PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำหน่อยครับ eee pad transformer

Bulldobank
17th July 2011, 13:23
พี่ครับขอความคิดเห็นหน่อยครับค​ือ ผมจะซื้อโน็ตบุ๊คอ่ะครับ
เอาไว้ทำงานพวก world,power point ประมาณเนี่ยอ่ะครับ
แต่ผมก็อยากได้ eee pad transformer
อยากทราบว่า app Polaris Office 3.0 ที่เค้าบอกว่าสามารถทำงานพวกนี้​ได้จะมีประสิทธิภาพพอที่จะทำงาน​แทนโน็ตบุ๊คได้หรือไม่อ่ะครับ
ขอบคุณครับ

starscream
26th July 2011, 22:26
ได้สิครับ โดยจะขออธิบายเกี่ยวกับ Asus EEE Pad transformer หน่อยครับ
มันสามารถแปลงเป็นสองอย่างได้ คือ
1.เป็น netbook รันบน Windows 7
2.เป็น tablet รันบนแอนดรอยด์
โดยโปรแกรม Polaris Office 3.0 จะรันบนแอนดดรอยด์ครับ
ส่วนถ้าคุณใชในโหมด netbook ก็ใช้ Microsoft office ตามปรกติครับ
อันนี้ คือคุณต้องซื้อมาทั้งสองส่วน คือตัว tablet และ คีย์บอร์ด ถึงจะร่วมร่างเป็น netbook ได้ครับ