PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปํญหาเกี่ยวกับ PS3 คับ ขอให้ช่วยตอบด่วนนะคับ

mosounyoyo
11th November 2011, 16:26
ปัญหาคือผมลงเกม Jailbreak เกมinfamous festival of blood มันบอกให้ผมอัพเครื่องเป็น V.3.60 ของผมเป็น V.3.55

คำถามคือ
1.ถ้าผมอัพแล้วมันจะเล่นแผ่นก็อบได้ไหมครับ
2.แล้ววิธีอัพทำไงคับไม่แน่ใจ

(นอกเรื่องคับ) ผมยังไม่ได้สมัคร PS ID ทำยังไงครับ

ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

:clap:clap:clap:clap:clap:clap:clap:clap

rugman
11th November 2011, 16:51
Up ก็เล่นไม่ได้ครับ เพราะ jailbrake จะเล่นได้เฉพาะ fw 3.41 กับ 3.55 เท่านั้นครับ ถ้าเกมต้องการ fw สูงกว่า ต้องหา Eboot fix patch ของเกมนั้นมาลงครับ ถ้าเป็นเกมของ psn ก็จะมี crack ให้ลงครับ

mtzzone01
11th November 2011, 16:53
ถ้า upแล้ว จะเล่น jb ไม่ได้แล้วน่ะครับ ต้องเล่นแท้ไปตลอด ! ถ้าจะ up เล่นแท้ ก็ format hdd แล้วก็ ต่อ internet ! แล้วก็ update เครื่อง แค่นี้ก็เรียบร้อยครับ

mosounyoyo
11th November 2011, 17:19
ถ้า upแล้ว จะเล่น jb ไม่ได้แล้วน่ะครับ ต้องเล่นแท้ไปตลอด ! ถ้าจะ up เล่นแท้ ก็ format hdd แล้วก็ ต่อ internet ! แล้วก็ update เครื่อง แค่นี้ก็เรียบร้อยครับ

Up ก็เล่นไม่ได้ครับ เพราะ jailbrake จะเล่นได้เฉพาะ fw 3.41 กับ 3.55 เท่านั้นครับ ถ้าเกมต้องการ fw สูงกว่า ต้องหา Eboot fix patch ของเกมนั้นมาลงครับ ถ้าเป็นเกมของ psn ก็จะมี crack ให้ลงครับ

ขอบคุณทุกคนครับ น่าเสียด่ายจัง
แต่ถ้ายกไปร้านได้ไหมคับ

rugman
12th November 2011, 00:02
ต้องใจเย็นๆ ครับรอแก้ eboot fix ออกมาก่อนครับ ลองปรึกษาร้านประจําดูครับเผื่อจะมตัวแก้ออกมาแล้ว