PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สาวก Slipknot ครับ! (มาเลยๆ) รายงานตัวเลย

montreepot
5th July 2011, 02:09
สำหรับ คนที่อยากฟังเพลงนะครับ ผมกำลังอัพโหลด ทุกอัลบัม ให้อยู่ครับ
(ตอนนี้อัพเสร็จแล้ว ไปที่ Blog ของผมเลยครับ ครบทุกอัลบัม)

ส่วนคอนเสริต อยากดูเพลงอะไร ผมจะหาจาก Youtube มาอัพลงให้ ขอมาแล้วกันครับผม

ผมฟังมา 6 - 7 ปีแล้วครับผม ก็ไม่รู้จะเรียกแฟนพันธุ์แท้หรือป่าว แต่ พอรู้ประวัติมาบ้างครับผม

Slipknot นั้น ไม่ใช่ เป็นเพลง คล้ายๆ แรพ เอามาผสมกับ metal

เขาเรียกว่า Null metal (ใช่ปล่าวไม่รู้ 55) แต่ถ้าบอกว่าเป็น metal ก็แล้วแต่มุมมอง(ตัวผมว่ามัน เมทัลนะ เพราะดนตรีหนัก)

บางคนเขาก็บอก Slipknot ไม่ใช่ metal อันนี้ไม่รู้จริงๆ อืม!

รายงานตัวกันด้วยสำหรับสาวก Slipknot

ผมชื่อ พ๊อต ครับ

อายุ 19 ปี

ชอบเพลง แทบทุกเพลง ร้องได้เกือบหมด

สมาชิกในวงที่ชอบ ก็ Corey Taylor
อีเมลก็ montreepot@admin.in.th

แอดมาคุยกันได้นะครับ

Rukawa
5th July 2011, 03:10
ชอบ Slipknot ตรงที่มันมีความมันส์แบบที่ไม่ใช้แบบแหกปากทั้งเพลงอะครับ มันผสมความมันส์ผสมกับความน่าฟังอย่างลงตัว แบบเพลง Psychosocial , Before I Forget

ปล. อยากได้หน้ากามันมาใส่ มีที่ไหนขายมั้ง555

montreepot
5th July 2011, 16:44
เงียบ!

ไำม่มีเลยหรอ ?

maskofice
5th July 2011, 21:56
Nu-Metal แค่อัลบั้มแรกนิครับ ปัจจุบันเป็น Metalcore,Alternetive Metal โดยประมาณนี้แหละครับ

แต่ยืนยันครับว่า SLK อยู่เป็นเมทัลแน่นอนครับ

ผมเองอยากดูนะ คอนเสิร์ต Rock am Ring 2009,Rock in Rio ที่บ้านมีแค่แผ่นเดียว คอนเสิร์ต Download 2009

Gu_Rock
5th July 2011, 22:43
ผมก็แฟน slip not ฟังทุกเพลง ฝากเนื้อฝากตัวด้วยน่ะครับ

montreepot
5th July 2011, 23:51
Nu-Metal แค่อัลบั้มแรกนิครับ ปัจจุบันเป็น Metalcore,Alternetive Metal โดยประมาณนี้แหละครับ

แต่ยืนยันครับว่า SLK อยู่เป็นเมทัลแน่นอนครับ

ผมเองอยากดูนะ คอนเสิร์ต Rock am Ring 2009,Rock in Rio ที่บ้านมีแค่แผ่นเดียว คอนเสิร์ต Download 2009
อัลบัมแรก?

เป็นแนว อินดี้ไม่ใช้หรอครับ!

