PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อีกแล้วกับบอลไทย ที่ผมเห็นจนชิน!

montreepot
14th November 2011, 04:45
ขอเกริ่นไว้ก่อนเลย ผมไม่ได้ดูเต็ม แมตช์ เลยไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้นมั้ง เพราะวันนี้ไม่ได้ลงไปกินมาม่า เลยไม่ได้เปิดทีวี

แต่ผมอ่านจากเว็บเอาเลยรู้ว่า บอลไทยนั้น กำลังกลับมาตกต่ำอย่างเห็นได้ชัดเจน

ที่ตกต่ำ ไม่ใช่เพราะ นักเตะไม่เก่งนะ มันก็มีเก่งอ่ะ ที่ดู (555 อยากจะบอกว่ามีเด็กเส้น เกิน 5 คนด้วย วงในบอกมา)

ผมอยากเห็น สมาคมฟุตบอลไทยยุคนี้ ลาออกกันจัง แล้วเอาคนอื่นที่เก่งๆมาลองเป็นดู ดูซิว่าบอลไทยจะเป็นเหมือนอย่างทุกวันนี้ไหม?

บอลในลีกไทย ก็เอาแต่ ทะเลาะกัน แพ้ก็โทษกรรมการ กรรมการก็ไม่มีมาตรฐาน บอกตรงๆ กรรมการไทย แค่พูดเก่ง รู้จักคนเยอะก็เป็นได้แล้ว

(จริงๆ เพราะผมรู้จักคนนึง เขาเรียนจบ ป.7 มามั้ง แล้วเขาก็ไม่ได้ทำอะไร นอกจาก กินเหล้ากับเพื่อนบ้านแล้วก็ไปดูบอล พ่อผมยัง งง ว่าเป็นได้ไง)

แล้วจะไปบอลโลก โธ่ๆๆๆๆ! จุดเล็กๆ ยังแก้ไม่ได้ แล้วจะไปทำอะไรได้ละครับ เอาแต่โทษนักเตะ ไม่มีใจ เหอะๆ

ไม่รู้ซะแล้ว ว่าไอ่คนที่มันเล่นเก่งๆ ที่คุณไปเรียกมันติดมาอ่ะ มันไม่ได้มีใจเล่นให้แล้ว เพราะ มันเซ็งที่ต้องมาเล่นกับเด็กเส้น(รู้กันทั้งประเทศแล้ว ยังแถ)

ยิงเข้าลูกละ ล้าน คงคิดว่า เงินซื้อความสำเร็จได้อ่ะเนาะ ลูกละล้าน กับทีมแพ้ เอาอันไหน?

ไม่ใช่ว่าไม่ชอบทีมชาติ ผมเชียร์มาตั้งแต่เด็กแล้ว ยุคปิยะพงษ์ ซิโก้ ตีลังกา ไขว้ยิง ได้ดูทันทุกอย่างครับ

แต่พอมาเห็นตอนนี้ แล้วได้ข่าวจากเพื่อนที่อยู่ในทีมชาติแล้ว เศร้าครับ..........ปัญหาเด็กเส้นเนี่ย

พูดถึงเกมส์กับ อินโดนิเซีย.........

ไม่ได้ดูก็จริง แต่ดูจากไฮไลท์ ใบเหลืองแรก จาก ธีราธร บอลออกข้างไปเตะบอลเขาทิ้ง กรรมการผิดใช่ไหมที่เขาให้ใบเหลือง?

