PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหา Game Error ครับ

FROZEN
12th November 2011, 16:17
คือผมไปซื้อเกมมาจากที่อื่นหน่ะครับ ละก็เล่นไปเล่นมา มันขึ้น Game error ละก็ให้ล้างแผ่น กับ รีเครื่อง นี่มันหมายความว่าอะไรครับ

บางทีเล่นไปก็ไม่เป็นนะ บางทีเล่น 10 นาทีก็ขึ้น บางทีไม่ขึ้น รบกวนช่วยอธิบายหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

joker
12th November 2011, 22:23
หากเครื่อง Xbox360 ของเรามี HDD ให้ลองเอาเกมนั้น install ดูครับ หากสามารถ install เกมได้ครบ 100% แสดงว่าแผ่นเกมของเราไม่มีปัญหา แต่ถ้า install เกมได้ไม่ครบ 100% ปัญหาน่าจะเกิดจากแผ่นเกมครับ (ปัญหาหลักของเกม XGD3 ที่ไรท์มาไม่สมบูรณ์)