PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : พูดคุยกันสบายๆ ~ สไตล์คนเล่น DotA ( มาเเลก Hero ที่ชอบกันหน่อย )

~!-!eRo~
10th November 2011, 22:49
สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับสู่กระทู้มีสาระ ( ตรงไหน - -'' )

เพื่อนๆ ชาว JKG ที่เล่นดอทเอ มาบอก Hero ที่ชอบกันหน่อย ชอบทำไมมันดีตรงไหน เล่นสเตปเเบบไหน อัพสกิลไรก่อน ออกของไรมั่ง ประมาณเนี่ย

เริ่มจากผมนะครับ

ชอบ Tiny ครับ

ซื้อของ
มาถึงซื้อ กิ่งไม้ 53 บาท 2 อัน ( พอเวล 3 Mp เราจะถึง 240 เอาไว้ทำคอมโบ ) เเล้วก็ซื้อขวดเลือดขวดนึง กัย ขวดเพิ่ม Mp อีก 3 ขวด

อัพสกิว
มาเวล 1 ผมอัพสกลิว 2 ( เตะ ) สลับกับสกิว 1 ( สตั้น ) เก็บเวลไปเรื่อยๆ พอเวล 6 ยังไม่อัพ unti ( อัลติเมทสกิว = ท่าไม้ตายดีดีนั่นเอง ) อัพ 2 กับ 1 ให้เต็มก่อนเเล้ว เวล 9 เราค่อยอัพสกิว 3 ( บวกเกราะ / มี stun ด้วย ) จากนั้นเวล 13 ค่อยอัพ unti

สเตปนะครับ - -''
สำหรับ tiny โกเล็มตัวน้อย ( หลังไม่น้อย - -'' ) ใครๆก็รู้พวก Agi Int บางๆนี้เจอคอมโบ สตั้น + เตะ + ตีธรรมดา ก็ตายได้ง่าย ออกดาบ blink ซักอันเอาไว้หลอย kill เเล้วออก dagon บ้านเราเรียก คทาเเดง เอาไว้ สตั้น + เตะ + ตี เเล้วไม่ตาย ก็ สตั้น + เตะ + ตี + ช็อต จะเหลืออะไร ( ยกเว้นพวกถึกๆนะเหลือ - -'' ) เเล้วอัพ คทาเเดงเป็น เวล 5 เเล้วออก ดาบเเบน ( ไอ้ดาบเขียวๆ ที่ออกคทาเขียวกับคันธนู 3300 อ่ะครับผมไม่รู้ว่าเรียกว่าอะไร ) ทำให้ใช้สกิวเเรงขึ้น 40 % เเต่ตีไม่ได้นะ เเล้วออกเกราะนํ้าเเข็ง เเล้วมาลองนึกๆดู

สตั้น ประมาณ 300 ดาเมจ
เตะ ประมาณ 300 ดาเมจ ( สตั้น + เตะ เเรงนะเออ )
ช็อต 800 ดาเมจ
ดาบเเบน เเล้วเเต่ Agi
เกราะนํ้าเเข็ง ประมาณ 200 ดาเมจกว่าๆ

รวมเป็น เเบน( ประมาณ 200 ดาเมจ ) + สตั้น เตะ ( ประมาณ 1000 ดาเมจ ) + ช็อต ( ประมาณ 1000 ดาเมจ ) + กระจายนํ้าเเข็ง ( ประมาณ 300 ดาเมจ ) = 2500 ดาเมจกว่าๆ ดูสิมัน เเรงส์

สาย Agi Int น่าจะตาย ยกเว้นมันจะออก ไปส์ เเละ เเสงเลือด

ของผมมีเท่านี้เเหละครับ

ปล. จขกท. อาจมั่วมั่งนะครับ อิอิ

godji001
10th November 2011, 22:51
คุยสบายๆครับ =w=

ผมเล่นเป็น ATM. ครับ

Anti,Team,Madness

ป.ล. รอย้ายไป Pc-Game talk (= =)a

cancerzz
10th November 2011, 23:20
ผิดหมวด แต่ผมย้ายกระทู้ไม่ได้ รอคนมาย้ายละกัน

ไหนๆก็เข้ามาแล้ว ก็คุยสักหน่อย

ผมเล่นได้หมดทุกสายเลยครับ ได้เกือบทุกตัวด้วย แต่บางตัวถ้าผมเล่นไม่เป็นคือกากเลยอ่ะครับ ฮ่าๆ (อย่างเช่น Guardian Wips , AA , )