ใบเหลืองที่ 2 วิ่งไม่ทันเขา วิ่งไปเบียดเขา แถมยื่นมือไปจับเขา เหอะๆ นักบอลอาชีพ แท้ๆ ก็น่าจะรู้ว่ามันจะล้มตอนไหนก็ได้ แล้วกรรมการให้เหลืองที่ 2

ผิดด้วยหรอ? ก็มันตัวสุดท้าย ถ้าหลุดไป ก็ 1-1 กับประตูแล้ว เห้อ เหนื่อยใจ

แข่งบอลโลกมา ต้องบินจากซาอุ มาเล่นที่ อินโดนิเซียต่อ ตอนแข่งซาอุ ก็โดนใบแดงมา ประมาณว่า บินมาเพื่อที่จะมาเก็บใบแดงที่ 2 555

จะไปโทษกรรมการไม่ได้หลอกนัดนี้ ลูกโทษเขาก็ให้เรา บอกตรงๆ เสียเองทั้งนั้น โค้ชระดับทีมชาติ บอลสู้ไม่ได้ นั่งดูเฉยๆ ไม่มีการคิด กลยุทธ์อะไรทั้งสิ้น

ยกตัวอย่าง เบนิเตช สังเกตุได้ เขาจะจดอะไรของเขาไม่รู้อยู่ตลอดเวลา แต่ผมไม่เห็นว่า โค้ช คนนี้ จะทำอะไรเลย(ขนาดเซอร์นั่งเฉยๆ แต่สังเกตุได้ว่า

มือขวาของเขา ไมค์ พีแลน เขาจดอยู่ตลอดเวลาจ๊ะ 555) เล่นบอล คนไทย ตัวอย่างเล็ก โยนกันอยู่นั้นอ่ะ ยังกับว่า ตัวเองสูง 190+

ก็รู้ว่าตัวเล็ก ทีมระดับโลก อย่าง บาร์ซ่า ก็มีให้ดู ว่าการเล่นบอลสั้นเขาเล่นกันยังไง โธ่!!!!!!!! (ขนาดผม ยังคิดได้เลย)

ผมอยากรู้ว่า ทำไมพวกเราเห็นจุดอ่อนของทีมชาติหลายจุดมาก แต่ทำไมเขาไม่เห็นกันละครับ? สงสัยที่สุดในโลก.........

อ่ะ! เกือบลืม.........

http://seagames2011.siamsport.co.th/news-gen/122755.html

มีทั้ง ไฮไลท์และบทสัมภาษณ์

ลองฟัง บังยีเขาพูดดู เขายังไม่ยอมโทษตัวเอง 555

และ ลองฟังคนอื่นๆดู (แนะนำไม่ต้องฟังหรอก **** มาแก้ตัวกัน โดยเฉพาะ โค้ช "โทษเด็กไม่ได้ เด็กเล่นดี โทษผม" อืม ก็ชมกันต่อ โทษกันต่อไปเลื่อยๆ

โดยไม่เปลี่ยนแปลงอะไร มันก็แพ้อยู่วันยังค่ำ)

http://a6.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc7/311985_236741246382412_133633683359836_662670_1432526394_n.jpg

ไปเจอมา 555

ลองทายซิ ว่าทำไมเขาถึงออกมาเขียนแบบนี้

ขนาดขอโทษอ่ะ 555 อายมั้งเหอะ!

-[Chelsea_FC]-
14th November 2011, 04:51
บอลไทยไม่ต้องฝึกไรมากหรอกครับ ฝึกครองบอลโดยการมองวิศัยทัศน์รอบตัว

โดยไม่ต้องมองบอลและมองเพื่อนรวมทีมบ่อยๆ ผมว่าคงไปได้สวยเลยนะ

ปล.เอ่อ....ผู้เล่นซีเกมส์คนละชุดกับที่เตะกับซาอุไม่ใช่หรอครับ ผิดพลาดอย่างไรขออภัย - -"

sunnybun
14th November 2011, 04:56
-;477933']บอลไทยไม่ต้องฝึกไรมากหรอกครับ ฝึกครองบอลโดยการมองวิศัยทัศน์รอบตัว

โดยไม่ต้องมองบอลและมองเพื่อนรวมทีมบ่อยๆ ผมว่าคงไปได้สวยเลยนะ

ปล.เอ่อ....ผู้เล่นซีเกมส์คนละชุดกับที่เตะกับซาอุไม่ใช่หรอครับ ผิดพลาดอย่างไรขออภัย - -"

ถูกครับคนละชุดกัน แต่ก็ดึงตัวไปช่วยกันอยู่

winnin
14th November 2011, 05:04
ผมไม่เคยสนใจบอลไทยด้วยซ่ำ!!!!

