PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เหตุผลของ คนที่ไม่ค่อย อยากซื้อ เเผ่นเเท้

wriy9oN
11th November 2011, 17:56
มาเเบ่งปันกันครับว่าทุกคนมีเหตุผลอะไรที่ไม่ค่อยซื้อเเผ่นเเท้เล่นกัน
ส่วนตัวผม ผม internet ช้าผมจึงไม่ซื้อ จะซื้อเเค่เกมที่ ชอบจริงๆเช่น StarCraft II CALL OF DUTY MW3 RAGE
เเต่ก็เล่นได้เเค่ SP เเล้วคุณล่ะมี่เหตุอันใด มาเเบ่งปันกันครับ ( ห้ามดราม่าเด็ดขาด )

I3aSiC
11th November 2011, 18:01
แพง! สั้นๆง่ายๆ

exion1
11th November 2011, 18:01
แถวบ้านผมไม่มีแผ่นแท้เดี๋ยวนี้ผมเลยซื้อแต่ key เอา

superzaa
11th November 2011, 18:03

เหตุผลเดียวกันคับ

tonetone1
11th November 2011, 18:04
ไม่รู้ว่าเกมใหนสนุกเลยไม่กล้าซื้อแท้แต่ถ้าเกมใหนโหลดมาสนุกจะไปซื้อ key แท้มาเล่นครับ(มาเล่นโหมดมัลตินะ)

moamoa2
11th November 2011, 18:07
ขี้เกียจออกไปซื้อครับ

(เงินไม่มีซะมากกว่า)

zerozaza01
11th November 2011, 18:12
แถวบ้านไม่มีขาย + สั่งซื้อช่วงนี้ก้น่าจะได้ช้า

ยังมีอีกหลายๆเหตุผลนะ

gap
11th November 2011, 18:13
แพงครับ ขี้เกียจออกไปซื้อหาร้านซื้อไม่ค่อยได้
(บ้านอยู่ไกลด้วย) :)

superzaa
11th November 2011, 18:19
ขอถามนอกเรื่องหน่อยคับ key แท้นี้ สามารถหาซื้อได้ที่ไหนคับ

boysakoa
11th November 2011, 18:25
คงให้เหตุผลไม่ได้เพราะซื้อ แท้

bigbang06
11th November 2011, 18:30
ไม่ค่อยมีเงินซื้อครับ

ซึ่งผมจะมีเงิน ก็อยากจะแผ่นเกมส์แท้ แต่ครอบครัวผม จะไม่ปลื่มซักเท่าไหร่ *

teeza7894
11th November 2011, 18:31
แพงก็จิง แต่เราได้เล่นเกมอย่างมีความสุขอะ

karnt111
11th November 2011, 18:34
1.ไม่มีเงิน
2.ยังไม่มีบัญชีเงินเป็นของตัวเอง
3.บางที่ของเถื่อนมีคนเล่นออนไลน์เยอะกว่าแท้
4.ไม่แน่ใจต้องโหลดมาลองก่อน
5.มันไม่มีmultiplayer
เหตุผลผมมี่แค่นี้

doraeball20
11th November 2011, 18:37
internet บ้านผม มันมาได้แค่ 3mb จะอัพเป็น 7mb เค้าก็บอกว่าสัญญาณมาไม่ถึงได้มากสุดก็แค่นี้แหละ ถ้าซื้อแผ่นแท้ แล้วก็ต้องเล่นออนไลน์ เซิฟเวอส่วนใหญ่ก็อยู่ต่างประเทศหมด ถ้าเล่นคง ping เยอะ หรือไม่ก็ delay +lag

ถ้าอินเตอร์เน็ตบ้านเราความเร็วเยอะกว่านี้+ค่าอินเตอร์เน็ตถูกลงกว่านี้ผมก็จะซื้อแผ่นแท้มาเล่นครับ

แล้วถ้าเกมแนว rpg ที่มีเนื้อเรื่องเยอะ เช่น dragon age เป็นภาษาไทยก็คงดี เล่นแล้วอินได้สุดๆ

aM00DIEswedee
11th November 2011, 18:39
ตังค์หมดจริง ๆ ครับ จะสอย MW3 เงินไปเพิ่มส่วนต่าง BF3 หม๊ด

AUSTIN
11th November 2011, 18:45
ถ้ามีเกมไหนไม่ถูกใจหรือไม่มี MP หรือเกมไม่ดีไม่มันส์ผมจะไม่ซื้อ

และที่สำคัญคือเงินนั้นผมไม่ได้เอามาซื้อเกมอย่างเดียว เกมไม่ใช่ชีวิตผม ต้องบริหารอย่างอื่นให้เป็น ว่ามันพอกับค่าเกมรึเปล่า ถ้าพอก็ซื้อซะถ้าไม่พอเก็บต่อไป

Jizsy
11th November 2011, 18:48
ชอบของฟรี :)

salerde
11th November 2011, 18:52
ซื้อได้ครับ แต่ครอบครัวไม่สนับสนุน จะสั่งซื้อส่งเป็นกล่องมาก็กลัวคนในบ้านจะมาเห็นซะก่อน จะซื้อผ่านสตีมก็ยุ่งยากฝากให้คนซื้อ ในจังหวัดก็ไม่มีร้านขายเกมส์ เจือกมีแต่ร้านโหลดมา แล้วมาขายต่อ ผมยั่งเกลียดเลย

nontawat02
11th November 2011, 18:54
สั้นๆนะครับ มันแพง..... + ไม่มีตังค์

DkTaP82
11th November 2011, 18:56
หากระบบมัลติไม่สนุก.. ก็ไม่ซื้อ! เรื่องเงินไม่ใช่ปัญหา 600-700 ตดไม่หายเหม็นก็หมดละ!

ปล. อาทิเช่น Battlefield 3 ความสนุกเกินราคาในระบบมัลติ..ครับ

T-TECH
11th November 2011, 18:58
บัญชี สมัยนี้เปิดง่ายมากนะ มีเเค่บัตรประชาชน อย่าบอกนะว่าไม่มี เค้าให้ทำตั้งเเต่ 7 ขวบเเล้วนิ

_MaximiliaN_
11th November 2011, 19:05
สมัยนี้ เว็บขายคีย์บางเว็บสามารถจ่ายผ่านเคาเตอร์เซอร์วิส หรือ ใช้บัตรทรูมันนี่ ในการซื้อคีย์เกมแท้ ได้แล้วครับ [ไม่ได้กล่องเกมนะครับ] ไม่จำเป็นต้องมีบัญชี หรือบัตรเครดิต

ถ้าอยากได้กล่องสั่งที่ Zest ครับ สามารถจ่ายผ่านเคาเตอร์เซอร์วิสได้ครับ

เคาเตอร์เซอร์วิสจ่ายที่ 7-11 นะครับ

เว็บขายคีย์เท่าที่ผมทราบนะครับ

www.digitalkeystore.com
www.topzonekeyonline.com [ตอนนี้เจ้าของเว็บไม่อยู่นะครับ ไปต่างจังหวัดในวันที่ 11-12 พย.]

www.zest.co.th ถ้าอยากได้กล่องก็เว็บนี้ครับ

ปกติแล้ว เดี๋ยวนี้ผมสั่งกับ topzonekey ใช้บัตรทรูมันนี่เอาครับ เติมเงินให้เขา แล้วบอกเอา รอ 3 นาทีได้คีย์เกมมาล่ะ

HearTLockER
11th November 2011, 19:45
อยากซื้อผ่านสตีมมาก พวกเกมถูกๆอะ (พวกเกมดังๆเเพงเกิน) เเต่ว่าไม่มีเลขบัญชี ทำอะไรพวกนี้ไม่เป็นด้วย

killkinglion
11th November 2011, 19:48
ซื้อแท้เฉพาะเกมที่เจาะจงออนไลน์ครับ

แต่ปกติจะไม่ซื้อแผ่นแท้เพราะ .... มีให้โหลดมีแผ่นปลอมถูกกว่า แต่ขออภัยที่ไม่มีนํ้าใจ เพราะผมขอเอาตัวรอดก่อนครับ อิอิ
(สั้นๆง่ายๆ คือ มีเงินแต่ไม่ใช้ อิอิ)

berrygo60
11th November 2011, 19:51
ไม่เคยคิดจะซื้อ เลย

มาเจอ BF3 ถึงกับไม่ไหว

ต้องเอามาในครอบครองให้ได้

teennine123
11th November 2011, 19:54
-เงินมีแต่ ปัจจัยอยากได้ VGA กับ CPU มากกว่าเลยต้องเก็บเงิน

-ผู้ปกครอง ไม่เห็นด้วยกับการซื้อเลยไม่อนุญาต ให้ซื้อเพราะเห็นว่า มันฟุ่มเฟือยเกินไป

ace_killer21
11th November 2011, 19:57
-เงินมีแต่ ปัจจัยอยากได้ VGA กับ CPU มมากกว่าเลยต้องเก็บเงิน

