PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครมีพื่สาวเหมือนผมบ้างครับ!!

PKbiw
14th November 2011, 22:07
ท่าเห็นมันยาวอย่าพึ่งกดปิดกรุณาอ่านหน่อย

หวัดดีครับ ผมมีเรื่องจะมาปรึษาหน่อย เริ่มเลยน่ะครับ

เรื่องมันเป็นอย่างนี้ครับ เรื่องมันเป็นแบบนี้ครับ พ่อแม่ผมไปต่างประเทศครับ (เหมือนไปอยู่เลยพอจบ ผมก็ต้องไป)

ผมมีพื่ชายใช่ไหมละครับ เค้ามีแฟน พ่อกับแม่ผมเค้าไว้ใจแฟนของพื่ผมคนนี้ (พื่ผมเป็นคนเจ้าชู้และหล่อ) เลยมีสาวๆ มาให้แม่ผมเลือกหลายคน แต่ก็ไม่ถูกใจ จนมาคนนี้แหละครับ

เริ่มเรื่องเลยครับ

พอกลับจากที่แม่ผมไปต่างประเทศแล้ว พื่สาวคนนี้ก็ดูแลผม แบบ ปกติครับ เหมือนที่เค้าเลี้ยงน้องธรรมดากันเนี่ยแหละครับ

แต่นิสัยของพื่คนนี้คือ เค้าไม่ช่วยผมทำงานบ้านเลย(แม้แต่น้อย) เชื่อไหมครับ ผมอยู่กะเค้ามา 8-9 เดือน

เค้าล้างจานยังไม่ถึง 2 ครั้งเลยครับ งานบ้านผมทำหมด ล้างห้องนํ้า ถูบ้าน ทิ้งขยะ กวาดบ้าน ล้างจาน รีดผ้า สักผ้า

เค้าก็ทำแต่ส่วนของเค้าครับ ผมก็ไม่เข้าใจน่ะครับ งานเค้าก็ไม่ได้ทำ(พื่ชายผมทำคนเดียว แต่พื่สาวคนนี้จะออกไปบ้างในบางวัน)

พ่อแม่ผมให้เงินเค้าน่ะครับ เลี้ยงผม แต่เชื่อไหมครับ ผมเหมือนเป็นทาส ที่ต้องโดนใช้ เค้าอยู่บ้าน อยู่แต่บนห้อง

สบายครับไม่ต้องทำไร ลงมา ยื้มอาหารขึ้นไปกิน เอาส้มตำขึ้นไปกิน รอให้มันเหม็นๆ อะครับ แล้วลงมาให้ผมล้าง คิดดูดิ!!! เหลือเชื่อ

วันนั้นผมจะไปเที่ยวครับ กลับมาจากเรียน ผมก็จะออกไปเที่ยวต่อ เค้าสักผ้าครับ (ตามภาษาเด็ก เพื่อนนัดเราต้องรีบออกไปใช่ไหมละ) ผมก็จะรีบออกไป

พื่บอก บิว ไปล้างจานให้หน่อย ผมก็ อ้าววววตัวเองสักผ้า(เครื่อง) เอาเวลา15นาทีที่เครื่องมันปั้นๆ อ่ะ มาล้างไม่ได้หรอ ไอเราก็ยอมไปครับ

พอวันต่อมาถึงคิงเราสักผ้า ผมก็สัก ผมก็มานั้งเล่นบอร์ดนี้แหละครับ เค้าลงมาจากบนห้อง บอกว่า บิว สักผ้าอยุ่หรอ

บิว: ครับ สักอยู่ พื่ก็บอกว่า:แล้วทำไมไม่เอาเวลาทีเล่นคอม ไปล้างจาน พอล้างเสร็จ ก็ไปตากผ้า ไอเราก็คิดกับเอ๋อเลยครับ

ทีเค้าละครับ สักผ้า แต่ไม่ยอมมาล้างจาน

มีอีกครับ วันนั้นเค้าลงมาจากข้างบน บอก น้องบิวขยะอะเต็มแล้วน่ะ ทีนี้ เค้าจะปิดปากถุงใช่ไหมละครับ เค้าก็บอกเหม็นอะ บิวเอาไปทิ้งหน่อย

ดูดิครับ มันหน้าไหม อยากร้องไห้น่ะครับ

ทีนี้พอไม่กี่วันเค้าไปซื้อบีบี มาครับ ติดบีบี ทั้งวันวันแต่กดๆ ไม่สนใจใครเลย ใช่ผมยังกะอะไรไม่รู้ ตัวเองเลี้ยงแมวน่ะครับ รักแมวน่ะครับ

รักมาก เลยแมว เค้าอ่ะ แต่เชื่อไหมครับ อาหารไม่เคยให้วันนั้นผมลองวัดใจดูครับ อาหารแมวหมด

ผมจะลองดูว่าเค้าจะให้อาหารรึป่าว 1 วันก็ไม่ให้ 2 วันแล้วก็ไม่ให้ 3วัน จนผมต้องไปให้เองอะครับ

กลับมาบ้านก็มานั้งกินข้าวกัน กินๆ ลุกหนีแล้วบอก บิว เก็บจาน

เคลียดน่ะครับ บอกตรงๆ อยากร้องไห้น่ะครับ แต่กลัวเสียนํ้าตาให้กับคนไร้ค่าแบบนั้น

โกรธไม่ลงน่ะครับ พื่เราก็เหมือนกัน เรื่องอาจจะยาวไปมากก เลยที่เดียว แต่มันก็ เฮ้อออ อยากระบายอะครับ

ขอใช้พื้นทีตรงนี้เป็นทีระบายน่ะครับ

ฝากความคิดเห็นหน่อยครับ หมดปัญญาแล้วจรืงๆ

ปล.อันนี้เรื่องทีผมนึกได้ น่ะครับ

แต่เรื่องนี้ไม่ค่อยอยากพูดเท่าไร แต่ก็อยากระบายครับ เพราะผมไม่รู้จะหัน ไปทางไหน เพื่อนผมมันก็ไม่เคยเป็นแบบนี้ พ่อแม่มันทำให้หมด มันว่ามันคงไม่เข้าใจ

ผมคิดว่าบางทีท่าเรามาปรึษาในนี้อาจจะได้ความเห็นในอะไรหลายๆ อย่าง (เกี่ยวกับเนื้อเรื่องไหมเนี่ย)

ผมอาจจะดูเลวน่ะครับ ที่มาเผา แต่ก็ทนไม่ไหวเหมือนกัน คนเราก็มีขีดจำกัด

....................

คือเรื่องมันมีอยู่ว่า ช่วงทีมา เนี่ย นํ้าท่วมใช่ไหมครับ ก็อย่างที่บอกไปว่าพ่อแม่ผมเป็นคนรักบ้าน มาก (ท่ายังไม่ได้อ่านไป หน้า2 เลยครับ)

เค้ากลัวมากครับ นํ้าท่วม อยู่ที่ต่างประเทศไม่ได้หลับไม่ได้นอน ดูแต่ข่าวเรื่องนํ้า

ช่วงนั้นพื่สาว ผมกลับ บ้าน ไปดูที่บ้าน นํ้าเค้าท่วมหรือไรไม่รู้เหมือนกัน พื่ชายผมก็ไปรับครับ พื่ผมออกไปรับ ประมาณ20.00 กลับมา 0.00 กว่าๆ ครับ

เหมือนทั้งคู่เค้าทะเลาะกัน ประมาณตี 2 พื่ชายผมลงมา บอกว่า บิว:ขนของขึ้นบ้าน(พ่อโทรมาสั้ง) เชื่อไหมครับ ของบ้านผม ก็ไม่เยอะมากหรือไรหลอก

แต่มันหนัก มันต้องเก็บบ้านเพื่อ เอาขึ้นห้องใช่ไหมครับ ผมทำไปประมาณ 2 ชมกว่า ทำกะพื่ 2 คน ผู้หญิงคนนั้นเค้าทำไร ครับ ดูทีวี เล่นFB กดพิน

เชื่อไหมครับ... ผมว่าท่าเค้าทะเลาะกัน ก็น่าจะมาช่วย หรือบอกมา ขนของเข้าห้อง แต่นี้เงียบ ไม่ทำไรเลย

สุดยอดครับ ผมไม่ค่อยอยากจะคิดร้ายกะคนใกล้ตัว แต่ไม่เคยคิดว่ามันจะขนาดนี้

และอีกเรื่องครับ พ่อแม่ผมอ่ะ เค้าจะส่งเงินมาให้ผม ทางพื่ชาย แล้วพื่ชายก็เอามาให้ผม (เข้าใจใช่ไหมครับ) เพราะว่าเราอ่ะยังเด็กยังไม่ควรที่จะถือเงิน เยอะๆ

เค้าจะให้เงินผมอ่ะ เดือนละ 3000 ก็ตกง่ายๆ วันละ 100 บาทครับ แต่ปิดเทอมทีผ่านมา ผมได้เงินแค่ 4-5 ร้อยเองครับ เหลือเชื่อ!!!

