PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มาแลกเปลี่ยนข้อมูล THE ELDER SCROLLS V : SKYRIM กันเถอะ

idoggtribe
13th November 2011, 00:43
มาแลกเปลี่ยนข้อมูล THE ELDER SCROLLS V : SKYRIM กันเถอะ
ใครผ่านตรงไหนแล้วก็เอามาแลกเปลี่ยนแชร์กันหน่อยนะ ครับ

ถามเลยละกัน Skyrim : Retive Dragonstoen เนี่ยทำไงอะ ผมไป เปิด-ปิด ประตูหลายครั้งมาก ทำไงอ่ะ ฮ่าๆ :confused:

Azwrithz
13th November 2011, 00:47
ผมสิ ต้นๆเกมเลย เดินไปต่อยชาวบ้าน มันยกโขยงมากระทืบ ทั้งหมู่ บ้าน จนตาย ฮาเลย 55

idoggtribe
13th November 2011, 01:59
เย้ๆ มันเป็น บัค นิเอง ( อย่ไาป ขโมยของไห้มันเห็นล่ะ ผมขโมย แอปเปิล มันล่อซะ ตาย เลย -*- ใจดำ มากๆ

phacawit
13th November 2011, 02:03
บัคในเกมกำลังรอผู้เล่นไปค้นหากันอยุครับ
ปล.แอบไปเอาของบ้านคนอื่นจะโดนมันเล่นเอานั่นหละครับ เป็นมาตั้งแต่ภาคก่อนๆ แล้ว ผมลองเอาตอนหันหลังดู มันรู้เฉยเลย :sweat

onese7en
13th November 2011, 02:15
ของผมมีบัค เควส a cornered rat มันไม่ยอมเปิดประตูสักที ต้องเปิด console แล้วพิมพ์ movetoqt mq202 1 ถึงจะเข้าไปในประตูได้ เข้าไปแล้วมันก็ไม่ยอมคุยอีก ต้องไปใช้เตียงของมันนอนก่อน สัก 4-5 ชั่วโมง ถึงจะยอมเปิดประตูให้
เสร็จแล้วยังไม่หมด มันไม่ยอมเดินตามเรา ไม่ยอมติดตามเราด้วย เวลาวาปไปเมืองอื่นก็ไม่มาด้วยอีก ต้องรอมันเดินเองไปเมือง redwood จาก rifen อ่ะ กด เร่งเวลา 48 ชั่วโมงมันถึงจะมาถึง -*-
ยังไม่หมด NPC ตัวนี้เวลาเราคุยด้วย มันจะคุยไวมากเลย ประมาณว่าอ่านไม่ทัน แล้วก็ไม่มีเสียงด้วย ไม่รู้ว่ามันพูดอะไร
สรุป เควสนี้บัค ถ้าเล่นปกติ ไม่โกงใช้ console สงสัยจะผ่านยากมาก -*-

ตอนนี้เล่นถึงเควสที่ให้ไปเรียน elder scrolls

ปล. ฆ่ามังกรสนุกมากกกก อิอิ

ปล. 2 สำหรับคนที่ไม่รู้ แล้วไม่อยากเล่นยากเกินไป(ประมาณว่าโกง..)
ผมมีคำแนะนำจะบอกนิดหน่อย ให้กด "~" แล้วพิมพ์ว่า

tgm = อมตะ
player.additem 0000000f "จำนวนเงินที่ต้องการ" (สูตรนี้ถ้าใช้แล้ว สามารถพกของได้เกินน้ำหนัก แล้วไม่เดินช้าด้วย วิ่งได้ปรกติ ต่อให้พกของเกิน 300)
psb = ได้สกิลครบทุกสกิล (ไม่แนะนำให้ใช้ครับ เพราะสกิลจะเยอะมาก เวลาเลือกใช้ทีลำบากมาก)
player.additem 0000000a "จำนวน Lockpicks ที่ต้องการ"

ส่วนพวกสูตรเพิ่ม เลเวล ไม่ขอบอกแล้วกันครับ เพราะมันเพิ่มแค่เลเวลจริงๆ แต่พอย ที่เอาไว้อัพ ไม่เพิ่มด้วยนี่สิ -*-

