PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ตอนเรียนเคยตอบคำถามกวนๆอาจารย์กันไหม มาแชร์กัน [ไร้สาระอีกตามเคย = ='' ]

gsuhplyf
11th November 2011, 22:21
อ่า พอดีวันนี้เพื่อนมันตอบไปฮายกห้อง แต่อาจารย์ท่านก็ใจดีไม่ว่าอะไร แต่สงสัยแอบตัดคะแนนบ้างหละ 555+

วันนี้พอดีเรียนวิชาประวัติศาสตร์ แล้วอาจารย์ถามความรู้เก่าประมาณนั้น ท่านถามว่า
อาจารย์ :: คนที่เป็นไส้ศึกในสมัยกรุงศรีอยุธยา ซึ่งทำให้คนในกรุงศรีแตกแยก ทำให้ต้องเสียกรุงในเวลาต่อมา ชื่อว่าอะไร?

เงียบยกห้องสิครับ :::::::::

ทันใดนั้นก็มีเพื่อนคนหนึ่งยกมือขึ้น เพื่อนต่างอึ้งกันเป็นแถบๆ เพราะไอนี่มันเคยเรียนรู้เรื่องซะที่ไหน
และแล้วมันก็เอ่ยคำตอบของมันออกมาว่า

เล่าอู ครับอาจารย์

------- เพื่อนๆ งง กับมุขมันได้สักพัก เพราะไม่คิดว่ามันจะเล่น แต่ก็เรียกเสียงเฮฮาได้ดี ----------

อาจารย์กวนเด็กที่ประทับใจที่สุดก็มีนะเออ

เอ่อ ผมเจอตอนเรียน ปวช.1 ด้วย อันนี้นานมากๆแต่ยังจำได้ แต่คนที่โดนไม่ใช่ผมมันเป็นเพื่อนผม
คือตอนนั้นเรียนลูกเสือ แล้วเรียนร้องเพลงลูกเสือกัน แต่ปรากฎว่าเพื่อนอีกสองสามคน ไม่รู้
ทำผิดอะไรผมจำไม่ได้ละ

ทีนี้อาจารย์บอกว่า จะให้ไอสองสามคนนี้ออกไปร้องเพลง ซึ่งพอออกไป
อาจารย์แกก็บอกว่า เอ้า!! ถอดหมวกทำไม เพื่อนผมอีกสามคน
มันก็รีบใส่หมวก อาจารย์ยังพูดออก ถอดหมวดทำไม มันก็บอก
ก็ไม่ได้ถอด แล้วอาจารย์แกก็บอก ก็บอกให้ถอดหมวกทำไมค์

-*- อืมมมถูกของแก

------------------------------------
อีกอันเป็นการเล่นคำเหมือนกัน

อาจารย์ท่านนี้สนิทกับเด็กครับ พอสอบเสร็จแกก็ถามว่า
จะเอาเกรดอะไรเล่า แน่นอนเพื่อนๆผมมันก็บอก 4 ๆๆๆ จารย์

แกก็บอกว่า ถึงได้บอกไงว่า จะเอาเกรดอะไรเล่า
ก็ยัง งง? กันอยู่ดี กว่าจะมีคนเก็ทว่า

จะเอาเกรดอะไร เหล้า -*-

tomynaja
11th November 2011, 22:26
เล่า อู่ใคร หว่า เป็นผมไม่ฮานะปล่อยแป้กไปเลย 55

Phenomenom555
11th November 2011, 22:45
มีครับเยอะมาจนจำไม่ได้หมด ห้องผมกวนครูจนครูเริ่มเบื่อกันหมด:sweat แต่มีอันหนึ่งผมจำได้

แต่เป็นในข้อสอบนะครับ(ออกนิดนึง)

วิชาประวัติศาสตร์สากล โจทย์ถามว่าจากภาพคือสถานที่ชื่อว่าอะไร อยู่ที่ไหน

เพื่อนผมมันไม่รู้ + อยากกวนครู เลยตอบไปว่า ชื่อหัวหิน อยู่ จ.ประจวบคีรีขันธ์:sweat นอกจากไม่ได้คะแนนแล้ว

รู้สึกยังโดนติดลบด้วยมั้ง ฮ่าๆ

mycomton
11th November 2011, 22:46
เพื่อนผมถูกอาจารย์สอนภาษาอังกฤษถามว่า what is your father name ?
เพื่อนผมตอบชื่อพ่อมันไปแล้วก็ถามว่า and you ...