ส่วนฮีโร่ที่ชอบมากที่สุดคงเป็น Void แบบว่าถ้าผมได้เล่นเมื่อไหร่ ก็ไม่กากอ่ะครับ (แพ้ชนะอีกเรื่อง) มีอยู่ครั้งนึง ทีมซัพพอร์ตอย่างดี ช่วยเหลือเต็มที่ แบบตายแทนกันได้ จากเล่นกากๆเกิดเฉยเลยครับ ตานั้นสนุกสุดๆละมั้ง

ส่วนมากชอบเล่นกับเพื่อนครับ ถ้าเล่นคนเดียวชอบเล่นแบบเกรียนใส่ชาวบ้านมากกว่า

เล่นมาได้ 4 ปีแล้วมั้ง ฝีมือก็ไม่ได้เก่งเวอร์ แต่ก็ไม่กากอย่างแน่นอน ประจำอยู่ Garena กับ TCG Tour 30

montreepot
10th November 2011, 23:22
เล่นได้หมดครับ

สไตล์การเล่นก็ธรรมดา สบายๆ ช้าๆ แต่แน่นอน

ส่วนใหญ่ชอบเล่นพวกที่ชอบ ช่วยทีม เช่น Stun Tank ทั้งหลายแหล่ Omig

ประมาณนั้น ว่างๆก็แอด M มา ไปเล่นด้วยกันก็ได้นะ

VirusCoMz
10th November 2011, 23:39
เล่นมา 3 4 ปี ฝีมือมันก้ยัง ATM เหมือนเดิม ไม่เคยได้ q เกิน 10 ตัว = =

maxnizium
11th November 2011, 00:08
ชอบGoblin techieครับ:)เป็นอิ๊นตัวเดียวที่ผมเล่นเป็น55
เริ่มมาออกของไม่คิดมากครับบู๊ทแล้วก็ยามานาหลายๆคนอาจจะคิดว่ายิงเบาจังยิงยังไงก็ไม่เจบหรอก
สกิลที่ต้องใช้บ่อยในช่วงแรกช่วงหลังนี่จำเป็นทุกสกิลครับ
1-Suicideหากท่านคิดว่าอยู่ในสถานการณ์ตายได้อย่าลังเลที่จะใช้ครับอาจจะเกบคิลได้เลยทีเดียว
2-land mindวางตามทางที่คนมักจะผ่านอ่ะครับ
3-remote mindอันนี้วางตรงที่คนออลกันบ่อยๆอ่ะครับไม่ก็วางไว้บริเวณป้อม
4-stun ตอนแรกไม่ค่อยมีบทบาทแต่เอาไว้วางระหว่างออลก็ได้ครับ
item
-arcane boot สำคัญสุดๆครับ55
-Soul ring หรือไม่ออกก็ได้นะหรืออกแล้วขายทิ้งตอนหลังก็ได้
-Wind walk เอาไว้ใช้หนีหรือแว๊ปไปsuicideก็ได้ครับสารพัดประโยชน์
-Hex หลายคนอาจจะคิดออกทำไมแต่ผมรับรองครับในตอนหลังๆไอเทมนี้พาท่านชนะพวกเลตได้ถ้าชำนาญแล้วครับ
-Blood stone ได้เลือดได้มานาวางระเบิดได้ยาวๆเลยครับแถมเวลาเกิดลดลงด้วยแล้วเวลาเราsuicideเพื่อนได้เลือดด้วยนะเออ
-Agranism scepter เอาไว้คอมโบคู่กับhexเพราะมันจะลดคูลดาวระเบิดครับรับรองว่าไม่ได้เดินชัว!
-Force staff or Blink อยู่ที่งบครับแต่บางทีฟอซสตาฟก็ดีกว่าครับมันสารพัดประโยน์มาก
-Dagon เหยียบระเบิดไม่ตายก็ฉีดไปเลยครับอย่าได้แคร์55
ลองจัดเองดูครับเพราะเล่นได้หลายแบบมาก
สเต็ปสกิลช่วงหลังหากเจอ1-1 hex>stun>land>stun>remote>stun>landไปเรื่อยๆอ่ะครับจนกว่าจะตายแต่delayมันเยอะพอสมควรจึงต้องชำนาญนะครับถึงจะทำได้
หลายคนอาจจะถาม*0*goblinออกของขนาดนี้ได้ด้วยหรอแน่นอนครับถ้าตอนแรกคุณสามารถกดอีกฝ่ายได้อยู่หมัด
กดอีกฝ่ายรัวๆด้วยสกิลsuicideหรือสังหารหมู่remote mineถ้าได้ขวานวินวอคช่วงต้นเกมก็อนาคตไกลครับ
ตัวนี้ผมเล่นแล้วgodlikeเยอะสุดแล้วอ่ะครับเล่นตัวอื่นก็เล่นซัพพอร์ตเป็นส่วนใหญ่เลยไม่ค่อยจะก็อด55เล่นสเต้งได้ทุกตัวครับ
มีอะไรจะถามเพิ่มเติมก็ถามได้นะครับที่เล่ามานี่ไม่ได้มั่วนะครับลองเล่นแล้วจริงๆครั้งหน้าเดี๋ยวค่อยลงสเต็ปโอมิไนท์ครับ

