได้ครับ
อยู่มา 3 ปีไม่เคย มีปีไหน บอร์ดรุนเเรงเท่าปีนี้เลยครับ ปวดใจมาก

Rukawa
9th November 2011, 21:41
EDIT......

AntiBody
9th November 2011, 22:03
ถ้าอยากให้เกรียนลดลง ต้องช่วยกันดูแล ไม่ใช่พึ่งแต่ พี่มด (MOD)

Anti-cola
9th November 2011, 22:08
อันนี้ก็ดีนะแต่รับ Invite จาก MOD อย่างเดียวก็พอ จากหัวน่ำตาลไม่ต้องหลอก

MOD ก็ทำงานหนักอ่ะดิครับ

errOr mAn
9th November 2011, 22:10
แต่ว่าจะแจกinviteกันเลยหรอ มันจะเหมือนเว็ปบิทไปไหม ผมว่าช่วยกันสอดส่อง+แจ้งลบ อย่างเดิมไม่้ดีกว่ารึไง รณรงค์ให้แจ้งลบกระทู้สวะกันเยอะๆ

คิดอย่างผมไหมเรปล่าง

เห็นด้วยครับจากหลายๆ ความเห็นครับ อย่าง ปิดรับสมัครชั่วคราวจัดการปัญหาภายในก่อน , ให้สมาชิกที่อยู่ในระดับหนึ่งแล้วสามารถส่ง invite ได้ , หรือการเปิดรับสมัครเป็นช่วงๆ ซึ่งมันก็จะดีอย่างเสียอย่างแตกต่างกันไป
แต่ผมมาสะดุุดตรงคุณ panseeme ครับ เราควรจะช่วยกันสอดส่องดูแลเหมือนเดิมนั่นแหละครับ เพราะเว็บนี้เป็นของสาธารณะเราทุกคนเป็นสมาชิกก็ควรช่วยกันดูแลสิครับ เว็บดีๆ แบบนี้จะได้อยู่กันไปนานๆ เหมือนบอร์ดเก่าไงครับ อีกอย่างการเพิ่มMod ดูแลก็เป็นทางที่น่าใช้เหมือนกัน เพราะรู้สึกว่าบอร์ดใหม่Mod จะดูแลไม่ทั่วถึง ไม่ก็ช้าบ้าง แต่อันนี้ก็อยู่ที่พิจารณาของเจ้าของเว็บละครับ อันที่จริงสมาชิกทุกคนก็ควรจะช่วยกันดูแลกันและกันก่อนที่จะขอความช่วยเหลือจากMod นะครับ ดูจากปัญหาในเว็บแล้วคงจะเหนื่อยกันน่าดู
เปิดมาวันนี้ผมเห็นปัญหาเกรียนเยอะมากในเว็บนี้ ทั้งๆ ที่แต่ก่อนและเมื่อวานยังไม่มีให้เห็นเท่าไร(หรือเป็นเพราะผมสิงอยู่แต่ในบอร์ดบางบอร์ด ไม่ได้ไปดูบอร์ดอื่น) มีทั้งท้าต่อย ปิดID ตัวเอง ซึ่งมันไม่ควรจะเกิดขึ้นกับเว็บแบบนี้นะครับ ยังไงซะก็หวังว่าเว็บกลับมาเป็นเหมือนเดิม เป็นสังคมแห่งความมีน้ำใจอีกครั้งนะครับ.

GuuBOYz
9th November 2011, 22:32
อืมมม แล้ว MOD ล่ะกันครับ

โดยส่วนตัวคิดว่ามาช่วยกันทำให้ดีกว่าตอนนี้และดีกว่าบอร์ดเก่ากันดีกว่า

RiderSakuya
9th November 2011, 22:41
ถ้าอยากให้เกรียนลดลง ต้องช่วยกันดูแล ไม่ใช่พึ่งแต่ พี่มด (MOD)

เสียตรงที่ว่าเกรียนมันไม่ฟังสมาชิกด้วยกันอย่างเราๆนี่ไง
ขนาด Mod บางทีก็ยังไม่ฟังเลยนะเออ

enoigame
9th November 2011, 22:44

กลัวพวกหัวดำที่มีอยู่มันจะปั้มกระทู้เพื่อให้ได้เป็นหัวน้ำตาลไวๆนี่สิครับ:sweat

winnin
9th November 2011, 22:46
เสียตรงที่ว่าเกรียนมันไม่ฟังสมาชิกด้วยกันอย่างเราๆนี่ไง
ขนาด Mod บางทีก็ยังไม่ฟังเลยนะเออ