ยังไงก็ลองดูแล้วกันครับก็บอกได้แค่นี้แหละครับ จริงๆ สูตรพวกนี้บางสูตรสามารถใช้ได้กับสูตรของภาค Oblivion แหละครับ สามารถหาได้จาก google

idoggtribe
13th November 2011, 14:44
ของผมมีบัค เควส a cornered rat มันไม่ยอมเปิดประตูสักที ต้องเปิด console แล้วพิมพ์ movetoqt mq202 1 ถึงจะเข้าไปในประตูได้ เข้าไปแล้วมันก็ไม่ยอมคุยอีก ต้องไปใช้เตียงของมันนอนก่อน สัก 4-5 ชั่วโมง ถึงจะยอมเปิดประตูให้
เสร็จแล้วยังไม่หมด มันไม่ยอมเดินตามเรา ไม่ยอมติดตามเราด้วย เวลาวาปไปเมืองอื่นก็ไม่มาด้วยอีก ต้องรอมันเดินเองไปเมือง redwood จาก rifen อ่ะ กด เร่งเวลา 48 ชั่วโมงมันถึงจะมาถึง -*-
ยังไม่หมด NPC ตัวนี้เวลาเราคุยด้วย มันจะคุยไวมากเลย ประมาณว่าอ่านไม่ทัน แล้วก็ไม่มีเสียงด้วย ไม่รู้ว่ามันพูดอะไร
สรุป เควสนี้บัค ถ้าเล่นปกติ ไม่โกงใช้ console สงสัยจะผ่านยากมาก -*-

ตอนนี้เล่นถึงเควสที่ให้ไปเรียน elder scrolls

ปล. 2 สำหรับคนที่ไม่รู้ แล้วไม่อยากเล่นยากเกินไป(ประมาณว่าโกง..)
ผมมีคำแนะนำจะบอกนิดหน่อย ให้กด "~" แล้วพิมพ์ว่า

tgm = อมตะ
player.additem 0000000f "จำนวนเงินที่ต้องการ" (สูตรนี้ถ้าใช้แล้ว สามารถพกของได้เกินน้ำหนัก แล้วไม่เดินช้าด้วย วิ่งได้ปรกติ ต่อให้พกของเกิน 300)
psb = ได้สกิลครบทุกสกิล (ไม่แนะนำให้ใช้ครับ เพราะสกิลจะเยอะมาก เวลาเลือกใช้ทีลำบากมาก)
player.additem 0000000a "จำนวน Lockpicks ที่ต้องการ"

ส่วนพวกสูตรเพิ่ม เลเวล ไม่ขอบอกแล้วกันครับ เพราะมันเพิ่มแค่เลเวลจริงๆ แต่พอย ที่เอาไว้อัพ ไม่เพิ่มด้วยนี่สิ -*-

ยังไงก็ลองดูแล้วกันครับก็บอกได้แค่นี้แหละครับ จริงๆ สูตรพวกนี้บางสูตรสามารถใช้ได้กับสูตรของภาค Oblivion แหละครับ สามารถหาได้จาก google

แหล่มเลย ~_~

Zidane
13th November 2011, 14:51
มันปรับ ความ ยาก ง่าย ได้นิ

F-A-I-L
13th November 2011, 14:52
ผมเล่นไปถึงหมู่บ้าน Riverwood จากนั้นไปไม่เป็นเลย

หนำซ้ำชาวบ้านไล่ตื้บ อีกตะหาก เหอะ

ปล.ไม่เคยเล่นเกมส์แนวนี้เลย เหนหลายๆกระทู้สปอยซะมันส์

Bayonetta
13th November 2011, 16:51
ผมเล่นไปถึงหมู่บ้าน Riverwood จากนั้นไปไม่เป็นเลย

