PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามผู้รู้เรื่อง VideoTs

Ezios
11th November 2011, 01:00
ผมอยากจะถามว่า ปกติ ผม write หนังไฟล์ video ts ผมใช้ Nero Burningrom

แต่ทีนี้ ในหนังที่ผมโหลด มันมี 4 ตอนที่เป็นไฟล์ FLV นอกนั้นเป็น Video Ts 4 ตอนเป็น 8 (ผมจะไรท์ดูในคอม) จะต้องทำการไรท์แบบไหนดีครับ เพื่อที่จะเก็บไฟล์

Video Ts และ FLV ในแผ่นเดียวกัน

ViNceZ
11th November 2011, 01:36
เลือกที่จะเเปลงไฟล์ให้เป็นตะกูลเดียวกันก่อนก็ได้ครับ เเล้วไรท์เป็นประเภทหนังเข้าไป ก็ดูได้เหมือนกัน เพราะว่าวันจะรันเป็นไฟล์หนังเลย มันจะสะดวกกว่ารวมกันนะ (ทีเอส.vobจะดูดีกว่า ปกติไม่เอา เอฟเเอลวีดู บางโปรเเกรมเรียกฟอร์เเมตนี้ไม่ขึ้น เนื่องจากขนาดเเละเฟรมเรทของตัวหนังเองก็ด้วย ถึงโปรเเกรมจะมีตะกูล เอฟเเอลวีก็ตาม)

chikuva
11th November 2011, 07:33
เก็บใว้ในแผ่นเดียวกันแล้วเอาใว้ดูในคอมเรียนแผ่นข้อมูลก็ได้ครับ