ผมไม่ได้งกหรือไร น่ะ แต่เอาจริงๆ เราก็ต้องการมีเงินเก็บใช่ไหมละครับ ใครๆ ก็ต้องการ แต่นี้อะไรไม่รู้ แถมเมื่อกี้ เอาเงินผมไป อีก 1000

เค้าขอยืม...เพราะอะไรเงินถึงหมด เค้าไปเที่ยวกันมั้งครับ ตอนแรกเค้าบอกจะไปช่วยขนของ หรือไรไม่รู้ แต่รูปทีเห็น ใน FB น่ะครับ

เค้าถ่ายรูปกะเพื่อนๆ นั้งในหาด สบายยยยยยยย แต่น้องไม่ได้อะไรเลยครับ

พื่สาวคนนี้บอกตรงๆ น่ะครับ เป็นคนที่กินนํ้าเปล่าไม่เป็น ต้องกินแต่เป๊ปซี่ (กินแค่นี้จริงๆ )

เชื่อไหมครับ นํ้า อ่ะครับ ที่ว่านํ้าจะท่วมนู้นนน น่ะ เค้าซื้อแป๊ปซี่มาเป็น ลังเลยครับ นํ้าแดง นํ้าเขียว หืมมม ซื้อมาแบบ นํ้าเปล่าไม่ได้กิน

ผมนี้ กินแต่นํ้าเปล่าครับ เป๊ปซี่นี้กินไม่เท่าไร

เยอะอะครับ พูดมาถึงขนาดนี้แล้ว อย่าว่าผมอย่างนั้นอย่างนี้เลย

ผมเอาเฟสให้ดูละกัน แต่มีข้อแม้ว่า ห้ามแอดเด็ดขาด

http://www.facebook.com/sodaloveball

อ่อผมลืมไปครับ มีอีกเรื่องนึง ช่วงนั้นมันใกล้ สอบครับ

พื่ชายผมไปทำงาน กลับประมาณ เช้าๆ นู้นอะครับ

ทีนี้ก็ ผมจะต้องขึ้นนอนประมาณ 22.00 ครับ แต่ทีนี้เรื่องมันเกิดทีว่าครับ

ผมอ่ะ มีงานค้างทีต้องทำครับ(ติดนั้นแหละ) แต่ทีนี้อ่ะ มัน22.00 แล้ว พื่สาวลงมาครับ

เห็นผมเปิดเว็บแคม คุยกะเพื่อนสนิทผมผู้ชายน่ะ เค้าเห็นผมคุยกะเพื่อนใช่ไหมครับ เค้าบอกว่า บิว 22.30 ให้ปิดคอมแล้วขึ้นไปนอน น่ะ

ผมก็ บอกว่า อืม เพราะไม่อยากบอกว่าเรามีงาน เดะเค้าว่าเราอีก ผมก็ไม่ได้อะไร ครับ พอเวลาผ่านไป 22.30 ผมคุยอยู่ พื่ก็บอกว่าบิวขึ้นนอนได้แล้ว

ผมก็บอก อืมๆ เดะขึ้นไปทำงานก่อน รู้สึกเค้าจะไม่ได้ยินมั้ง ทีนี้ผมเลยบอกพอก่อนค่อย ต่อเดะพรุ่งนี้ไปต่อที่ รร เดะไปทำงานก่อน

ทีนี้เนี่ย เวลาเราทำงานหรือการบ้าน ท่าเราเปิดคอมเนี่ย อย่างน้อยๆ เราก็ต้อง เปิดเพลงใช่ไหม ครับ แล้วไปนั้งทำงาน

ครับตอนนัั้นประมาณ 23.00 อ่ะ พื่สาวผมเปิดประตู เปิดมาเฉยๆ แต่ไม่ได้ออกมาจากห้องได้ยินแค่เสียงเพลงทีผมเปิด

หลังจากนั้น พื่สาวผมก็ปิดประตูไป ไม่ถึง 1 นาทีครับ โทรศัพท์เข้ามาบอก

พื่ชาย: บิวทำไม***ไม่ขึ้นไปนอน (พื่ชายไม่เคยขึ้น***กูกะผมน่ะครับ) บิว: เอ้าก็ ทำงานอยู่ พื่ชาย:***มาทำ พื่เงินพื่ทองไร ตอนนี้ (เค้าไม่เคยพูดแบบนี้เลยน่ะ)

ผมนํ้าตาไหล ผมเลยยิบงานขึ้นไปทำบนห้อง ไอพื่สาวผมก็ขึ้น สถานะในเฟส ว่า เย้ จะได้กลับบ้านแล้วอะไรประมาณนี้

ผมก็ไม่ได้อะไรใช่ป่ะ 0.00 พื่ชายโทรมาอีกสาย นึง บอกว่า พื่สาวผมอ่ะ จะไม่อยู่แล้วบอกว่า ผมอะพูดไม่ฟัง!!!!!

ผมยอมรับน่ะครับ ผมดื้อ ผมทำไรผมก็จะทำ ดื้อเค้าอย่างเดียวแหละเรื่องขึ้นไปนอนเนี่ย ผมจะขึ้นไปนอน ก็นู้น แหละเลยเวลาตลอด

ว่าแบบนั้นแบบนี้บางอะไรบาง แล้วงานการที่เค้าสั้งละ !! ผมก็ทำตลอดน่ะ เค้าไม่เคยสนใจตรงนี้เลย มาบอกว่า ผมไม่ฟัง แบบนั้นแบบนี้

แล้วเค้าก็บอกว่า ท่าไม่มีใครดูแล้ว ก็คงต้องไปอยู่อังกิต <<<ขอเขียนแบบง่ายๆ ผมนั้งร้องไห้เลย เหมือนอนาคตหมด เลยอ่ะ

ที่แบบ ท่างั้นเราเรียนมาทำไม 1-3 เรียนยังไม่ทันจบก็ต้องไปเรียนที่นู้น ท่าเราไปเรียนที่นู้นใหม่ก็ เหมือนเค้าให้ เริ่ม 1 ใหม่เลย

เคลียดมากอ่ะ แต่ดูไอพื่สาวดิ ****เก็บของจะย้าย แต่พ่อแม่ผมรู้เรื่องนี้ได้ไง ไม่รู้

ท่านึกได้จะเอามาเล่าเรื่อยๆ เฮ้ออออ เหนื่อยใจ

ผมถ่ายมาให้ดูแล้วครับ ว่ามันเป็นยังไง เชิญชมครับ

กับข้าวอันนี้ประมาณ 4-5 วันแล้วครับ ไม่เก็บหรือเอาทิ้งให้ด้วยครับ
จานพวกนี้ ผมเอาขนะออกหมดแล้วครับ มันเลยดูใสๆ
4-5 วันครับ เหม็นเน่ามาก กลื่นนี้แบบ จากเหม็นไปหอมเลยครับ 5555
รูปนี้เลยครับ อยู่ใต้ของจานทุกๆ ใบ แถมมมม ยังมีกับเหลืออยู่ เปิดมานี้แบบ อวกครับ
นํ้ามันนี้ก็เอานํ้ามาใส ทำไมไม่เก็ยนํ้ามัน ผมก็ไม่เข้าใจ

ก็ประมาณนี้ เดะจะถ่ายกลางบ้านมาให้ดู

ช่วงนี้ ก็แบบนี้ไป ก่อน

ฝากติชมด้วยครับ

O.K ครับ

ผมบอกพ่อกับแม่ไปแล้ว เค้าบอกว่า ทนๆ ไปหน่อยบิว

อีกไม่กี่เดือนพ่อจะกลับลงไปจัดการว่าพื่บอลเค้าจะเอายังไง

ส่วนผมก็ขึ้นมาอังกิต เค้าบอกว่า''เป็นลูกผู้ชาย ทำไปอย่าขอความเห็นใจจากคนที่เค้าไม่สนใจ เราทำเราได้กับตัวเรา ไม่ใช่เค้าได้ เค้าขี้เกรีจแบบนี้ก็ปล่อยเค้าไป

