PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : นี่คือ ตัวอย่างที่บอกให้เห็นว่า คุณควรเชื่อฟังโค้ช!!!

montreepot
13th November 2011, 20:49
พอดี ก็นั่งดูอะไรไปเลื่อย

ไปเจอคลิป ท่านพี่ เบคแฮ็มมา ก็เลยอดคิดถึงที่จะเปิดดู ฟรีคิก สะท้านโลก หลายๆ ลูกของท่านมา

และ ..... คลิปที่ทำให้ผมน้ำตาไหล ก็คือ

http://www.youtube.com/watch?v=zu7t0ax2tcY&feature=related

บอกตรงๆว่า เคยดูไปแล้วรอบนึง แต่ตอนนี้ ก็กลับมาดูอีกรอบ

แต่ทำไมมันรู้สึกขนลุก พลาวๆ ยังไงไม่รู้

ผมเห็นเบคแฮ็มตั้งแต่ ตอนหนุ่มๆ ช่วงที่กำลัง ฮอตๆ ปี 1994 - 2003 บอกตรงๆ ผมรักเขามาก พอเขา้ย้ายทีมตอนนั้น แทบจะไปเชียร์มาดริดเลย

แต่ มุมมองกลับกัน พ่อผมบอกว่า แค่เรื่องแค่นี้ ไม่เห็นต้อง ย้ายทีมเลย เปิดห้อง 2 ต่อ 2 คุยกันประจันหน้ากันดีกว่า เคลียให้จบ

ความคิดเห็นผมนะ ถ้าเบคแฮมอยู่ต่อนะ ไม่แน่ อาจจะเป็น มิดฟิลด์ ระดับเทพเลยก็ว่าได้ ดู สโคลซี่ ซิ ขนาดแก่ยังเป็นกองกลางที่น่ากลัวเสมอ

กิ๊กส์ ที่ยังวิ่งไปวิ่งมาโดยไม่กลัวเหนื่อย ผมว่าถ้าเบคแฮ็มอยู่นะ มีประโยชน์กับ แมนยูมากๆ ยิ่งช่วงนี้ กองกลางขาดหายไปด้วย

ในความคิดผม เขาเล่นได้ทั้ง แบ็ค กลางรับ กลาง ปีกขวา ปีกซ้าย

เพราะ เขามีดีที่เปิดบอล เกมส์ฟุตบอล ใช่ว่าจะเอาแต่เลี้ยงๆ แล้วไปยิง มันก็ไม่สนุก ผมชอบดูการเบคแฮมเปิดบอล สวยๆ ให้เพื่อนหลายๆลูก

ลองดูในคลิปกันครับ

ป.ล.เอาซะยาวเลย บอกตรงๆ การเวลาผ่านไปเร็วจริงๆ จากหล่อๆ ตอนนี้ถึงจะเหลือเคร้าโครงไว้

แต่ดูแล้วขัดลูกกระตาจริงๆ ที่เบคแฮมแก่อ่ะ ดูแล้วมันคิดถึงตอนในเสื้อ Sharp T_T เห้อ

Twilightz
13th November 2011, 20:58
ใช้นัดอำลาแกรี้ รึป่ะครับ?

pza00007
13th November 2011, 21:09
David Beckham เป็นนักบอลที่ 1 ในดวงใจผมเลยครับ ^ ^

รักแมนยู !!!

~[v]~THAILAND~
13th November 2011, 21:11
http://image.free.in.th/x/i/ij/onionmanu.gif แก่ยังไงก็ยังหล่ออยู่อ่ะ

[9]:H!LO
13th November 2011, 21:24
แล้วเบคส์เค้าทะเลาะกับป๋าแพนด้าเรื่องไรหรอครับ

Ekstemi
13th November 2011, 21:41
:H!LO;476786']แล้วเบคส์เค้าทะเลาะกับป๋าแพนด้าเรื่องไรหรอครับ

ใครคือป๋าแพนด้าหรอครับ:sweat

montreepot
13th November 2011, 21:44
ใช้นัดอำลาแกรี้ รึป่ะครับ?

