PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คือผมอยากใส่ข้อมูลลงใน C:\Windows\System32\drivers\etc\hosts มันเซฟทับไม่ได้ครับ

seenrambo
14th November 2011, 20:58
คือผมอยากใส่ข้อมูลลงใน C:\Windows\System32\drivers\etc\hosts มันเซฟทับไม่ได้ครับ

ผมโหลดโปรแกรม Folder Lock 7.0.2 มาอะครับ แล้วActivateด้วย Key ที่ให้มา แล้วมีอีกว่า

Note: to prevent serial validation, add these lines to your hosts file and reboot to make the changes effective:
127.0.0.1 www.password-protect-folders.net
127.0.0.1 www.newsoftwares.net

You can find hosts file here: C:\Windows\System32\drivers\etc\hosts

แปลว่าประมาณ นำ2บรรทัด ไปที่ hosts ไฟล์ แล้วรีบูตเครื่อง สามารถหา hosts ได้ที่ C:\Windows\System32\drivers\etc\hosts

ผมเจอแล้ว ลองเปิดเป็น notepad ใส่2บรรทัดลงไป พอจะกดเซฟทับ มันบอกว่า มีไฟล์ซ้ำ ให้ไปเซฟที่ Documents ลองเซฟทับก็ไม่ได้ เพราะ ตรง Type มันขั้นว่า File เหมือนไม่มีนามสกุลครับ

แล้วจะทำยังไงให้ก๊อปไปวาง แล้วเซฟทับได้อะครับ

ขอบคุณครับ

chikuva
14th November 2011, 23:06
ลองกำหนด owner ดูก่อน
คลิกขวา>properties>security>advance>owner>edit>เลือกชื่อ user ของเรา>ok

mike1010
14th November 2011, 23:30
หรือเปิด Notepad ขึ้นมาก่อน โดยคลิกขวา Run as Administrator จากนั้นค่อย Open ใน Notepad อีกทีก็ได้