~!-!eRo~
11th November 2011, 00:31
อื้อหือ เรปบนท่าน Goblin สุดโหดว่าเเต่ 1-1 นี่มันสู้เค้าได้ป่าวอ่ะครับ - -''

templarass
11th November 2011, 00:38
สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับสู่กระทู้มีสาระ ( ตรงไหน - -'' )

เพื่อนๆ ชาว JKG ที่เล่นดอทเอ มาบอก Hero ที่ชอบกันหน่อย ชอบทำไมมันดีตรงไหน เล่นสเตปเเบบไหน อัพสกิลไรก่อน ออกของไรมั่ง ประมาณเนี่ย

เริ่มจากผมนะครับ

ชอบ Tiny ครับ

ซื้อของ
มาถึงซื้อ กิ่งไม้ 53 บาท 2 อัน ( พอเวล 3 Mp เราจะถึง 240 เอาไว้ทำคอมโบ ) เเล้วก็ซื้อขวดเลือดขวดนึง กัย ขวดเพิ่ม Mp อีก 3 ขวด

อัพสกิว
มาเวล 1 ผมอัพสกลิว 2 ( เตะ ) สลับกับสกิว 1 ( สตั้น ) เก็บเวลไปเรื่อยๆ พอเวล 6 ยังไม่อัพ unti ( อัลติเมทสกิว = ท่าไม้ตายดีดีนั่นเอง ) อัพ 2 กับ 1 ให้เต็มก่อนเเล้ว เวล 9 เราค่อยอัพสกิว 3 ( บวกเกราะ / มี stun ด้วย ) จากนั้นเวล 13 ค่อยอัพ unti

สเตปนะครับ - -''
สำหรับ tiny โกเล็มตัวน้อย ( หลังไม่น้อย - -'' ) ใครๆก็รู้พวก Agi Int บางๆนี้เจอคอมโบ สตั้น + เตะ + ตีธรรมดา ก็ตายได้ง่าย ออกดาบ blink ซักอันเอาไว้หลอย kill เเล้วออก dagon บ้านเราเรียก คทาเเดง เอาไว้ สตั้น + เตะ + ตี เเล้วไม่ตาย ก็ สตั้น + เตะ + ตี + ช็อต จะเหลืออะไร ( ยกเว้นพวกถึกๆนะเหลือ - -'' ) เเล้วอัพ คทาเเดงเป็น เวล 5 เเล้วออก ดาบเเบน ( ไอ้ดาบเขียวๆ ที่ออกคทาเขียวกับคันธนู 3300 อ่ะครับผมไม่รู้ว่าเรียกว่าอะไร ) ทำให้ใช้สกิวเเรงขึ้น 40 % เเต่ตีไม่ได้นะ เเล้วออกเกราะนํ้าเเข็ง เเล้วมาลองนึกๆดู

