PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครพอรู้บ้างครับแบบนี้มันเป็นเพราะอะไร

kurapika
13th November 2011, 14:07
เวลาแตกไฟล์ ติดตั้งเกมส์ ก๊อปปี้ไฟล์หนักๆ คอมผมมันจะค้างไปสักพักแล้วก็รีเครื่องเอง แล้วก็ขึ้นข้อความแบบนี้ ก่อนที่จะขึ้นหน้าต่างวินโดว์อ่ะครับ

Reboot and Select Proper Boot device or Insert Boot Media in selected
Boot device and Press a key
ขึ้นมาแบบนี้อ่ะครับ พอกด Enter แล้วมันก็ขึ้นเหมือนเดิม กด Restart ก็ขึ้นเหมือนเดิม ต้องกด ปุ่มPowerปิดอย่างเดียวอ่ะครับT^T
เป็นแบบนี้บ่อยมาก โหลดเกมส์ MW3 มา พอแตกไฟล์กว่าจะเสร็จก็ค้างไปตั้งหลายรอบ พอแตกไฟล์เสร็จแล้ว ติดตั้งเกมส์ไปได้สักพักก็เป็นอีก คอมพึ่งซื้อมาเลยอ่ะครับ

ใครพอรู้รบกวนช่วยทีนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

dunyaluck
13th November 2011, 14:25
Windows พัง ลองดูในไบออสคับว่ามันมองเห็นฮาสดิสเป่า ถ้าไม่เหนฮาสดิสก้อพัง งุงิ

chikuva
13th November 2011, 16:55
hdd น่าจะเริ่มมีปัญหาแล้ว ยังไงลองเช็คสายดูด้วยก็ดี

montreepot
13th November 2011, 20:22
555

ลง Win ใหม่ เลยครับ

ถ้าเป็นอีก ก็ไม่รู้จะบอกยังไง

kurapika
13th November 2011, 20:29
สงสัยHDD จะพังจริงๆมั้งครับ ลงวินโดว์ใหม่ก็ไม่หาย คิดว่าสาย SATAหลวม ยืมของเพื่อนมาใส่ก็ไม่หาย
ลองดูใน ไบออส มันก็มองเห็นHDDอยู่นะครับ >.< คงต้องยกไปให้ร้านเชคHDDซะแล้ว
ยังไงก็ขอบคุณ dunyaluck chikuva montreepot นะครับที่มาช่วยแสดงความคิดเห็น

Ekstemi
13th November 2011, 20:33
เวลาแตกไฟล์ ติดตั้งเกมส์ ก๊อปปี้ไฟล์หนักๆ คอมผมมันจะค้างไปสักพักแล้วก็รีเครื่องเอง แล้วก็ขึ้นข้อความแบบนี้ ก่อนที่จะขึ้นหน้าต่างวินโดว์อ่ะครับ

Reboot and Select Proper Boot device or Insert Boot Media in selected
Boot device and Press a key
ขึ้นมาแบบนี้อ่ะครับ พอกด Enter แล้วมันก็ขึ้นเหมือนเดิม กด Restart ก็ขึ้นเหมือนเดิม ต้องกด ปุ่มPowerปิดอย่างเดียวอ่ะครับT^T
เป็นแบบนี้บ่อยมาก โหลดเกมส์ MW3 มา พอแตกไฟล์กว่าจะเสร็จก็ค้างไปตั้งหลายรอบ พอแตกไฟล์เสร็จแล้ว ติดตั้งเกมส์ไปได้สักพักก็เป็นอีก คอมพึ่งซื้อมาเลยอ่ะครับ

ใครพอรู้รบกวนช่วยทีนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เป็นเหมือนกับผมเลยครับ แต่ผมนานๆทีเป็น แต่ตอนที่เป็นบ่อยๆคือผมวางซิ้งพัดลมทับสายที่เชื่อมต่อกับ Harddisk แล้วทำให้ไฟมันไม่ส่งเลยค้าง 55:sweat

kurapika
13th November 2011, 22:47
เป็นเหมือนกับผมเลยครับ แต่ผมนานๆทีเป็น แต่ตอนที่เป็นบ่อยๆคือผมวางซิ้งพัดลมทับสายที่เชื่อมต่อกับ Harddisk แล้วทำให้ไฟมันไม่ส่งเลยค้าง 55:sweat

แป่ว เดี๋ยวพรุ่งนี้เช้าคงต้องเปิดเคสเช็คดูอีกที เผื่อเป็นเหมือนกัน:o

paripari
14th November 2011, 12:14
HDD จะไปเฝ้าพระเยซูแล้ว เก็บตังค์ซื้อใหม่ได้เลยครับ