PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามวิธี คุยกับผู้หญิงยังไงให้เธอไม่เบื่อหน่อยครับ

donal
11th November 2011, 22:52
ตอนแรกผมก็คุย :หวัดดี :ทำไรอยู่ ( คุยกับเธออย่างนี้ 2 ประโยคทุกวันๆ ผมคิดว่าเธอต้องเบื่อแน่ :sweat )
แล้วผมก็หมดไม่เหลืออะไรจะพูดแล้ว :sweat แล้วเธอก็เงียบไป อยากถามว่าจะคุยอย่างไรดีครับ :confused:
ผมก็ไม่อยากคุย 2 ประโยคจบอ่ะครับ :sweat ขอวิธีคุยขั้นเทพหน่อยครับขอบคุณครับ

derkswat
11th November 2011, 23:30
ก็กินข้าวรึยัง หนาวมั๊ยใส่เสื้อหนาๆ ด้วยนะช่วงนี้ Seasons Change คิดถึงเรามั๊ย เราคิดถึงเธอ

วันนี้มีไรมาถามด้วยแหละ เวลากินข้าวทำไมเค้าให้เหลือคำสุดท้ายไว้ [[[ เฉลย คำว่ารัก ... ]]] รักกันมันต้องมีทุกรสชาติ หวาน มั่ง คอมดี้ เค็มมั่ง เป็นธรรมดา

ปล.อาจจะเน่าไปนิดๆนะครับ นี่แค่เซฟๆ 555+

Lepetit
11th November 2011, 23:33
ก็ ลองชวนคุยไปเรื่อยๆอะครับ ทำไรอยุ่ กินข้าวหรือยัง ถ้าเรารุ้ข้อมูลเขามากขึ้น เราจะได้ ขยับไปในทิศทางที่ถูก

ถ้ารู้ว่า เธอชอบทำอะไร คุณอาจจะทำกับเขาไปด้วย จะได้มีเรื่องคุยเพิ่มมากขึ้นอะครับ

Netzakub
11th November 2011, 23:35
คุณต้องลองดูผู้หญิงว่าเค้าเป็นยังไง ลองคิดเรื่อยๆ เดี๋ยวมันก็นึกขึ้นมาได้เอง

ViNceZ
11th November 2011, 23:39
ลองเผยความจริงไปเลยครับ ว่าพูดอย่างไรดีจะทำให้เธอชอบ
ถ้าพูดเเบบนั้นทุกวัน ทั้งสองฝ่ายจะเกิดอาการเกร็งครับ (คุยพยามให้เป็นเพื่อน อย่าทางการ)
ปล.จำในสิ่งที่เธอชอบพูด พยามให้เธอเล่าความประทับใจอะไรก็ได้ ให้เราฟัง เขาจะมีความสุขมากกว่า (ดูท่าพี่เดาได้ว่าน้องไม่ค่อยมีลีลาในการพูดเท่าไหร่ หาหนังสือมาอ่านก็ได้ครับ หรือปรึกษากับคนที่โตกว่านะ)

com
11th November 2011, 23:41
เมือผมแหละครับไม่รู้จะพูดอะไร

lgorakoj
11th November 2011, 23:49
ถามว่าวันนี้เป็นไงบ้าง

พอเขาตอบมา ก็เอาที่เขาตอบแตกประเด็นไปเลย ^^

donal
11th November 2011, 23:55
โฮ้ววว ขอบคุณมากครับ แล้วจะลองไปปรับใช้ดูนะครับ :victory

SoNy009
12th November 2011, 00:06
คิดซะว่าคุยกับเพื่อนอะ
กินไรยัง ไปไหนมา
ทำอะไรอยู่ อาบน้ำยัง นอนยัง
พ่อทำไรอยู่ แม่ทำไรอยู่ น้ำท่วมไหม
รร.เปิดวันไหน เรียนเป็นไงบ้าง
เราชอบเธออะ

nosekiller
12th November 2011, 02:04
ว่างไงจ๊ะ,ทำไรอยู่,กินข้าวยัง,เมื่อคืนนอนกี่โมง,เมื่อเช้าตื่นกี่โมง,คิดถึงนะรู้ป่าวเลยโทรมา แล้วก็หยอดคำหวานเรื่อย ๆ