ก็ประมาณนี้ครับ เพราะทางนู้น ก็ทำไรไม่ได้ใช่ไหมละ ได้แค่บอก บอกไปเดะก็ทำ เดะก็เหมือนเก่า

เค้าบอกเดะรอกลับมาจัดการทีเดียว เรื่องมันก็มีเยอะน่ะครับ แต่ก็ไม่อยากจะพูดมาก(แต่นี้มันก็เกือบหมดแล้วแหละ 5555)

มีหลายๆ อย่าง ๆ เดะผมมาต่อน่ะครับ เพราะว่าพื่ชายนมาพอดี เดะมาต่อ

ต่อน่ะครับ

อ้อใช่ครับ มันมีเรื่องนึง ตอนนั้นเค้าไปโลตัสครับ

เค้าไปก็ซื้อของเข้าบ้านตามภาษาผู้หญิง

ซื้อมาที่ละนิดละน้อย แต่นั้นไม่ใช่ปัญหาครับ

เค้าซื้อมาเสร็จ พอกลับมาเรียก บิวววว!!! มาเอาของ ลงรถ ผมก็ เดินไป

ผมเอาลง เหมือนกองๆ ไว้ตรงกลางบ้าน เอามารวมๆ แล้วเอาไปเข้าตู้เย็นทีเดียว

ทีนี้ผมกำลังย้าย ของอะไรประมาณนี้ พื่ผมซื้อผ้าถุง อะครับ ที่ไว้ใช่เวลาไปนอนต่างที อะไรแบบนี้

เค้าไปนั้งกลางของที่เค้าซื้อมา ครีมหรือไรแบบเนี่ย เชื่อไหม!!

เค้าไม่ช่วยผม แต่นั้งอยู่ที่ของ แล้วเอาครีมออกมาทา เอาผ้าถุง ออกมาแกะ

แล้วปูเล่นกัน อ้าวว ผมก็กะนม เหนือยเค้าถามผิว แล้วบอกว่า บิวหอมมไหม หืมมมมมม มันหน้านัก อยากจะแบบว่า)(*@#)*!@%$*(!&@$(*7

สักทีนึง ผมเก็บเสร็จ เค้าก็ขึ้นไปนอน ข้างบน เหมือนเดิมเลยครับ ที่เหลือผมก็ ทำหมด เรื่อง ผมจะมาอัตเรื่อยๆ เป็นไปได้เดะจะแอบถ่ายรูปมาให้ดู ขอบคุณครับ

TTN-You
14th November 2011, 22:14
สวดๆ ยาวๆ ไม่รู้สิครับ

Aunatix
14th November 2011, 22:16
ทำใครทำมันก็สิ้นเรื่องไม่เห็นต้องไปทำให้เขาเลย

เราไม่ใช่คนใช้มันสักน้อย

pza00007
14th November 2011, 22:16
ระบายให้เต็มที่เลยครับ จะได้หายเครียด ^ ^

ปล. เก็บกดนานๆ บางทีน่าจะระเบิดอารมบ้างน่ะ *-*

tonetone1
14th November 2011, 22:17
ผมตรงข้ามเลยอ่าครับผมแทบไม่ทำไรแต่พี่ทำให้เกือบทุกอย่าง แต่ผมก็คิดได้บ้างไปช่วยพี่ทำงานนะ - -

BoomSuperNoob
ผมจะบอกพี่ชายให้ไปบอกพี่สาวนะครับ ไม่ก็บอกแม่เราซะ

boomth
บอกเขาไปตรงๆครับ เรื่องบีบี ผมก็ติด แต่ไม่ถึงกับตัดขาดกับโลกภายนอกมีสังคม ควรจะเตือนเขา ถึงเขาจะเป็นพี่ก็เหอะ บอกไปเลย

karnzzaa
14th November 2011, 22:20
ผมอ่านจนจบน่ะ (พี่สาวที่ว่า คือเป็นแฟนพี่ชายของคุณใช่ไหมครับ)

ถ้าใช่
1.พี่ชายคุณรู้ใช่ไหมครับ ว่าพี่สาวคุณ มีนิสัยยังไงบ้าง (รู้สันดานไหม เอาง่ายๆ)
1.2 ถ้าเขารู้ ก็บอกให้ เขาเลิกเหอะครับ ผู้หญิงอย่างงี้ สวยไปไม่กี่ปีก็แก่ ก็เหนี่ยว หาผู้หญิงที่เป็นงานบ้าน มีความรับผิดชอบ (ถึงจะสวยสู้ไม่ได้แต่ผมเชื่อว่า จะมีความสุขมากกว่าความใคร่)

2.โทรปรึกษา พ่อแม่ที่อยู่ต่างประเทศ ว่ามีวิธีแก้ไขไหม ปรึกษาจนกว่าจะได้เรื่อง(บอกสิ่งที่คุณ อยากแก้ไขให้กับพ่อแม่คุณ เรื่องที่พี่สาวไม่ดูแลมั่งละ ไม่สนใจมั่งละ ขี้เกียจมั่งละ)
ถ้ากลับมาไทยได้ก็กลับมาเคลีย กับพี่สาว คนนั้น ถ้าไม่ปรับปรุงตัว ทิ้งไปเหอะอยู่ไปไม่ช่วยอ่ะไรก็ไร้ค่า

ผมว่าคนทีอ่านไม่จบอย่า โพสเอาคอมเม้นเลยน่ะครับ
กระทู้อื่นมีเยอะแยะครับผม

PhraoBWS
14th November 2011, 22:22
บอกมัน

ไม่ใช่แม่ตูสักหน่อย

แล้วก็ไม่ได้กินอยู่กะพี่ตูหรอก

ไปหาคนอื่น ไป! :music

me// เผ่นนน

nvmpomza
14th November 2011, 22:26
ใจเย็นๆ ครับ

ลองปรึกษากับพี่ชายดูก่อนมั้ยครับ

เผื่ออะไรจะดีขึ้น

เป็นกำลังใจให้ครับ

eaksak
14th November 2011, 22:27
ทำใครทำมันก็สิ้นเรื่องไม่เห็นต้องไปทำให้เขาเลย

เราไม่ใช่คนใช้มันสักน้อย

วิธีนี้ ใช้ไม่ได้หรอกครับ เขาก็บอกแล้ว ว่าพี่เค้าไม่ยอมทำอะไรเลย ถ้าเราจะไม่ล้างอีกคนมีหวัง บ้านเป็นรังหนู รัง แมลงสาบดีๆ นี่เองได้เลยนะ

ถ้าเป็นผมก็พูดกับเขาตรงๆ ครับ ไหนๆ เราก็ครอบครัวเดียวกันแล้ว ใจเขาใจเรา เขาน่าจะเข้าใจมั้ง ถ้าเราเอ่ยปากบอกไป :) สู้ๆ ครับเป็นกำลังใจให้

tsted5u7
14th November 2011, 22:31
ตามอย่างท่าน karnzzaa บอกครับ หรือมีอีกทางหนึ่งคือ ในกรณีที่เรียนมหาลัย บอกพ่อแม่ว่าขออยู่หอได้ไหม เพราะงานเยอะ(หรือบอกตรงๆ ว่าดัดนิสัยแฟนพี่ทางอ้อม)

Gu Pai!
14th November 2011, 22:31
เป็นผม ผมด่า****เลย ยั่งเงี้ย บอกพี่
ผมโครตไม่ชอบอ่ะ พวกยั่งเงี้ย

เป็นกำลังใจให้ จ.ข.ก.ท. นะ เรายอมเขามากไปก็ไม่ดี

iamtobi808
14th November 2011, 22:35
ปรึกษกับพ่อแม่ และ พี่ชายครับ เป็นอันดีที่สูด :) :)

DkTaP82
14th November 2011, 22:37
หากเป็นผม.. ตบเสียหลักครับ

ผมยิ่งเป็นคนไม่ยอมคนด้วย ยิ่งแบบนี้มาใช้ ถ้าเกิดขึ้นกับผม อย่าหวัง..ว่าได่้ได้ใช้ผมเลย

ผมรับใช้ผู้มีพระคุณเท่านั้น หรือคนที่ต้องการความช่วยเหลืออย่างจริงๆ

popza01
14th November 2011, 22:40
นิสัยเหมือนป้าแฟนผมเลย

วันๆไม่ทำอะไรมีแต่สร้างความลำบากให้คนอื่น

เอาน่าสู้ๆแล้วกัน จขกท.