หนำซ้ำชาวบ้านไล่ตื้บ อีกตะหาก เหอะ

ปล.ไม่เคยเล่นเกมส์แนวนี้เลย เหนหลายๆกระทู้สปอยซะมันส์

สงสัยไปขโมยของชาวบ้านแหงๆ ชาวบ้านไล่ตื๊บดีกว่าโดนยักษ์ไล่ตื๊บนะ โดนแตะครั้งเดียวตาย

F-A-I-L
13th November 2011, 17:16
สงสัยไปขโมยของชาวบ้านแหงๆ ชาวบ้านไล่ตื๊บดีกว่าโดนยักษ์ไล่ตื๊บนะ โดนแตะครั้งเดียวตาย

:eek:

ปล.กะหล่ำ 2-3 หัวเองนะ :blush

jinzo
13th November 2011, 17:19
ผมเพิ่งเล่นเมื่อวานหนุกมาก คับ

idoggtribe
13th November 2011, 17:33

อ้อ มันไ้ห้ไปเมือง อ่ะครับไปคุยกับ jarl

Kengi
13th November 2011, 17:37
อ้อ มันไ้ห้ไปเมือง อ่ะครับไปคุยกับ jarl

อย่าพึ่งไปหา jarl นะครับ ให้ไปที่ดันเจี้ยนที่มี dragon claw ก่อนนะครับ เพื่อที่จะได้ dragon stone มาแล้วนำไปให้ jarl

Anti-cola
13th November 2011, 17:41
ผมเล่นนักเวทย์เวลาใช่สกิลแล้วไม่มีเสียงอ่ะหรือมันเป็นอยู่แล้วอ่ะครับ

Kengi
13th November 2011, 17:41
คุณ F-A-I-L ครับถ้าอยากขโมยของแล้วไม่อยากให้ชาวบ้านจับได้ผมแนะนำวิธีนี้เลยครับ

1.หา หม้อ ตะกร้า ฯลฯ

2.กด E ค้างที่สิ่งนั้น

3.นำมันไปครอบหัว npc ในบริเวณที่เราจะขโมยของ

4.ตอนนี้มันจะมองอะไรไม่เห็น ฉวยโอกาสฉกซะก่อนที่หม้อจะหลุดออกจากหัวมัน

ถ้าใครไม่เชื่อผมกระโดดถีบเข่าคู่ใส่ผมเลย!!

mamamiyaok
13th November 2011, 17:47
ไม่ชอบตอนคุยกันที่มันให้เลือกแล้วมันเป็น ENG จะออกมาแปลก็ไงอยู่มันเยอะเลยเลือกอันแรกตลอด 555 ไม่รู้หมายถึงอะไร

jokabobo147
13th November 2011, 17:47
เพิ่งผ่านตรงไอ a cornered rat มา. สำหรับคนที่ยังติดบัคในจุดนี้นะให้กด e ที่ประตูไปเรื่อยๆเดี๋ยวมันก็เปิดเอง ลองมาแล้ว-_-

theqqqza
13th November 2011, 17:51
เล่นแล้วครับวันนี้ อยู่ตรงเควสหมา มันพาเดิน สนุก เลย ฆ่ามังกรมาแล้ว 6 ตัว สนุก สุดๆ:o

ปล. กำลังหาลูกน้องผู้หญิง งาม มีใครทราบ ว่าอยู่ที่ไหนบ้างบอกหน่อย ครับ :)

Anti-cola
13th November 2011, 18:21
เวลาใช่สกิลทำไมไม่มีเสียงอ่ะครับช่วยทีครับเล่นแล้วไมไ่ด้อรรถรสเลย

idoggtribe
14th November 2011, 00:05

tgm = อมตะ

สูตรกดไม่ติดอ่ะีครับ สูตรตังค์

Rocket
14th November 2011, 00:13
สูตรกดไม่ติดอ่ะีครับ สูตรตังค์

player.additem 0000000F 999999 ลองดูครับติดแน่นอน

idoggtribe
14th November 2011, 00:48
อยากทราบว่าทำไม การ์ดจะมาจับเราอ่ะครับ ทั้งๆที่ไมไ่ด้ทำอะไรผิดเลย -*- งง
(ไปขโมยของ ยักต์ ผิดป้ะ )