-ผู้ปกครอง ไม่เห็นด้วยกับการซื้อเลยไม่อนุญาต ให้ซื้อเพราะเห็นว่า มันฟุ่มเฟือยเกินไป

เหตุผลอันเดียวกันเลยครับ

jackylucky
11th November 2011, 19:59
ถ้าอยากได้กล่องสั่งที่ Zest ครับ สามารถจ่ายผ่านเคาเตอร์เซอร์วิสได้ครับ

เคาเตอร์เซอร์วิสจ่ายที่ 7-11 นะครับ

เว็บขายคีย์เท่าที่ผมทราบนะครับ

www.topzonekeyonline.com [ตอนนี้เจ้าของเว็บไม่อยู่นะครับ ไปต่างจังหวัดในวันที่ 11-12 พย.]

www.zest.co.th ถ้าอยากได้กล่องก็เว็บนี้ครับ

ปกติแล้ว เดี๋ยวนี้ผมสั่งกับ topzonekey ใช้บัตรทรูมันนี่เอาครับ เติมเงินให้เขา แล้วบอกเอา รอ 3 นาทีได้คีย์เกมมาล่ะ[/QUOTE]

zest ซื้อคีย์อย่างเดียวก็ได้ไหมครับ เห็นมีแบบรับคีย์ที่หน้า my order

สำหรับผมเพราะครอบครัว ทางบ้านไม่สนับสนุน แต่ผมก็ไม่ได้เล่นจนเสียเรียนนะ แต่ก็กลัว

อีกอย่างคือบางเกมส์ โหลดเอากับซื้อมันไม่ต่างกัน (ยกเว้นที่มี mp)

แต่ผมจะซื้อ assassin's creed revelations เกมส์แรกเนี่ยแหละครับ :clap

nokung
11th November 2011, 20:08
ไม่มีงบประมาณ

11th November 2011, 20:17

ปกติแล้ว เดี๋ยวนี้ผมสั่งกับ topzonekey ใช้บัตรทรูมันนี่เอาครับ เติมเงินให้เขา แล้วบอกเอา รอ 3 นาทีได้คีย์เกมมาล่ะ

zest ซื้อคีย์อย่างเดียวก็ได้ไหมครับ เห็นมีแบบรับคีย์ที่หน้า my order

สำหรับผมเพราะครอบครัว ทางบ้านไม่สนับสนุน แต่ผมก็ไม่ได้เล่นจนเสียเรียนนะ แต่ก็กลัว

อีกอย่างคือบางเกมส์ โหลดเอากับซื้อมันไม่ต่างกัน (ยกเว้นที่มี mp)

แต่ผมจะซื้อ assassin's creed revelations เกมส์แรกเนี่ยแหละครับ :clap

ถ้า Zest รู้สึกจะได้เป็นกล่องอย่างเดียวนะครับ

รับคีย์ที่หน้า My Order คือ รับคีย์ก่อน แล้วส่งกล่องมาทีหลังครับ

แต่ถ้ากลัวมีหลักฐานเป็นกล่อง ซื้อแต่คีย์ดีกว่าครับ ตามเว็บขายคีย์อ่ะครับ

ซื้อแต่คีย์ถูกกว่าด้วยนะ แล้วแต่เกม ส่วนใหญ่ก็หลายร้อยอยู่นะ

wriy9oN
11th November 2011, 20:35
ผมก็โหลดเล่นก่อนถ้าติดใจก็ซื้อ เเต่ CALL OF DUTY MW3ผม สั่งซื้อจาก Zest เเต่เกิดปัญหานํ้าท่วม เลยโหลด พี่ GIGKOK มาก่อน
เพราะเกิดนํ้าท่วม เลยไม่ได้ใช้เงินกู้ กยศ เดือนตุลาคม เลยเอามาทุ้มทุนให้กับ MW3
เเต่ผมเป็นคนนึงล่ะที่ไม่ชอบโดนดูถูกว่าเล่นเกมเถื่อน ซึ่งเหตุผลหลายๆคน พ่อเเม่ไม่อำนวย ยังอยู่ในวัยเรียน งบไม่พอ ก็ถุกของทุกคน

เเละผม ไม่ค่อยมีโอกาศเล่น MULTI เพราะเน็ตกาก เงินไม่ค่อยมี เพราะฉะนั้น รอมี่งานทำอัพเน็ตเเรงๆเเล้ว ทุกคนมาเจอกันใน CALL OF DUTY MW3 MULTIPLAYER นะครับ (อีกนานๆๆ)

Cedric-[Th]
11th November 2011, 20:47
เหตุผลที่ไม่ชอบซื้อเพราะแพงครับกลัว Multiplayer ไม่มันส์

ที่บ้านผมมีแท้ก็

BF2,
BF3,
C&C General + Zero Hour,
C&C Thiberiumwar+Kane,
Lord of the ring the battle for middle earth,
Red Alert 3,
Stroung hold 2

ปล.ที่เล่นบ้าๆมีอยู่ 4 ตัว มี Lord , BF2 , Bf3 , C&C general zero

salerde
11th November 2011, 20:51
ใช้บัตรทรูมันนี่ก็ซื้อได้หรอครับ อยากได้มานานแล้ว รบกวนมีลิ้งอีกป่าวครับ ขอบคุณครับ

milec90s
11th November 2011, 21:09
ถ้าชอบจริงๆก็คงซื้อละครับ ยิ่งระบบมัลติเพเยอร์หรือ co-op น่าสนก็เก็บเงินเอาครับ มีค่อยไปซื้อ

tomzamio005
11th November 2011, 21:13
ตามนี้นะ:)

cablenumber1
11th November 2011, 21:40
แพง ครับ ถ้าขายสัก 299 บาท ก็อุดหนุน เพราะส่วนตัวชอบเล่นแค่โหมดเนื้อเรื่อง โหมดอื่นไม่สน เพราะไม่ได้อารมณ์+ลูกเล่น

SoNy009
11th November 2011, 22:19
1.ราคาแพง
2.ขี้เกียจออกไปข้างนอกไกลๆเพื่อไปซื้อแผ่นเกม
3.คิดว่าเงินที่มี สามารถนำไปใช้ประโยชน์ได้มากกว่าการซื้อเกม
4.เกมสามารถโหลดเอาได้จึงสะดวกและง่าย ไม่เสียเงินหลายต่อ
5.ยังมีภาระการใช้เงินที่มาก
6.ยังหาเงินเป็นหมื่นๆด้วยตัวเองยังไม่ได้
7.โหลดเกมแล้วรู้สึกสนุกดี เพลินๆลุ้นๆอยากให้โหลดเสร็จไวๆ

_Lucifer-
11th November 2011, 22:22
เพราะมีแต่ข้ออ้าง

duchyzaza
11th November 2011, 22:23
เเกมส์บาง เกมส์ อยากได้เล่น เเต่สเปคมันโหด เกินไป ~!!!!

gsuhplyf
11th November 2011, 22:24
แพงคือส่วนหนึ่งยอมรับจริงๆ แต่ผมสมตังค์ได้ครับ เพราะชีวิตใช้ไปกับสิ่งไร้สาระมากกว่าซะอีก
แต่ผมก็ไม่ค่อยได้เล่นเกมส์จริงๆจังๆหรอก

อีกอย่างก็อย่างว่าครับ ดูลายเซ็นต์ผม

lgorakoj
11th November 2011, 22:26
ไม่ซื้อแผ่นแท้

แต่ซื้อคีย์แท้นะ 5555

Manman02
11th November 2011, 22:27
เหตุผลเดียวที่ผมไม่อยากซื้อแผ่นแท้ คือเกมนั้นไม่น่าสนใจสำหรับผม แค่นั้นครับ

boomman
11th November 2011, 22:32
ไม่แพงนะ(ถ้ารู้จักเก็บเงิน)
จะโอนเงินก็แค่ไปเปิดบัญชี ยัดเงินลงไป (ถ้าไม่มีบัญชีก็ทรูมันนี่ +50 บาทกว่าๆ)
แค่มีเงินก็โอนไป รอรับ ไม่เห็นจะต้องออกไปข้างนอกไรเลย (เว้นเสียแต่ออกไปเอาเงินเข้าบัญชี)
เกมส์ไหนสนุก มัลติพอได้ กระแสพอดี ก็พอจัดหน่อย
เกมส์ไหนเน้นเล่นคนเดียว ไม่มีมัลติก็ไม่อยากจะซื้อ(เว้นสะว่าคุณคลั่งจัด)

sattawat1979
11th November 2011, 22:32
1.ราคาแพง
2.ขี้เกียจออกไปข้างนอกไกลๆเพื่อไปซื้อแผ่นเกม
3.คิดว่าเงินที่มี สามารถนำไปใช้ประโยชน์ได้มากกว่าการซื้อเกม
4.เกมสามารถโหลดเอาได้จึงสะดวกและง่าย ไม่เสียเงินหลายต่อ
5.ยังมีภาระการใช้เงินที่มาก
6.ยังหาเงินเป็นหมื่นๆด้วยตัวเองยังไม่ได้
7.โหลดเกมแล้วรู้สึกสนุกดี เพลินๆลุ้นๆอยากให้โหลดเสร็จไวๆ