เกรียนให้ตายยังไงมันก็ยังเกรียนวันยันค่ำ

ปล.แนะนำไม่ต้องไม่เตือนหรอกครับแบนไปเลยถ้าเกรียนมันไม่ฟัง

Enzio
9th November 2011, 22:50
ไม่งั้นก็เปิดรับสมัครบางช่วงก็ได้ครับ แบบปีใหม่รับสักพักแล้วปิด:)

Pinchot
9th November 2011, 23:11
ตอนนี้ปิดรับสมัครสมาชิกชั่วคราวแล้วนิครับ มีคนบอก

winnin
9th November 2011, 23:20
http://image.free.in.th/z/il/781untitled.jpg (http://image.free.in.th/show.php?id=68b17baabc6e4f27b04029ebc222ab08)

ปิดรับแล้วจริงๆ

Rukawa
9th November 2011, 23:39
โอ้ว ปิดแล้วจริงๆ รอบสองแล้วนะเนี่ย

Spermz
9th November 2011, 23:50
อุดมการณ์ของเว็บ Jokergameth คือ
"พยายามช่วยเหลือผู้อื่น ผู้ซึ่งในบางครั้งเราอาจจะมีความรู้, ความชำนาญมากกว่าเขา การแบ่งปันความรู้น่าจะเป็นสิ่งที่ดีครับ และน่าจะช่วยให้สังคมเวปไซท์ มีความช่วยเหลือกันดีขึ้น เป็นพื้นฐานที่ดีที่จะติดเป็นนิสัย เพื่อเอาไปใช้ได้ในชีวิตของโลกความจริง "

เรื่องนี้เคยมีคนเสนอตั้งแต่ เว็บเก่าแล้วครับ ผลคือพี่ Joker ไม่อนุมัติครับ

การปิดรับสมัครไม่ช่วยให้อะไรดีขึ้น เกรียนมันก็ยังอยู่เหมือนเดิม

เกรียนตอนนี้มันไม่ใช่หน้าใหม่ แต่มันเป้นคนกันเอง ทั้งหัวส้มหัวน้ำเงิน ไล่ดราม่ากันเองทั้งนั้น

พวกหน้าใหม่ เข้ามาก็เฉพาะช่วง ที่มีเกมใหม่ๆดังๆออกมาอย่าง Call of Duty นี่ละ โหลดเสร็จแล้วก็ไป

ผมคิดว่า สมาชิกอย่างเราควรให้เกียรติ MOD กันบ้าง เท่าที่ผมดูๆมาแต่ละคนด่า MOD ชนิดไม่เกรงกลัวสิ่งใดเลย
ปุ่มสามเหลี่ยมดำ ก็ช่วยๆกันกดบ้าง จริงอยู่ที่ กฏมันอาจเคร่งครัด ต้องรู้จักผ่อนๆบ้าง

แต่ตอนนี้ เราผ่อนมันจนเกินคำว่าผ่อน เราผ่อนจนมันหย่อนยานแล้วไม่ใช่รึไง
เรา User นี่ละครับที่ต้องช่วยกันดูแล

Kingsora555
10th November 2011, 00:23
บางคนทีวา่าดีพออยู่นี้นานๆเริ่มออกลายก็มีครับ

tumzar555
10th November 2011, 00:31
ผมก็เด็กใหม่นะไม่ต้องสนใจมันหรอกพวกเกรียนเด็วมันก็เลิกไปเอง :sweat

pza00007
10th November 2011, 01:20
ถ้าเริ่มมีปัญหามากๆ ผมคิดว่าเดี๋ยวพี่เขาก็ได้ปิดเว็บแน่ๆ

ปล.ความคิดเห็นส่วนตัว

Yothin35
10th November 2011, 01:25
ใครเกรียนมาก็อย่าไปเกรียนตอบกับเขามองข้ามไปเดียวก็ดีเอง

jinnmaster
10th November 2011, 01:31
ดู อยู่ ห่างๆ ละกัน

IceZ
10th November 2011, 01:38
ปิดไว้ก็ดีเหมือนกันครับ เพราะ

1.บางคนสมัครมาเกรียน !!!
2.บางคนสมัครเพื่อหาดาวน์ไลน์ !!!
3.สมัครปั้มไอดี !!!! [อันนี้คงทราบมีเยอะ]

เรปล่างว่าไง !!!!!!