สตั้น ประมาณ 300 ดาเมจ
เตะ ประมาณ 300 ดาเมจ ( สตั้น + เตะ เเรงนะเออ )
ช็อต 800 ดาเมจ
ดาบเเบน เเล้วเเต่ Agi
เกราะนํ้าเเข็ง ประมาณ 200 ดาเมจกว่าๆ

รวมเป็น เเบน( ประมาณ 200 ดาเมจ ) + สตั้น เตะ ( ประมาณ 1000 ดาเมจ ) + ช็อต ( ประมาณ 1000 ดาเมจ ) + กระจายนํ้าเเข็ง ( ประมาณ 300 ดาเมจ ) = 2500 ดาเมจกว่าๆ ดูสิมัน เเรงส์

สาย Agi Int น่าจะตาย ยกเว้นมันจะออก ไปส์ เเละ เเสงเลือด

ของผมมีเท่านี้เเหละครับ

ปล. จขกท. อาจมั่วมั่งนะครับ อิอิ

ดาบตีซัก 200 + เตะ 400 (300+100*) + ตั้น 300 + คทาแดง 800 + เกราะ 200
= 1900 x 40%
= 2670 x 0.75
= 2001 < เลือดที่ลดจริงๆ

maxnizium
11th November 2011, 00:43
อื้อหือ เรปบนท่าน Goblin สุดโหดว่าเเต่ 1-1 นี่มันสู้เค้าได้ป่าวอ่ะครับ - -''
อยู่ที่ตัวอ่ะครับ55บางทีผมก็เห็นสไนโดนก็อบบลิ๊นกดจมเลย1-1 - -*แถมสกิลวางระเบิดยังไถป้อมได้อีกแต่ถ้ายืดเยื้อสไนก็อาจจะชนะได้
แต่ก็อบบลิ๊นก็ย่อมมีของแสลงของมันเหมือนกันโดนสกิลนุ๊กหนักหรือหยุดบ่อยๆก็จบครับ55แต่เรื่องแบบนี้ก็อยู่ที่สเต็ปอยู่ดีอ่ะครับถ้าเรามือไวทำอะไรไวก็มีโอกาสชนะได้ครับ55

pkill1994
11th November 2011, 00:43
ผมส่วนมากเล่น สาย AGI ซะส่วนมาก

ตัวที่ถนัดๆก็มี TB,ATM,Ursa,DK ฯ

ผมเล่นไม่เก่งหรอก ไม่ได้เล่นนานล่ะ มัวมันส์กะ BF3

templarass
11th November 2011, 00:48
อยู่ที่ตัวอ่ะครับ55บางทีผมก็เห็นสไนโดนก็อบบลิ๊นกดจมเลย1-1 - -*แถมสกิลวางระเบิดยังไถป้อมได้อีกแต่ถ้ายืดเยื้อสไนก็อาจจะชนะได้
แต่ก็อบบลิ๊นก็ย่อมมีของแสลงของมันเหมือนกันโดนสกิลนุ๊กหนักหรือหยุดบ่อยๆก็จบครับ55แต่เรื่องแบบนี้ก็อยู่ที่สเต็ปอยู่ดีอ่ะครับถ้าเรามือไวทำอะไรไวก็มีโอกาสชนะได้ครับ55

ก็อปบลิ้น หลังๆผมว่า ดันครีปโหดแสดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

Anti-cola
11th November 2011, 00:50
ผมส่วนมากเล่น สาย AGI ซะส่วนมาก

ตัวที่ถนัดๆก็มี TB,ATM,Ursa,DK ฯ

ผมเล่นไม่เก่งหรอก ไม่ได้เล่นนานล่ะ มัวมันส์กะ BF3

ATM ตัวไรอ่ะครับตัวใหม่??