แต่อย่าเยอะนะครับ เดี๋ยวผู้หญิงจะหาว่าเราเจ้าเล่ หยอดมุกขำ ๆ ปนไปด้วยถ้ากล้า

ผช: นี่เธอ ๆ นับ 1 - 5 ให้เราฟังหน่อยซิ

ผช: คบยัง (รอให้นับเสร็จแล้ว)

ผญ:ครบแล้ว

ผช:คบแล้วห้ามเลิกนะ เป็นแฟนเราแล้วห้ามเลิกนะ :pleasantry

donal
12th November 2011, 03:42
เพิ่มเติมครับ เอิ่ม.. เธอคนนี้เป็นคน รักสนุก เฮฮา หัวเราะง่าย :yes
ผิดกับผม
ผมมันคนไม่ค่อยมีอารมณ์ครับ :sweat เวลากินข้าวเพื่อนมันยังถามเลย
:ask กับข้าวไม่อร่อยเหรอว้ะ
:answer ป่าวหน้าตูเป็นงี้อยู่แล้ว :sweat
ทำอย่างไรดีหล่ะครับ ต้องการข้อมูลเกี่ยวกันเธอคนนี้อีกถามผมได้ครับ เอ้ะ!! ตกลงตูจะจีบรึให้ใครจีบเนี่ย :sweat

kopai666
12th November 2011, 10:41
พูดเรื่องเกี่ยวกับตัวเธอเองนั่นแหละครับ มีประโยชน์มากนะ ผู้หญิงโม้เรื่องตัวเองได้นานเป็นชั่วโมงๆ อีกอย่างมันทำไห้เธอเผยตัวตนจริงๆออกมา

ลองถามคำถามที่เกี่ยวกับอารมความรู้ศึก เช่น"สนิทกับ.....เหรอ" "ทำไมผู้หญิงชอบ....." "...(ชื่อเธอ)คิดว่าอะไรเป็นสิ่งสำคัญที่สุดเวลาคบกัน"
พวก "ทำไรอยู่" "กินข้าวรึยัง" "ทำไมยังไม่นอน" ควรจะใช้แค่เพื่อเปิดการสนทนาเท่านั้น เพราคำถามพวกนี้ใครๆก็ถามเธอได้ครับ
ที่สำคัญอีกอย่างคือ อย่าคุยนานเกิน30นาที อย่าคุยจนไม่มีอะไรจะคุยแล้วจึงวางสาย ไห้ขอเธอวางสายในช่วงที่การสนทนากำลังสนุก ผมรู้ครับ มันฟังดูแปลกๆ
แต่มันจะทำให้เธอคิดถึงความรู้ศึกดีๆที่ได้คุยกับคุณ และคุณต้องเป็นคนขอวางสายก่อนทุกครั้งด้วย

CrYzTeX
12th November 2011, 10:44
ต้องรู้ก่อนสิ...ว่าเธอชอบอะไรยังไง...ถ้าไม่รู้....ห้องสมุด หรือ google ขุดเรื่อง หาอะไรคุยเดี๋ยวก็สนิทกันเองแหละ

เดี๋ยวก็ซวยไปเจอพวก....คำพูดเดิมๆชั้นเบื่อแล้วหละ ไปไกลๆ - -''

ทำแบบบรรทัดแรก....จากการที่เราแอบชอบ...อาจจะกลับกลายมาเป็น เขาแอบชอบเราก็ได้นะ = ='

phonrath
12th November 2011, 10:54
ก็คุยไปเรื่อยๆๆครับ หยอดคำหวานๆๆ หน่อย เเสดงความจริงใจ ใช้คำสุภาพๆ ครับ

ผมก็คุยอยู่น่ารักดี โดนเขาถามว่ารักเขาหรอ :eek:

Minoritanz!
12th November 2011, 10:57
ถ้าจะถามว่า กินข้าวหรือยัง? ทำอะไรอยู่? เป็นคำถามที่ไม่ต้องคิดใครๆก็ถามได้ เพราะมัน "โหล" มาก

ควรจะรู้ก่อนว่าผู้หญิงคนนั้นชอบอะไร ยังไงครับ (ถ้าดาราเกาหลีก็สมควรเซย์โนไปซะ) ผมก็เป็นคนคุยกับผู้หญิงและผู้ชาย ไม่เก่งเลย

แต่เวลาคุยกันส่วนใหญ่สามารถแตกประเด็นออกไปกว้างขวางจนคุยได้เป็นชั่วโมงครับ (ภาษาชาวบ้านเรียกออกทะเลครับ)