WTF-Imba
10th November 2011, 01:39
มีเกรียนก็ดีครับเฮฮาดีแต่เกรียนจัดนี่ไม่ไหวนา
จริงไหมเรปบน

Master0z
10th November 2011, 05:13
เพื่อนอะไร ??:sweat

bave233
10th November 2011, 05:23
เเล้วพวกเด็กใหม่ คนดีๆ ที่ อยากมาเเชร์ความรู้หละครับ บางคนก็ไม่ใช่เกรียนนะครับ คนดีๆเหล่านั้นจะให้ทํายังไงหละครับ

montreepot
10th November 2011, 15:48
คิดว่างั้นแหละน่าจะมีปุ่ม แจ้งกระทู้ผิดกฎ อะไรเช่นนี้จะได้ดูมีระเบียบหรือไม่ก็ออกกฎมาอีกหน่อยนึง

มันมีอยู่แล้วครับ..... อยู่ตรงแถบ กล่าวขอบคุณ ลองดู

ความคิดเห็น.... เว็บนี้เขาเป็นเว็บแบ่งปัน เปิดอิสระ ใครจะสมัครก็ไม่ได้ ไม่สมัครก็ได้แล้วแต่

มาเพื่อจุดประสงค์อะไรก็แล้วแต่คน บางคนก็มาเพื่อมา ขอบคุณคนที่อัพเกมส์ให้ สอบถามเวลาเกมส์มีปัญหา

คือ ....... เว็บนี้เขาก็ไม่เห็นจำเป็นต้องสมัครแล้วโหลดนิ เป็นใครมาจากไหนก็ได้เข้ามาโหลดเลยก็ได้ครับจริงไหม?

บางคนสมัครมาเพื่อที่จะเป็นสมาชิกกับสังคม แห่งการแบ่งปัน คือ อยากจะแชร์ความรู้กัน อยากมีเพื่อนดีๆ และ ช่วยเหลือผู้อื่น

และ อีกหลายจุดประสงค์ที่ แต่ละคนนั้น เขามี

แต่คือ ไม่เข้าใจ คนที่สมัครมาเพื่อเกรียน เขามาเกรียนทำไม? เขาก็มีจุดประสงค์ของเขา เขาอาจจะไม่ชอบคนบางคน

หรือไม่เขาก็อาจจะ อิจฉาที่เว็บนี้ มีสังคมที่ดี เลยหมั่นไส้อยากให้แตกแยกกัน อืม มันก็อยู่ที่ว่า เราจะทำยังไงเมื่อเจอเหตุการณ์นั้น

ผมว่า การปิดให้สมัคร มันก็เหมือนกับการปิดกั้นรับคนอื่นที่ อยากมีส่วนร่วมกับเรา ไม่ให้เข้ามาในสังคมนี้นะครับ

Mod เขาก็มี เขาก็แบนได้พวกเกรียนที่เขามา กระทู้ที่ตั้งผิดมา เราก็ช่วยกันเตือน ช่วยกันบอกซิ ไม่ก็บอก Mod ไปเลย มันยากตรงไหน

ทุกบอร์ดมันมีหมดเกรียนอ่ะ แต่ที่นี้สังคมแห่งการแบ่งปัน ถ้าเราปิดรับสมัคร ก็ไม่ใช่เว็บ Jkg แล้วละครับ

ความเห็นผมนะ ก็แค่เปลี่ยนจากกฏ โพสครบ 300 กระทู้เป็นสีน้ำตาล เป็นอย่างอื่นดีกว่า ลดเกรียนน้อยลงแน่นอน

และ อีกอย่าง ทุกคนก็เคยเกรียนกันมาหมด ผมก็เคย นานแล้ว แต่ว่า....... งานเลี้ยงย่อมมีวันเลิกลา! เกรียนแล้วมันก็ต้องคิดได้

สุดท้าย แนะนำให้เหมือนเดิมนั้นละดีแล้ว แต่แค่เปลี่ยนสมาชิกบางคนให้เป็นคนที่เข้าใจอะไรง่ายๆหน่อย ไม่ใช่เอาแต่เชื่อคนนู้นคนนี้โดยไม่รู้ข้อเท็จจริง

