PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอธีม windows 7 เปลี่ยนเป็น Mac OS X หน่อยครับ

[26TH]OisHiZ
13th November 2011, 16:22
ตามหัวข้อเลยครับ ขอหน่อยนะครับ :victory

Icescorpio
13th November 2011, 16:28
Transform Windows 7 to Mac OS X Lion
ผมเอาลิงค์ออกละนะครับ เพราะมีคนลงละมีปัญหาที่ผมช่วยแก้ไขไม่ได้ เพราะไม่เกิดกับตัวผมเอง
ถ้าอยากได้ให้ไป กระทู้นี้แทนครับ

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=20338

เป็นกระทู้ของท่าน pikky (http://www.jokergameth.com/board/member.php?u=91586)

chain76
13th November 2011, 16:30
แปลงร่างเป็น osx เลย ทั้งเสียง เมาส์ โหลดวินโดว กลายเป็น apple หมด แจ่มมากครับ
กดนี่เลยครับ ^^ (http://hameddanger.deviantart.com/art/Lion-Skin-Pack-9-0-254898101)

[26TH]OisHiZ
13th November 2011, 16:35
ขอบคุณทั้ง 2 ท่านมากๆเลยนะครับ ขอบคุณครับ

tonetone1
13th November 2011, 16:44
มันยังรันโปรแกรมวินโดได้มัยนิ หรือเปลี่ยน os ไปเลยช่วยอธิบายหน่อย

newtaone
13th November 2011, 18:58
ใช้กับ Win7 X64 ไม่ได้นะครับ ผมลองแล้ว

ผมตัว X64 (Lion Skin Pack 12-X64) นะ ไม่ใช่ X86

ลงแล้ว บูทเข้า Windows ไม่ได้ นั่งแก้กันยาวเลอะ

มาเตือนไว้ครับแ ^^

Icescorpio
13th November 2011, 20:27
ใช้กับ Win7 X64 ไม่ได้นะครับ ผมลองแล้ว

ผมตัว X64 (Lion Skin Pack 12-X64) นะ ไม่ใช่ X86

ลงแล้ว บูทเข้า Windows ไม่ได้ นั่งแก้กันยาวเลอะ

เครื่องผมก็ 64 bit ครับ ใช้ได้ไม่มีปัญหานะ ผมลองทุก theme ดูแล้วใช้ได้ปกติดี
ตอนนี้ผมใช้ Alienware Skin Pack อยู่ครับ ถ้าจะลง ตัวอื่นให้ดูก็ยุ่งยากเพราะต้อง รีเครื่องบ่อยๆแน่ๆ
นี้ครับรูปจากเครื่องผมเอง Alienware Skin Pack

ปล. ให้โหลดแบบ Download online installer with auto fix bugs: (recommended) นะครับ ถ้าแบบ Download offline installer: อันนี้ผมเจอเองมันจะมีปัญหานิดหน่อย

แต่ไม่ถึงกับ บูทเข้า Windows ไม่ได้ แบบท่านนะ แค่ พวก icon ต่างๆ ยังไม่เปลี่ยนเฉยๆ

ปล.2 อาจจะเป็นเพราะท่านไม่กดกล่าวขอบคุณก็ได้นะครับเลยมีปัญหา <<< ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ ครับเจอมาหลายคนละ โหลดไม่กด thx ละมีปัญหาจริงๆ

kowaot
13th November 2011, 22:46
ผมลงแล้ว บูทเข้าวินโด้ไม่ได้ แก้ปันหายังไงคับ ):

windows 7 64bit อะคับ

Icescorpio
13th November 2011, 23:05
ผมลงแล้ว บูทเข้าวินโด้ไม่ได้ แก้ปันหายังไงคับ ):

คือเปิดเครื่องมาแล้วมันจะค้างอยู่ที่ หน้า boot ใช่มั้ยครับ
ลองกด F8 ดูครับว่า ได้มั้ย
ถ้าไม่ได้ผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะครับ

ที่ผมเป็นก็ว่าจะกด F8 เข้า เซฟโหมด แต่มันดันรันวินโดว์ต่อแบบ งงๆ และก็ใช้ได้ปกติดี

พอดีผมลองลงดูใหม่เนื่องจาก ท่านนี้

ปล. ใช้ภาษาให้ถูกต้องด้วยนะครับ ^o^"

kowaot
13th November 2011, 23:15
คือเปิดเครื่องมาแล้วมันจะค้างอยู่ที่ หน้า boot ใช่มั้ยครับ
ลองกด F8 ดูครับว่า ได้มั้ย
ถ้าไม่ได้ผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะครับ

ที่ผมเป็นก็ว่าจะกด F8 เข้า เซฟโหมด แต่มันดันรันวินโดว์ต่อแบบ งง

พอดีผมลองลงดูใหม่เนื่องจาก ท่านนี้

คือแบบว่า เข้าถึงหน้าเลือกวินโด้วส์แล้วนะครับ

พอเลือกเสร็จ สมมุติผมมี ให้เลือก2อัน

Admin กับ Admintory

ก็คือ Admintory สร้างไว้หลอกคนปกติใช้ไม่ได้อยู่แล้ว

ผมก็เลือก Admin แล้วมันเด้งว่าว่าเหมือนกับว่าราวๆ ไฟล์ expoler.exe กับ A.........exe อะไรสักอย่าง

มัน Eror อะครับ

Icescorpio
13th November 2011, 23:22
คือ ตกลงว่า จะเป็นตอนเลือก User Accounts
หรือยังไงครับ *-*

สงสัยจะเป็น อาถรรพ์ จาก ปล2. ของ คห.ที่7 ของผมจริงๆ

ถูกต้องครับ ต้องแก้ยังไง
เข้าเซฟโหมดเป็นมั้ยครับ

ผมก็ไม่รู้นะครับว่าแก้ยังไง เพราะผมแค่หาโปรแกรมที่คนขอมาให้เฉยๆโดยผมทดสอบแล้วไม่มีปัญหาใดๆ
แต่ถ้าให้ลองเดาๆสุ่มๆดูให้ลองเข้า เซฟโหมดแล้ว ลองลบ User ที่ไม่ได้ใช้นั้นดูครับ [ไม่รู็ทำได้มั้ยนะเพราะเรื่องนี้ผมก็ไม่เก่งเหมือนกัน]

อันนี้ผมตอบตอน 23.37 นะครับเห็นท่านเงียบไป ทางแก้ที่ผมคิดได้แบบมั่วๆก็มีเท่านี้นะครับแต่ถ้าไม่ได้ยังไงก็ขออภัยด้วย
ตอนนี้ผมจะนอนแล้ว

ปล. อาถรรพ์ โหลดแล้วไม่กล่าวขอบคุณ มันจะเกิดปัญหาจริงๆด้วย ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ >.<
ปล2. ของผม 99 สะด้วยสิเลขสวยชักไม่อยากจะกล่าวขอบคุณอีกสะแล้ว :o

kowaot
13th November 2011, 23:25
ถูกต้องครับ ต้องแก้ยังไง

chuydom1
14th November 2011, 00:30

ผมก็เป็นครีบแก้ยาวเลย TT เซงชิบเลยอ่าพึงหาย 555 เกือบไปแล่วเข็ดไปอีกนาน

kowaot
14th November 2011, 16:33
เข้า safe mode ก้อเป็นครับ:(

newtaone
14th November 2011, 17:04

กด F8 ก่อนบูทหน้า Windows เข้า windows Repair แล้วเลือก System Restore เลือก กิจกรรมที่ทำบนเครื่อง ที่ท่านต้องการที่จะย้อนกลับไป ต้องเป็นสิ่งที่ท่านทำก่อนท่านทำการติดตั้งโปรแกรมตัวนี้นะ

เท่านี้ก็หายครับ

jobiiijobb
14th November 2011, 18:21
ผมลองเอาไปใช้แล้วมัน ....Error Win 7 32bit

บูตเครื่องมา รอ .... (จอฟ้าเลย) - -*

kowaot
15th November 2011, 15:10
กด F8 ก่อนบูทหน้า Windows เข้า windows Repair แล้วเลือก System Restore เลือก กิจกรรมที่ทำบนเครื่อง ที่ท่านต้องการที่จะย้อนกลับไป ต้องเป็นสิ่งที่ท่านทำก่อนท่านทำการติดตั้งโปรแกรมตัวนี้นะ

เท่านี้ก็หายครับ

ของผมทำไม่ได้อ่ะครับ พอกด F8 มันเป็น Boot menu ที่มีให้เลือก ว่าจะบูท CD หรือ HDD แล้วผมก็กดทั้งหมดแล้วก็ไม่มีคำว่า windows Repair เลยครับ