Mercury
11th November 2011, 22:48
เล่าอู เข้าใจคิดสงสัยชอบอ่านสามก๊ก

jokkasa123
11th November 2011, 22:48
ครูถามคำถามเพื่อนครับแล้วมันก็ลุกขึ้นตอบครูว่า "ไม่บอก"
หัวเราะทั้งห้องเลยครับ

gap
11th November 2011, 22:52
ครูเดินมาถามว่าพวก***คุยกันทำไม

ตอบกลับไปว่า คุยเพื่อความบันเทิงครับ

โดนเลย :(

clubzaxxx
11th November 2011, 22:53
วิชาภาษาไทย

ครู : อิเหนาเป็นอะไรกับจรกา?

:::เงียบ:::

เพื่อนผม : รากที่2ครับ!!

ครู : บ้านเอ็งสิ

gsuhplyf
11th November 2011, 23:01
555+ กะแล้วไม่มีใครเก็ท แต่ห้องผมมันหัวเราะกันได้ยังไงว่ะ งงเหมือนกัน
แต่ผมเก็ทนะ เพื่อนผมมันไม่ได้อ่านพวกสามก๊กไรหรอก แต่ผมว่ามันจำ
มาจากละครเรื่อง เจาะเวลาหาโกะ อะไรนี่แหละ ละครตอนเย็นทางช่อง 7 อะครับ

thotsawat555
11th November 2011, 23:16
ของผมนะ วิชาประวัติศาสตร์

ครู:ที่เลือกธนบุรีเป็นเมืองหลวงเพำราะห่างไกลข้าศึก
ผม:แล้วทำไมไม่เอา จ.ภูเก็ต วะ (พูดลอยๆ)
ครู:ก็ไปถามพระเจ้าตากเองสิ

Sanri
12th November 2011, 00:39
ปันยาดี ฮา 5555555555555

SoNy009
12th November 2011, 00:42
ผมเจอเยอะมากเลย
รร ผมกวนได้แทบทุกวัน

phacawit
12th November 2011, 00:44
จำได้เลยครับ เรียนไบโอ จารถาม PB คือธาตุอะไร ตอบ point blank กันเกือบทั้งห้อง เพื่อนที่ไม่รุก็งงต่อไป :eek:

hackedsugus
12th November 2011, 00:55
ครู. 87*4
นักเรียน 9^2+48.4861412348

ปล โคตรจะมั่วอะ

mike0LPfc0
12th November 2011, 01:25
ของผมครูกวนเด็กครับไม่ใช่เด็กกวนครู

ครู:เอา้นักเรียน เงียบๆหน่อย

เพื่อนในห้องก็ยังคุยอยู่

ถ้าเงียบเดี๋ยวเขี้ยงด้วยไข่หมา(ขาไมค์)

แรกๆก็งง ผ่านไป 5 วินาที ฮายกห้อง

Q-ler
12th November 2011, 01:37
ของผมมีอาจารย์สอนวิทยาศาสตร์คนหนึ่งแก หลงๆลืมๆ

วันหนึ่ง แกเอาปากกาเมจิ เขียนกระดานอยู่ แล้วแกก็ชี้เด็กนร. ในห้องเพื่อตอบคำถาม

พอตอบเสร็จ อาจารย์แกก็หันกลับไปเพื่อจะเฉลยคำตอบ แต่อาจารย์เหมือนกำลังหาอะไรอยู่

แล้วอาจารย์ก็ถามว่า

อาจารย์ : เห้ย!! ใครเอาปากกาครูไปไว้ไหนเนี่ย

นร.ในห้อง : ... (กริบ)

ทันใดนั้น เพื่อนผมก็ยกมือแล้วบอกกับอาจารย์ว่า

เพื่อน : อาจารย์ครับ.. ปากกา อาจารย์ยังถืออยู่ครับ . :sweat

scapegoat_7
12th November 2011, 02:25
อ. :: ภายในอะตอมประกอบด้วย อนุภาคสำคัญ กี่ชนิด อะไรบ้าง /ต่อจากนั้นก็เรียกเลขที่ 20
ผม :: ลุกขึ้นแล้วตอบอย่างเสียงดังว่า,,3ชนิดครับ proton electorn gallon
อ. :: มุขใช่ไหม?

ไม่ฮาเเล้วยังพา อ. เครียด - -

I3aSiC
12th November 2011, 07:36
กวนกันจนเขียนไม่หมดครับ

propinter
12th November 2011, 09:41
ผมเรียนวิชาซอฟบอลอยู่ครับ ระหว่างเรียนไปอาจารย์เขาก็ถาม
อาจารย์ : ทำไมถึงต้องวางไม้
ผม : มันหนักครับ

ฮายกห้องเลยครับ

[9]:H!LO
12th November 2011, 09:58
ครูภาษาไทย : คุณไสยแปลว่าไรหนู

เพื่อนผม : ก็คุณไม่ขุ่นไงครับ

:dance

lanlanla
12th November 2011, 10:11
เวลา10.10น.
อาจารย์ : ทำไมมาสาย
ผม : ก็Gu Rock lml(ชูมือโยกหัว)
แล้วอาจารย์ก็ไล่ไม่ให้เข้าห้อง 5555