ช่วยกันเตือนคนทำผิด ไม่ใช่เข้าข้าง
ช่วยกันห้ามปรามหากเห็นเขา ทะเลาะกัน(ไม่ใช่ไปปูเสื่อรอ แบบนั้น)
ช่วยกันแจ้งลบกระทู้หากมันดูแล้ว เกินบรรยายจริงๆ(ไม่ใช่ไปแจ้งมั่วๆ)
ช่วยกันแบ่งปันสิ่งดีๆให้กัน (ไม่ใช่เอารูปอาเบะอะไรมาลง)

แค่นี้ก็เป็นบอร์ดที่ดีแล้วมั้ง? (ขาดเหลือไรก็ต่อเติมเอาเอง)

ปล (ไปละ)......

-_[R]eA_So[N]_-
10th November 2011, 15:59
เรป บน เขามา แบบเนื้อไม่แน่นน้ำ จริงๆ ครับ ^ ^

Zenchou!
10th November 2011, 16:17
บางคนมาตอบกระทู้ทำไมไฟล์มีปัญหา หลักฐานก็ไม่มี ตอบมาแค่ 2 ครั้ง ครั้งต่อไปก็ไม่มาตอบกลับ สมัครใหม่โพสแค่ 3 rep แล้วก็หายไป = =
โดยส่วนตัวผมผมคิดว่าเขาสมัครใหม่เพื่อแกล้งกระทู้ชาวบ้าน ไม่รู้ว่าจงใจแกล้งหรือไม่ได้แกล้ง ผมก็เอะใจ มาหลายครั้ง เพราะในบอร์ดนี้ผมไม่ค่อยได้กล่าวหาอะไรใคร นอกจากคนกวนคนส้นผมก่อน แต่มันมาแนวนี้ไม่กี่หน แล้วก็หายไป.... ปิดรับสมัครก่อนก็คงดีเหมือนกัน

godji001
10th November 2011, 16:23
แล้วแต่ครับว่าใครจะปิดหรือไม่ (ถึงปิดไปก็อ่านได้อยู่- -*)

ช่วยๆกันสอดส่องเอาครับว่าอะไรหรือยังไงก็ตาม - -

ใครจะไม่ดีหรือไม่ผมก็ห้ามเขาไม่ได้หรอก

ก็แค่แจ้งไปก็พอ (ทำได้แค่นี้ล่ะ) - -

SinSu
10th November 2011, 22:01
ขอ บอกคำเดียว อย่าปิดเลย แค่นี่คนก็แทบร้างแล้วครับ

clubzaxxx
11th November 2011, 11:00
ผมว่าตอนสมัครควรใส่เหตุผลที่มาสมัคร. ด้วยนะ. กรองคนดีๆเข้ามา

winjumza
13th November 2011, 19:48
น่าจะให้ 1ip สมัคร ได้ครั้งเดียวดีกว่านะครับ

clubzaxxx
13th November 2011, 21:17
น่าจะให้ 1ip สมัคร ได้ครั้งเดียวดีกว่านะครับ

เป็นอย่างนั้นอยู่เเล้วครับ

mazadontle
13th November 2011, 21:21
ตามความคิดของผม (หรือหลายๆคน)

ผมไม่เห็นด้วยครับ ที่จะปิดรับสมัครสมาชิก ตามสโลแกนของเว็บ เป็นเว็บสังคมการแบ่งปัน

ไม่ควรจะทำเป็นบอร์ฺดส่วนตัวนะครับ เพราะคนส่วนใหญ่เวลามีปัญหาอะไรก็จะมาถามเว็บบอร์ดนี้

แล้วก็ต้องเอาใจเขามาใส่ใจเราด้วยอะครับ เกรียนก็มีบ้าง ก็เป็นหน้าที่ของเราช่วยกันจัดการกันไป

แล้วคนที่ไม่เกรียนอะครับ คนที่อยากจะเข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของสังคมแบ่งปัน มาช่วยสร้างสีสันให้เว็บบอร์ด

ลองสมมติดูว่า คุณยังไม่มียูสเซอร์ แต่ต้องการที่จะเข้ามาช่วยแบ่งปัน หรือมา ถามข้อข้องใจอย่างไร ก็คงรู้สึกไม่ดีเหมือนกันครับ :(

ส่วนเรื่องที่บอกว่าต้องใช้ invite ในการสมัครสมาชิก หรือ ยืนยันเพื่อให้โพสได้ เราจะดูยังไงอะครับ ว่าเขาสมควรจะได้ invite หรือไม่ (ผมไม่รู้จริงๆครับ)