maxnizium
11th November 2011, 00:55
ATM ตัวไรอ่ะครับตัวใหม่??
Antimageป่ะครับ-*-

Spacetime
11th November 2011, 01:07
ผมว่า คทาแดง lvl5 นี่มันแพงไปนะครับ เอาตังไปซื้ออย่างอื่นน่าจะคุ้มกว่า ยกเว้นเกมยาวๆจริงๆ

maxnizium
11th November 2011, 01:18
ผมว่า คทาแดง lvl5 นี่มันแพงไปนะครับ เอาตังไปซื้ออย่างอื่นน่าจะคุ้มกว่า ยกเว้นเกมยาวๆจริงๆ
อาจจะแล้วแต่คนก็ได้ครับถ้าเน้นตายเท่านั้นนี่คทาแดงก็ได้ครับแต่ถ้าsupportหน่อยออกassualtก็ได้ครับ55

Q-ler
11th November 2011, 01:31
ชอบเล่น n'aix ครับ

ฟาร์มตั้งแต่ต้นเกม เพื่อนตายก็ฟาร์ม เพื่อนด่าก็ฟาร์ม ออกของให้ไว

กลาง-ท้ายเกมค่อยออกมาผงาดไล่ Q 55 :o

maxnizium
11th November 2011, 01:34
ชอบเล่น n'aix ครับ

ฟาร์มตั้งแต่ต้นเกม เพื่อนตายก็ฟาร์ม เพื่อนด่าก็ฟาร์ม ออกของให้ไว

กลาง-ท้ายเกมค่อยออกมาผงาดไล่ Q 55 :o
ตัวนี้ผมเล่นแบบไม่อัพอันติอ่ะครับเอาไว้อัพหลังจากได้ไอเทมดีๆแล้วไม่รู้สเต็ปผมถูกไหมอ่ะ

arada_vivi
11th November 2011, 01:45
คิดเป็นอัน ๆ เลยแยกกันระหว่าง damage ที่โจมตีกับ skill 200 - armor ของเป้าหมาย LV 18+ น่าจะอยู่ที่ 175 (150-180)
Toss ถ้าเป้าหมาย LV 18+ (บอก 400 ไม่ได้ ขึ้นอยู่กับ Distance เป็น%) ผมให้ 350
Avalanche damage 300 Dragon 800 damage Shiva`s Guard 200 damage
Ethereal Blade ที่ LV20 รวมกับ Item ที่คุณออก (รวม Status จากสกิล Bonus แล้ว) จะมี Agi 80 damage คือ275
ต่อไป เอา damage ของ skill รวม 350+300+800+200+275 = 1925x40% = 2695
นำ 2695 มาลบเกราะ Magic จะได้ 1805.65 แล้วนำมารวม
175 + 1805.65 = 1980.65 --------> damage ที่แท้จริงครับ

templarass
11th November 2011, 01:46
ตัวนี้ผมเล่นแบบไม่อัพอันติอ่ะครับเอาไว้อัพหลังจากได้ไอเทมดีๆแล้วไม่รู้สเต็ปผมถูกไหมอ่ะ
ผมว่า อัพตั้งแต่ต้นๆ เกมน่ะดีนะครับ สมมุตสู้กะอีกฝั่งในดงครีปอยู่แล้วไกล้จายก้สิงครีปโดดออกมาตีต่อไม่ก้ไปเอาเลือดจากครีปป่าได้

SiTiZ
11th November 2011, 10:26
I'm -random

แต่ ถ้าเป็น สมัย เด็ก ๆ เล่น " กู๋ " ตัวแรกครับ เมื่อก่อน กู๋ มี สกิลกดใช้แค่ อันติ สกิลเดียว ที่เหลือ สกิลตัวตัวหมด ประมาณ V 6.30 น่ะ

กู๋ อาจจะเรียก อีก หลาย ๆ ชื่อว่า " นาอิก " " น้าเน๊ก " " แน่ก " " ไลค์สติวเลอร์ " " หัวหน่าครีป ตีใกล้ " << ชื่อนี้เคยได้ยินเด็กเรียก 5 5

