PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : COD:MW3 ขอข้อมูลหน่อยครับ

PaRaCeTaMoL
13th November 2011, 18:59
ผมเล่นจบไปรอบ1แล้วผมยังสังสัยอยู่หลายเรื่อง
ทุกคนตายหมดจริงไหมครับ?
ไพร์คือใคร?
แล้วMaratov(ใช่ป่าวจำไม่ได้)ทำไมถึงเป็นเห็นในเรื่องนี้?
มีภาคต่อไหมครับ?
....โดยส่วนตัวผมคิดว่าภาคนี้สนุกมากมันมาก แต่งงเนี้อเรื่องเพราะไม่ได้เล่น MW1 MW2 ก็เลยไม่เข้าใจ
ก็เลยมาขอข้อมูลครับ ที่ไม่เล่นภาคเก่าเพราะไม่ค่อยมีเวลาโหลดเน็ตช้า

PaRaCeTaMoL
13th November 2011, 19:12
ตอนี่ยังไม่กล้าเล่นอีกเพราะจะทำใจไม่ได้ เล่นวันเดียวจบอะ แล้วเจอแบบนี้ใครก็ทำใจไม่ได้ + + เริ่มสลดตั้งแต่โซบตายแ้ล้ว

oK-ONo
13th November 2011, 19:16
ไปเริ่มเล่นตั้งแต่ ภาค MW1 MW2 แล้วมา MW3 ซะ จาได้ต่อๆกัน มาอยู่ๆ MW3 เลยมันไม่ค่อยได้อรรถรส

PaRaCeTaMoL
เน็ตช้าครับ เลยไม่ได้โหลดอะ แต่ภาค 2 เคยเล่นแต่ไม่จบ (เล่นไปได้3ด่านเอง)

gsuhplyf
Price แกเป็นตาลุงเก๋าครับ มาตั้งแต่ก่อนภาค MW1 ซะอีกแต่จำไม่ได้ว่าเริ่มมาจากภาคไหนตั้งแต่ยังเป็น Call Of Duty เลยละมั้ง
Makarov << มันเป็นอดีตทหารรัสเซียครับ มันสานต่องานของไอคนที่โดนยิงแขนขาดอะครับ (ตอนที่ยูริเล่าเรื่องของตัวเองให้ตาลุงไพร์ฟังตอน MW3)
ฉากที่เรายิงแขนขาดนั้นมันมีอยู่จริงนะครับ น่าจะให้ MW1 ครับ ที่ต้องไปแอบซุ่มยิงจากโรงแรมในยูเครน

คือภาคMW3มันเศร้าตรงที่ตายกันเยอะครับ ฉากตายไม่ค่อยอินเท่าไหร่ครับ แต่ตอน โซบตาย ผมสงสารตาลุงไพร์มากๆ No no no no no no!! อะขนลุกเลย

ส่วนภาค MW1 กับ MW2 มีฉากการสูญเสียที่ดราม่าและฝังใจกว่านี้ครับ

yasintorn123
13th November 2011, 19:17
maratov มันระเบิดขวด ใน l4d ครับ

PaRaCeTaMoL
13th November 2011, 19:17
maratov มันระเบิดขวด ใน l4d ครับ

..งงมากครับ

PaRaCeTaMoL
13th November 2011, 19:18
..งงมากครับ

จำได้แล้วๆ โทษที่ครับ

RES_PAUL
13th November 2011, 19:23
1.PRICE [JOHN PRICE] [CODENAME $ ]
เปิดตัวครั้งแรก = MW [COD4]
สังกัด = S.A.S [UNITED KINGDOM SPECIAL FORCE AIR SERVICE] , TASKFORCE 141 , RESISTANCE
ระดับยศ = CPT.

