PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องเอฟเฟค Delay อ่ะครับ

joeguitarist
17th July 2011, 11:07
Delay ของ biyang รุ่น AD10
มันโอเคป่ะครับ ใครเคยลองใช้แล้วบ้าง
เสียงมันเป็นยังไง ปรับได้กว้างขนาดไหนอ่ะครับ
ขอบคุณครับ

sentinel12
17th July 2011, 22:43
Delay ของ biyang รุ่น AD10
มันโอเคป่ะครับ ใครเคยลองใช้แล้วบ้าง
เสียงมันเป็นยังไง ปรับได้กว้างขนาดไหนอ่ะครับ
ขอบคุณครับ

เป็น Deley Digital ที่เลียนแบบ Analog ครับ สัญญาณนิ่งดีครับ สามารถปรับได้ โอเคในระดับนึง ไม่ยุ่งยากเหมือน Digital Deley ของ Boss (เคยใช้ไปครั้งนึง มึนเลย boss Deley ที่ห้องซ้อม 555)

แต่ข้อเสียคือ อัตราความเร็วของ Deley มีให้เลือกเพียง 2 ตัวอาจจะ มีน้อยไปสำหรับบางคน