แต่ปัจจุบันผมมีเพื่อนผู้หญิงเป็นนักเรียนแลกเปลี่ยนจากญี่ปุ่น เวลาสื่อสารกันก็ไม่ค่อยจะรู้เรื่อง เอ๋อทั้งสองฝ่าย

ต้องใช้ภาษามือกันเป็นมนุษย์ถ้ำล่ะครับ พอเก็ทแล้ว(ไม่รู้เก็ทจริงๆรึเปล่านะ) ก็ขำกันแบบไม่มีเหตุผลครับ

basz17
12th November 2011, 11:04
ก่อนจะจีบเคยรู้จักกันมาก่อนหรือเปล่า?

ถ้ายังก็ถามเกี่ยวกับเขา เชาชอบอะไรไม่ชอบอะไร ถ้าถ้าเขาชอบเหมือนกันเราก็คุยและแนะนำหรือเราไม่รู้ก็ถามเขา
จะได้สนิมกันไวๆครับ พอสนิมกันแล้วก็จะมีเรื่อยคุนมากขึ้น เพราะเขาจะเปิดใจคุยกะคุณ

sattawat1979
12th November 2011, 11:25
5555555 วัยรุ่นก็ยังเงี้ย

ตอนผมเป็นวัยรุ่นก็เป็นยังงี้เลย จะจีบสาวทีนี่ นั่งเขียนสคลิปกันเลยนะ ยังกับแสดงหนังยังงั้นแหละ :o

ผมว่าก็คุยไปธรรมดาแหละครับ อย่าไปตื่นเต้น ถ้าตื่นเต้นมันจะพูดอะไรไม่ออก เหมือนคนขาดความมั่นใจในตัวเอง มันจะดูไม่ดีครับ

เมื่อทำไปซักพัก เราจะชินเองครับ ทีนี้ก็สามารถทำลัดขั้นตอนได้เลย :o

เมื่อก่อนมีหลายคนนะครับ ที่ผมพามาคุยที่ห้องแค่ครั้งเดียว แล้วรวบเลย :blush จู่โจมแบบสายไฟแลบ :p สาวๆเสร็จผมมาหลายคนแล้วล่ะครับ เพราะวิธีจู่โจมแบบนี้แหละ :o

แต่ตอนนี้เลิกแล้ว เบื่อที่จะต้องคอยมาจีบคนนู้นคนนี้ อยู่บ้านเล่นเน็ต เล่นเกมส์ สนุกกว่า ไม่เปลืองเงินด้วย :music

ปล. เมื่อก่อนผมขึ้นชื่อว่า ''พรานล่าสาว'' เลยล่ะครับ ผมจะจีบทีละหลายๆคน เผื่อไว้คนไหนจีบไม่ติดก็ปล่อยไป มันต้องมีซักคนที่ติดเบ็ดเราบ้างล่ะน่า

ถ้าใครจีบยากเกินไป ผมก็ไม่เอาเช่นกัน เสียเวลา - -* ผมเน้นกับตัวเองว่าจีบไม่เกิน 2 เดือนต้องได้เสีย xxx กันเลย :blush

บางคนจีบยาก พูดน้อย ผมพามาห้องจับแก้ผ้า รวบ xxx เลยทีเดียว ไม่สนใจอยากจีบยากดีนักนี่ อิอิ :pleasantry

ปล. 2 ผมไม่ใช่คนหล่ออะไรนะครับ เพียงแต่ผมมีรถคนนึง ไปรับ-ส่ง ได้เท่านั้นเอง แต่อย่าเผลอนะ เผลอเมื่อไหร่ผมเสียบทันที :p

Nariga
12th November 2011, 12:11
เราต้องเล่า ครับ ถ้าคุณเป็นคนที่หน้าตาย มาก ๆ ก็ต้องหาเรื่องมาเล่าครับ คนร่ารเิงมักจะชอบเรื่องตลก เราพูดไปสักประเด็นนึง เดี๋ยวเธอจะ คุยตอบกลับมายืดยาวเองแหละครับ