RabbitsZombie
12th November 2011, 10:53
เล่า อู่ใคร หว่า เป็นผมไม่ฮานะปล่อยแป้กไปเลย 55

เล่าอู เป็นตัวละครในละครเรื่องโก๊ะจ๋าป่ามาแล้วจ๊ะ

เนื้อเรื่องมันเกี่ยวกับพวกย้อนเวลาไปสมัยกรุงศรีอยุธยา

อาจารย์ : ทำไมตัดผมทรงนี้มา รู้มั้ยว่ามันผิดระเบียบ

me : รู้ครับ

อาจารย์ :แล้วทำไมไม่ตัดทรงนักเรียนมาเฮ๊อะ

me : ช่างบอกทรงนักเรียนหมด เอาสกรีนเฮดไปก่อนได้มั้ย

อารารย์ : .......

me : o-Ollll

อุ๊กอั๊กๆๆๆๆๆๆๆ

เรื่องนี้สอนให้รู็ว่าอย่ากวนตรีนอาจารย์โดยใช่เหตุ (เป็นเรื่องจริงของผมตอนเรียนม.ต้นครับ)

boomslan02
12th November 2011, 10:57
ครูอังกฤษ : How are you??
เพื่อนผม : Thank you

- -*:sweat

diippyjas
12th November 2011, 12:31
เมื่อวานสดๆเลย เรียนคณิต แล้วครูชอบถามพวกไม่รู้เรื่อง

ครู : 144 เป็นรากที่ 2 ของอะไร นาย A ตอบดิ๊! //ชี้
นาย A : เอ่อ.. 555
ครู : ขำอะไรของแก ไหน นาย diippy ตอบช่วยสิ //มีแต่คนเรียกชื่อนี้แล้ว T T
diippy : โหลครับ!
ครู : ?????
diippy : 12 ไงครับครู
ครู : อ๋อ.. นาย C เขียน diippy -1
diippy : จ๊ากกกกกกกกกกก!

Yakuz
12th November 2011, 12:40
จารย์ประวัติศาสตร์ครับ (เล่นแป้กๆโดย ผม เนี่ยละ)

จารย์ : รายงานส่งวันที่ 15 พฤษจิ นะ
เพื่อน : โห้ยจารย์ เร็วไปง่ะ 15 พฤษจิเลยเหรอ
จารย์ : ไม่รู้ ! ยังไง 15 นี้มีส่ง
ผม : 15 ไหนจารย์
จารย์ : พฤษจิ
ผม : พฤษจิกา"คม" .....

ฮาทั้งห้องเลยครับ ! ผมก็ งง มันฮาตรงไหนว่ะ ?

jeren
12th November 2011, 13:50
เคยมีเหมือนกันครับ แต่เป็นครูกวน 555+

เรื่องมีอยู่่ว่า ในวิชาคณิต อาจารย์ของผมกำลังสอนตาม ปกติ แต่มีเรื่องเศษส่วนเข้ามาเกี่ยว

(สำหรับห้องผมเศษส่วนยากมากถึงแม้จะเรียนม.3แล้ว555+)

ครูก็พูด เธอไม่เก่งเหมือนครู เพราะฉะนั้นไม่ต้องทำตามครู

ครูไม่ได้ว่าเธอนะ

เพราครู ก็ ไม่เก่งเหมือนเธอ

ผ่านไปซักพักกว่าจะเข้าใจ - -" แต่ก็เรียกเสียงฮาได้ดี 55+

dej114
12th November 2011, 13:57
ตอน ม.6 ผมเรียนวิชาสังคม แล้วอาจารย์แกใช้การเก็บคะแนนด้วยการเรียกตอบคำทุกคน ตอบถูกก็ +1 ตอบผิดก็ 0 ไม่รู้ถึงคราวซวยของผมหรือยังไงกับคำถามนะ ใครตอบได้ช่วยบอกผมด้วยนะ

อาจารย์ : (เรียกชื่อผม)
ผม: ครับ (อย่างมั่นใจ)
อาจารย์ : ทุกประเทศต้องมีอะไร...????!!!!!
ผม: ห๊ะ อะไรนะครับอาจารย์ (แล้วผมก็ตอบไปเรื่อย) ทุกประเทศมีคน ประชากร ทรัพยากร เงิน....:sweat:sweat:sweat:sweat:sweat ไอพวกเพื่อนที่อยู่ในห้องก็พากันฮา
อาจารย์: คนต่อไป...
ผม: เอ๊า อาจารย์ครับผมตอบถูกไหมเนี่ย :sweat:sweat:sweat:sweat
อาจารย์: (ไม่ตอบผมด้วยน่ะสิ)