เอะ หรือ จำผิด เพราะ เปิดฟังทีไรก็ยังไงไม่รู้

petchza2000
6th July 2011, 00:25
ตอนนี้ สลิปน๊อตได้ ข่าวมือเบสใหม่แล้ว เก็บตัวซ้อมๆ+แกะลายคนเก่ามาแล้ว ท่าทางจะโหดน่าดู

[G]ro[G]e
6th July 2011, 06:30
มารายงานตัว ครับ ส่วนตัวชอบ Slipknot มาก คลั่งเลยก็ว่าได้ หึหึ

Maggots
6th July 2011, 11:15
Slipknot เป็นวงดนตรีที่เล่นแนว Nu Metal ครับ เป็นแนวดนตรีที่มีจังหวะหนักๆมันส์ๆ
และก็มีการผสม Rap เข้าไปด้วย ในอัลบั้มต่อๆมาก็มีการผสมกับแนว Trash Metal เข้าไปด้วย

ปล.ผมก็แฟน Slipknot มารายงานตัวครับ User เก่าผมชื่อ sigabblackcat จะวนเวียนอยู่ในบอร์ด music นี่แหละครับ :)

montreepot
6th July 2011, 11:49
ตอนนี้ สลิปน๊อตได้ ข่าวมือเบสใหม่แล้ว เก็บตัวซ้อมๆ+แกะลายคนเก่ามาแล้ว ท่าทางจะโหดน่าดู

เป็นคนเก่า นั้นล่ะครับ ที่โดนถอดไป

-*- จำชื่อไม่ได้เหมือนกัน

เดี๋ยวจะหามาแปะไว้ให้ครับ!

Maggots
6th July 2011, 12:13
นี่ครับโฉมหน้า Donie Steele
http://4.bp.blogspot.com/-uo7ozRFCjBA/TbVNQlHLg3I/AAAAAAAAAF8/-9_AKSfifOM/s1600/donnie_steele_slipknot.jpg

ปัจจุบัณ ตอนนี้พี่แกเล่นเป็น Back Up อยู่หลังม่านในการทัวร์ Concert ทั่วยุโรปของ Slipknot ครับ
แต่ก็ยังเอาเบส ชุด และหน้ากาก ของ paul เอาไปตั้งบนเวทีตอนแสดงสดด้วย

R.I.P Paul Gray

-BLOODLESS-
6th July 2011, 13:10
มารายงานตัวด้วยคนครับ

เมื่อไรอัลบั้มที่5จะออกมาครับเนี่ย

รอฟังใจจะขาด TT

Maggots
6th July 2011, 13:15
มารายงานตัวด้วยคนครับ

เมื่อไรอัลบั้มที่5จะออกมาครับเนี่ย

รอฟังใจจะขาด TT

ตอนนี้กำลังทัวร์ยุโรปอยู่ครับ แต่ก่อนหน้าที่จะออกทัวร์ Corey ออกมาบอกว่าเรื่องการออกอัลบั้มใหม่
หรือการยุบวงนั้น จะออกมาให้คำตอบหลังจากทัวร์เสร็จครับ ว่าเสียงตอบรับจากแฟนๆจะเป็นยังไง

maskofice
6th July 2011, 22:15
อัลบัมแรก?

เป็นแนว อินดี้ไม่ใช้หรอครับ!

เอะ หรือ จำผิด เพราะ เปิดฟังทีไรก็ยังไงไม่รู้

อินดี้ยังไง งง เหอๆ

panseeme
6th July 2011, 22:48
อัลบั้มแรกๆนี่ ตัวแรงเลยไม่ใช่หรอครับ มันจะอินดี้ได้ไงหว่าา

sentinel12
6th July 2011, 23:04
ผมชื่อพอร์ช

ตอนนี้ จะ 19 แล้ว

เพลงของ Slipknot ที่ฟังเพลงแรก คือ Surfacing เพราะไปติดใจเสียงกีตาร์ ที่ขึ้นตอนต้น

ปล.สาวก jim root ของ ฮาเรรูย่า 1 จอก

N'Silence
6th July 2011, 23:27
ที่อินดี้คงหมายถึง Stone sour ละมั้ง

montreepot
7th July 2011, 03:30
http://4.bp.blogspot.com/-uo7ozRFCjBA/TbVNQlHLg3I/AAAAAAAAAF8/-9_AKSfifOM/s1600/donnie_steele_slipknot.jpg