PKbiw
14th November 2011, 22:42
ใจเย็นๆ ครับ

ลองปรึกษากับพี่ชายดูก่อนมั้ยครับ

เผื่ออะไรจะดีขึ้น

เป็นกำลังใจให้ครับ

พื่ชายผมหรอครับ ยิ่งไม่อยากพูดเลยครับ พูดไปก็โดนด่ากลับมาครับ ผมสงสารพื่ชายน่ะครับ เพราะว่าเค้าทำงานกับมาเหนื่อยๆ ก็ควรทีจะได้พักไม่อยากให้เค้ามา

มารับรู้ สันดานแฟนของตัวเองหรืออะไรแบบนี้

guide716
14th November 2011, 22:49
ลองไม่ต้องทำให้มันดูสิ ว่ามันจะทำไง ถ้ามันทำร้ายร่างกายหรือไรก็ฟ้องแม่ รอแม่กลับมาจัดการ

SoNy009
15th November 2011, 00:15
เปิดใจคุยกับเค้าเลยครับ ไม่ก็บอกพี่ชายไปซะ
บอกว่าเราก็เหนื่อยเป็นน่ะ ขอให้เค้าได้ช่วยเราบ้าง

Boya_harumiji
15th November 2011, 08:49
ถ้าน่ารักก็ยอมครับ

007: BloodStone
15th November 2011, 08:56
บอกอบ่างนี้ดิ พั้มาอยู่บ้านผมน่ะ อีกอย่างพี่เป็นแม่ผมเหรอ อิอิ

PKbiw
15th November 2011, 17:14
ถ้าน่ารักก็ยอมครับ

พูดตามตรงน่ะครับ ความสวยไม่มีเลยเลย ครับ ไม่สวยด้วย

killertop
15th November 2011, 17:34
ปล่อยไว้ก็ลำบากใจเราซะเปล่าๆ หาคนปรึกษาดีกว่าครับ ผมว่าพี่ชายคุณน่าจะเข้าใจนะ

babaroz
15th November 2011, 17:37
เป็นกำลังใจให้ จ.ข.ก.ท. นะครับ ใจเย็น ๆ

มีอะไรก็ระบายให้หมดเลยจะได้ไม่เครียด

saimtogo
15th November 2011, 17:40
บอกไปว่า โตเป็น บัฟฟาโล่แล้วยังไม่คิดจะทำอะไรบางเลยเรอะ
ป.ล.เหมือนน้องผมเด้ะเลย

THELiw
15th November 2011, 17:46
เราก็ต้องใช้วิธีสันติภาพ คือ คุยกันให้รู้เรื่องปรึกษาคนรอบข้าง แต่ถ้ายังไม่รู้เรื่องก็ไม้แข็ง ไรเดอร์คิก มันซะ

PKbiw
15th November 2011, 17:51
ขอบคุณทุกคนที่เป็นกำลังใจให้น่ะครับ แต่ผมเหลือทีจะไม่คุยดีกว่า ท่าเค้าคิดว่า ท่าอยู้กันแค่นี้ทำไม่ได้ตูไม่อยู่ละ

ท่าเค้าไม่อยู่ ผมก็ต้องไปต่างประเทศ เลยอ่ะ ครับ กลัวแบบนี้มากกว่า เลยไม่กล้าพูดจนต้องมาระบาย

wanniwat
15th November 2011, 17:58
ก็ลองไม่ทำไรเลยสิครับ บอก ทำเองมั่งสิครับพี่
แล้วเราก็ทำในส่วนของเรา สักเดือนอะดูว่าเค้าจะทำไง

PKbiw
15th November 2011, 18:07
ก็ลองไม่ทำไรเลยสิครับ บอก ทำเองมั่งสิครับพี่
แล้วเราก็ทำในส่วนของเรา สักเดือนอะดูว่าเค้าจะทำไง

ไม่ได้หลอกครับ ผมลองมาแล้ว เป็นยังไงก็ยังงั้น เราไม่ทำเค้าก็ไม่ทำ

akegame
15th November 2011, 18:19
บอกตรงๆนะครับ เรื่องแบบนี้อยู่ที่ตัวคุณ ใครก็ช่วยเหลือคุณไม่ได้หรอก ถ้าคุณคิดจะจริงจังก็ทำไปได้เลยนะครับ เป็นผมเจอดีแน่ๆไม่ได้อยู่ร่วมชายคากับผมหรอก ผู้หญิงที่มีดีแค่ไว้ขึ้นเตียงมากกว่าแบบนี้

88999892
15th November 2011, 18:58
ถ่ายคลิปเเล้วส่งไปในมือถือ พ่อกับเเม่ สิครับ จะได้รู้ ....

HearTLockER
15th November 2011, 19:06
เป็นเหมือนครับ เคสนี้ไม่รู้จะให้คำปรึกษายังไง ตัวเองก็ยังเอาไม่รอด

mixessn1
15th November 2011, 19:16
บอก แม่ ดิ ผู้ ใหญ่ ช่วย ได้ ลอง ดู ดิ พี่ สาว คน นั้น ดับ แน่

PKbiw
15th November 2011, 21:22
ถ่ายคลิปเเล้วส่งไปในมือถือ พ่อกับเเม่ สิครับ จะได้รู้ ....

พ่อแม่ผมเค้ารู้ครับ ว่าเป็นยังไง กัน เค้ารู้ว่าพื่สาวคนนี้เป็นยังง

แต่เค้าไม่อยากพูดครับ ท่าเค้าพูดพื่ก็จะ สังสัยว่าเราอ่ะไปบอกใช่ไหม พอเค้ารู้เค้าก็มาว่าเราด่า เรา

พ่อแม่เลยเลือกทีจะไม่พูดอะไร ครับ ผมไม่ค่อยอยากจะบอกแกด้วย

เพราะว่าเค้าทำงานหนัก ไม่อยากให้เค้าต้องมาคิดมาก กับเรื่องไร้สาระแบบนี้

thatipok
17th November 2011, 00:31
คุณก็คุยกับพี่ของคุณดูดิครับ

แล้วบอกไปว่าระหว่างน้องกับแฟนพี่จะเลือกใคร

SemIFaIL
17th November 2011, 00:39
ชีวิตเป็นคนรันทดเนอะ สงสารนะที่มีพี่สาวแบบนี้ คุยกับพี่เป็นดีที่สุด ตามเรปบน

VirusCoMz
17th November 2011, 02:59
ประกาศศึกไปเลย
"ถ้าทำเองไม่ได้ก้ไม่ต้องทำ !"

themzaza07
17th November 2011, 18:40
ผมก็มีพี่ชาย นะถ้ามีเมียละก็ ไม่สนไจหรอกขอรวยๆ หน่อยไจดี ๆน่ารัก ๆแจ่มน้องสวย ๆว้าว

arm_963
17th November 2011, 19:44
บอกพ่อแม่ครับ

ไม่มีพ่อแม่ที่ไหนอยากให้ลูกตัวเองลำบาก แล้วให้คนอื่นมาใช้หรอกครับ

maxza555
17th November 2011, 19:59
แบบนี้เลยประมาณว่ากลับมาบ้านทำการบ้านเสร็จแล้วออกจากบ้านไปเลยดึกๆแล้วค่อยกลับมา ทำอย่างงี้ทุกวันเป็นการแก้เผ็ด 555

แล้วถ้าบอกให้ไปทำงานก็บอกว่าทำการบ้านอยู่ โครงงาน อะไรก็ได้ ว่าไป เอาแบบประมาณว่าหนักๆจะได้มากวนเราไม่ได้

Punch10sg
17th November 2011, 20:06

แล้วบอกไปว่าระหว่างน้องกับแฟนพี่จะเลือกใคร

ไปบอกแบบนั้นพี่เค้าก็เลือกแฟนดิครับ ต้องให้เวลาเราไปค่ายไปเที่ยวบ้านเพื่อน หลายๆวันหน่อย อย่างนี้สภาพ บ้านมันเป็นยังไง เดียวเค้าก็รู้เองแหละ