Cedric-[Th]
14th November 2011, 05:13
ผมกับพ่อชอบดูบอลนะดูกันออกบ่อยแต่พอมีไทยไม่เคยดูเนื่องจากเอือมๆไงไม่รู้

บางทีก็มีเรื่องแต่มันก็ฮาดีนะบางทีมันแกล้งล้มแบบไม่เนียนสักนิดเลยเพราะมันยังไม่โดนตัวด้วยซ้ำ

(บางที)

montreepot
14th November 2011, 05:31
ถูกครับคนละชุดกัน แต่ก็ดึงตัวไปช่วยกันอยู่

มาแค่ ธีราธร คนเดียว โดนใบแดงนัดเจอ ซาอุ บินกลับมา เล่น 10 นาที เอาใบแดงไปอีก 1

-;477933']บอลไทยไม่ต้องฝึกไรมากหรอกครับ ฝึกครองบอลโดยการมองวิศัยทัศน์รอบตัว

ฝึกไปก็เท่านั้นครับ บอกตรงๆ

โค้ช เก่งๆถูกปลดหมดแล้ว ผมเคยมีโอกาสได้ไปอยู่กับ โค้ชทีมชาติ(ตอนนี้โดนปลด ทำงานเป็นทหาร) เขามาคุมผม

ในฐานะ ตัวแทนภาคเหนือ(ผมได้แชมป์ภาคเหนือ) บอกตรงๆ ประทับใจมาก เก่งโครต แล้วเขาก็ปั้นนักบอลเก่งๆ เยอะมาก

แต่ว่า..... โดนปลดไปเพราะ (ไม่อยากบอกสาเหตุเลย เดี๋ยวจะหาว่าไม่มีหลักฐานแล้ว ใส่ร้าย) เขาแข็งข้อ กับ ......

เลยโดนปลดไป ง่ายไหม?

โค้ช ฟุตซอลทีมชาติไทย ได้จัดฟุตซอลโลก แต่โค้ชโดนปลด ผู้ช่วยโค้ชชาวสเปน ก็ลาออก

สาเหตุ ไม่มีใครรู้ เพราะ ไม่มีใครกล้าหื้อกับ ท่าน บังยีครับ อยากรู้ ลองอ่านข่าวนี้ดู คลิ๊ก!! (http://www.xn--q3cabh9bbo0cyb4bzp.com/%E0%B8%9B%E0%B8%B9%E0%B8%A5%E0%B8%9B%E0%B8%B4%E0%B8%AA-%E0%B8%AE%E0%B8%B5%E0%B9%82%E0%B8%A3%E0%B9%88%E0%B8%9F%E0%B8%B8%E0%B8%95%E0%B8%8B%E0%B8%AD%E0%B8%A5%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%A2-%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%AD%E0%B8%AD%E0%B8%81%E0%B8%88%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B8%84%E0%B8%B8%E0%B8%A1%E0%B8%97%E0%B8%B5%E0%B8%A1%E0%B8%8A%E0%B8%B2%E0%B8%95%E0%B8%B4/)

Lost Seraph
14th November 2011, 06:11
เมิ้อกี้ผมดูข่าวช่อง 3 .......... ใครสักคนแหละ คนไทยนะ ให้สัมภาษณ์หลังแมทช์อ่ะ

" ผมว่าบางทีกรรมการเป่าเร็วไป แล้วการให้ใบแดงก็ไม่สมควร พอเหลือ 9 คนสู้ไม่ได้และ ผมว่าถ้าคบ 11 คน เราชนะ "