ปัจจุบัณ ตอนนี้พี่แกเล่นเป็น Back Up อยู่หลังม่านในการทัวร์ Concert ทั่วยุโรปของ Slipknot ครับ
แต่ก็ยังเอาเบส ชุด และหน้ากาก ของ paul เอาไปตั้งบนเวทีตอนแสดงสดด้วย

อ่าขอบคุณมากครับ ได้ข้อมูลเพิ่มแล้ว

อัลบั้มแรกๆนี่ ตัวแรงเลยไม่ใช่หรอครับ มันจะอินดี้ได้ไงหว่าา

ก็คือ ลองโหลดไปฟังดูซิครับ(จากบล็อคของผม)

ผมฟังไปไม่ถึง 2-3 เพลง ผมก็ไม่ฟังเลย แนวเพลงยังไงไม่รู้อะครับ

heehapooh
7th July 2011, 18:21
เป็นวงเมทัลวงแรกที่เริ่มฟังครับ 555

kwin
7th July 2011, 18:43
เป็นวงดนตรีสากลแรกที่รู้จักเลย แต่ตอนนั้นยังไม่เคยฟัง

panseeme
7th July 2011, 19:27
Mate Feed Kill Repeat อัลบั้มแรกนี่ก็เป็นMetalแล้วครับ -*-

Maggots
7th July 2011, 19:47
อัลบั้มแรกอินดี้หลอครับ.........ใช่หลอครับ
อัลบั้มแรกนี่เขาเรียกว่าแบบต้นตำหรับเลยนะครับ ทั้งความแรง ความหนักหน่วงของดนตรี

ส่วนอัลบั้ม Mate Feed Kill Repeat มันเป็นเหมือนกับอัลบั้มเพลง Demo เสียมากกว่า
ยกตัวอย่างเช่นเพลง Killer Are Quiet มันก็คือเพลง Demo ที่หลังจากนั้นมันก็กลายมาเป็นเพลง Iowa ในอัลบั้ม
ที่บอกกันว่าเพลงอินดี้คงหมายถึงเพลง Do Nothing Bitchslap ทีมีทำนองคล้ายๆกับแนวอินดี้ แต่โดยรวมมันก็คือแนว Nu Metal แบบต้นตำหรับเลยล่ะครับ
ถ้าจะให้นับแบบเป็นทางการจริงๆอัลบั้มแรกคืออัลบั้ม Slipknot ซึ่งวางขายในปี99 แต่อัลบั้ม Mate Feed Kill Repeat. นั้นจะเป็น Promos/Demos
หลักฐานตามนี้ครับ http://www.opiumofthepeople.net/ootp/music/disc
หรือเข้าไปที่ลายเซ็นต์ผมก็ได้ครับ

newnapza123
7th July 2011, 20:47
อ่าว คุน พอต
ไม่ได้เจอกันนาน
จำผมได้ ป่าว?
ฮ๋า ๆ

sentinel12
7th July 2011, 21:34
ด้านบนนั้นใครกันเอ่ย

newnapza123
7th July 2011, 23:10
ผม เคย รุ้ จัก
คุน พอต
จขกท. อ่ะ
ผม ชื่อ นิว นะ(หมอนิวไง)
จำ ได้ป่าว -.-

montreepot
8th July 2011, 01:14
ผม เคย รุ้ จัก
คุน พอต
จขกท. อ่ะ
ผม ชื่อ นิว นะ(หมอนิวไง)
จำ ได้ป่าว -.-

อ๋อ จำได้ 555

เซิฟเปิดแล้วนะ จะกลับมาเล่นก็ดี อิอิ

อัลบั้มแรกอินดี้หลอครับ.........ใช่หลอครับ
อัลบั้มแรกนี่เขาเรียกว่าแบบต้นตำหรับเลยนะครับ ทั้งความแรง ความหนักหน่วงของดนตรี