PKbiw
17th November 2011, 20:43
ไปบอกแบบนั้นพี่เค้าก็เลือกแฟนดิครับ ต้องให้เวลาเราไปค่ายไปเที่ยวบ้านเพื่อน หลายๆวันหน่อย อย่างนี้สภาพ บ้านมันเป็นยังไง เดียวเค้าก็รู้เองแหละ

เค้าก็ไม่ทำครับ ขนาดวันนี้เนี่ย ผมพึ่งกลับมาจาก รร เหนื่อยๆ เลย มีขยะ หรือไรเต็มไปหมดเลยครับ สังสัยงานผมอีกและที่ต้องไปทิ้ง

อ่อ ใช้ครับ แต่ไม่หน้าเชื่อว่า เมื่อวานเค้าลงมาล้างจานครับ!!! ผมโทรไปบอกพ่ออะครับ เค้าคงจะลงมาทำ เดะก็เป็นเหมือนเดิมครับ

เฮ้อออ ไม่รู้แล้วครับ มืด แปดด้าน จริงๆ ครับ

PKbiw
17th November 2011, 20:48

สภาพเป็นไงก็แบบนั้นแหละครับ เค้าจะเก็บจานไว้ให้เราเยอะๆ ผมเคยครั้ง 1 ไม่ล้างเป็นอาทิตย์ จานนี้แบบ หืมมม ไม่อยากเดินไปหลังครัวเลยครับ เหม็นมาก

สุดท้ายผมก็โดนบอกให้ไปล้าง

PKbiw
17th November 2011, 20:49

แน่นอนครับ แฟน!!! เพราะน้อง ทำอะไรให้เค้าไม่ได้เหมือนแฟนครับ!!!

tentaethaibio
17th November 2011, 20:50
บอกพ่อแม่ซิครับ

RiderSakuya
17th November 2011, 20:52
บอกกับพี่ไปว่า "เค้าจะฟ้องแม่นะถ้าทำตัวแบบเนี้ย!!!"

PKbiw
17th November 2011, 21:01
ทุกคนครับ ผมบอกไปแล้ว ครับ พ่อกับแม่

เค้าก็ลงมาล้างจานแหละเมื่อวาน แต่ล้างได้ไม่กี่วันหลอกครับ เดะก็เหมือนเดิม

พ่อแม่ผมรู้อยุ่เต็มอกครับ ว่าพวกเค้าเป็นยังไง กัน ทุกคน ไม่ว่าจะญาติหรือไร รู้หมดน่ะครับ บอกไปก้แค่นั้นครับ ไม่ถึง3 วันเดะก็เป็นใหม่

ผมก็ต้องทนๆ แหละครับ แม่ก็บอกว่า อีกไม่นานเดะบ้านนี้ก็ต้องเป็นของผม รักษาไว้ให้แม่ มันเป็นสมบัติ ที่แม่รักมาก (แม่ผมเป็นคนรักบ้านมากครับ)

themzaza07
17th November 2011, 21:08
จับลงโทษไห้เข็ด

Aliensh
17th November 2011, 21:25
ก็ไม่ต้องทำครับ ถ้ามัน (ของใช้คำๆกับคนเลวๆ) ด่าเราว่าเราไม่ทำ ก็เเอบตั้งกล้องเอาไว้ทั้งวันให้พ่อเเม่พี่ดูไปเลยว่ามันขี้เกี้ยจเเค่ไหน คุณก็ทำเเค่ของคุณครับ
ไม่ต้องทำให้มัน คนจังไร

mamamiyaok
17th November 2011, 21:27
โอ้ทนได้ไงนี้ แล้วทำไมไม่คุยกับพี่คุณให้รู้เรื่องละครับ

dearbabor
17th November 2011, 21:36
ไม่ได้หลอกครับ ผมลองมาแล้ว เป็นยังไงก็ยังงั้น เราไม่ทำเค้าก็ไม่ทำ
ลองทำแต่ในส่วนของคุณดูสิครับอย่างคุณกินจานไหนก็เก็บล้างจานนั้นพี่สาวคุณจะบอกใ้ห้เก็บจานให้ก็ไม่ต้องทำครับปล่อยไป แล้วก็เอาจานช้อนที่เราจะใช้แอบเก็บไว้ในห้องเราไปเลยครับพอจานมันไม่ได้ล้างทุกใบเดี๋ยวพี่สาวคุณก็ต้องมาล้างเองอ่ะ ถ้าเขาบ่นอะไรคุณก็ไม่ต้องไปสนใจครับคิดซะว่า ceep บ่น Hero อย่างเราไม่จำเป็นต้องฟัง ceep ครับ 555
เรื่องทำความสะอาดบ้าน ก็ทำแต่ในห้องตัวเองไปเลยครับ ห้องอื่นชั่งมันเราไม่ได้ไปนอนซะหน่อย ห้องน้ำก็นานๆ ล้างทีก็ได้ครับบ้านผมนี่ชาตินึงล้างที 555+ ถ้าพี่สาวคุณยังไม่ทำไปเรื่อยๆ เดี๋ยวพี่ชายคุณก็หน้าจะรู้ตัวได้แล้วว่าแฟนเค้าเป็นคนยังไง

Fighting
17th November 2011, 22:50
ก๊อบลิงค์กระทู้นี้ ไปให้พี่สาวอ่านเลยครับ เผื่อจะมีจิตสำนึก

PKbiw
17th November 2011, 23:47
ลองทำแต่ในส่วนของคุณดูสิครับอย่างคุณกินจานไหนก็เก็บล้างจานนั้นพี่สาวคุณจะบอกใ้ห้เก็บจานให้ก็ไม่ต้องทำครับปล่อยไป แล้วก็เอาจานช้อนที่เราจะใช้แอบเก็บไว้ในห้องเราไปเลยครับพอจานมันไม่ได้ล้างทุกใบเดี๋ยวพี่สาวคุณก็ต้องมาล้างเองอ่ะ ถ้าเขาบ่นอะไรคุณก็ไม่ต้องไปสนใจครับคิดซะว่า ceep บ่น Hero อย่างเราไม่จำเป็นต้องฟัง ceep ครับ 555
เรื่องทำความสะอาดบ้าน ก็ทำแต่ในห้องตัวเองไปเลยครับ ห้องอื่นชั่งมันเราไม่ได้ไปนอนซะหน่อย ห้องน้ำก็นานๆ ล้างทีก็ได้ครับบ้านผมนี่ชาตินึงล้างที 555+ ถ้าพี่สาวคุณยังไม่ทำไปเรื่อยๆ เดี๋ยวพี่ชายคุณก็หน้าจะรู้ตัวได้แล้วว่าแฟนเค้าเป็นคนยังไง

ยังไงๆ เค้าก็ต้องมาบอกว่า พื่ชายผมน่ะ บิว ล้างจานด้วย น่ะ

ผมเป็นคนที่รักพื่ชายผม มาก บอกตรงๆ ครับ พูดไรมาเชื่อหมดไม่อยากคัด

เคยโดนด่าแบบ ขึ้น ไอ พื่เงินพื่ทองแล้ว มันเจ็บมากเลยครับ เลยไม่อยากทำให้เค้าด่า

เพราะไม่อยากทำให้ครอบครัว แตก

dearbabor
18th November 2011, 02:06
ยังไงๆ เค้าก็ต้องมาบอกว่า พื่ชายผมน่ะ บิว ล้างจานด้วย น่ะ

ผมเป็นคนที่รักพื่ชายผม มาก บอกตรงๆ ครับ พูดไรมาเชื่อหมดไม่อยากคัด

เคยโดนด่าแบบ ขึ้น ไอ พื่เงินพื่ทองแล้ว มันเจ็บมากเลยครับ เลยไม่อยากทำให้เค้าด่า

เพราะไม่อยากทำให้ครอบครัว แตก

งั้นคงต้องทำใจแล้วล่ะครับผมเอาใจช่วยแล้วกัน

แต่ไม่แน่พี่ชายอาจจะเลิกไปหาหญิงใหม่ก็ได้ครับ เห็นบอกเปลี่ยนมาหลายคน 555+

samekubpom
18th November 2011, 16:12
เอางี้ เป็นผมก็ไม่ทน พี่ก็พี่เหอะ

ทนไปครับ เรียนให้จบก่อน แล้วไปเมืองนอกก็ได้ครับ ไปต่อมหาลัย เมืองนอกดีกว่า

ปล่อยพี่ชายคุณเจอมั่ง ท่าไม่มีคุณอยู่แล้วอ่ะจะเ็ป็นยังไง

สายโลหิตย่อมข้นกว่าน้ำ เชื่อผมสิ

WhiteWolfz
18th November 2011, 16:30
เห้อ.... คนอะไร จัญไรจัง ลองหนีไปนอนบ้านเพื่อนซักอาทิตย์นึงเป็นไงครับ