เจาะจงกรรมการเป็นพิเศษ WTF !!!!??? LOL

jaabkrain3
14th November 2011, 07:17
บอลไทย จากที่ ดู ชอบ ลีลา และส่งไปส่งมา ^^

Jizsy
14th November 2011, 07:47
เปลี่ยนนายกสมาคมฟุตบอลเบื่อบังยีหัวขวด พูดแล้วยัวะหึ้ยยย :p

Boomsk
14th November 2011, 07:56
ผมเกลียดซาอุเบอร์ 7 !!! :dash

ปล.บอลไทยก็งี้แหละครับ ดูเอาสนุก ๆ นัดไหนเครียดก็ปิดทีวี ฮ่า ๆ

supasit_sst
14th November 2011, 08:45
อยากให้สมาคมรับผิดชอบบ้าง
จะได้พัฒนาทันประเทศเพื่อนบ้าน

UkuleleAlone
14th November 2011, 08:50
บอลไทยต้องยกทีมใหม่ทั้งทีมฮ่า ทั้งสโมสร ฮ่าๆๆๆ

BloodWar
14th November 2011, 10:43
บอลไทยตอนนี่ดูแล้วเสียอารมณ์อ่ะครับ เก่งๆมีครับ (แต่ก็อย่างว่าและเด็กเส้น โค้งดีๆ โดนปลดเพราะอะไรผมก็ไม่อาจทราบได้)
ปล. ผมหวังว่าจะได้เห็นบอลไทย ไปได้ไกลกว่านี้ TTwTT

nattapon18
14th November 2011, 10:44
ถ้าฝึกเล่นบอลจังหวะเดียว กับ ให้ผู้เล่นยืนถูกที่ถูกตำแหน่ง แบบบาซ่าร์ รับรองว่าเจ้าจะไม่แพ้ใครในปฐพี

zodiacz
14th November 2011, 10:50
มันต้องแก้ตั้งแต่นายกสมาคมเลยครับ ถามอะไรตอบไม่ค่อยได้ อ้างลีคทำให้นักเตะล้า = = สุดจะทน เดี๋ยวก็อ้างไปเตะบ้านเขานักเตะปรับสภาพไม่ได้ เตะอยู่บ้านตัวเองก็บอกว่านักเตะไม่ฟิตเต็ม100

Phenomenom555
14th November 2011, 13:32
เห็นด้วยกับ จขกท.ครับ ส่วนตัวผมคิดว่าเด็กไทยเล่นบอลเก่งมีเยอะแยะ แต่เพราะไม่เคยได้โอกาส

(อันเนื่องมาจากระบบเส้นสายเหมือนที่ จขกท.บอก) ถ้าจะแก้ต้องโละออกใหม่หมดเลยครับ

โละทั้งสมาคม โละทั้งนิสัยเห็นแก่ได้ของสมาคม :rtfm

montreepot
14th November 2011, 16:03
เมิ้อกี้ผมดูข่าวช่อง 3 .......... ใครสักคนแหละ คนไทยนะ ให้สัมภาษณ์หลังแมทช์อ่ะ

" ผมว่าบางทีกรรมการเป่าเร็วไป แล้วการให้ใบแดงก็ไม่สมควร พอเหลือ 9 คนสู้ไม่ได้และ ผมว่าถ้าคบ 11 คน เราชนะ "

เจาะจงกรรมการเป็นพิเศษ WTF !!!!??? LOL

ยังงี้ละ ตกรอบครั้งที่แล้วก็โทษกรรมการ

นัดเจอ ซาอุ ก็โทษกรรมการ

เจออันไหนก็โทษ กรรมการ อืม สรุปทีมไทย****เก่งที่สุดในโลก ถ้าไม่มีกรรมการ ไทยก็ชนะแล้ว 555

คือ เขาไม่ยอมโืทษตัวเองเลยครับ สมาคมอ่ะ

ผมเกลียดซาอุเบอร์ 7 !!! :dash

ปล.บอลไทยก็งี้แหละครับ ดูเอาสนุก ๆ นัดไหนเครียดก็ปิดทีวี ฮ่า ๆ

อันนี้ เจออินโดครับ (ปกติ อินโดแพ้เราเป็นประจำ) รอบนี้เราแพ้ 3-1 ครับ!