+1 ตามนี้ครับ ตรงกับผมหมด ยกเว้นข้อ 6. เพราะตอนนี้ผมทำงานหาเงินได้แล้ว แต่ก็มีภาระผ่อนบ้าน ผ่อนรถ มากเช่นกัน ^ ^''

ตอนนี้ผมกำลังปรารถความเพียรในการโหลด Uncharted 3 อยู่ครับ มีทั้งหมด 45 GB :eek: คงกินเวลาเป็นอาทิตย์อ่ะครับ กว่าจะหมด

แต่ไม่เป็นไร ผมรอได้ :) คิดว่ายังไงค่าไฟในการโหลดเกมส์ก็คงไม่แพงเท่าราคาแผ่นแท้

ปล. คติพจน์ของผมคือ ''อะไรฟรีได้ฟรี แต่ถ้าจำเป็นต้องเสียเงินจริงๆก็คงต้องยอม''

DotZero00
11th November 2011, 22:43
ช่วงนี้ผมไม่ได้ซื้อแท้เพราะ...แผ่นไม่มาซะที น้ำท่วม
ปกติ เกมส์ไหนมีแท้ ผมซื้อมาหมด ไม่ชอบหาข้ออ้าง ยกเว้นหาซื้อไม่ได้

11th November 2011, 22:44
ใช้บัตรทรูมันนี่ก็ซื้อได้หรอครับ อยากได้มานานแล้ว รบกวนมีลิ้งอีกป่าวครับ ขอบคุณครับ

เท่าที่เคยซื้อโดยใช้บัตรทรูมันนี่ ผมซื้อจากเว็บนี้ เว็บเดียวอ่ะครับ

http://www.topzonekeyonline.com/

ถ้าสนใจก็รอก่อนนะครับ เพราะตอนนี้เจ้าของเว็บไม่อยู่ คาดว่า จะเปิดในวันอาทิตย์นี้ครับ

ถ้ามีปัญหาสงสัยก็รอสอบถามเจ้าของเว็บได้ครับ เขาเฝ้าทั้งวันเลย

lottoree
11th November 2011, 22:48
สำหรับผม ผมชอบซื้อแผ่นซีรีย์ที่ชอบอ่ะครับ แต่เดี๋ยวนี้มันเล่นแข่งกันออกเลยเก็บเงินไม่่ทันเหมือนกัน เช่น BF3 Cod8 เออ แค่นี้ก็หมดงบแล้วผม
ก็2 เกมนี้ใครก็อยากได้แผ่นแท้ไว้เล่นออนไลน์อ่ะครับ ที่เหลือโหลดเอาก็พอ

FreedomBlood
11th November 2011, 22:49
ถ้าคิดว่าแผ่นPCแพงแล้วมาดูแผ่นคอลโซลครับเกมส่วนใหญ่1500 ทั้งนั้น ส่วนน้อยมากๆที่ไม่ถึงพันบาทแผ่นคอลโซลนะแต่PCมีทั้งซื้อkey ซื้อในสตีรม ซึ่งราคาถูกมากครับ
ที่ผมไม่ซื้อแผ่นแท้เพราะเกมๆม่น่าสรใจครับ

fear5786
11th November 2011, 22:57
ซื้อกล่องเก็บไว้ครับ เพราะในอนาคตที่เราไม่เล่นแล้ว อาจจะมีซักวันที่เราอยากกลับมาเล่นใหม่

ผมไม่อยากให้เกมส์ที่ซื้อไว้เป็นเพียง key เลยซื้อกล่อง ถามว่าคุ้มไหม ตอบคือ สู้ซื้อ key ไปเลยดีกว่า

แต่ผมก็ชอบเอากล่องมาเรียงๆกันนะ ซื้อแท้ 2 เกมส์เอง คือ COD:BO,BF3 แต่ 2 เกมส์ก็ราคา 3840 แล้ว :rtfm

สำหรับ COD:BO ผมถือว่าเล่นไปไม่คุ้มค่า พึ่งรีเวลไป 5 รอบ เต็ม 12 (มั้ง) ไม่ค่อยมีเวลา

BF3 ยังมีเวลาให้เล่นอีกเยอะ ถ้าได้เล่นเป็นทีม ไม่ว่ากับเพื่อน หรือ ฝรั่ง มันก็สนุกมาก เมื่อเทียบกับการที่เราต้องไปอยู่อีกฝั่งแล้วเดินคนเดียว มันไม่มีความสนุกเลย

2150.- และ 1690.- ราคาต่างกันไม่มาก แต่ทั้ง 2 เกมส์ก็ให้อะไรกับผมมากเหมือนกัน ทัังนี้ จะจัดแผ่น COD:MF3 ก็เกรงใจบุพการี เพราะพึ่งซื้อ BF3 ไป

จริงๆแล้วผมชอบเล่นด่านเล็กๆแบบ COD:MF แต่ที่ซื้อมาเพราะผมชอบภาพของ BF3 มากกว่า และออกเร็วกว่า ถึงแม้เครื่องผมจะปรับได้แค่ High FPS 35-45 สุดท้ายผมก็ต้องมาปรับเป็น Low เพราะแสงและเงาในเกมส์ มันหลอกตาผมบ่อยครั้ง

ซื้อแท้เฉพาะเกมส์ที่เราคิดว่าถ้าไม่ได้เล่นแล้วจะลงแดง หรือ เศร้าคิดถึงมันเป็นเดือน ไม่ใช่ว่าซื้อทุกเกมส์

ลองถามตัวเองดูว่า ซื้อเพราะเราชอบเกมส์นั้นจริงๆ หรือ ซื้อตามกระแส

ถ้าเรายังไม่รู้ว่าเราชอบจริงๆรึเปล่า การโหลดมาเล่นฟรีๆ ก็ไม่ใช้เรื่องผิดอะไร เพราะนัก cracker ทุกคนก็เขียนทิ้งท้ายเอาไว้ว่า "ถ้าคุณชอบเกมส์ๆนี้ ก็ซื้อส่ะ"

gafiled1
11th November 2011, 22:58
ของผมเเพงนะใช้เเต่เเต่ละเกมคุ้มเกินราคาเเต่ที่จริงคนชือเเท้มาเพือนเล่น sp ก็มีนะเกมมันไม่ได้มี mp ที่น่าสนอยู่หมวดเดียวเด้อ

manU__gig
11th November 2011, 23:07
ไม่อยากจ่ายแพง เล่นspมันกว่า แผ่นแท้เสียง่าย (เพื่อนผมบอกcodmw3ก๊อบ 600 แท้647บาท เพื่มอีกแค่นิดหน่อยก็ไม่ได้)

boycoh
11th November 2011, 23:29
มาเเบ่งปันกันครับว่าทุกคนมีเหตุผลอะไรที่ไม่ค่อยซื้อเเผ่นเเท้เล่นกัน
ส่วนตัวผม ผม internet ช้าผมจึงไม่ซื้อ จะซื้อเเค่เกมที่ ชอบจริงๆเช่น StarCraft II CALL OF DUTY MW3 RAGE
เเต่ก็เล่นได้เเค่ SP เเล้วคุณล่ะมี่เหตุอันใด มาเเบ่งปันกันครับ ( ห้ามดราม่าเด็ดขาด ) << ห้ามมาม่า งั้นผมขอเป็น ยำยำ ไวไว ได้ไหมครับ ^^ ล้อเล่นครับ

ขอตอบเลยละกัน

ข้อ1 ที่ผมไม่ซื้อคือ ผมไม่ชอบเกมนั้น(ก๊อปอาจจะเล่นแต่พอเล่นแล้วไม่ชอบก็ไม่ซื้อแท้เลย)

ข้อ2 ที่ผมไม่ซื้อแผ่นแท้เพราะ เหตุผล เรื่องเงินครับ เงินน้อยก็เลยไม่ซื้อซื้อเฉพาะบางเกมที่ชอบ ตาม ข้อ1

ข้อ3 ไม่รู้จะหาแผ่นแท้ได้จากที่ไหน โดยเฉพาะเเผ่นเก่าๆ เช่น Ps2 หาซื้อไม่ได้เลย ทั้งๆที่อยากได้มาก (จำยอมต้องเล่นแผ่นก๊อปไปก่อน)