Jizsy
12th November 2011, 12:18
คุยอะไรก้ได้แต่อย่าคุยนานครับ คุยนานๆเบื่อแน่ๆ
แนะนำให้ชวนไปเที่ยวครับ บรรยากาศอาจทำให้คุยกันได้ง่ายและมากขึ้น :kiss

donal
12th November 2011, 13:54
เพิ่มเติมครับ :thank
อาหารที่เธอ ชอบผัดผักบุ้ง (รสเผ็ดเท่านั้น) :heat
สีที่เธอชอบ สีดำ เหตุผล เพราะมันลึกลับดี :eek:
ชอบคนแบบไหน คุยสนุก ดูแลเขาได้ อยู่ด้วยแล้วไม่เครียด :dance
คนที่เธอแอบชอบ รุ่นพี่ :beee
หามาเรียบร้อยแล้วครับ มันจะเอามาใช้ได้ยังบ้างครับเนี่ย :sweat

ewqthugs12
12th November 2011, 16:52
ว่างไงจ๊ะ,ทำไรอยู่,กินข้าวยัง,เมื่อคืนนอนกี่โมง,เมื่อเช้าตื่นกี่โมง,คิดถึงนะรู้ป่าวเลยโทรมา แล้วก็หยอดคำหวานเรื่อย ๆ

แต่อย่าเยอะนะครับ เดี๋ยวผู้หญิงจะหาว่าเราเจ้าเล่ หยอดมุกขำ ๆ ปนไปด้วยถ้ากล้า

ผช: นี่เธอ ๆ นับ 1 - 5 ให้เราฟังหน่อยซิ

ผช: คบยัง (รอให้นับเสร็จแล้ว)

ผญ:ครบแล้ว

ผช:คบแล้วห้ามเลิกนะ เป็นแฟนเราแล้วห้ามเลิกนะ :pleasantry
(เสี่ยว ครับ)

Winters
12th November 2011, 23:58

ตอนผมเป็นวัยรุ่นก็เป็นยังงี้เลย จะจีบสาวทีนี่ นั่งเขียนสคลิปกันเลยนะ ยังกับแสดงหนังยังงั้นแหละ :o

ผมว่าก็คุยไปธรรมดาแหละครับ อย่าไปตื่นเต้น ถ้าตื่นเต้นมันจะพูดอะไรไม่ออก เหมือนคนขาดความมั่นใจในตัวเอง มันจะดูไม่ดีครับ

เมื่อทำไปซักพัก เราจะชินเองครับ ทีนี้ก็สามารถทำลัดขั้นตอนได้เลย :o

เมื่อก่อนมีหลายคนนะครับ ที่ผมพามาคุยที่ห้องแค่ครั้งเดียว แล้วรวบเลย :blush จู่โจมแบบสายไฟแลบ :p สาวๆเสร็จผมมาหลายคนแล้วล่ะครับ เพราะวิธีจู่โจมแบบนี้แหละ :o

แต่ตอนนี้เลิกแล้ว เบื่อที่จะต้องคอยมาจีบคนนู้นคนนี้ อยู่บ้านเล่นเน็ต เล่นเกมส์ สนุกกว่า ไม่เปลืองเงินด้วย :music

ปล. เมื่อก่อนผมขึ้นชื่อว่า ''พรานล่าสาว'' เลยล่ะครับ ผมจะจีบทีละหลายๆคน เผื่อไว้คนไหนจีบไม่ติดก็ปล่อยไป มันต้องมีซักคนที่ติดเบ็ดเราบ้างล่ะน่า

ถ้าใครจีบยากเกินไป ผมก็ไม่เอาเช่นกัน เสียเวลา - -* ผมเน้นกับตัวเองว่าจีบไม่เกิน 2 เดือนต้องได้เสีย xxx กันเลย :blush

บางคนจีบยาก พูดน้อย ผมพามาห้องจับแก้ผ้า รวบ xxx เลยทีเดียว ไม่สนใจอยากจีบยากดีนักนี่ อิอิ :pleasantry

ปล. 2 ผมไม่ใช่คนหล่ออะไรนะครับ เพียงแต่ผมมีรถคนนึง ไปรับ-ส่ง ได้เท่านั้นเอง แต่อย่าเผลอนะ เผลอเมื่อไหร่ผมเสียบทันที :p

นายเลววะ 555+

eyazawa2456
13th November 2011, 00:03

โครตเลวเลยอะ 555

เรื่องคุยกับสาวผมก็คุยไม่เก่งเหมือนกันผมก็พยายามอยู่เหมือนกัน

Anti-cola
13th November 2011, 00:04
เพิ่มเติมครับ :thank
อาหารที่เธอ ชอบผัดผักบุ้ง (รสเผ็ดเท่านั้น) :heat
สีที่เธอชอบ สีดำ เหตุผล เพราะมันลึกลับดี :eek:
ชอบคนแบบไหน คุยสนุก ดูแลเขาได้ อยู่ด้วยแล้วไม่เครียด :dance
คนที่เธอแอบชอบ รุ่นพี่ :beee
หามาเรียบร้อยแล้วครับ มันจะเอามาใช้ได้ยังบ้างครับเนี่ย :sweat