แถมบอลสู้ไม่ได้เลยจริงๆ

shisaku
14th November 2011, 16:05
เด็กเส้นเกินครึ่งครับ เหอๆ
ไม่อยากจะพูดเลย ผมว่านะ
เปลี่ยนระบบให้มันโปร่งใสไปเลยน่าจะดีกว่านะ มาเล่นเส้นสายกันแบบนี้ เสียหายๆ

golfrest
19th November 2011, 13:08
ผมว่ามันอ่อนแค่ชุดเดียวนะ ชุดซีเกมส์ ดูดิบอลไทยกับออสซี่ เมื่อก่อนเราเล่นกับเขา แพ้ไม่ต่ำกว่า3ลูก แต่ตอนนี้ลดความห่างมาได้แล้ว เล่นได้สูสีขึ้น เผลอๆอาจเล่นดีกว่าด้วยซ้ำ
แต่ขาดตรงการจบสกอร์ที่ทีมชุดใหญ่ยังทำได้ไม่ดี ชุด19ปี ถึงขนาดที่ชนะเกาหลีใต้ได้และเสมอญี่ปุ่น ชุด16ปีก็โคตรเก่งเล่นได้ดี แต่ชุดซีเกมส์นี่สิ ทำไมมันกากจังหรือว่าอยู่ที่โค้ช

montreepot
19th November 2011, 18:37
ผมว่ามันอ่อนแค่ชุดเดียวนะ ชุดซีเกมส์ ดูดิบอลไทยกับออสซี่ เมื่อก่อนเราเล่นกับเขา แพ้ไม่ต่ำกว่า3ลูก แต่ตอนนี้ลดความห่างมาได้แล้ว เล่นได้สูสีขึ้น เผลอๆอาจเล่นดีกว่าด้วยซ้ำ
แต่ขาดตรงการจบสกอร์ที่ทีมชุดใหญ่ยังทำได้ไม่ดี ชุด19ปี ถึงขนาดที่ชนะเกาหลีใต้ได้และเสมอญี่ปุ่น ชุด16ปีก็โคตรเก่งเล่นได้ดี แต่ชุดซีเกมส์นี่สิ ทำไมมันกากจังหรือว่าอยู่ที่โค้ช

คิดแต่ว่า แพ้เยอะ แพ้น้อยอ่ะครับ ^^

ยังงี้ละ มันปลอบใจกันมาตั้ง 2 -3 ปีแล้ว

ถ้าแพ้เยอะ แสดงว่าอ่อนกว่าเยอะหรอครับ? ดู แมนซิตี้ ถล่ม แมนยู 6-1 ซิ

แสดงว่า แมนยู อ่อนมากซินะ?

คือ พยายามจะบอกว่า แพ้ชนะ ไม่ได้ดูที่จำนวนประตูนะ แต่ดูตรงที่ใครมีมากกว่า เท่านั้นเอง

คุณโดนยิง 5 ลูก คุณยิงเขาได้ 6 ลูก ชนะลูกเดียว คุณก็ชนะ คุยโม้ได้ไปเป็น สิบชาติเลยนะ

แต่นี้อะไร ก็รู้ว่าจะแพ้ ก็แทนที่จะทำให้ชนะ เขาก็แหกตาพวกเราไปวันๆแหล่ะครับ จริงๆ ภาษีที่เราจ่ายเขาไป เขาก็เอาไป

ไม่ต้องไปจ่ายให้นักเตะเก่งๆหลอก เพราะ นักเตะที่มีอยู่เขาเอาเงิืนมาให้มันคนเดียวนั้นละ ไอ่บังยี!

ป.ล.ไม่ไหวแ้ล้ววววววววววววว!!!!!!