ข้อ4 บางเกมมีให้เล่นออนไลน์ แต่เน็ทผมช้าหรือมีปัญหาอะไรสักอย่างทำให้เข้าเกมไม่ได้เลย ไม่อยากเสียเงินซื้อมาเล่น ออฟไลน์ (บางเกมซื้อมาเล่นออฟไลน์ แต่ลง crack เพราะไม่ชอบเข้าเว็ปทุกคร้้งที่จะเล่น บางเกมไม่ยอมให้เซฟในโหมดออฟไลน์)

ส่วนเกมที่ผมมีแผ่นแท้ ก็มี

1.Company of heroes : tal of valor

2.JustCause2

3.BF Badcompany 2

4.Tom Clancy's Rainbow Six Vegas 2

ที่เล่นจริงๆจังๆมีเกมเดียวคือ Company of heroes : tal of valor อันนี้ไม่ได้เล่นโหมดมันติเพล์เยอร์ แต่เล่นโหมด สกินเมพ vs CPU เหตุผล เกมlag เพราะใช้เน็ทหอพัก

ส่วนเกม JustCause2 รู้สึกเบื่อๆ เพราะมีแต่ด่านซ้ำซาก(แต่ภาพสวยมากขอบอกเกมนี้)เลยลบทิ้งไป เกมนี้แระที่ผมเล่น crack เพราะไม่ชอบต่อเน็ทอย่างที่บอกเน็ทมันตัดเลยเซฟยาก

ส่วน BF Badcompany 2 ลองเล่น ออนไลน์กับฝรั่ง แต่ lag อีกแล้วครับพี่น้อง >.< โดนเตะประจำ ทั้งที่ ping 150 ไม่เกิน 300 ห้องพิงต่ำๆ ก็โดนเตะ แถมโดนเตะออกจาก EA อีกตะหากเลย หมดอารมณ์เล่น โหมดมัลติเพล์เยอร์เลย หันมาเล่นโหมด ออฟไลน์ ก็ กร่อยซ่ะงั้น --*

ลบเกมลงใหม่ 2 รอบ (มันบอก คุณเหลือลงได้อีก 3 รอบ อ่าว! ชิหายแระ มีงี้ด้วยเหรอว่ะ สรุปลงได้ 5ครั้ง ซื้อมา 799.- เซ็งเป็ด คุ้มจริงๆเลย ยศยังไม่ขึ้นเลยครับบอกตรงๆ ยศผมได้ขีดหรือสองขีดไม่แน่ใจ เพราะดูจากปืนแล้วไม่มีใหม่เลย อย่างที่บอกโดนเตะออกจากเซิฟ แล้วก็รู้สึกว่า ผมไม่ถนัดเกมนี้ด้วย คือยิงคนไม่ตาย อาจเป็นเน็ทผม lag ก็ได้มั้ง คือผมดวลปืนกับมันสองต่อสอง ผมยิงมันก่อนด้วย แต่มันไม่ตาย แต่เลือดคงลดเหมือนกันเพราะเห็นตัวละครของเขามันกระตุก เวลาโดนยิง ไม่คิดว่าเป็นสูตรโกง แล้วผมไม่ค่อยเห็นข้าศึกด้วย ส่วนมากโดนยิงจากระยะไกล ที่โดนส่วนมากจะเป็นยศเกิน 30-40 คิดดูผมยศ 1-2 จะเล่นกะมันดีไหมนี้ เลยเลิกไป ยอมรับง่ายๆ กุเล่นไม่เป็น --* จบข่าว)

ส่วนเกม Tom Clancy's Rainbow Six Vegas 2 รู้สึกภาพมันไม่ค่อยน่าประทับใจ ความรู้สึกเหมือนเล่น CS บอกตามตรงเกมยิงๆ ผมไม่ถนัดเลย เพิ่งมารู้ตอนลง BF BC2 ส่วน BF3 ก็เลือกเล่นออฟไลน์คนเดียว เหตุผลเดิมๆคือ lag ปัญหานรกแตกว่ามะ--*)

ยังมีอีกเกมนึงที่อยากจะซื้อใน steam คือเกม Magicka คิดว่าซื้อแน่รอได้บัตรเครดิสก่อน เงินเดือนผม 15,000.- แต่รายจ่ายโคตรเยอะเลย เหลือๆพอเก็บเดือนละไม่เกิน 2,000.- ระดับนี้พอเล่น Ps3 แผ่นแท้ได้เลยน่ะ ว่าม่ะ ^^ แต่อย่างที่บอก ตามข้อ2

เหตุผลทำไมคิดจะซื้อเกม Magicka เพราะเล่น ออฟไลน์แล้ว ชอบมากเลย อยากเล่นออนไลน์ (คิดว่าคงไม่ lag มาก ถ้า lag อาจย้ายไปเล่นแถวๆหน้า มช. เพราะ wifi แรง ใช้ฟรี ^^) ไม่แน่อาจซื้อเน็ทแรงๆมาเล่นเลยเฉพาะเกมนี้ กับ COH สองเกม ^^ คิดว่าคงพอสำหรับเหตุผลที่ผมไม่สนับสนุนแผ่นแท้(จริงๆสนับสนุนน่ะ แต่บางเกมไง เฉพาะที่เล่นจริงๆเท่านั้น)

Earth's Bassist
11th November 2011, 23:46
ใช้บัตรทรูมันนี่ก็ซื้อได้หรอครับ อยากได้มานานแล้ว รบกวนมีลิ้งอีกป่าวครับ ขอบคุณครับแนะนำ http://www.digitalkeystore.com/ ครับ เว็บนี้บริการดีมากจริงๆ ลองซื้อซักเกมนึงแล้วคุณจะประทับใจ :)

gun-gun
11th November 2011, 23:49
จนครับไม่มีตังเอาพอเล่นได้พอเปลืองตังครับคนรวยเท่านั้นที่สนับสนุน

bodypan
11th November 2011, 23:50
คนที่จะซื้อแผ่นแท้ผมว่าจะต้องมีคอมแรงๆมีตังแล้วก็เน๊ตดีๆ (เราไม่มีสักอย่างมีแค่NBเนี่ยและกับnet7เมก)

kannilo
11th November 2011, 23:52
เพราะ มี jokergameth ครับ

Aries_Palmme
11th November 2011, 23:55
ผมซื้อแท้เฉพาะเกมส์ที่่ชอบ แบบเนื้อเรื่องดี Single player มันส์+กล่องสวย ประมาณนี้

SaNooKNi
11th November 2011, 23:58
ไม่ซื้อเพราะต้องการอยากลองเกมครับ ถ้าเกมไหนสนุก ก็ซื้อเลยครับ

RoGiMaker
12th November 2011, 00:06
แพง ครับ จบ ไม่มีเงินซื้อ

Gu Pai!
12th November 2011, 07:25
เกมไหนที่ไม่ซื้อก็คงจะเป็นเพราะ คนเล่นน้อย แพงเกิ๊นนน(แต่ถ้าคนจะเก็บบตังยังไงมันก็ซื้อได้ ยังไงที่มาขายในไทยก็ไม่เกิน 2000) MP ไม่มันส์ เซิฟใกล้ๆบ้านไม่มี ไม่ใช่แนวของเรา! I love FPS!

ผมก็ไม่มีบัญชี ก็ยังเก็บตังซื้อเป็นทรูเลย ซื้อเป็น key ถูกกว่ากล่อง 200-300 ร้อย ยิ่งkey ru ยิ่งถูกลงไปอีก

bossjibjib
12th November 2011, 07:30
ผมซื้อแท้เฉพาะเกมที่ชอบ(และส่วนใหญ่เพราะเหตุผลMultiplay)

chevas25
12th November 2011, 07:42
ถ้าหาเงินเองได้ก็จะใช้เงินตัวเองซื้อ
(ทำเงินตอนปิดเทอมถึงจะได้เกมสักแผ่น) :)

ToshirO
12th November 2011, 07:47
แถวบ้านผมไม่มีแผ่นแท้เดี๋ยวนี้ผมเลยซื้อแต่ key เอา
เห็นด้วยอย่างแรงเลยครับ ได้คนละครึ่งทาง เพราะเกมส์เราก็โหลดกันอยู่แล้ว แต่อยากได้ key มา muliplayer มากกว่า
ACR ต้องโดนให้ได้เลยทีเดียว 55+

Onmyway
12th November 2011, 08:01
แถวบ้านผมน่ากลัวครับ ผีเพียบ กำลังสมัคร Zest ครับรอดูเงินด้วย :)

Ezios
12th November 2011, 08:06
เมียไม่ให้ซื้อบอกเปลืองตัง

Gu Pai!
12th November 2011, 08:11
<< ห้ามมาม่า งั้นผมขอเป็น ยำยำ ไวไว ได้ไหมครับ ^^ ล้อเล่นครับ