อ้าวมีคนชอบแล้วนิ ครบนานยังถ้านานแล้วไปสารภาพรักซะ จบเรื่องนี้ให้ไว หาคนใหม่ 555+

donal
13th November 2011, 00:14
อ้าวมีคนชอบแล้วนิ ครบนานยังถ้านานแล้วไปสารภาพรักซะ จบเรื่องนี้ให้ไว หาคนใหม่ 555+

:sweat ไม่ใช่ครับเค้าแอบชอบเฉยๆ แต่ยังไม่ได้คบไม่ได้อะไรครับ :sweat เง้ออออออ

houkago-teatime
13th November 2011, 00:54
คือเราต้อง ออกทะเลบ่อยๆใช่มั๊ยครับ แล้วออกบ่อยๆ ผู้หญิงจะไม่เบื่อเหรอครับ

atomza07
13th November 2011, 01:01
ผม คุยเป็นเพื่อนตีสนิท เป็นเรื่องง่าย แต่คุยเป็นคนรักนะ ไม่ได้ซักที 5555 แนะนำ กวนๆ ไปเลย ทะลึ่งๆนิดๆ

Winters
13th November 2011, 19:05
ผม คุยเป็นเพื่อนตีสนิท เป็นเรื่องง่าย แต่คุยเป็นคนรักนะ ไม่ได้ซักที 5555 แนะนำ กวนๆ ไปเลย ทะลึ่งๆนิดๆ

แฟนเก่าผมๆพูดกับเขา ก็ออกแนวกวนๆตลกเล็กๆ พอเข้าเรื่องลามกทะลึ่งหน่อย ไม่คุยด้วยเลยอะครับ เซ็ง -.-

atomza07
13th November 2011, 19:12
แฟนเก่าผมๆพูดกับเขา ก็ออกแนวกวนๆตลกเล็กๆ พอเข้าเรื่องลามกทะลึ่งหน่อย ไม่คุยด้วยเลยอะครับ เซ็ง -.-

55555 อันนี้แล้วแต่เทคนิคการคุยอ่ะครับ ของผมเนี่ยทะลึ่งแบบ อ้อมๆให้เค้าไปคิดเองอ่ะครับ

Sathienpong
15th November 2011, 18:20
ตอนแรกผมก็คุย :หวัดดี :ทำไรอยู่ ( คุยกับเธออย่างนี้ 2 ประโยคทุกวันๆ ผมคิดว่าเธอต้องเบื่อแน่ :sweat )
แล้วผมก็หมดไม่เหลืออะไรจะพูดแล้ว :sweat แล้วเธอก็เงียบไป อยากถามว่าจะคุยอย่างไรดีครับ :confused:
ผมก็ไม่อยากคุย 2 ประโยคจบอ่ะครับ :sweat ขอวิธีคุยขั้นเทพหน่อยครับขอบคุณครับ
เหมื่อนผมเลยคับ แต่ตอนนี้ ดีขึ้นหน่อย

killkinglion
15th November 2011, 19:07
ถ้าเขาตอบกลับมาอย่างไร เรานำคำตอบของเขามาคุยเป็นเรื่องราวต่อได้ครับ :)

แต่ถ้าผู้หญิงคนไหนที่ตอบแต่คำว่า "อืม" "อ่อ" ถ้าเขาตอบแค่นี้ ผมขอแนะนำก่อนเลยว่า ผู้หญิงพรรค์นี้ ไม่คู่ควรมากนักหรอกครับ
จะไม่มีเรื่องคุย และนอกเรื่องคือ บ่งบอกถึงนิสัยที่แท้และอนาคตเลยครับ

Seasonedz
15th November 2011, 23:12
จากห้องนอนที่ร้อนจัด แม้ลมพัดมาก็ไม่เย็นเท่าห็นหน้า..