ใช่ครับ!

:H!LO;476786']แล้วเบคส์เค้าทะเลาะกับป๋าแพนด้าเรื่องไรหรอครับ

วันนั้น เบคแฮ็มเล่นบอลได้ไม่เ้ข้าฟอร์ม รู้สึกจะแพ้ด้วยนะ

ป๋าเขาก็ไม่พอใจ ในห้องแต่งตัว ก็ด่าไปตามประสาโค้ช แต่มันเกิดอุบัติเหตุนิดหน่อยคือ

ป๋าดันไปเตะ สตั๊ด โดนหน้าเบคแฮ็ม คิวแตกครับ(ตุ่มเหล็กไง)

ก็เลยย้ายหนีไปมาดริด ตอนนั้น แฟนแมนยู บางคนเกลียดเบคแฮม เลย

555 นึกถึงตอนนั้น ผมดันจะไปเชียร์มาดริดแล้วด้วยซ้ำ แต่ว่า .....

ขายวิญญานให้ซาตานเป็นที่เรียบร้อยแล้ว!

nakiann123
14th November 2011, 19:02
อังเดร เชฟเชนโก้ จะเกี่ยวไหมครับ 5555+

Ironman01
14th November 2011, 19:24
ใช่ครับ!

วันนั้น เบคแฮ็มเล่นบอลได้ไม่เ้ข้าฟอร์ม รู้สึกจะแพ้ด้วยนะ

ป๋าเขาก็ไม่พอใจ ในห้องแต่งตัว ก็ด่าไปตามประสาโค้ช แต่มันเกิดอุบัติเหตุนิดหน่อยคือ

ป๋าดันไปเตะ สตั๊ด โดนหน้าเบคแฮ็ม คิวแตกครับ(ตุ่มเหล็กไง)

ก็เลยย้ายหนีไปมาดริด ตอนนั้น แฟนแมนยู บางคนเกลียดเบคแฮม เลย

555 นึกถึงตอนนั้น ผมดันจะไปเชียร์มาดริดแล้วด้วยซ้ำ แต่ว่า .....

ขายวิญญานให้ซาตานเป็นที่เรียบร้อยแล้ว!

555+ :dance

goopae
14th November 2011, 19:32
ถ้ายังอยู่แมนยูตอนนี้ ชิชาริโต้ ไม่ทำประตูกระจายไปเลยเหรอครับ ยิ่งเข้าฮอสเก่งๆอยู๋ด้วย

แต่ก็คิดถึงนะ ป๋าเบ๊ค อะ แก่แล้วยังหล่อเหมือนเดิม ท่าเปิดบอลนายหล่อมาก

sornram
14th November 2011, 21:12
เบ็คแฮมเป็นคนทำให้ผมต้องเชียร์ทั้งผี และหงส์ แล้วลาวไปราชันครับ คนนี้ที่หนึ่งในใจ
(TT^TT)

5day-ago
14th November 2011, 21:33
นี่แหละตำนาน จ้าวแห่งฟรีคิก

allzeninezsa
18th November 2011, 14:09
แบ็ค คือนักเตะคนแรกที่ รู้จัก จะว่าแปลกมั้ย ผมชอบ ทั้ง แบ็ค กับ แกรี่ เนวิล เลยนะ เป็นเด็กหงส์แท้ๆ ชอบที่ เขายังรักกันเสมอ เพื่อนรักกันจริงๆ ในคลิป กล้องจับภาพสองคน เดินผ่านกันมั้ง ยืนคู่กันมั้ง เยอะอยู่ เคยได้มีโอกาสดู แบ็คแฮมไปเยี่ยม บ้านเนวิล ดูแล้วผมก็ยิ้มไป ฮ่าๆๆ

aofcherclubpom
19th November 2011, 16:20
ผมยอมรับคนหนึง่เลยที่เปิดบอลแม่นที่สุดในโลก