ขอตอบเลยละกัน

ข้อ1 ที่ผมไม่ซื้อคือ ผมไม่ชอบเกมนั้น(ก๊อปอาจจะเล่นแต่พอเล่นแล้วไม่ชอบก็ไม่ซื้อแท้เลย)

ข้อ2 ที่ผมไม่ซื้อแผ่นแท้เพราะ เหตุผล เรื่องเงินครับ เงินน้อยก็เลยไม่ซื้อซื้อเฉพาะบางเกมที่ชอบ ตาม ข้อ1

ข้อ3 ไม่รู้จะหาแผ่นแท้ได้จากที่ไหน โดยเฉพาะเเผ่นเก่าๆ เช่น Ps2 หาซื้อไม่ได้เลย ทั้งๆที่อยากได้มาก (จำยอมต้องเล่นแผ่นก๊อปไปก่อน)

ข้อ4 บางเกมมีให้เล่นออนไลน์ แต่เน็ทผมช้าหรือมีปัญหาอะไรสักอย่างทำให้เข้าเกมไม่ได้เลย ไม่อยากเสียเงินซื้อมาเล่น ออฟไลน์ (บางเกมซื้อมาเล่นออฟไลน์ แต่ลง crack เพราะไม่ชอบเข้าเว็ปทุกคร้้งที่จะเล่น บางเกมไม่ยอมให้เซฟในโหมดออฟไลน์)

ส่วนเกมที่ผมมีแผ่นแท้ ก็มี

1.Company of heroes : tal of valor

2.JustCause2

3.BF Badcompany 2

4.Tom Clancy's Rainbow Six Vegas 2

ที่เล่นจริงๆจังๆมีเกมเดียวคือ Company of heroes : tal of valor อันนี้ไม่ได้เล่นโหมดมันติเพล์เยอร์ แต่เล่นโหมด สกินเมพ vs CPU เหตุผล เกมlag เพราะใช้เน็ทหอพัก

ส่วนเกม JustCause2 รู้สึกเบื่อๆ เพราะมีแต่ด่านซ้ำซาก(แต่ภาพสวยมากขอบอกเกมนี้)เลยลบทิ้งไป เกมนี้แระที่ผมเล่น crack เพราะไม่ชอบต่อเน็ทอย่างที่บอกเน็ทมันตัดเลยเซฟยาก

ส่วน BF Badcompany 2 ลองเล่น ออนไลน์กับฝรั่ง แต่ lag อีกแล้วครับพี่น้อง >.< โดนเตะประจำ ทั้งที่ ping 150 ไม่เกิน 300 ห้องพิงต่ำๆ ก็โดนเตะ แถมโดนเตะออกจาก EA อีกตะหากเลย หมดอารมณ์เล่น โหมดมัลติเพล์เยอร์เลย หันมาเล่นโหมด ออฟไลน์ ก็ กร่อยซ่ะงั้น --*

ลบเกมลงใหม่ 2 รอบ (มันบอก คุณเหลือลงได้อีก 3 รอบ อ่าว! ชิหายแระ มีงี้ด้วยเหรอว่ะ สรุปลงได้ 5ครั้ง ซื้อมา 799.- เซ็งเป็ด คุ้มจริงๆเลย ยศยังไม่ขึ้นเลยครับบอกตรงๆ ยศผมได้ขีดหรือสองขีดไม่แน่ใจ เพราะดูจากปืนแล้วไม่มีใหม่เลย อย่างที่บอกโดนเตะออกจากเซิฟ แล้วก็รู้สึกว่า ผมไม่ถนัดเกมนี้ด้วย คือยิงคนไม่ตาย อาจเป็นเน็ทผม lag ก็ได้มั้ง คือผมดวลปืนกับมันสองต่อสอง ผมยิงมันก่อนด้วย แต่มันไม่ตาย แต่เลือดคงลดเหมือนกันเพราะเห็นตัวละครของเขามันกระตุก เวลาโดนยิง ไม่คิดว่าเป็นสูตรโกง แล้วผมไม่ค่อยเห็นข้าศึกด้วย ส่วนมากโดนยิงจากระยะไกล ที่โดนส่วนมากจะเป็นยศเกิน 30-40 คิดดูผมยศ 1-2 จะเล่นกะมันดีไหมนี้ เลยเลิกไป ยอมรับง่ายๆ กุเล่นไม่เป็น --* จบข่าว)

ส่วนเกม Tom Clancy's Rainbow Six Vegas 2 รู้สึกภาพมันไม่ค่อยน่าประทับใจ ความรู้สึกเหมือนเล่น CS บอกตามตรงเกมยิงๆ ผมไม่ถนัดเลย เพิ่งมารู้ตอนลง BF BC2 ส่วน BF3 ก็เลือกเล่นออฟไลน์คนเดียว เหตุผลเดิมๆคือ lag ปัญหานรกแตกว่ามะ--*)

ยังมีอีกเกมนึงที่อยากจะซื้อใน steam คือเกม Magicka คิดว่าซื้อแน่รอได้บัตรเครดิสก่อน เงินเดือนผม 15,000.- แต่รายจ่ายโคตรเยอะเลย เหลือๆพอเก็บเดือนละไม่เกิน 2,000.- ระดับนี้พอเล่น Ps3 แผ่นแท้ได้เลยน่ะ ว่าม่ะ ^^ แต่อย่างที่บอก ตามข้อ2

เหตุผลทำไมคิดจะซื้อเกม Magicka เพราะเล่น ออฟไลน์แล้ว ชอบมากเลย อยากเล่นออนไลน์ (คิดว่าคงไม่ lag มาก ถ้า lag อาจย้ายไปเล่นแถวๆหน้า มช. เพราะ wifi แรง ใช้ฟรี ^^) ไม่แน่อาจซื้อเน็ทแรงๆมาเล่นเลยเฉพาะเกมนี้ กับ COH สองเกม ^^ คิดว่าคงพอสำหรับเหตุผลที่ผมไม่สนับสนุนแผ่นแท้(จริงๆสนับสนุนน่ะ แต่บางเกมไง เฉพาะที่เล่นจริงๆเท่านั้น)

BFBC2 เซิฟไทยมีครับ!!! มีเซิฟที่เปิดในไทยด้วย คนไทยก็เล่นเยอะด้วย!!!!

แต่ตอนนี้ คนคงหนีไป BF3 หมด 555+

KULULU_LABO
12th November 2011, 08:26
ถ้าคุณซื้อแผ่นแท้มาแผ่นนึงคิดว่ามันแพงมั้ย?ถ้าแพงแล้วคุณจะเก็บอย่างดีมั้ย?แล้วถ้าคุณเก็บอย่างดีแล้วคุณจะใช้อย่างคุ้มค่ามั้ย

Matizano
12th November 2011, 09:17
มันอยู่ที่คน คิดจะซื้อ หรือไม่ซื้อ นอกนั้นมันก้แค่ข้ออ้าง

exion1
12th November 2011, 10:40
ผมkey แท้เพราะ muliplayer เล่น bf3 beta แล้วติดใจ

QuellasE
12th November 2011, 10:54
ขอรับความจริง " ตัวผมไม่เคยซื้อแผ่นแท้สักเกม " เพราะ

1. ทางบ้านคิดว่า ฟุ่มเฟือย เกินไป
2. แพง (เกมที่ผมชอบเช่น COD , BF)
3. ไกลจากร้าน (แต่บ้านอยู่ใกล้ Zest สำนักงานใหญ่ = =" จำไม่ผิดใกล้ๆ โลตัสพระราม3)
4. เกิดว่าแอบซื้อมา โดนจับได้ทีหลัง จะโดนบ่นชุดใหญ่

แต่ตอนนี้ กำลังจะเก็บตังซื้อ คีย์แท้ MW3 ^^

totokung06
12th November 2011, 12:38
มันแพงมากๆ

Noname1
12th November 2011, 14:40
ข้ออ้าง บางคนเยอะจัดอะ แพงหมด แต่ทำไมมี ตังอัพ คอม ?