2.MAKAROV [VARADIMIER MAKAROV]
เปิดตัวครั้งแรก = MW2 [COD5]
สังกัด = ULTRANATIONALIST , TERROLIST
ระดับยศ = หัวหน้ากองกำลัง ULTRANATIONLIST

ในส่วนอื่นแนะนำให้ไปหาภาค MW , MW2 มาเล่นครับแล้วจะเข้าใจว่าสงครามครั้งนี้เป็นยังไงและใครก่อโดยส่วนตัวไม่อยากให้มีภาคต่อเพราะ
จบแบบนี้น่ะสวยแล้วแต่เห็นว่าไม่แน่อาจจะมีอีก = ='' [หากินกับ DLC จริงๆให้ตายเถอะกินมาม่ามา 2 อาทิตย์เพราะไอ้เกมบ้านี่แหละ]

PaRaCeTaMoL
13th November 2011, 19:25
แล้วมันน่าจะมีภาคต่อไหมครับ
ผมเริ่มหลงเสน่ห์ของเกมนี้แล้ว

RES_PAUL
13th November 2011, 19:29
แล้วมันน่าจะมีภาคต่อไหมครับ
ผมเริ่มหลงเสน่ห์ของเกมนี้แล้ว

ในซีรี่นี้ผมว่าอีกนานครับถ้าจะทำจริงๆปีต่อไปอาจจะเป็น Call Of Duty Black Ops 2 น่ะตามข่าวที่หลายๆคนเอามาลงสานต่อเนื้อเรื่องในส่วนของ MASON
[โคตรหากินกับ DLC เลยเวรดูดตังผมหมดแล้วกระซิกๆ]

PaRaCeTaMoL
13th November 2011, 21:04
ในซีรี่นี้ผมว่าอีกนานครับถ้าจะทำจริงๆปีต่อไปอาจจะเป็น Call Of Duty Black Ops 2 น่ะตามข่าวที่หลายๆคนเอามาลงสานต่อเนื้อเรื่องในส่วนของ MASON
[โคตรหากินกับ DLC เลยเวรดูดตังผมหมดแล้วกระซิกๆ]

Black Ops 2 คงไม่อะครับ ผมลอง ภาค 1 แล้ว ก็งั้นๆ อะ แต่ MW 1 กับ 2 นี่มันสนุกไหมครับ

Paradise067
13th November 2011, 23:16

Molotov ครับ - -'

1.PRICE [JOHN PRICE] [CODENAME $ ]
สังกัด = S.A.S [UNITED KINGDOM SPECIAL FORCE AIR SERVICE] , TASKFORCE 141 , RESISTANCE

2.MAKAROV [VARADIMIER MAKAROV]
สังกัด = ULTRANATIONALIST , TERRORIST
ระดับยศ = หัวหน้ากองกำลัง ULTRANATIONLIST

ในส่วนอื่นแนะนำให้ไปหาภาค MW , MW2 มาเล่นครับแล้วจะเข้าใจว่าสงครามครั้งนี้เป็นยังไงและใครก่อโดยส่วนตัวไม่อยากให้มีภาคต่อเพราะ
จบแบบนี้น่ะสวยแล้วแต่เห็นว่าไม่แน่อาจจะมีอีก = ='' [หากินกับ DLC จริงๆให้ตายเถอะกินมาม่ามา 2 อาทิตย์เพราะไอ้เกมบ้านี่แหละ]

lunaluna
13th November 2011, 23:31

สังกัด = ULTRANATIONALIST , TERROLIST

MW2 มัน cod6 จ้ะ

RES_PAUL
MW2 มัน cod6 จ้ะ
OK ผมพลาดอีกแล้วทำไงได้ความจำสั้น T-T หนูขอโทษ (อิอิปั๊มเนียน)

