PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เปิดเว็บอื่นๆแล้วโหลดนานมาก แต่ยกเว้น JKG ครับช่วยตอบหน่อยครับ

redfoottttt
14th November 2011, 15:51
คือผมเพิ่งลง Bitdefender มา แล้วหลังจากนั้นก็ใช้ Ccleaner ลบขยะต่างๆออก

หลังจากนั้นผมก็เปิดหน้าเว็บ google ด้วย Chrome แต่มันโหลดนานมากครับ ประมาน 3 - 5 นาทีกว่าจะโหลดเสร็จ Facebook Youtube เว็บอื่นๆ เป็นหมด

ยอกเว้น JKG ครับผมเลยเข้ามาโพสต์ถามได้ ไม่รู้เป็นอ่ะไรครับหรือเป็นเพราะผมลง Bitdefender ครับ

Jizsy
14th November 2011, 16:03
ผมก็ใช้ BitDefender มันก็ปกติดีนะไม่เห็นเป็นอะไร (2010นะ)

CrYzTeX
14th November 2011, 18:26
ไปเช็ค Speed Internet หน่อยก็ดีนะ DL-UL-PG

รณรงค์กด Thank ให้เจ้าของกระทู้เพื่อเป็นกำลังใจในการแก้ไขปัญหาเน้อ~

redfoottttt
14th November 2011, 21:24
ไปเช็ค Speed Internet หน่อยก็ดีนะ DL-UL-PG

รณรงค์กด Thank ให้เจ้าของกระทู้เพื่อเป็นกำลังใจในการแก้ไขปัญหาเน้อ~

ผมใช้เน็ต 6MB โหลดแรงเต็มสปีดครับแต่มันมีปัญหาตรงที่ว่าเวลา ผมเปิดเว็บ google facebook หรือบางเว็บอ่ะครับมันจะโหลดหน้าเว็บนานมากกก 5-10 นาทีเลยอ่ะครับ

แต่ก็เป็นเฉพาะบางเว็บอีกเช่นกันที่โหลดหน้าเว็บได้ปกติ สงสัยจังเลยครับว่าปัญหามาจากตรงไหน เปลี่ยนบราวเซอร์แล้วยังเหมือนเดิมครับ

gun-gun
14th November 2011, 21:29
ตอนแรกก่อนลงโปรแกรมBitdefenderเป็นมั้ยครับถ้าเป็นลองลบตัวนี้ออกดูแล้วเข้าเน็ตไหม่ว่าจะหายมั้ย

redfoottttt
15th November 2011, 02:52
ต้องขอขอบคุณทุกความเห็นนะครับ ตอนนี้ผมใช้ได้หมดปกติแล้วครับ

ตอนเข้าหน้าเว็บได้จะเห็นมีฟังชั่นสีดำๆที่ส่วนบนของบราวเซอร์(สำหรับคนใช่ bitdefender ครับ)

ผมเลยปิดมันซะแล้วมันจะก็กลับมาเป็นปกติครับ