ถ้าผมซื้อนะ ผมซื้อหมดอะ เกมไหนเล่นเกมไหนไม่เล่น ก็ซื้อ(จะ SP สดๆ หรือ มีโหมด mp ผมก็ไม่สน)

เหอะๆ ไม่อยาก ดราม่า นะครับ ผมพิมตามความจริง ไม่มีตัง ซื้อ แต่ดันมีตัง อัพ คอมพิวเตอร์ เหอะๆ

FRAGILE
12th November 2011, 15:09
ไม่กล้าซื้อ กลัวไม่สนุก แต่ถ้าอันไหนมั่นใจแล้วล่ะก็ซื้อแผ่นแท้แน่นอน :)

offerre
12th November 2011, 15:25
ง่ายๆ แพง ไม่รู้จะไปหาซื้อที่ไหน อีกอย่างเป็นคนชอบของฟรี ต่อให้มันไม่ดีก็จะยอมรับว่ามันของฟรี มันก็ได้ค่นี้หละ

lanlanla
12th November 2011, 15:28
สเปคไม่ถึงครับ คอมผมกากมาก

12th November 2011, 15:32
http://image.free.in.th/z/iy/doingitwrong.jpg (http://image.free.in.th/show.php?id=5863ca26f0313fb474aec74f0f9e0af2)

nookza86
12th November 2011, 15:37
คอมกากครับไม่เคยอัพคอมเลย จริงๆ เก็บเงินไว้ทำอย่างอื่นดีกว่าครับ อิอิ แต่ก็มีแผ่นแท้บางเกมนะครับ

tonkungz
13th November 2011, 15:54
ไม่รู้สิ เงินมีแต่ไม่เคยซื้อแท้.
ส่วนคนที่ซื้อแท้ ก็คงเพราะ
1.ยังเป็นเด็กอยู่แต่บ้านมีเงินอ่ะ ใครจะทำไม
2.วัยรุ่นแหล่ะ แต่บ้านมีเงินอีก เช่นกัน
3.ก็ยังวัยรุ่นอยู่ดีแต่ ทำงาน ใช้เงินตัวเอง (อันนี้เถียงเค้าไม่ได้)
4.คนที่ใช้แผ่นแท้ บางคนก็เป็นพวกผู้ใหญ่เล่นบอร์ดแล้วซื้อแผ่นแท้เล่น
เด็กเกรียนบางคนใช้แผ่นปลอมเลย ไม่ชอบ

แต่ก็นะ แผ่นแท้ผมก็มี๊ เพราะชอบซื้อมาเล่น MP
แต่ผมก็เข้าใจพวกไม่ได้ใช้แผ่นแท้ พอ !

ps.no drama :')

kannilo
13th November 2011, 16:02
ไม่รู้สิ เงินมีแต่ไม่เคยซื้อแท้.
1.ยังเป็นเด็กอยู่แต่บ้านมีเงินอ่ะ ใครจะทำไม
2.วัยรุ่นแหล่ะ แต่บ้านมีเงินอีก เช่นกัน
3.ก็ยังวัยรุ่นอยู่ดีแต่ ทำงาน ใช้เงินตัวเอง (อันนี้เถียงเค้าไม่ได้)
4.คนที่ใช้แผ่นแท้ บางคนก็เป็นพวกผู้ใหญ่เล่นบอร์ดแล้วซื้อแผ่นแท้เล่น
เด็กเกรียนบางคนใช้แผ่นปลอมเลย ไม่ชอบ

แต่ก็นะ แผ่นแท้ผมก็มี๊ เพราะชอบซื้อมาเล่น MP
แต่ผมก็เข้าใจพวกไม่ได้ใช้แผ่นแท้ พอ !

ps.no drama :')

แปลกๆนะ ข้อความ 2 ข้อความมันขัดกัน

DeKidZapper
13th November 2011, 16:12
ชอบเกมส์ไหนก็ซื้อเกมส์นั้นไปเลยครับแต่สำหรับผมเกมส์ไหนอยากเล่นก็ซื้อมีแต่แผ่นแท้ยกเว้นวินโดว์กับโปรแกรมอีกเล็กน้อย

chcopopo
13th November 2011, 16:16
เช่นกันครับ แพง

Noname1
13th November 2011, 16:16

ps.no drama :') ผมไม่ได้จะ ขัดแย้งนะ แต่ผมขอ ขัดสักข้อ คือ

ข้อ 2 ทุกคนอาจ บ้านพอมีพอกินนะ แต่เขาพยายามหาเงินตัวเอง หรือเปล่า

ก็เหมือนผม ผมก็ใช้เงินตัวเอง ไม่เคยขอยืมใคร คุณอาจจะหาเงินได้แล้ว

ผมไม่ได้จะเป็นตัวก่อ ดราม่านะ แต่่พออ่านแล้ว มันขัดใจอะ เหอะๆ *-*

<tong>
13th November 2011, 16:17
ผมเน้นโหมดเนื้อเรื่อง เลยไม่ชื้อ

Yakuz
13th November 2011, 16:23
แพงครับ บางเกมของแถมไม่คุ้มด้วย
ถ้าเกมไหนไม่โดนใจ ใน3โลก จริงๆจะไม่ซื้อครับ !!

เอาเป็นว่า ซื้อได้ แต่ถ้าไม่โดนใจก็ไม่เอาครับ เกินความจำเป็น

gafiled1
13th November 2011, 16:23
ผมไม่ได้จะ ขัดแย้งนะ แต่ผมขอ ขัดสักข้อ คือ

ข้อ 2 ทุกคนอาจ บ้านพอมีพอกินนะ แต่เขาพยายามหาเงินตัวเอง หรือเปล่า

ก็เหมือนผม ผมก็ใช้เงินตัวเอง ไม่เคยขอยืมใคร คุณอาจจะหาเงินได้แล้ว

ผมไม่ได้จะเป็นตัวก่อ ดราม่านะ แต่่พออ่านแล้ว มันขัดใจอะ เหอะๆ *-*

ไม่เคย ขอใครอันนี้ขอขัดนะเเล้ว 300 ผมอะ :p

Noname1
13th November 2011, 16:25
ไม่เคย ขอใครอันนี้ขอขัดนะเเล้ว 300 ผมอะ :pเอ้า 300 นั้น ของขวัญไม่ใช่หรือ

แล้วที่บอกว่า ไม่เคยขอใคร พี่หมายถึง พ่อแม่ -*-

boysakoa
13th November 2011, 16:46
เหตุผลแต่ละข้อฟังขึ้นทั้งนั้นเลยง่ะ

ที่ว่าแพง ผมก็ทำงานเก็บเงิน อัพคอมก่อน แล้วตามด้วยแผ่น

บางเกมส์ในสตีมลดเหลือประมาณ 150 ถูกกว่าแผ่นก๊อบแผ่นละ 100 อีก ก็ซื้อเรื่อยๆ

ที่มีกล่องมีอยู่ 3 เกมส์ MOH2010 BFBC2 Crysis 2

ส่วนที่เป็น digital download ก็เยอะอยู่นะ ไม่รู้เหมือนกัน ลองซื้อแท้สักแผ่นอะ มันจะเลิกโหลดเกมส์มาเล่นเอง

นี่ก็เล่นแต่เกมส์ที่มี

Matizano
13th November 2011, 16:56
นับวันข้ออ้าง ยิ่งเยอะขึ่้น เยอะขึ้น บางคนถึงกับโพสหรอกตัวหรอก โชอะไรเฟลๆ ให้ึคนอื่นเห็น :hehe

Mercury
13th November 2011, 17:00
เน็ตกับเงินไม่ใช่ปัญหาครับสำหรับผม แต่ติดอยู่อย่างเดียว พ่อแม่ไม่สนับสนุน :sweat

Manman02
13th November 2011, 17:01
ทุกวันนี้ซื้อแบบดิจิตอลมากกว่าซื้อเป็นกล่องซะอีก -*- กลัวแม่จับได้งิ

Msguzs
13th November 2011, 17:39
อยากบอกว่าผมยังไม่มีงานทำ = =

ปัจจัยที่แท้จริงคือคนซื้อก๊อบยังไม่มีงานทำ จบบริบูรณ์ ส่วนคนมีงานทำแต่ซื้อก๊อบคือมักง่าย จบบริบูรณ์้เช่นกัน

Eragogz
13th November 2011, 18:23
กลัวคอมเล่นไม่ไหว ไม่กล้าเสี่ยง

berrygo60
13th November 2011, 18:26
....................................................

