PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาเสียบจอคอมไม่ติด

HiSoBoY
12th November 2011, 12:19
คือคอมของผมมีรูเสียบจอคอม 2 รูคือ แบบสีฟ้า กับสีขาว เค้าเรียกอะไรผมจำไม่ได้แหละ แล้วปกติคือของผมจะใช้เสียบสีขาวแต่พอดีผมยกคอมมาบ้านญาติต่างจังหวัดจะเอามาเล่นซะหน่อย แต่ว่าจอของที่นี้ไม่มีสีขาวแล้วผมก็ไม่ได้เอาสายเสียบมาด้วย มีแต่สีฟ้าแล่วผมใช้สีฟ้าเสียบเข้าแล้วมันไม่ติดอะครับ มันขึ้น no signal เหมือนไม่ได้เสียบจอคอม แล้วมันมีอีกรูเป็นที่เสียบจอเหมือนกัน เสียบได้ ภาพติด แต่ว่ามันใช้เข้าเล่นเกมส์ไม่ได้เหมือนไม่มีการ์ดจออะครับ เมื่อก่อนก็เป็นนะครับเวลาเสียบรูสีฟ้าของการ์ดจอแล้วมันภาพไม่ขึ้นผมเลยต้องใช้รูสีขาวตลอด พอจะมีวิธีแก้ไหมครับให้ใช้รูสีฟ้าของการ์ดจอได้อะครับ ?

CrYzTeX
12th November 2011, 12:24
หาซื้อ VGA to DVI ก็จบแล้ว ไม่ก็ DVI to VGA

HiSoBoY
12th November 2011, 13:22
คือผมอยากรู้ปัญหาว่าเกิดจากอะไร แล้วก็วิธีแก้นะครับ