ส่วนอัลบั้ม Mate Feed Kill Repeat มันเป็นเหมือนกับอัลบั้มเพลง Demo เสียมากกว่า
ยกตัวอย่างเช่นเพลง Killer Are Quiet มันก็คือเพลง Demo ที่หลังจากนั้นมันก็กลายมาเป็นเพลง Iowa ในอัลบั้ม
ที่บอกกันว่าเพลงอินดี้คงหมายถึงเพลง Do Nothing Bitchslap ทีมีทำนองคล้ายๆกับแนวอินดี้ แต่โดยรวมมันก็คือแนว Nu Metal แบบต้นตำหรับเลยล่ะครับ
ถ้าจะให้นับแบบเป็นทางการจริงๆอัลบั้มแรกคืออัลบั้ม Slipknot ซึ่งวางขายในปี99 แต่อัลบั้ม Mate Feed Kill Repeat. นั้นจะเป็น Promos/Demos
หลักฐานตามนี้ครับ http://www.opiumofthepeople.net/ootp/music/disc
หรือเข้าไปที่ลายเซ็นต์ผมก็ได้ครับ

เอ่อ ผมอาจจะได้รับข้อมูล มาแบบ ผิดๆก็ได้ คือ อัลบัล Mate Feed kill Repeat ผมไม่ค่อยฟัง (ถึงจะมี) เพราะไม่ใช่ Corey ร้อง 555

ก็คือ ผมเป็นนักดนตรีไง แสดงว่าเจอคนเหลามาแล้วละ(ไม่รู้จริง) ยังไงก็ขอบคุณสำหรับ ข้อมูลนะครับ!

montreepot
9th July 2011, 16:35
ขอดันนะ

กระทู้ตก T_T

sentinel12
9th July 2011, 18:27
จำผิดคนแล้วมั้งครับ 555

newnapza123
9th July 2011, 20:51
555 คนเดวกัน จิงๆ ด้วยสิ
อยากกลับไปเล่นอยุ่ ไม่ได้เล่นนานเลย
คิดถึง นะ 55
ไม่รุ้ว่ามันเซิฟไหนอ่ะดิ-*-

montreepot
9th July 2011, 23:31
555 คนเดวกัน จิงๆ ด้วยสิ
อยากกลับไปเล่นอยุ่ ไม่ได้เล่นนานเลย
คิดถึง นะ 55
ไม่รุ้ว่ามันเซิฟไหนอ่ะดิ-*-

เดี๋ยวเสร็จเดี๋ยวบอกในนี้ละ

กำลังทำอยู่จ๊ะ!

newnapza123
10th July 2011, 11:22
สู้ ๆ นะ
มีผม คนนึง ละ ที่เปนกำลัง ใจ ให้><!
ว๊า กกกกกกก 55

jirapot
11th July 2011, 00:47
ผม ชื่อ โจ้ครับ
อายุ 13 จะ14 เดือนหน้า
ชอบ Pual ครับ เพราะผมเล่นเบสอยู่
ส่วนเพลง ฟังได้หมดครับ

montreepot
11th July 2011, 14:36
เพิ่ม เรตติ่งให้กับ กระทู้ก็ดีนะ+

nexcellene
12th July 2011, 12:08

ทำไมอะครับถึงทำแบบนั้น

montreepot
12th July 2011, 15:17
เรปบนนะ

เป็นการไว้อาลัยให้กับ Paul Gray ไงครับผม

maskofice
12th July 2011, 23:29
คอนเสิร์ต ตัวใหม่มาแล้วนะ ที่เล่นที่อังกฤษอ่ะ

หาเอาในยูนูปเองละกัน ลืมชื่อละ

papangkron
13th July 2011, 01:21
ผม มอส คับ
ชอบฟัง Slipknot ก็เกือบทุกเพลงแต่ที่ชอบสุดก็ Duality กับ Vendetta
สมาชิกที่ชอบก็ Joey Jordison
ฝากตัวด้วยคับ

saran2540
19th September 2011, 13:13
ทำไมอะครับถึงทำแบบนั้น

มือเบสคนเก่า Paul Dedrick Gray ป่วยเป็นมะเร็งเสียชีวิตเมื่อตุลาคมปีที่แล้วครับ

http://www.youtube.com/watch?v=X_niQxntSw4&feature=player_detailpage
โดยวิดิโอนี้คือการสัมพาษของสมาชิกวง Slipknot เกี่ยวกับการตายของพอล โดยถอดหน้ากากออกสื่อมวลชนเป็นครั้งแรก