คนที่สมควรจะได้ invite ต้องเป็นคนดังรึปล่าว หรือต้องมีผลงานจากเว็บอื่น ถึงจะได้เข้ามาจอยกับพวกเราครับ

ปล.ผมเป็นเด็กใหม่ครับ ไม่ค่อยได้มาเล่นเท่าไร เลยไม่ค่อยรู้เรื่อง ถ้าพูดผิดไปก็ขอโทษครับ :(

ปล2.แย่จังๆๆ

lunaluna
14th November 2011, 04:45
“หากคุณเอาแต่ตัดสินคนอื่น คุณก็จะไม่มีเวลารักคนอื่นเช่นกัน”

Aliensh
14th November 2011, 09:37
ผมว่าไม่ควรปิดนะครับ เพียงเเค่ 1 ip ต่อเครื่องดีกว่าครับ

arm_963
14th November 2011, 10:23
ตอนนี้ไม่ใช่ปิดอยู่รึ

แต่ตามจริง อยากให้สมัครเป็นช่วงๆมากกว่า

เพราะห้อง Download ก็เข้าได้โดยไม่ต้อง Login

๛KID1412๛^__^
14th November 2011, 10:32
ดีครับ เห็นด้วยกับ Invite เหมือนกัน แม้คนเก่าจะเกรียนได้แต่อย่างน้อยก็ไม่เ่ป็นการเพิ่มเกรียนครับ

poowangdee
14th November 2011, 12:13
เกรียนก็ปล่อยมันไปเหอะครับ ไม่เห็นจะต้องเดือดร้อน ถ้าคุณไม่ไปแหย่ขี้ มันก็ไม่เหม็นหรอกครับ

pcore2000
14th November 2011, 12:17
น่าจะเปลี่ยนระบบสมัครสมาชิกให้ยากมากขึ้นนะครับถึงได้ไม่มีเกรียนมากขึ้น

pcore2000
14th November 2011, 12:20
ท้ามันเกรียนเราก็บล็อก IP ไปเลยว่าไม่ให้สมัครสสมาชิกก็ได้นะครับ แต่คนที่โดนบล็อกสามารถดูได้แต่โพสไม่ได้

hotnoom555
14th November 2011, 12:24
เเล้วถ้า ชื่อน้ำตาลเป็นหนอนบ่อนไส้ละครับ?

เเละอีกอย่างผมว่าตอนสมัครน่าจะใส่เหตุผล ที่สมัคร ความยาวอย่างต่ำ 3 บรรทัด กันเกรียนด้วย

แล้วใครจะมานั่งอ่านเหตุผล??

berrygo60
14th November 2011, 16:07
จะสมัครใหม่ หรือ สมาชิกเก่า

มันก็ต้องมีเกรียนอยู่แล้ว

ต้องทำใจเรื่องพวกนี้ด้วย

ผมก็ 1 ใน เกรียนนั้นด้วยแหละ

ถ้าให้ปิดรับสมัคร ผมว่าไรสาระมาก

Aliensh
14th November 2011, 17:49
เกรียนก็ปล่อยมันไปเหอะครับ ไม่เห็นจะต้องเดือดร้อน ถ้าคุณไม่ไปแหย่ขี้ มันก็ไม่เหม็นหรอกครับ

คุณต้องเข้าใจครับ บางที่อี้มันก็มาหาเอง เช่่น มันมาปล่อยโปร ปล่อยหนัง X มาป่วน ยังงี้มันก็เเย่นะครับ
เพราะผมไม่ค่อยชอบไอ้พวก ท้าต่อย ด่าชาวบ้านอย่างไม่มีเหตุผล อย่างที่มีกรณีเมื่อไม่นานมานี้ ครับ

dantezeedza
14th November 2011, 17:54
No comment แต่ก็ต้องดูต่อไปนะครับว่ามีเกรียนรึป่าว

FreedomBlood
15th November 2011, 06:29
ผมถือว่าเกรียนเป็นสีสันของบอร์ดนะ เกรียนดีๆฮาๆก็มีเยอะแยะไปครับ

PKbiw
15th November 2011, 18:04
ท่าที่รู้มา มันไม่ได้สมัครไม่ได้ใช่หรอ ส่วนมากมันก็เข้ามาดูดเกมแล้วก็จากไป