ตอบผิดกระทู้

allzeninezsa
13th November 2011, 18:35
แพงครับ อีกอย่าง DVD ROM เสียไวด้วย แผ่นก็เสียไว เลยไม่คิดจะซื้ออีกเลย จบข่าว

tonkune14
13th November 2011, 18:49
เเพงครบ!!ทั้งแถวบ้านไม่ค่อยมีร้านขาย

Time129
13th November 2011, 18:56
ผมก็ซื้อแท้นะ ลองโหลดเถื่อนมาเล่นก่อนถ้าสนุกก็ซื้อแท้เลย แต่ถ้าบางครั้งเป็นเกมที่ติดตามอยู่ก็ซื้อ
ผมว่าแพงก็ไม่เกี่ยวนะ เก็บตังซื้อเองแปบเดียวก็ได้แล้ว
ถาม:ซื้อแท้แล้วได้อะไร?
ตอบ:1.ได้ความภูมิใจที่เราได้มีเกมนี้เกมแผ่นแท้ถูกลิขสิทธ์
2.ได้ความสนุก(MP)เพราะเกมเถื่อนบางเกมก็เล่นไม่ได้
3.ในอนาคตมันอาจมีราคาขึ้นมาก็ได้แบบสะสมอะ collection คล้ายๆแสตมป์ไรเงี้ย
เพิ่มนิดนึง
4.เป็นการสนับสนุนผู้ผลิตเกม เพราะถ้าเราไม่ซื้อเกมแผ่นแท้เขา แล้วเขาจะเอาเงินที่ไหนมาพัฒนาเกมอย่างBF,CODถ้าไม่ได้เงินจากพวกแผ่นแท้มา เขาก็จะไม่มีกำลังใจที่จะผลิตเกมดีๆออกมานะครับ
พวกเล่นเถื่อนก็อด
ตอนนี้ก็มีเกมในสตีมประมาณ36เกมและก็เกมกล่องประมาณ10กล่อง
ปล.ไม่ได้ดราม่านะ

mamamiyaok
13th November 2011, 18:59
เป็นบางเกมส์เพราะกว่าซื้อมาแล้วไม่สนุกแต่เกมส์ที่แน่ใจก็ซื้อแผ่นแท้นะเยอะด้วย

13th November 2011, 18:59
สมมุติว่า ทุนในการผลิตรถยนต์ แต่ละคันก็ประมาณหลักแสน + ละมั้ง จะให้ขายคันล่ะ 199 รึไงหว่า

Benzt2h
13th November 2011, 19:00

เช่นกันครับ

Plusz
13th November 2011, 19:27
จนครับไม่มีตังเอาพอเล่นได้พอเปลืองตังครับคนรวยเท่านั้นที่สนับสนุน

ผมก็ไม่ใช่คนรวยอะไร ผมยังเก็บตังซื้อ bf3 มาเลย แล้วก็ไม่ผิดหวังซะด้วย

Yukikaze
13th November 2011, 19:30
รู้ๆกันอยู่ คนไทยเขาชอบของฟรีกัน :o me//เผ่น

RES_PAUL
13th November 2011, 19:31
สมมุติว่า ทุนในการผลิตรถยนต์ แต่ละคันก็ประมาณหลักแสน + ละมั้ง จะให้ขายคันล่ะ 199 รึไงหว่า

พิมพ์ได้ดีๆน้องพี่ฮ่าๆเอาแต๊งไปเลยผมยังไปทำงาน part time ร้านแมค เคเอฟซี มาซื้อเลยจะบอกให้ = ='' รันทดมากมายอยู่หน้าเตาไก่ร้อนๆเกือบทุกวันได้เงินมาก็ซื้อเกมนี่แหละครับ

Mikimar
13th November 2011, 19:33
เหตุผลเยอะจังเรย..

นี่อาจจะเป็นเหตุผลที่เกมเลิกลงPCก็ได้เหมือนกันนะ..

RiderSakuya
13th November 2011, 19:36
แพงมาก โดยเฉพาะแผ่น PS3 แต่ก็เก็บซื้ออ่ะ

บางทีถ้าเป็นเกมคอมถ้าคอมมันไม่ไหวเล่นไปกราฟิกดูไม่ค่อยคุ้มก็โหลดมาเล่นมั่ง หรือก็ไปซื้อเกมเดียวกันบนแพลทฟอร์ม PS3 เอา(เกมเดี๋ยวนี้ออกคอนโซลกันเยอะละ)

เดี๋ยวนี้มาเห็นแผ่นเกมคอมราคา 799 ไรทำนองนี้ เอ๊ะ ถูกกว่าแผ่น PS3 เป็นเกือบครึ่ง (ราคาเฉลี่ยที่ 1400 บาท)

tanawat01
13th November 2011, 19:59
มันก็อย่างี้นี้แหละเกมส์PCถึงไม่ค่อยมีเอาแต่โหลดๆๆ
แล้วเหตุผลก็เดิมๆไม่มีตัง 108 1009 บลาๆ

แต่เด๋วนี้เคยสังเกตไม๊ขนาดHackerที่มันHackให้พวกคุณได้เล่นมันยังมีเครดิสตอนท้ายประมาณว่า

"ถ้าชอบหรือถูกใจช้วยซื้อของแท้กันด้วย"

เค้ายังมีสำนึก

เพราะฉนั้นช้วยซื้อของแท้กันด้วยเถิด

ไปและเด่วจะมาม่า = ="

Earth's Bassist
13th November 2011, 20:03
เพิ่มให้สาวกเถื่อนอีก 1 เหตุผลแล้วกัน

"เกมมันล็อคโซน"

เกมล่าสุดที่ได้เห็นกันก็คือ L.A. Noire

เหตุผลนี้ทำให้คนซื้อแท้อย่างผม(และอีกหลายๆ)ถึงกับเซงเอามากๆเลยทีเดียว T_T

คุณอยากได้ L.A. Noire แผ่นแท้เหรอครับ ?
งั้นนี่ ก็ถือเป็นข่าวดี สำหรับคุณแล้วล่ะครับ :clap

http://image.free.in.th/z/in/1ddddddddddddddddddd.jpg (http://image.free.in.th/show.php?id=329fa2fe87291c16c6e72c843a18a2a2)

http://www.pgm.everything.co.th/ <<< เว็บของ PGM ครับโอ้... ขอบคุณมากครับ รอผมซื้อ Saint Row 3 ก่อน เดี๋ยวจะจัด L.A. Noire ต่อ :)

wonbank
13th November 2011, 20:07
แพงราคา1000+กับเกมเดี้ยวนี้สั้นมาก

WTF-Imba
13th November 2011, 20:08
เพราะซื้อมาแล้วยังไงมันก็จมน้ำอยู่ดีครับ55

kungoat
13th November 2011, 20:11
ส่วนใหญ่ผมจะซื้อเกมดังๆคนเล่นเยอะๆเช่น
BF3, Call of Duty ครับ

Gu Pai!
13th November 2011, 20:13
ผมก็ซื้อแท้นะ ลองโหลดเถื่อนมาเล่นก่อนถ้าสนุกก็ซื้อแท้เลย แต่ถ้าบางครั้งเป็นเกมที่ติดตามอยู่ก็ซื้อ
ผมว่าแพงก็ไม่เกี่ยวนะ เก็บตังซื้อเองแปบเดียวก็ได้แล้ว
ถาม:ซื้อแท้แล้วได้อะไร?
ตอบ:1.ได้ความภูมิใจที่เราได้มีเกมนี้เกมแผ่นแท้ถูกลิขสิทธ์
2.ได้ความสนุก(MP)เพราะเกมเถื่อนบางเกมก็เล่นไม่ได้
3.ในอนาคตมันอาจมีราคาขึ้นมาก็ได้แบบสะสมอะ collection คล้ายๆแสตมป์ไรเงี้ย
เพิ่มนิดนึง
4.เป็นการสนับสนุนผู้ผลิตเกม เพราะถ้าเราไม่ซื้อเกมแผ่นแท้เขา แล้วเขาจะเอาเงินที่ไหนมาพัฒนาเกมอย่างBF,CODถ้าไม่ได้เงินจากพวกแผ่นแท้มา เขาก็จะไม่มีกำลังใจที่จะผลิตเกมดีๆออกมานะครับ
พวกเล่นเถื่อนก็อด
ตอนนี้ก็มีเกมในสตีมประมาณ36เกมและก็เกมกล่องประมาณ10กล่อง
ปล.ไม่ได้ดราม่านะ

ใช่แล้ว ปัญหามันไม่ได้อยู่แพงไม่แพง ผมก็ไม่มีงานทำ เก็บตังตอนไป รร ไม่กี่อาทิตย์ ก็ได้แล้ว 1 เกม(ผมซื้อเป็นkey เลยถูก)
ที่บอกว่าคอมไม่ไหวอ่ะ จริงๆคอมผมก็กากๆ เล่น PAYDAY ยังแลคเลย ซื้อเกมมาไว้ก่อน แล้วค่อยอัพคอมก็ได้ไหม่เห็นเป็นไร

DarkSpinter
13th November 2011, 20:16
ไม่มีตังค์ + กลัวไม่มีขาย + แพง + กลัวไม่มันส์หลังซื้อ

kungoat
13th November 2011, 20:20
ไม่มีตังค์ + กลัวไม่มีขาย + แพง + กลัวไม่มันส์หลังซื้อ
BF3 ไม่ก็ Call of duty สิครับสนุกหรือถ้าชอบแนวการ์ตูนก็ Team Fortress 2 (ฟรี) นะครับถ้าชอบ
จริงๆก็แนะนำให้เติม 5 usd ได้เป็นพรีเมี่ยมครับ

GariTo
13th November 2011, 20:21
แท้สักแผ่น ชีวิตเจ้าจะเปลี่ยนไป (ตั้งแต่รู้จักสตีมมา ก็ขี้เกียจโหลดเกมเถื่อน = =*)

13th November 2011, 20:22
เพิ่มให้สาวกเถื่อนอีก 1 เหตุผลแล้วกัน

"เกมมันล็อคโซน"