ปล. ชื่อในเกมผม คือ ชื่อใน บอร์ด โจ๊ก นี่แหล่ะครับ SiTiZ ถ้าเจอก็ทักได้นะครับ ส่วนใหญ่ play ทัวร์ น่ะ

maxnizium
11th November 2011, 11:16
ผมว่า อัพตั้งแต่ต้นๆ เกมน่ะดีนะครับ สมมุตสู้กะอีกฝั่งในดงครีปอยู่แล้วไกล้จายก้สิงครีปโดดออกมาตีต่อไม่ก้ไปเอาเลือดจากครีปป่าได้
จะเก็บไปปรับปรุงสเต็ปครับ55ส่วนใหญ่ผมเล่นตัวนี้ใกล้ตายเปิดrageโกยแล้วwoundedอีกฝ่ายอย่างเดียวเลย

I'm -random

แต่ ถ้าเป็น สมัย เด็ก ๆ เล่น " กู๋ " ตัวแรกครับ เมื่อก่อน กู๋ มี สกิลกดใช้แค่ อันติ สกิลเดียว ที่เหลือ สกิลตัวตัวหมด ประมาณ V 6.30 น่ะ

กู๋ อาจจะเรียก อีก หลาย ๆ ชื่อว่า " นาอิก " " น้าเน๊ก " " แน่ก " " ไลค์สติวเลอร์ " " หัวหน่าครีป ตีใกล้ " << ชื่อนี้เคยได้ยินเด็กเรียก 5 5

ปล. ชื่อในเกมผม คือ ชื่อใน บอร์ด โจ๊ก นี่แหล่ะครับ SiTiZ ถ้าเจอก็ทักได้นะครับ ส่วนใหญ่ play ทัวร์ น่ะ
ภาคเก่าๆนี่์N'aixดูดเลือดบ่อน้ำได้ด้วยนี่ครับ55

purinatjr
11th November 2011, 11:20
ปกติ ผมเล่น Venomancer ตัวเดียว (เล่นได้ไม่เก่งไม่กาก)
บางเกมส์โดน Kill เอา ๆ บางเกมส์ Kill ได้ตลอด
แต่ตอนนี้ไม่คอยได้เล่นอ่ะครับ
หนีน้ำ -*-

maxnizium
11th November 2011, 15:17
เล่นวีน่อมต้องทำใจครับเพราะเราเป็นตัวเปิดแต่ก็มีอากาสได้คิลเยอะเหมือนกันนะถ้าเปิดสวยๆแล้วยังไม่ตายซะก่อน55

oayumio
11th November 2011, 16:36
ATM คือ ตัวที่เราเล่นแล้วกาก ตายบ่อยมากๆ จนเปรียบเสมือนกับว่าเราเป็น ATM ไว้กดเงิน (นี้คือคำแปล)

ปล. สกิล Tiny นั้น จริงๆ แล้ว ดาเมจจาก Avalance + Toss นั้นคือ 300(*2จากการใช้สกิลด้วยความเร็ว)+300(*0.75จากสกิลไม้ตายถ้าเราจับโดนตัวที่ต้องการ)

อธิบายกันซักหน่อย ถ้าเราใช้ Avalance แล้วรีบตามด้วย Toss แบบเร็วๆ จะมีผลทำให้ สกิล1 มีผล 2 จังหวะคือจังแรกตอนที่เราใช้สกิล ส่วนจังวะที่2 จะโดนดาเมจซ้ำอีก
ตอนที่ตกลงมาที่พื้น อ้างอิงมาจากหนังสือ Dota เล่มไหนไม่รู้

ปล.อย่าลืมหักลบดาเมจจากเกราะของฮีโร่ที่ลดได้ 25% + กับไอเท็มในตัวด้วย

~!-!eRo~
11th November 2011, 17:50
โห tiny เเต่ล่ะคนคิดได้ไง สงสัยเก่งเลขกัน - -''