จนถึงวันนี้ก็ยังไม่รู้ว่าคำตอบของข้อนี้คืออะไร :sweat:sweat:sweat

อ้อ แล้วก็ตอนเรียนปี 3 อาจารย์สอนเป็นอังกฤษ ถามนักเรียนหน้าห้องว่า กลุ่มไหนยังไม่ได้พรีเซ้นงานหน้าห้องบ้าง

Who dont have to present ??? ผมก็แปลกะเอาให้ฮาเลย เฮ้ยๆๆอาจารย์ถามว่าใครยังไม่ได้ของขวัญบ้าง

ฮายกห้องรวมทั้งอาจารย์ 5555+ จารย์แกก็บอกชั้นถามว่า พรีเซ้น ไม่ใช่ เพรสเซ้น ผมก็เลยบอกจารย์ว่า เอ๊า ก็มันเขียนเหมือนกันนี่ครับจารย์ กร๊ากๆๆๆ

untimate
12th November 2011, 15:37
สมัยมัธยม ผมมีเพื่อนเป็นเกย์ คนนึงครับ แต่เค้าเฮฮาดี วิชาชีวะ อ.ถามว่า ภาวะการแย่งชิงอาหาร อะไรเนี่ย อะไรแย่งชิงกับอะไร เพื่อนผมมันตอบกวนมาก มันตอบว่า ผมแย่งชิงผู้ชายจากชะนี คับ ฮายกห้องเลย ฮ่าๆๆๆ

HamAnti
12th November 2011, 16:59
ครู : รู้ไหมทำไมร้านตัดผมถึงต้องมีไฟขาว-แดง หมุนๆๆ อยู่หน้าร้าน ?
ผม : เพราะถ้าเป็นแดง-เหลืองแล้วเดี๋วมันจะตีกัน 55

ฮาาาาาาาาาาา ๆๆ

winnerau
12th November 2011, 19:24
วิชาอังกฤษ

ครู:ถ้าตอบว่าฉันสบายดีจะพูดว่าไง

ผม:I'M O.K.ครับ

ครู:ถ้าไม่สบายล่ะ

ผม:I'M K.O. ครับ (ไม่ฮา)

atomza07
12th November 2011, 20:06
ผมก็เคยกวนครู อยู่ครับ แต่ บางทีก็โดนครูกวน มันเยอะมากอ่ะครับจำไม่ได้ 555

duchyzaza
12th November 2011, 20:12
ของผมครูภาษาไทย

ครู:อ่าวนักเรียน การ เรียนทำให้เป็น ประโยค ต้องมี ประธาน กริยา กรรม เเล้ว อะไรอีก เเล้ว ยกตัวอย่างประโยค ''ฉันไปกินข้าวกับเพื่อน'' ถูกต้องไหม ?

ผม, เพื่อน:ตอบ ''ต้องมี Is,Am,Are,I,You,We,They,He,She,It เเล้ว ไอ่ประโยคผมตอบไปว่า ตัด ก ไก่ เติม Ing !!!'' เเม่งฮาขำค้างกันมั้งห้อง

momothedog
12th November 2011, 20:20
ทำบ่อยมากจนลืมไปหมดแล้ว นานมากแล้วด้วย ฮาฮา

kidsylenser
12th November 2011, 20:29
ปวส เลยครับ วิชาภาษาอังกฤษ

อ. ถามว่า เรียน major อะไร
ผม ตอบ โรงหนัง

ปล.major คือ วิชาเอก (สาขาวิชานั้นเอง) 555

xxxlnwjung1
12th November 2011, 20:52
อยากให้คนเว็บนี้มาอยู่รวมกันจัง ให้ติดป้ายชื่อ User ไว้บนหน้าอก จะได้รู้ว่าใครพูดจริงไม่จริง

gsuhplyf
12th November 2011, 20:58
อยากให้คนเว็บนี้มาอยู่รวมกันจัง ให้ติดป้ายชื่อ User ไว้บนหน้าอก จะได้รู้ว่าใครพูดจริงไม่จริง
ยังไงอะท่าน จะจัดมิตติ้งหรอ

nishinomiya
12th November 2011, 21:29
ของผม นักเรียนอยู่กันเต็มห้องครับ คุยกันมันส์ปากเลย.. !! (อ.ที่สอนไม่มา..)
อ.ห้องข้างๆ เลยเดินมา ตะโกน : เบา เบา หน่อย !!
พวกผมเลย : คิดถึงฉันซักครั้ง ถ้าไม่ได้คิดถึงใคร.... (เพลงเบาๆ)
อ: งิ๊ด เลยยย...