เกมล่าสุดที่ได้เห็นกันก็คือ L.A. Noire

เหตุผลนี้ทำให้คนซื้อแท้อย่างผม(และอีกหลายๆ)ถึงกับเซงเอามากๆเลยทีเดียว T_T

คุณอยากได้ L.A. Noire แผ่นแท้เหรอครับ ?
งั้นนี่ ก็ถือเป็นข่าวดี สำหรับคุณแล้วล่ะครับ :clap

http://image.free.in.th/z/in/1ddddddddddddddddddd.jpg (http://image.free.in.th/show.php?id=329fa2fe87291c16c6e72c843a18a2a2)

http://www.pgm.everything.co.th/ <<< เว็บของ PGM ครับ

TOD
13th November 2011, 20:26
" ไม่มีที่ซื้อ "

Snake_EYe
13th November 2011, 20:33
จะซื้อเฉพาะเกมที่ชอบเล่นจริงๆครับ เหตุผลเดียวที่ไม่อยากจะซื้อ คือ แพง

Time129
13th November 2011, 23:21
ใช่แล้ว ปัญหามันไม่ได้อยู่แพงไม่แพง ผมก็ไม่มีงานทำ เก็บตังตอนไป รร ไม่กี่อาทิตย์ ก็ได้แล้ว 1 เกม(ผมซื้อเป็นkey เลยถูก)
ที่บอกว่าคอมไม่ไหวอ่ะ จริงๆคอมผมก็กากๆ เล่น PAYDAY ยังแลคเลย ซื้อเกมมาไว้ก่อน แล้วค่อยอัพคอมก็ได้ไหม่เห็นเป็นไร
แต่เห็นบางคนบ่นว่าแพงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ICE085
13th November 2011, 23:26
ไม่รู้ว่าเกมใหนสนุกเลยไม่กล้าซื้อแท้แต่ถ้าเกมใหนโหลดมาสนุกจะไปซื้อ key แท้มาเล่นครับ(มาเล่นโหมดมัลตินะ)
ใช่ครับ อันนี้โดนผมมาก กลัวซื้อมาแล้วไม่สนุก เปลืองตังค์แย่เลยT^T คนจนหน่ะค๊าบ

Aries_Palmme
13th November 2011, 23:51
แท้สักแผ่น ชีวิตเจ้าจะเปลี่ยนไป (ตั้งแต่รู้จักสตีมมา ก็ขี้เกียจโหลดเกมเถื่อน = =*)

เอาใจไป จริงเเท้เเน่นอน เมื่อก่อนผมก็โหลดเอา เจอ AC series เข้าไป เก็บเเท้ทุกภาคครับ

ถ้าจะซื้อเเท้ซักเกมส์ ผมก็โหลดมาลอง work ก็จัดเเท้เลย ไม่ก็รอแผ่นราคาลงจะซื้อได้ในราคาถูก

Abiz
14th November 2011, 00:08
ตั้งแต่ซื้อ L4D2 แท้แบบกล่องมาก็ออนสตีมตลอด จากมีวันนึงเห็นโฆษณา GRID ลดเหลือ 3usd เท่านั้นแหละอยากซื้อให้ได้

เลยต้องไปทำบัตร k-webshoping card ไรนี้แหละ หลังจากนั้นก็ซื้อผ่าน steam มาตลอด

*ไม่ต้องอ้างหรอครับไม่มีบัตรเครดิต เดียวนี้เอาบัตรเดบิตไปเข้าตู้แล้วกดๆอีกวันนึงได้ account มาแค่นี้เอง

lunaluna
14th November 2011, 00:39
เก็บตังวันละ 10 บาท เดือน 2 เดือนก็ซื้อได้แล้ว ไม่ต้องอ้างจนหร๊อก

neckdd
14th November 2011, 00:56
ผมยังหาเงินด้วยตัวเองไม่ได้ เลยไม่มีความสามารถในการซื้อของ ที่ไม่จำเป็นได้ !

Paritat32
14th November 2011, 04:15
ซื้อแผ่นแท้ก็ดีนะ จะดีที่สุดเก็บไปชือบ้านชือรถ เก็บวันนี้วันน่าสบาย หรือ สบายวันนี้วันน่าไม่มีจะกิน คิดเอา

boysakoa
14th November 2011, 04:48
ผมยังหาเงินด้วยตัวเองไม่ได้ เลยไม่มีความสามารถในการซื้อของ ที่ไม่จำเป็นได้ !

ไว้เลิกเล่นเกมส์ได้ค่อยพูดเหอะครับ :heat

MwMax
14th November 2011, 05:15
เห็นด้วยนะครับถ้าใจรักเก็บวันละนิดวันละหน่อยก็ได้แล้วที่บอกว่าหาไม่ได้นี่googleช่วยท่านได้นะฮะ:)

Matizano
14th November 2011, 05:21
เนาะ มันเป็นของไม่จำเป็น ไม่เล่น ไม่โหลดก็คงไม่เป็นไร มันไม่จำเป็น ไม่เล่นก็คงไม่ตายแหละ

ซื้อแผ่นแท้ก็ดีนะ จะดีที่สุดเก็บไปชือบ้านชือรถ เก็บวันนี้วันน่าสบาย หรือ สบายวันนี้วันน่าไม่มีจะกิน คิดเอา
อืม ใช่ๆ ที่ดีสุด เลิกเล่นเกมไปเก็บตังซื้อบ้านซื้อรถ เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่า เลิกเล่นวันนี้น่าจะสบาย เลิกเล่นก่อนไม่มีจะกิน
บ้านกะรถมันไม่มีให้โหลดเถื่อนนี่เนอะ

Nightaudit
14th November 2011, 05:52
เอาไปซื้อ DVD หนังแผ่นแท้หมดเลยไม่มีงบประมาณเหลือ

GonKub
22nd November 2011, 09:40
แพง!!+เล่นแปปเดียวเบื่อ=จะซื้อเฉพาะเกมส์ที่ชอบจริงๆ ^ ^

Icescorpio
22nd November 2011, 10:06
จนครับไม่มีปัญญาซื้อ 55555+

ผมก้โหลดนะแต่โหลดมาลองเล่นแบบยังไม่ทันจบเลย =_=" ส่วนมากจะเล่นเกมออนไล - อ่านนิยายไปเรื่อยเปื่อย
ว่าแต่อยากรู้จังว่าจะมีคนซื้อ the sim แท้ทุกภาคไหมนะ O_o"

papiyongz
22nd November 2011, 10:12
แพงครับ อีกอย่างซือมาก็ไม่เล่นออนไลน์ ด้วย55

gosol
22nd November 2011, 11:12
จขกท ถือว่าซื้อเยอะนะครับ ส่วนใหญ่โหลดมาเล่นกันทั้งนั้น ส่วนผมเพิ่งซื้อSKYRIMมาเกมส์แรกเพราะชอบจริงๆ ไม่ชอบไม่ซื้อหรอก

สำหรับเหตุผลที่ไม่ซื้อเพราะไม่ชอบ เล่นผ่าน ถ้าเกมส์ชอบมว๊ากกกจิงๆถึงจะซื้อ เงินไม่ใช่ปัญหา Diablo III ออกผมก็ซื้อ

Icescorpio
22nd November 2011, 13:42
จขกท ถือว่าซื้อเยอะนะครับ ส่วนใหญ่โหลดมาเล่นกันทั้งนั้น ส่วนผมเพิ่งซื้อSKYRIMมาเกมส์แรกเพราะชอบจริงๆ ไม่ชอบไม่ซื้อหรอก

สำหรับเหตุผลที่ไม่ซื้อเพราะไม่ชอบ เล่นผ่าน ถ้าเกมส์ชอบมว๊ากกกจิงๆถึงจะซื้อ เงินไม่ใช่ปัญหา Diablo III ออกผมก็ซื้อ

ผมก็จะซื้อ Diablo III เหมือนกัน หุหุ

EikueHD
22nd November 2011, 13:47
ไม่ค่อยมีเงินซื้อครับ

ซึ่งผมจะมีเงิน ก็อยากจะแผ่นเกมส์แท้ แต่ครอบครัวผม จะไม่ปลื่มซักเท่าไหร่ *
หุหุ เข้าใจหัวอกเลยครับ มีวันนึงผมลืมเก็บสลิป แฟนมาเห็นโดนไป 1 ดอก ถ้าเงินเหลือนักเอาไปช่วยน้ำท่วมดีกว่าไหม ?
เล่นเอาเถียงไม่ออกเลยครับ :sweat

jojo007115
22nd November 2011, 14:49

สเปกคอมไม่ถึง เล่นได้แต่ภาพไม่สวยเล่นแล้วกระตุกบางเกมส์ เลยไม่ซื้อแผ่นแท้ดีกว่า