awoy
Black อึ๊บ เนื่องเรื่องโครตงงเลย ต้องไปนั่งอ่านบทสรุปถึงเข้าใจ แบบว่าเนื่องเรื่องไม่น่าติดตามเหมือนMW เพราะMWแกเอาตัวมาคารอฟเป็นตัวต้นเหตุและทำให้เรื่องต่างๆยุ่งไปหมด จนทำให้อเมริกาไปสู้กับรัสเซีย ทั้งๆที่มาคารอฟเป็นคนทำให้2ผ่ายเข้าใจผิดกัน ในภาค3มันจับ ปธน.ของรัสเซียเพื่อเอาcode(สงสัยเป็นอาวุทร้ายแรงเช่นนิวเครีย) และภาคนี้เราต้องสลับเล่นเป็นคนนี้คนั้น ตาม2หน่วยอีกหน่วย(ลุงไพรซ์)ตามสืบข้อมูลของมาคารอฟและระเบิด ส่วนในเมืองเอาข้อมูลจากไพรซ์ไปตามหาปธน.และสู้กับกองทัพรัสเซีย สุดท้ายโฮ้โห มาคารอฟโครตฉลาดแกมโกง ดักทางได้ทุกอย่าง ยกเว้นตอนสุดท้าย

SoNy009
13th November 2011, 23:38
ขอแนะนำให้กลับไปเล่น MW1 MW2 ให้จบ
แล้วคุณจะเข้าใจทุกอย่าง แล้วจะอินกับเนื้อเรื่องมาก

PaRaCeTaMoL
14th November 2011, 07:29
ขอแนะนำให้กลับไปเล่น MW1 MW2 ให้จบ
แล้วคุณจะเข้าใจทุกอย่าง แล้วจะอินกับเนื้อเรื่องมาก
ขนาดเล่นไปภาคเดียวผมยังอินขนาดนอนไม่หลับไปคืน1 ถ้าเล่นหมดทุกภาค คง T^T แล้วซี่รี่ นี่ตายกี่คนครับ

deathnote007za
14th November 2011, 08:48
PRICE รู้สึกว่าจะเห็นตั้งแต่ภาคที่ 2 แล้วนะ...เกี่ยวกันหรือเปล่าหว่า >.<(1ไม่เคยเล่น)

UkuleleAlone
14th November 2011, 08:51
ตา PRICE เรายังไม่ตายก็เป็นบุญอย่างมากแล้ว!!!!!

HAWKIEZ
14th November 2011, 09:29
Cpt. John Price
พี่เเกตายภาคเเรกตอนที่ขึ้นไปบนเรื่อพวกนาซี ( มั้ง ) โดนยิงตาย เหลือเราคนเดียว ที่รอดออกมาได้
เเล้วภาค 2 พี่เเกโผล่มาเฉย ?????????
เเล้วก็โผล่มาใน COD : MW
COD : MW 2
COD : MW 3

MW 2 KIA : Sgt. Garry '' Roach '' Sanderson , Pvt. Joseph Allen , Ltn. Simon "Ghost" Riley
MW 3 KIA : Cpt. John "Soap" MacTavish , Sandman , Truck , Grinch , Yuri

MAKAROV STATUS : DEAD

PaRaCeTaMoL
14th November 2011, 15:09
เล่นเกมนี้ผมนับถือพวกทหารเลยกับความเสียสละของพวกเขา

PaRaCeTaMoL
14th November 2011, 15:10
-};478252']
พี่เเกตายภาคเเรกตอนที่ขึ้นไปบนเรื่อพวกนาซี ( มั้ง ) โดนยิงตาย เหลือเราคนเดียว ที่รอดออกมาได้
เเล้วภาค 2 พี่เเกโผล่มาเฉย ?????????

MW 2 KIA : Sgt. Garry '' Roach '' Sanderson , Pvt. Joseph Allen , Ltn. Simon "Ghost" Riley
MW 3 KIA : Cpt. John "Soap" MacTavish , Sandman , Truck , Grinch , Yuri

ตายเยอะมากเลยอะ

killkinglion
14th November 2011, 15:34
CPT.PRICE อมตะครับ

ตั้งแต่ภาคแรกแล้ว

RES_PAUL
14th November 2011, 15:36
-};478252']

รู้สึกว่างงกับเรือนาซีว่าไปตอนไหนที่ไปในภาค COD4 คือเรือขนนิวเคลียแต่โดนซุ่มเอา MIG มาพังเรือรู้สึกจะไม่มีใครตายน่ะครับ = ='' รอดทุกคนหรือว่าหมายถึงคนล่ะภาคหว่า = ='' เพราะคนชอบสับสนว่าภาค 4 เป็นภาค 1 เยอะ