แล้วบอกว่าไปทำงาน หรือมีกิจกรรมอะไรก็ว่าไป ลองดูดิ้.... มันจะอยู่ได้ไหม

ถ้าเป็นผม ผมระเบิดไปแล้วนะเนี่ย ไม่ทนใจเย็นแบบนี้หรอก นายแน่มาก :D

DeadCarnival
18th November 2011, 16:41
พี่ชายผมมีแฟนมีลูกสมัยผมยัง ม.ต้น แฟนพี่ผมยังเลี้ยงดูผมเลย

ทำงานบ้าน ทำไร ซื้อกับข้าวทำกับข้าวให้กินด้วยเลยนะครับ

นี่ผู้หญิงอะไรกัน ถ้าพ่อแม่กลับมาเมื่อไหร่ก็ลองเล่าให้พวกท่านฟังดูครับ

เพราะผมว่ามันเกินไปแล้ว

zoomza000
18th November 2011, 17:16
ไม่ บอกพ่อแม่ละครัล ที่บ้านญาติ พ่อ แต่ก่อน ตอน ป. 5 ได้ ผมไปหาพ่อ ตอนเย็นๆ กินใช้มะครับ

เขาให้ผมไปซื้อ ของ เห้... ไรไม่รุ เขาเริ่มกิน ข้าวตอน 1 ทุ่มอะครับ กว่าผมจะได้กิน 4 ทุ่มกว่าละ

วันที่2 เขาใช้ผมอีก ผมเอาจาน ฟัด ต่อหน้าเลย

( ถ้าทนไม่ไหวจริงๆ อ่ะนะครับ ผมทำจริงหมดแหละ)

ไอนี่ประสบการ์ณ ของ ญาติอีกคนนึงนะครับ ผมเห็นต่อ 0 0 เลย

PKbiw
18th November 2011, 20:52
เห้อ.... คนอะไร จัญไรจัง ลองหนีไปนอนบ้านเพื่อนซักอาทิตย์นึงเป็นไงครับ

แล้วบอกว่าไปทำงาน หรือมีกิจกรรมอะไรก็ว่าไป ลองดูดิ้.... มันจะอยู่ได้ไหม

ถ้าเป็นผม ผมระเบิดไปแล้วนะเนี่ย ไม่ทนใจเย็นแบบนี้หรอก นายแน่มาก :D

อยู่ได้ครับ เพราะว่าอย่างที่บอกไปครับ วันๆ เอาแต่อยู่ในห้อง ไม่ทำไรหลอกครับ

PKbiw
18th November 2011, 20:56
พี่ชายผมมีแฟนมีลูกสมัยผมยัง ม.ต้น แฟนพี่ผมยังเลี้ยงดูผมเลย

ทำงานบ้าน ทำไร ซื้อกับข้าวทำกับข้าวให้กินด้วยเลยนะครับ

นี่ผู้หญิงอะไรกัน ถ้าพ่อแม่กลับมาเมื่อไหร่ก็ลองเล่าให้พวกท่านฟังดูครับ

เพราะผมว่ามันเกินไปแล้ว

เล่าครับ แต่ท่านไม่สามารถ ทำไรได้เพราะท่านอยู่ต่างประเทศ ใช่ไหมละครับ

kekjaja
18th November 2011, 21:20
เท่าที่ผมดูรูปจากเฟสที่คุณให้มาก็นะ เห็นและมันละเหี่ยใจ กับนิสัยที่คุณเล่ามา ผมว่าพี่คุณ อ่อนเกินไปอะ คงกลัวแฟนคนนี้มากกกกกกก

กลัวโดนบอกเลิก คงโดนขู่ อะไรอยู่แน่ๆ หน้ามืดตามัวด่าคุณได้ยังไงกัน มันไม่สมควรรรร แฟนผมบางครั้งก็นิสัยแนววนี้นะให้เลือกน้องกับแฟน ผมให้ตายไงก็เลือกน้องนะ สายเลือดกัน

คุณไม่ต้องกลัว ผมว่าคุณ ลองจับเข้าคุยกับพี่ชายตรงๆเลยครับ ขอคุยแบบ พี่น้องอะ เปิดใจกัน เล่าไปเอาจากใจ ผมว่าคุณกลั้นน้ำตาไม่อยู่แน่ๆ ร้องก็ให้ร้องเลยครับ

จังหวะนี้ได้ใจพี่ชายคุณแน่ๆ แล้วก็บอกไปให้เข้าใจ พี่น้องยิ่ง ผู้ชายด้วยกันด้วยนะ รักกันตัดกันยากกก เรื่องนี้คนจะแก้ปัญหาได้ ไม่ใช่คุณไม่ใช่แฟนพี่คุณ แต่เป็น พี่บอลของคุณนั่นแหละ

pug1
18th November 2011, 21:24
ตอนแรกก็ลองคุยๆกับเค้าดูสิครับ คุยๆดีไปก่อน (คุยดีที่ว่า นี่ไม่ได้หมายถึงให้กลัวนะครับ) แล้วถ้าคุยแบบนี้ไม่ได้ผลก็ ลองเข้าไปคุยกับพี่แบบตรงๆเลย ว่าน้องกับแฟนจะเลือกใคร (ให้เเข้าไปคุยกก่อนนะครับ อย่าคิดไปเอง) ถ้าเค้าโมโหส่หรือ เลือแฟน ก็ไไปอยุ่ที่เมืองนอกเลยครับ ดูซิ ว่าตอนกลับมาแล้วบ้านจะอยู่ในสภาพไหน

maxpig
18th November 2011, 21:48
ลองปรึกษาพ่อแม่ดูครับ เป็นทางออกที่ดีที่สุดครับ

CANLOF
18th November 2011, 21:48
โหว พี่สาวโหดร้ายมากเลยนะครับ

เรื่องนี้ควรปรึกษาพ่อ แม่ครับ ทางพี่ชายคงเอาใจแฟนน่าดูปล่อยไปครับ พ่อ แม่ดีกว่าช่วยได้อยู่แล้ว

badahat
18th November 2011, 22:10
เปิดใจกับพี่เลยครับผมก็เป็นพี่เหมือนกัน

ถึงจะโมโหน้องมากแค่ไหนแต้ถ้ารุ้ว่าน้องร้องไห้ต้องช่วยแหละครับ

ยังไงซะบอกไปตามตรงดีกว่าเอาให้หมดเลยนะ พี่หนะไม่ทำอะไรน้องหรอก ถ้าเค้าโมโหเวลาหายเค้าก็จะคิดได้เองแหละครับ

น้องก็เหมือนกันเพื่อนคู่ชีวิตแหละครับ ยิ่งเป็นผู้ชายเหมือนกันด้วย

PKbiw
18th November 2011, 22:12
เท่าที่ผมดูรูปจากเฟสที่คุณให้มาก็นะ เห็นและมันละเหี่ยใจ กับนิสัยที่คุณเล่ามา ผมว่าพี่คุณ อ่อนเกินไปอะ คงกลัวแฟนคนนี้มากกกกกกก

กลัวโดนบอกเลิก คงโดนขู่ อะไรอยู่แน่ๆ หน้ามืดตามัวด่าคุณได้ยังไงกัน มันไม่สมควรรรร แฟนผมบางครั้งก็นิสัยแนววนี้นะให้เลือกน้องกับแฟน ผมให้ตายไงก็เลือกน้องนะ สายเลือดกัน

คุณไม่ต้องกลัว ผมว่าคุณ ลองจับเข้าคุยกับพี่ชายตรงๆเลยครับ ขอคุยแบบ พี่น้องอะ เปิดใจกัน เล่าไปเอาจากใจ ผมว่าคุณกลั้นน้ำตาไม่อยู่แน่ๆ ร้องก็ให้ร้องเลยครับ

