PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาการ์ดจอ

HiSoBoY
13th November 2011, 20:51
ผมเสียบการ์ดจอไม่ติดครับ เคยเป็นแบบนี้ตั้งนานแล้วแต่มันหายไปพักนึงพอดียกคอมไปเล่นต่างจังหวัดก็ไม่ติดเหมือนกันแต่ที่นู้นใช้รูเสียบคนละแบบกันแล้วมันเสียบไม่ติดเลยไม่คิดอะไร แต่ว่าตอนนี้ผมกลับเอามาเสียบที่บ้านแล้วมันไม่ติดอะครับ ทั้ง VGA ทั้ง DVI เลย ตอนนี้ผมใช้ออนบอร์ดอยู่ ใครพอจะรู้วิธีแก้เบื้องต้นบ้างครับ อยากเล่นเกมมากเลยเล่นไม่ได้อะ

Spermz
13th November 2011, 22:11
ยังไงก็ลองหาการ์ดจออันอื่นมาเสียบดูครับว่าได้รึเปล่า

paripari
14th November 2011, 12:18
ปัญหาแบบนี้มันละเอียดอ่อนครับ ปัญหาอาจจะเกิดจากการ์ดจอรึเมนบอร์ดรึPSUจ่าพไฟไม่พอก็ได้
ก็คงต้องลองทำแบบเรบบนเขาว่าละครับ ลองหาการ์ดจออันอื่นมาใส่ดูแล้วจะเห็นมั๊ย เอาการ์ดจอเรา
ไปเสียบเครื่องอื่นดูจะเห็นมั๊ย