( ก็บอกเเล้วไง จขกท มันมั่ว )

boomth
11th November 2011, 17:53
เล่นได้หมด แต่ตัวไหนไม่ซัพทีม ไม่เล่น

ปล. เบื่อพวกชอบบ้าพลังเล่นตัวเมจ ไม่สนว่าทีมต้องการอะไร

maxnizium
11th November 2011, 21:16
แอบเกลียดวอยด์เป็นบางทีเพราะสกิลมันไม่ค่อยจะซัพเพื่อนเท่าไหร่เลยแต่เราก็เข้าใจว่าถ้าไม่มีคนเล่นดาเมจก็คงฆ่าอีกฝ่ายยากเหมือนกัน

[H]oT_SaUc[E]3
11th November 2011, 21:38
เสต็บผมก็เวล1 ซื้อรองเท้าแดงแล้วไปตีRoshanคนเดียวแล้วก็จะโดนRoshan kill แล้วก็ has left the game.. 555 ล้อเล่นครับ

ส่วนตัวแล้วชอบเล่นพวกตัวทำดาเมจครับ ไม่noobแต่ก็ไม่ถึงกับระดับexpert

Spacetime
11th November 2011, 23:26
โห tiny เเต่ล่ะคนคิดได้ไง สงสัยเก่งเลขกัน - -''

( ก็บอกเเล้วไง จขกท มันมั่ว )

ลองศึกษา Game mechanics ดูครับ คิดเลขแค่ + - * เท่านั้นแหละครับ ไม่มี cal :)

maxnizium
11th November 2011, 23:36
ลองศึกษา Game mechanics ดูครับ คิดเลขแค่ + - * เท่านั้นแหละครับ ไม่มี cal :)
ตอนผมเล่นไทนี่ นี่แทบไม่ได้คำนวณเลยบลิ๊งสตั๊นโยนอย่างเดียวไม่ต่ายให้เพื่อนจัดต่อเห่อๆ

~!-!eRo~
11th November 2011, 23:40
ความรู้ ( เรื่องเกมส์ - -'' ) + อีก 1

pkill1994
12th November 2011, 00:02
สเตป ATM ผมคือ รอ + กันก่อนพออีกฝ่ายใกล้ตายเราก็ Blink ไปไล่ฆ่าเก็บ Last เอาเงิน

โดนเพื่อนด่าช่างมัน พอเรารวยมีเงินออกของแจ่มๆ เวลเยอะ ล่ะทีนี้ล่ะเจอกัน 1-1 แถบไม่มีใครฆ่าได้(ออกค้อนสตั้นด้วยนะ)

templarass
12th November 2011, 02:11
สเตป ATM ผมคือ รอ + กันก่อนพออีกฝ่ายใกล้ตายเราก็ Blink ไปไล่ฆ่าเก็บ Last เอาเงิน

โดนเพื่อนด่าช่างมัน พอเรารวยมีเงินออกของแจ่มๆ เวลเยอะ ล่ะทีนี้ล่ะเจอกัน 1-1 แถบไม่มีใครฆ่าได้(ออกค้อนสตั้นด้วยนะ)

ผมว่ารออีกฝั่งมันเปิดสกิวหยุดให้หมดแล้วเข้าเลยดีกว่า เพื่อนไม่ด่าด้วย - -

donjuan
12th November 2011, 05:11
tiny ออกคทาฟ้าจะดีกว่าครับ เพราะช่วงหลังตีแรงมาก แล้วพอได้คทาฟ้าก็ออกเกราะกระดูกครับ โหดมากมายเลย ส่วนดาบเขียวอ่ะอย่าไปออกเลย เสียตังปล่าว

Spacetime
12th November 2011, 14:14

เพราะแบบนี้ ผมถึงเกลียด ATM

tiny ออกคทาฟ้าจะดีกว่าครับ เพราะช่วงหลังตีแรงมาก แล้วพอได้คทาฟ้าก็ออกเกราะกระดูกครับ โหดมากมายเลย ส่วนดาบเขียวอ่ะอย่าไปออกเลย เสียตังปล่าว

เห็นด้วยครับ