thatipok
17th November 2011, 00:37
แต่ถ้าผู้หญิงคนไหนที่ตอบแต่คำว่า "อืม" "อ่อ" ถ้าเขาตอบแค่นี้ ผมขอแนะนำก่อนเลยว่า ผู้หญิงพรรค์นี้ ไม่คู่ควรมากนักหรอกครับ
จะไม่มีเรื่องคุย และนอกเรื่องคือ บ่งบอกถึงนิสัยที่แท้และอนาคตเลยครับ

ถ้าเขาตอบแบบนี้ คุณรุ้จักวิธี แถ ไหมครับ
คนแบบนี้เล่นง่ายครับ ถ้าเขาตอบ อืม เราก็ยิงคำถามไปใหม่เลยครับ

ผมแนะนำนะครับ ผู้หญิงแบบนี้
จะลง Root ง่ายเพราะเธอจะไม่ชวนเรานอกเรื่อง แล้วเธอจะเห้นความเป็นผู้นำของเรา

ลองวางแผนเรื่องที่จะคุยไว้ก่อนเลยครับ พอเธอตอบ อืม คุณก็ขึ้นหัวข้อถัดไปเลย

killkinglion
17th November 2011, 10:42
ถ้าเขาตอบแบบนี้ คุณรุ้จักวิธี แถ ไหมครับ
คนแบบนี้เล่นง่ายครับ ถ้าเขาตอบ อืม เราก็ยิงคำถามไปใหม่เลยครับ

ผมแนะนำนะครับ ผู้หญิงแบบนี้
จะลง Root ง่ายเพราะเธอจะไม่ชวนเรานอกเรื่อง แล้วเธอจะเห้นความเป็นผู้นำของเรา

ลองวางแผนเรื่องที่จะคุยไว้ก่อนเลยครับ พอเธอตอบ อืม คุณก็ขึ้นหัวข้อถัดไปเลย

ขอบคุณครับ
นั้นก็เป็นคำแนะนำที่ดีเหมือนกัน :)

ถ้ายัดคำแถไป บางทีเหมือนพูดคนเดียวครับ (สำหรับตัวผมเอง ผมพูดไม่ค่อยเก่งหรอกนะ 55555)
แต่ตัวผมแล้ว เห็นผุ้หญิงหรือเห็นแฟนที่เป็นแบบนี้มักทิ้งหมดครับ เพราะในมุมมองผมแล้ว ผุ้หญิงแบบนี้มักเป็นคนมีจิตใจที่ไม่ถูกกับผมครับ และมีมาแล้ว (พอดีผมมองอนาคตเป็นหลัก)

ผมเองเคยมีแฟนแบบนั้นแหละ อย่างที่ว่าครับ ตอบอะไรก็ยอมรับคำนั้น(ข้อดี) เขาตอบแค่คำว่า "อืม อ่า เออ" แล้วทำหน้านิ่งๆ อย่างน้อยก็ตอบว่า "อืม เน๊อะ 5555" สักนิดให้รุ้ว่าสนใจคำพูดก็พอใจละ
ขนาดวันต่อมาทักว่า "หวัดดีนา เป็นไงบ้างนี่" เขามองหน้า แล้วตอบว่า "อือ ไม่มีไรนัก" แล้วก้ทำหน้าเมินๆ ....โห นี่****ไม่แคร์กุเลย ตกลง***เป็นแฟนกุป่าววะ หลังจากนั้นไม่นาน ผมก็เริ่มไม่พอใจ แล้วก้ขอเลิกเองเลยครับ 555555

ตอนจีบอะครับ ง่ายมากสำหรับคนพวกนี้ เพราะผมเองเคยจีบคนแบบนี้มาเหมือนกัน
แต่พอเป็นแฟนแล้ว น่าเบื่อสุดๆ และมารู้อีกที อยุ่กับเขาไม่ค่อยมีเวลาสุขสันต์ครับ อิอิ

สิ่งที่ผมต้องการบอก จขกท อยุ่คือ อย่าทำตัวหรือตอบสั้นๆอย่างน่าเบื่อ พยายามอย่าทำหน้าเมินๆเหมือนแฟนเก่าผมครับ และสนใจคำพูดฝ่ายหญิง ถึงแม้จะไม่เข้าใจครับ ขำๆยิ้มๆไว้ก่อน :)
จะว่าไป ผมก็ทำเป็นขำๆยิ้มๆกับผู้หญิงทั้งๆที่มันไม่ฮา จนสุดท้าย ผมเส้นตื้นเหมือนพวกเขาไปแล้วครับ = =