PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : พอลบ sims 3 (ทุกภาค)ออก แล้วค้นพบว่าเกมส์ ที่เคยเล่นแล้วกระตุก กลับลื่นหัวแตก

mcarther
11th November 2011, 02:10
สาเหตุจาก อยากเล่น La noire เนื้อที่มันเยอะ เลยต้องลบ the sims 3 ที่ได้ลงทุกภาคไว้ แต่คอมพ์เราก็นะ มันนาน 5ปีแล้ว ขนาดปรับ La noire ต่ำสุด ยังกระตุก เดินไม่ค่อยจะได้ ขัดใจมาก เลยลบไว้รอเล่นเมื่อ มีแพชแก้กระตุก แบบGTA หรือ รอได้โอกาส ซื้อคอมพ์ใหม่ เพราะมาสุดทางการอัพเกรดคอมพ์แล้ว
ทีนี้เซ็งๆ ก็เลยกลับไปเล่น The Witcher 2 ซึ่งก่อนหน้านั้น ปรับสูงๆและกลางไม่ได้ ภาพมันกระตุก แต่ด้วยความรักการออกแบบในเกมส์นี้มาก เลยปรับสูงทุกอย่าง แต่ยอมลดขนาดหน้าจอ ให้ต่ำๆ ซึ่งก็พอลื่นแต่ไม่มาก ภาพก็สวยดี เพียงแต่ภาพมันจะไม่ละเอียด ผลปรากฏว่า พอได้เล่นอีกที(หลังลบ sims 3 ไป) อึ้งมาก ลื่นหัวแตกกันเลยทีเดียว เลยลองกลับไปปรับขนาดหน้าจอให้กลับมาปกติที่ควรจะเป็น ผลก็คือ ภาพลื่น สวย คมชัด ยังกะคอมพ์เทพ 555+

แค่นี้แหละมาเล่าสู่กันฟัง เผื่อเป็นประโยชน์กับใครบ้าง อ้อ เราสังเกตว่าคอมพ์เราเร็วขึ้นด้วย นะ

สำหรับ The Sims 3 เราว่าภาคนี้ เป็นอะไรที่น่าเบื่อมาก ทั้งๆที่มีกราฟิคสวยกว่า และโลกเปิดกว้างกว่า 2ภาคแรก แต่กลับสร้างระบบการเล่นให้สนุกสู้ภาคแรก และ ภาค สองไม่ได้
แต่ที่ลงทิ้งไว้กะรอ ภาคเสริม Season เพิ่งรู้นะเนี่ยว่ามันทำให้คอมพ์ช้า

ป.ล.คุยกันขำๆนะ ดึกๆนอนไม่หลับ:o

Yothin35
11th November 2011, 03:08
ผมก็เพิ่งรู้เอาไว้จะลองลบเกมส์ลกๆดูมั่ง

RES_PAUL
11th November 2011, 03:52
เย้ยผมลองมั่งดีกว่าลบ MOH 2010 ออกดีกว่าก่อนลบต้องถอนคีฮ่าๆดองมาหลายเดือนล่ะ = =''

ODiE
11th November 2011, 09:33
ไม่รู้จะลบอะไรดีตอนนี้hd 1 tb เหลือแค่ประมาณ1gb ไม่รู้จะลบอะไรจริงๆืT T

markops
11th November 2011, 12:33
ไดร์ C เหลือเท่าไร ครับ ที่หนืด กระตุกส่วน 1 มาจากไดร์ C เหลือน้อยกว่า 2 Gb

tEquila8
11th November 2011, 13:06
แก้เกมกระตุก รันโปรแกรมช้านะคับ

เราควรมีพื้นที่สำรองได้ของแต่ละไดร์ ไว้สัก 15%-30% (ต่ำกว่านั่นก็ได้แต่อย่าเหลือน้อยไป) และก็ จัดเรียงไฟร์(Defragmenter Disk) กับ ใช้โปรแกรมลบพวกไฟร์ขยะ บ่อยๆ คับ

ปล.ข้อมูลผิดพลาดตรงไหนขออภัยคับ

mcarther
11th November 2011, 19:57
ไดร์ C เหลือเท่าไร ครับ ที่หนืด กระตุกส่วน 1 มาจากไดร์ C เหลือน้อยกว่า 2 Gb

ตอน มี sims 3 เหลือ 52 Gb แต่เราลง ไดร์ d นะ ถ้า ไดร์ C มี68 GB ได้

เราควรมีพื้นที่สำรองได้ของแต่ละไดร์ ไว้สัก 15%-30% (ต่ำกว่านั่นก็ได้แต่อย่าเหลือน้อยไป) และก็ จัดเรียงไฟร์(Defragmenter Disk) กับ ใช้โปรแกรมลบพวกไฟร์ขยะ บ่อยๆ คับ

เราทำเป็นกิจวัตรเลยอ่ะ defrage เนี่ย เหอๆ