ที่คอร์นเสิร์ตทัวร์ยุโรป ก็จะนำชุดและหน้ากากของเขามาตั้งไว้ด้วย และยังมีแฟนเพลงบอกว่า "เห็นวิญญาณของเขากำลังเล่นเบสบนเวที" สมาชิกในวงรู้ข่าวนี้ไม่ได้พูดอะไร และยิ้มเหมือนว่าเขารู้อยู่แล้ว

vagabond
19th September 2011, 19:44
จำได้ว่าเห็นโปสเตอร์วงนี้เยอะมากเห็นครั้งแรกตอนอยู่ ป.4 ถึงกับอุทานว่า โ้อ้ว ชิท วงเี.ี้.ยไรเนี้ย (สมัยเด็กๆไม่รู้จักเมธัล 555+) ตอนนี้อยู่ปี 3 ป.ตรี ก็ยังฟังอยู่
เออเกือบลืมกับ Eminem(8ไมล์) โปสเตอร์ติดเยอะมาก

ไหนๆก็พูดเรื่องของ Paul แล้วก็ดูความรักเพื่อนในวง ของ Corey กันบ้างวงนี้รักกันจริงๆ

http://www.youtube.com/watch?v=TaJBbDXv5L8

แฟน Nu Metal อย่ารักแต่ Slipnot นะ เดียว Limp bizkit จะน้อยใจ :o

cancerzz
20th September 2011, 00:15
ผมว่าวงนี้เก่งนะ แต่ผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ ห้าๆ ชอบแค่บางเพลงในอัลบั้มแรกน่ะ

ส่วนเรื่องแนวเพลง มันจำกัดความยากจริงๆครับวงนี้ อย่างเช่น NuMetal ก็ไม่น่าใช่เพราะเล่นหนักและโหดเกินไป และบางอย่างก็ยังไม่ใช่นูแท้ๆ จะเรียกว่าเดธก็ไม่ใช่ เพราะในแง่ดนตรีมันยังไม่หม่นพอ จะเฮฟวี่นี่ยิ่งไม่ใช่เลย มีแค่กลื่นอายเป้นบางเพลง

หลายๆฝ่ายจำกัดความวงนี้ว่าเป็น Alternative Metal แต่ผมว่า มันก็ยังหนักไปสำหรับแนวนี้ ห้าๆ ช่างมันเหอะ ไปฟังเพลงดีกว่า

jirapot
20th September 2011, 15:43
ผมโจ้นะครับ เป็นแฟนเพลงวง slipknot อีก 1 ครับ แต่ฟังไม่นานมากหรอกครับ ไม่กีเดือนเอง

คนในวงที่ชอบก็ Paul Gray ครับ(พอดีในวงเล่นเบสและผมชอบการเดินเบสเค้ามาก มันโครยากเลย - - แกะแทบตาย)

jamchang
23rd September 2011, 18:28
เคยเห็น Donie Steele ยืนอยู่ข้างหลัง ว่าละทำไมPaul Gray ยังอยู่

rhythm1960
24th September 2011, 02:06
รายงานตัวเหมือนกันครับบบ ชอบ jim root แต่เราเล่นเบส 55

inmyhate01
24th September 2011, 02:23
รายงานตัวเหมือนกันครับบบ ชอบ jim root แต่เราเล่นเบส 55

คนอะไรก้อไม่รู้เอา Fender ทรง Tele มาทำเป็นเสปค EMG ไม่เข้ากับคาเรคเตอร์ของกีต้าร์เลย

allzeninezsa
24th September 2011, 04:45
Slipknot เป็นวง เมทัล วงแรกที่ผมฟัง แต่สุดท้ายผมก็ไม่ได้ชอบ Nu Metal ผมชอบ แนวหนักแหกปากอย่าง Deathcore มากกว่า แต่ยังไง วงที่ผมฟังวงแรกของแนวเมทัล ก็คือ วง Slipknot หน้ากากปีศาจ นี้๊ล๊ะ ^^~