PaRaCeTaMoL
14th November 2011, 15:38
แล้ว Frost ไปไหนอะ ตั้งแต่ด่านที่ไปช่วยประธานาธิปดีแล้ว

PaRaCeTaMoL
14th November 2011, 16:54
แล้ว Frost ไปไหนอะ ตั้งแต่ด่านที่ไปช่วยประธานาธิปดีแล้ว
ช่วยหน่อยครับอยากรู้มาก

lgorakoj
14th November 2011, 16:59
ผมว่า เหล่าDelta Forceยังไม่ได้ยืนยันว่าKIA!!!

เพราะตอนที่เรานั่งฮอขึ้นมา พวกนั้นยังคอยสู้อยู่ข้างล่าง ยังไม่ทราบสถานะที่แน่ชัดที (มั้ง)

PaRaCeTaMoL
14th November 2011, 17:02
ผมว่า เหล่าDelta Forceยังไม่ได้ยืนยันว่าKIA!!!

เพราะตอนที่เรานั่งฮอขึ้นมา พวกนั้นยังคอยสู้อยู่ข้างล่าง ยังไม่ทราบสถานะที่แน่ชัดที (มั้ง)
งั้นผมยังมีหวัง ที่ว่าอาจจะมี MW4 5 5 5 5 5 5 5 5+

PaRaCeTaMoL
14th November 2011, 17:03
แต่ก็งงอยู่ดีไม่เชื่อลองไปเล่นดูครับด่านก่อนด่านสุดท้ายอะครับFrostไม่อยู่ครับ

opera8100
14th November 2011, 17:03
รู้สึกว่างงกับเรือนาซีว่าไปตอนไหนที่ไปในภาค COD4 คือเรือขนนิวเคลียแต่โดนซุ่มเอา MIG มาพังเรือรู้สึกจะไม่มีใครตายน่ะครับ = ='' รอดทุกคนหรือว่าหมายถึงคนล่ะภาคหว่า = ='' เพราะคนชอบสับสนว่าภาค 4 เป็นภาค 1 เยอะ

คือ Call of Duty เฉยๆเลยครับภาคแรกเลยไม่เกี่ยวกับ MW เราไปกับ Price 2 คน แต่เรารอดออกมาจากเรือคนเดียว

PaRaCeTaMoL
14th November 2011, 17:09
สรุปว่าข้อมูลของใครเป็นจริง

nutnawin
14th November 2011, 17:14
PRICE มาตั้งแต่COD ภาคแรกเลยใครจำได้ตอนนั้นอยู่หน่วยกรีนเบเร็ตของอังกฤษ ด่านนั้งเครื่องร่อนไประเบิดสะพาน นาซี ในฝรั้งเศษ

nutnawin
14th November 2011, 17:16
PRICE สมัยนั้นก่แก่มากแล้วรอดมาถึงยุดMW3 อายุไม่ไปร้อยกว่าปีแล้วเหรอ สงสัยเป็นกับตันอเมริกา

PaRaCeTaMoL
14th November 2011, 17:19
แต่ก็งงอยู่ดีไม่เชื่อลองไปเล่นดูครับด่านก่อนด่านสุดท้ายอะครับFrostไม่อยู่ครับ

ช่วยบอกหน่อยได้ไหมครับ

blacksmith12
14th November 2011, 17:22
มีเกมนี้เกมเดียวแหละที่เล่นเเล้วขนลุกสำหรับผมนะ เนื้อเรื่องมันสุดๆ:cool:
ยิ่งภาคBLACK OPSเหมือนกับหนังเลยทำเอาน้ำตาซึมฉากแหกคุก Reznov : Free dome for you not for me!! T_T.
ภาคMW3ยังไม่ได้เล่นSOAPตายจริงเหรอเนี่ย อ๊ากกก