จังหวะนี้ได้ใจพี่ชายคุณแน่ๆ แล้วก็บอกไปให้เข้าใจ พี่น้องยิ่ง ผู้ชายด้วยกันด้วยนะ รักกันตัดกันยากกก เรื่องนี้คนจะแก้ปัญหาได้ ไม่ใช่คุณไม่ใช่แฟนพี่คุณ แต่เป็น พี่บอลของคุณนั่นแหละ

ก็พื่ชายผม เมื่อก่อนไม่ทำมาหากิน จนมาเจอคนี้ ทำมาหากินช่วยๆ กัน จนมีรถมีอะไร มีห้อง มีงานการมีของดีๆ กิน ก็ ประมาณนั้นครับ

เค้าคงจะเลือกคนนี้มากกว่า เพราะเค้าทำให้พื่ผมเหมือนมีชีวิตใหม่ ผมทำไรให้เค้าไม่ได้

kekjaja
18th November 2011, 22:39
ก็พื่ชายผม เมื่อก่อนไม่ทำมาหากิน จนมาเจอคนี้ ทำมาหากินช่วยๆ กัน จนมีรถมีอะไร มีห้อง มีงานการมีของดีๆ กิน ก็ ประมาณนั้นครับ

เค้าคงจะเลือกคนนี้มากกว่า เพราะเค้าทำให้พื่ผมเหมือนมีชีวิตใหม่ ผมทำไรให้เค้าไม่ได้

เจอแบบนี้ จุกเลยครับ มันซับซ้อนจริงๆ แต่ ผมขอให้คุณเข้าไปคุยกับพี่ชายคุณจริงๆนะ ผมว่าเค้าน่าจะช่วยได้

คำตอบที่เลวร้ายที่สุดผมว่าคงเป็น "แล้ว***จะให้กูทำยังไงเค้าเป็นเมียกูนะ"

PKbiw
19th November 2011, 00:52
เวลาทำงานบ้านลองขอความช่วยเหลือ (ประมาณว่า เราทิ้งขยะอยู่ ก็บอกให้พี่เขาไปเก็บจาน)
ถ้าไม่ช่วยก็ให้คติสอนใจนิดๆหน่อยๆก็ได้ เช่น งานการทำไม่เป็น งานบ้านทำไม่ได้ ลูกเกิดมาคงต้องอดมื้อกินมื้อ
ไม่งั้นก็ ทน ทน ทน แล้วก็ทน!

ไม่อ่ะ เคยบอกอยู่ครั้งนึง มั้ง ท่าจำไม่ผิดน่ะ เค้าบอกว่า เสร็จนี้ก็ไปล้างสิ หรือไรเนี่ยแหละ จำไม่ค่อยได้

เหมือนเค้าไม่อยากทำไร เลย

Cedric-[Th]
19th November 2011, 01:25
นายครับนายเลิกยุ่งกะพี่เค้าไปเถอะเค้าไป = นายได้ไปเมืองนอกไม่รู้นะในการมองของผม

ถ้าได้ไปอังกฤษแล้วได้แยกกับพี่สุดแย่ของนายก็ดีแล้วนี่ อยู่นู่นกับพี่ชายเรียนที่อังกฤษมันสบายกว่ากันเยอะครับ

ดีกว่าอยู่เมืองไทยอีก แต่ถ้าเกิดนายยังคิดถึงเพื่อนที่ไทยอยู่ก็ต้องคิดถึงอนาคตนะไปเรียนจบที่อังกฤษมันสุดยอดอยู่แล้ว

ปล.มองคนละมุม

theyus01
19th November 2011, 22:56
อย่าไปคิดมากครับ ไม่ต้องสนใจ แฟนพี่ชายแล้วก็พี่ชายเถอะครับ ทำหน้าที่ของเราก็พอ ถ้าคุณทำไม่ได้ ก็ เรียนที่อังกฤษดีกว่าครับ ไม่ต้องเจอแฟนพี่ชาย แล้วไม่ต้องผิดใจกับพี่ชายด้วย

ผมก็มีพี่ชาย เดียวอีกไม่นานแม่จะหาเมียให้พี่ชายผมอยู่ อนาคต ถ้าเมียพี่ชายผมเป็น เหมือน จขกท. ผมไม่ไว้หน้าหรอกครับ

อย่าไปยอมมากครับ เป็นกำลังใจให้นะครับสู้ๆ ๆ :victory

zerokoza
19th November 2011, 23:04
ตอนพี่ไม่อยู่ ก็เอายานอนหลับใส่เป๊ปซี่ ไว้เเล้วรอพี่สาว มาดื่ม.... เเค่นี้สบาย ละตู 555

อย่าคิด ทะลึ่ง น๊าาาา ที่ว่าสบายเนี่ยคือ ไม่มีคนค่อยบ่นไปสัดพักนั่งเล่นเกมสบาย ปล่อยให้นอนรอให้ขนอนมาเเดรก ไป! -0-

BloodWar
20th November 2011, 03:51
อ่านจบ ผมขอบอก จขกท. เลยว่ามีความอดทนมากครับ เป็นผมนะ ไม่ไหวอ่ะครับ ได้มีสงครามปากเสียงกันอ่ะ ไรหว่าเป็นผู้หญิงแท้ๆ ตามมารยาทของกุลสตรี ต้องช่วยทำงานบ้านอยู่แล้วนิครับ (ไม่ได้จะบ่งบอกว่าเป็นผู้หญิงต้องเกิดมาทำแต่งานบ้านนะครับ ผู้ชายก็ต้องช่วยทำงานบ้านด้วย) ดูจากหน้าตาแฟนของพี่ชาย จขกท. แล้ว ท่าทางไฮโซนะครับ ดูเหมือนว่าทางบ้านจะไม่ได้สอนให้ทำงานบ้านเลย จขกท. ยอมมากไปไม่ดีครับ แข็งข้อบ้างก็ดี ในสังคมปัจจุบันตอนนี่ ทำเหมือนละครไม่ได้หรอกครับ ที่จะเอาแต่ปิดทองหลังพระ ปัจจุบันมันเป็นงี่จริงๆครับ
ปล. จขกท สู้ๆนะครับเป็นกำลังใจให้ (เคยโดนเหมือนกันครับแต่เป็นพี่สาวตัวเอง ปัจจุบันก็เป็นอยู่แต่ไม่หนักเท่า)

Elizabeth
20th November 2011, 04:07
หยั่งนี้ต้อง "ประชด"

PKbiw
22nd November 2011, 00:22
หยั่งนี้ต้อง "ประชด"

ตอนนี้กำลังประชด อยู่ครับ

PKbiw
22nd November 2011, 00:25
อ่านจบ ผมขอบอก จขกท. เลยว่ามีความอดทนมากครับ เป็นผมนะ ไม่ไหวอ่ะครับ ได้มีสงครามปากเสียงกันอ่ะ ไรหว่าเป็นผู้หญิงแท้ๆ ตามมารยาทของกุลสตรี ต้องช่วยทำงานบ้านอยู่แล้วนิครับ (ไม่ได้จะบ่งบอกว่าเป็นผู้หญิงต้องเกิดมาทำแต่งานบ้านนะครับ ผู้ชายก็ต้องช่วยทำงานบ้านด้วย) ดูจากหน้าตาแฟนของพี่ชาย จขกท. แล้ว ท่าทางไฮโซนะครับ ดูเหมือนว่าทางบ้านจะไม่ได้สอนให้ทำงานบ้านเลย จขกท. ยอมมากไปไม่ดีครับ แข็งข้อบ้างก็ดี ในสังคมปัจจุบันตอนนี่ ทำเหมือนละครไม่ได้หรอกครับ ที่จะเอาแต่ปิดทองหลังพระ ปัจจุบันมันเป็นงี่จริงๆครับ
ปล. จขกท สู้ๆนะครับเป็นกำลังใจให้ (เคยโดนเหมือนกันครับแต่เป็นพี่สาวตัวเอง ปัจจุบันก็เป็นอยู่แต่ไม่หนักเท่า)

ไฮโซ ด้วยความลำบากของคนอื่นไง ครับ ทำไรไม่เป็น (เป็นน่ะ) แต่ก็ ไม่ค่อยไหว เบื่อมาก ๆ

whitebaa555
22nd November 2011, 00:42
สุดๆ แล้วพี่สาวคุณ ดีน่ะที่ไม่ใช่ พี่สาวจริง และบอกตามตรงเลย ผมดูส ภาพพี่สาวคุณแล้วใน เฟส ไม่มีความสวย หรือ น่ารักเลย

