PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอคำเเนะนำเเต่งเพลงหน่อยครับ

Folkza245
13th November 2011, 18:59
คือผมตั้งวงไว้ มีกีต้าร์ 3คน มีผม พี่ เเล้วก็เพื่อนพี่ มือเบส ก็เพื่อนพี่ มือกลองก็เพื่อนพี่ (ได้ยินพี่เล่าว่ามือกลองเก่งมากๆขนาดเคยมีคนชวนไปตั้งวง) คือกีต้าร์ Folk กีต้าร์อคุสติค 2คน ผมกับพี่ เเล้วผผผมก็กำลังจะได้กีต้าร์ไฟฟ้าพอดี
เรื่องเกี่ยวกับการเเต่งเพลง พลังสมองผมกับพี่ก็ได้เเล้ว เเต่ก็ไม่เเน่ใจเลยมาถาม ควรจะเล่นเเนวอะไรดี ป๊อปก็เล่นอยู่ เเต่พวกเมทัล ควรจะเล่นเเนวใหนดีที่ง่ายๆ (ถ้าหากสามารถเล่นได้ ผมเป็็น คนว้าก พี่ผมเป็นคนร้องท่อนคลีน)
เลยคิดว่าควรจะเล่นเเนวใหนดี ที่ัมนไม่โหดเกินไปไม่ยากไปะครับ (ไม่มีมือคีย์บอร์ด) เอาง่ายๆ สั้นๆ ควรจะเล่นเเนวใหนดี (เเวดวงเมทั่ลหรือร็อคเเอนด์โรล ถ้าเมทัลควรเเนวใหน )

Petchrio~
13th November 2011, 19:16
ถ้าจะเป็น Metal ก็แนวพวก A7X ไม่ก็ Linkin park มั้งครับ ไม่โหดไม่เบาเกินไป ถ้าผิดก็ขออภัยนะ เหอๆ :music

Major_Seventh
13th November 2011, 21:49
Rock n Roll ไปเลยผมว่ามันแหวกดีนะ ถ้าจะว้ากก็ทำได้นะแต่ต้องทำแบบแตกอ่อนๆเสียงสูงๆอะ

Folkza245
14th November 2011, 20:01
ถ้าจะเป็น Metal ก็แนวพวก A7X ไม่ก็ Linkin park มั้งครับ ไม่โหดไม่เบาเกินไป ถ้าผิดก็ขออภัยนะ เหอๆ :music

A7x เป็นร็อค ครับ ส่วน Linkin park ก็ Nu-metalครับ (:

sentinel12
16th November 2011, 13:52
A7X เป็นแนวประมาณ Modern Heavy Metal ครับ..........

ใช่ลูกโซโล่ แบบ หวือหวา และ ไม่เน้น ด้าน Rhythm

SoNy009
16th November 2011, 14:07
อ่า ผมแนะนำ Nu Metal ไม่ยากด้วย
หรือถ้าเน้น คนฟังเมทัลอีกหน่อย
ให้จัด Metal Core ไป อีกนิด