PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คุณคิดว่า เกมPSPจะเลิกผลิดไหม หลังจากSony PS Vita จำหน่าย

Rukawa
5th July 2011, 02:04
Sony PS Vita จะวางจำหน่ายวันที่ 4 พฤศจิกายนนี้ หลังจากนั้นแล้วPSPจะกลายเป็นที่ทับกระดาษไหม:confused:

ดูจากช่วงนี่ ก็ไม่ค่อยมีเกมPSPที่น่าสนใจเท่าที่ควรแล้ว

Ezreal
5th July 2011, 07:00
คิดเหมือนกันเดียวนี้ ไม่มีเกมส์ psp หนุกๆเลย

dogaki
5th July 2011, 09:48
ผมว่ามันยังคงผลิตอีกซักช่วงนึงนะ เหมือนเกมส์ PS2 ที่ผลิตมาซักช่วงนึงก่อนที่จะไม่ผลิตเพิ่มแล้วน่ะครับ

ปล. แต่มีซัก 2 เกมส์มั้ง ถ้าเกิดออกแบบสุดยอดๆมานะ เหมือนเป็นสัญญาณเลยว่า เครื่องเก่ามันโละทิ้ง เหมือน 2 เกมส์นึงออกมา ผมคิดเลยว่า ที่ลือๆ psp รุ่นใหม่มันจะออก แสดงว่าเรื่องจริง (ตอนนั้น ps2 ก็เจอแบบนี้มาแล้ว 2 เกมส์นี้เหมือนรู้ดีกับ sony ยังไงไม่รู้ - -)

• GildFord •
5th July 2011, 11:15
ก็น่าเป็นห่วงอยู่เหมือนกันแหะ - -"

oowoo
6th July 2011, 16:03
แง้ๆๆ psp ที่รักกกก จะตกกระป๋องแล้วหรือนี่....

nutlaw
7th July 2011, 01:34
ผม ก็ คิดว่า น่า เป็น ที่ ทับ กระดาษ นะครับ = ="

zuepae
7th July 2011, 07:56
ผมว่าตอนนี้ ปัญหาของผู้ผลิตเกมมันอยู่ที่ ไม่สามารถป้องกันการก็อปปี้ได้ วางขายปุ๊บมีให้โหลดฟรีปั๊บ
ถามง่ายๆ เป็นคุณ คุณจะกล้าผลิตออกมาขายมั๊ย ? สู้พัฒนาด้านเทคนิคเอาไปรองรับเครื่องเกมรุ่นใหม่
ดีกว่า อย่างน้อยมันคงจะก็อปปี้ยังไม่ได้ ( ในตอนแรกๆ 55 )

ตอนนี้เลยได้แต่ภาวนาว่าเครื่องเกมใหม่ จะเล่นเกมเก่าได้ (ซึ่งน่าจะเป็นยังงั้น)
และเครื่องรุ่นเ้ก่าคงจะพอเล่นเกมใหม่ๆได้บ้าง (ซึ่งน่าจะเป็นไปได้แค่ ไม่กี่เปอร์เซนต์ 55)

Ezreal
7th July 2011, 08:43
ยังไง Sony PS Vita ก็โดนก็อปอยู่ดีนั้นแหละ
ผมยังไม่เคยเห็นเครืองเกมไหนที่ออกมาแล้วไม่โดนก็อปเกมเลย

Socket_COOL
7th July 2011, 11:53
อุดหนุนของแท้ซัดนิดส์นึงก็ดีนะครับ ไร้ปัญหามากวนใจด้วย