PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : การ์ดจอผมเสียรึปล่าวคับ

goozza
13th November 2011, 12:17
คือเล่นเกมอยู่เเล้วมันค้าง กด3ปุ่มพร้อมกันก็ไม่ได้เลยรีเครื่องไป เเต่มันค้างไอตรง startting window อะไรนี่เเละ ก็เลยรีคอมอีกรอบ มันก็ทำการซ่อมเเซมwindow พอซ่อมเสร็จเปิดเครื่องมา
หน้าจอมันเป็นจุดๆ เต็มไปหมด เเล้วมันก็ไปค้างที่เดิม ผมก็เลยถอดการ์ดจอออก เเล้วเปิดเครื่องใหม่ ซ่อมเเซม เสร็จ ก็เปิดเครื่องใหม่ ก็ปรากฎว่าใช้ได้ครับคอมเป็นเหมือนเดิม เเต่เครื่องอืดลง

window 7 ครับ

oofza9976
13th November 2011, 12:20
มีออนบอร์ดไหมครับ ถ้ามีก้อลองใช้ออนบอร์ดดู

goozza
13th November 2011, 13:45
มีออนบอร์ดไหมครับ ถ้ามีก้อลองใช้ออนบอร์ดดู

ผมไม่รู้ครับว่ามีรึปล่าว
เเต่ถ้าใส่การ์ดจอค้างครับพอกดเปิดเครื่องหน้าจอจะขึ้น จุดเหลืองๆ เต็มไปหมดเลย พึ้งเป็นตอนเล่นเกมThe Elder Scrolls V: Skyrim
ถ้าถอดการ์ดจอจะเป็นปกติเลย
หรือผมใส่อะไรหลวมรึปล่าว ถ้ามันหลวม ผมจะเล่น cod mw3 ได้ไงหว่า ก่อนมันจะเป็นอาการนี้ ผมเล่น cod เเบบ ops อยู่เเละโหลดเกม ไปด้วย พอโหลดเสร็จก็ออกเกม เเล้วไปติดตั้งเกม
พอเล่นเกม The Elder Scrolls V: Skyrim ไปค้างตรงขี้รถม้า ครับ นั้นก็คือเหตุการณ์ครับ

C4C4C4
13th November 2011, 15:45
psu เสียหรือป่าว ของผมช็อดเหมือนเสียงจิ้งหรีด อาการเดียวกันเปิดตรงสตาทวินโด ค้าง เปิดใช้นานๆค้างต้องดึงปลักออก สรุปเปลี่ยนตัวใหมหาย อันนี้ของผมนะ

CrYzTeX
13th November 2011, 15:47
ถามนั่นถามนี่ - -''