PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเล่น Medieval 2 total war มั่งครับ

I3ossBers
11th November 2011, 20:29
ใครที่เล่นเก่งๆ ช่วยสอนผมเล่นมั่งนะครับ

ผมเล่นไป แค่ 100 กว่า turn ผมก็พินาศ แล้วครับ

ทำยังไงให้ประเทศเรารุ่งครับ แบบว่ารวยๆ :declare

แล้วทำไมคอมมันชอบหักหลังอ่ะครับ แบบเป็นพันธมิตรอยู่ดีๆมันมายึดเมืองเราเฉย:(

แชร์เทคนิคหน่อยนะครับ:clap

I3ossBers
12th November 2011, 10:07
ไม่มีคนเล่นหรอนิ เศร้าจัง

exion1
12th November 2011, 10:23
พวกพันธมิตรนี่ผมให้เงินมันเยอะๆเอานะกลัวหักหลังแล้วรักษาไมตรีกับโปปเอาไว้

I3ossBers
12th November 2011, 20:49
วิธีหาเงินให้ได้เยอะๆทำไงครับ กับ เวลาเมืองเกิดโรคระบาด หรือ จราจล แก้ยังไงอ่า

โปปนี่ที่ให้ ภาระกิจเราใช่ป่าวครับ รักษาไมตรีกับมันยังไงอ่ะครับ

exion1
12th November 2011, 20:53
มันให้ทำไรก็ทำอยากได้เงินเยอะๆก็ปล้นเมืองเลย

ถ้าทำแบบนั้นต้องตรึงกำลังทหารไว้ในเมืองเยอะๆครับ เพราะประชาชนอาจก่อการกบฏได้ ถ้าก่อการกบฏมันจะยึดเมืองแล้วเราต้องไปตีเสียเวลาเสียกำลังคนอีก

พยายามจ้างทหารที่ใช้ ภาษีถูกๆไว้ครับ อัศวินไม่ต้องไปจ้างมากก็ได้

เรื่องชาติหักลังต้องดูด้วยว่า ชาติเราพันธมิตรกับใคร แล้วชาติพันธมิตร ทำสงครามกับใคร ถ้าเราไปผูกไมตรีมั่วๆซั่วๆ

สมมุติ เล่นอังกฤษ เราพันธมิตรกับสเปนและคริสต์จักร โดยที่สเปนเป็นพันธมิตรกับฝรั่งเศษ เราประกาศสงครามกับฝรั่งเศษจะทำให้ความสัมพันธ์ของเรากับสเปนและคริสต์จักร ลดลงครับ โป๊ปจะไม่พอใจและค่ากางเขนจะลดลง

ทำเควสโป๊ปเสร็จจะได้ไมตรี คือกางเขนครับ

เกิดจลาจล งดภาษ๊หรือลดภาษี เอากำลังไปรักษาเมืองให้เยอะๆ ลดการปล้นสดมภ์
เกิดโรคระบาดก็ทำใจครับ
ผมเอาแม่ทัพค่าความอำมหิตเยอะกับทหารส่วนหนึ่งมาคุมงดภาษีสักพัก

Spermz
12th November 2011, 21:16
มันให้ทำไรก็ทำอยากได้เงินเยอะๆก็ปล้นเมืองเลย

ถ้าทำแบบนั้นต้องตรึงกำลังทหารไว้ในเมืองเยอะๆครับ เพราะประชาชนอาจก่อการกบฏได้ ถ้าก่อการกบฏมันจะยึดเมืองแล้วเราต้องไปตีเสียเวลาเสียกำลังคนอีก

พยายามจ้างทหารที่ใช้ ภาษีถูกๆไว้ครับ อัศวินไม่ต้องไปจ้างมากก็ได้

เรื่องชาติหักลังต้องดูด้วยว่า ชาติเราพันธมิตรกับใคร แล้วชาติพันธมิตร ทำสงครามกับใคร ถ้าเราไปผูกไมตรีมั่วๆซั่วๆ

สมมุติ เล่นอังกฤษ เราพันธมิตรกับสเปนและคริสต์จักร โดยที่สเปนเป็นพันธมิตรกับฝรั่งเศษ เราประกาศสงครามกับฝรั่งเศษจะทำให้ความสัมพันธ์ของเรากับสเปนและคริสต์จักร ลดลงครับ โป๊ปจะไม่พอใจและค่ากางเขนจะลดลง

ทำเควสโป๊ปเสร็จจะได้ไมตรี คือกางเขนครับ

เกิดจลาจล งดภาษ๊หรือลดภาษี เอากำลังไปรักษาเมืองให้เยอะๆ ลดการปล้นสดมภ์
เกิดโรคระบาดก็ทำใจครับ

I3ossBers
12th November 2011, 21:36
แล้วพวก ยูนิต พ่อค้า พระ เจ้าหญิง ไว้ทำไรมั่งครับหน้าที่มันอ่ะครับ