PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : overclock VGA

MonkeyDLuffy
9th November 2011, 22:03
คือว่าผมอยากจะ overclockc การ์ดจออะครับ มีวิธีไหนมั้งครับสำหรับ overclock การ์ดจอ

chikuva
9th November 2011, 22:04
MSI After burner ช่วยคุณได้ครับ

CrYzTeX
9th November 2011, 22:19
ถ้า nvidia แนะนำ nvidia inspector
ถ้า ati(amd) แนะนำ ati tray tools

ถ้าอยากได้แบบ Interface งามๆ ก็แบบกระทู้ข้างบน

hotnoom555
9th November 2011, 22:19
MSI After burner ช่วยคุณได้ครับ

ง่ายมากครับ

MSI After burner ช่วยคุณได้

deklnw2012
10th November 2011, 14:12
แล้วมันจะมีความเสี่ยงสูงไหมครับแบบว่าพังไปเลยแบบนั้นน่ะ ถ้าความร้อนไม่มากก็คงไม่พังง่ายๆใช่ไหมครับ GT 220 ของผมมันไม่ค่อยดีเลยO.C. ไปแล้วมันดีขึ้นถึงจะอายุสั้นแต่คงคุ้ม บางด่านปรับ HIGH ได้ บางด่านต้องมีเดียม

lBIGZAl
10th November 2011, 20:36
แล้วมันจะมีความเสี่ยงสูงไหมครับแบบว่าพังไปเลยแบบนั้นน่ะ ถ้าความร้อนไม่มากก็คงไม่พังง่ายๆใช่ไหมครับ GT 220 ของผมมันไม่ค่อยดีเลยO.C. ไปแล้วมันดีขึ้นถึงจะอายุสั้นแต่คงคุ้ม บางด่านปรับ HIGH ได้ บางด่านต้องมีเดียม

MSI After burner อีกเสียงครับผม oc ได้ทุกค่าย

oc ธรรมดา พังยากเพราะ ถ้าไฟไม่พอคอมมันก็จะรีเองครับนั้นจะไม่ทำให้พัง ครับที่ OC แล้วพังกันนั้นก็คือเค้าเพิ่มไฟให้กับ VGA เพื่อให้ ลากได้มากยิ่งขึ้น ทำให้มันแต็บกันได้ง่ายๆ

USED_JKG
10th November 2011, 21:12
ยัดไฟเกินกำลัง ก็ไหม้สิครับ ไฟเกิน ถ้าทำแบบธรรมดาไม่มีแัญหาไรหรอกร้อนขึ้นนิดหน่อย

ViNceZ
10th November 2011, 22:34
ก็อยู่ที่สิ่งเเวดล้อม กับ สภาพการ์ดจอในตอนนั้นล่ะนะ

TaaY26
10th November 2011, 22:45
ถ้าเป็น Nvidia แนะนำ NVIDIA System Tools ครับสามารถปรับได้หลายอย่าง ปลอดภัยด้วย

เพราะเป็นของ NVIDIA เขาเอง

http://www.nvidia.com/object/nvidia_system_tools_6.06.html