ไม่รู้ พี่ชาย คุณหลงไปได้ยังไง (น่าสงสารจิงๆ) พี่ สาว ผม 30 กว่า แล้วยัง หน้าเด็ก อยู่เลย พูดง่าย ว่าสวยอ่ะ ( พี่สาวแท้ ๆ จากท้องเดียวกันเลย )

เป็น กำลังใจ ให้น่ะครับ ให้ไอ่พี่ สาวของ คุณ หายจากชีวิต คุณไปไว ๆ

PKbiw
22nd November 2011, 06:28
สุดๆ แล้วพี่สาวคุณ ดีน่ะที่ไม่ใช่ พี่สาวจริง และบอกตามตรงเลย ผมดูส ภาพพี่สาวคุณแล้วใน เฟส ไม่มีความสวย หรือ น่ารักเลย

ไม่รู้ พี่ชาย คุณหลงไปได้ยังไง (น่าสงสารจิงๆ) พี่ สาว ผม 30 กว่า แล้วยัง หน้าเด็ก อยู่เลย พูดง่าย ว่าสวยอ่ะ ( พี่สาวแท้ ๆ จากท้องเดียวกันเลย )

เป็น กำลังใจ ให้น่ะครับ ให้ไอ่พี่ สาวของ คุณ หายจากชีวิต คุณไปไว ๆ

ขอบคุณครับบ

adon112524
22nd November 2011, 06:43
อย่าไปยอมครับ เราไม่ใช่นางทาสนะเฟ้ย ถึงต้องไปยอม สู้ๆๆ ครับ เพื่ออิสระภาพของ เรา เวอร์ไปไหมนะ

kikuasd
22nd November 2011, 07:33
จ.ข.ก.ท.เราหัวอกเดียวกันเลย.....ทำรกแล้วไม่เคยเก็บเลยสั้กครั้งอะไรก็ให้แต่ผมเก็บมันอ้างว่าเป็นหน้าที่จะบ้าตายมันนอนทั้งวันแต่แม่กลับซื้อของใหห้มันตลอดเลยส่วนผมเนี้ยโหหหหอย่าให้พูดเลยครับขอมา่2เดือนกว่าแล้วยังไม่ได้เลยT^Tยังมีอีกเยอะเลยคิดมะออกแล้ว

Tonkhung
22nd November 2011, 07:57
พี่สาวของพี่นี่สุดยอดที่สุดในสามโลกเลยนะครับเนี่ย
ขอแอด MSN หน่อยได้ไหมผมอยากคุยเรื่องนี้ :)
ปล.เรื่องแบบนี้เหมือนในหนังเลย
ปล2.อย่าลืมเช็คในกล่องจดหมายนะครับ ผม PM ไป
--Edit--
หลังจากที่ผมอ่านเรื่องนี้นะครับ คุณสุดยอดมากเลยครับ คุณทนได้ขนาดนี้ เป็นผมรำคาญจนตายแล้วม้ง แถมอยู่กัน 8-9 เดือน
พี่สาวของผมขี้เกียจนะ แต่พี่สาวของคุณขี้เกียจกว่าอีก ผู้หญิงแท้ๆเลยนะครับ แทนที่จะทำงานบ้าน กลับเล่น BB Facebook เป็นผมบ้าตายไปแล้ว ขอบอกให้ทนต่อครับ
เดี๋ยวทุกอย่างจะดีเอง ผมเป็นกำลังใจให้ครับ :) สู้ๆ
--Edit--

พี่ นาย เล่นยาอะดิมา สไตส์ นี้ แล้วก็ถ้าทนไม่ไหวจริงๆนะ แจ้งความเลย ปรึกษาตำรวจ :friend
เกินไปรึเปล่าแค่พี่สาวจอมขี้เกียจ+ไม่สนใจน้อง+รักแมวแล้วไม่ให้อาหาร ถึงกับแจ้งตำรวจเลยหรอเนี่ย :eek:
--Edit--

ผมไม่ค่อย ชอบ อะไรที่มันไม่ แฟร์

Tonkhung .. พิมพ์ให้มันอยู่ในเรป เดียวกันกดยังไงอะ แบบนาย อะ

ปล. ไม่ได้ ปั้มทู้ ไรนะ พึ่งหัด พิมพ์ เคยมีคนว่าปั้มทู้:rtfm
1.เลือกคนที่ต้องการจะตอบกลับ
2.กด ตอบพร้อมอ้างข้อความเดิม แล้วก๊อปปี้
3.ถ้าโพสหรือEdit ก๊อปแล้วกด Enter 1 ครั้ง แล้วพิมพ์(ง่ายๆคือพิมพ์บรรทัดต่อมา)
ปล.ผมมอาจจะอธิบายงงๆนิดๆ(หรือไม่นิด:sweat)

22nd November 2011, 08:02
พี่ นาย เล่นยาอะดิมา สไตส์ นี้ แล้วก็ถ้าทนไม่ไหวจริงๆนะ แจ้งความเลย ปรึกษาตำรวจ :friend

22nd November 2011, 08:13
ผมไม่ค่อย ชอบ อะไรที่มันไม่ แฟร์

Tonkhung .. พิมพ์ให้มันอยู่ในเรป เดียวกันกดยังไงอะ แบบนาย อะ

ปล. ไม่ได้ ปั้มทู้ ไรนะ พึ่งหัด พิมพ์ เคยมีคนว่าปั้มทู้:rtfm

cutslikeaknife
22nd November 2011, 08:38
จริงๆก็ไม่น่ายอมน่ะนะ แต่เรื่องที่มันช่วยเขาได้ก็ทำไปเถอะ อย่างไปคิดมาก เพราะคนบางคนไม่ถึงเวลานิสัยมันไม่เปลี่ยนจริงๆ อะไรที่ไม่จำเป็นต้องยอมก็ไม่ต้องยอม ถ้าทำแล้วมันไม่ดีแล้วตัวเองรู้สึกไม่ดี อย่าไปน้อยใจเลย ชีวิตปรกติก็แบบนี้แหละ คนงี่เง่า เห็นแก่ตัวมันเยอะ อย่าเอาชีวิตของเราไปจมกับเขา เขาอาจจะสร้างภาระให้กับเรานั่นก็มันเป็นเรื่องปรกติของเขา เราเศร้า เสียใจ 10 วัน 20 วัน เขาก็ไม่ได้เปลี่ยนอะไร มีแต่เรานี่ ที่เอาตัวไปยุ่งวุ่นวายกับเขา เขาจะขยับยังไงเราก็สนใจเราไม่พอใจที่เขาทำก็เสียใจนั่นมีแต่เราที่เอาตัวไปยุ่งเอง ไม่ทราบว่าคุณเคยบอกเขารึยัง ถ้าคุยกันด้วยเหตุผลแล้วอะไรๆก็ยังไม่ดี ลองบอก พี่ พ่อแม่ คนที่เขานับถือ ถ้ามันหมดจริงๆยังไงก็ต้องเป็นแบบนี้ก็ปล่อยมันไปเถอะ อยู่กับตัวเรานี่ เขานั่งอยู่นั่นเรานั่งอยู่นี่ ทำอะไรของเราไป ไม่ใช่นั่งดูทีวี ดูไม่รู้เรื่องไปคิดถึงคนอื่นไปเป็นชั่วโมง จะไปทำอาหารเจอ ของเขาทำกองไว้ นั่นคิดไม่พอใจ จนทำอาหารเสร็จกินเสร็จนอนตื่นขึ้นมามันก็ยังนึก มันไม่ใช่ ตัวคุณใจคุณอย่าเอาเดินตามอะไรไปเรื่อย ให้มันอยู่กับตัวคุณกับเรื่องของคุณนี่ ทุกอย่างมันเป็นไปตามธรรมชาติ คุณจะอยู่จะตายที่ไหนมันก็เป็นแบบนั้น อย่าปล่อยความคิดให้ไปจมกับสิ่งที่มันไม่เกิดประโยชน์

อ่านแล้วก็น่าเห็นใจนะ เป็นกำลังใจให้นะครับ :giveheart

kidnan
22nd November 2011, 10:01
พี่คุณเป็นสายSครับแต่อย่าเป็นMตามเขาไปนะครับ//โดนตบ
พูดออกไปเถอะเขาสั่งก็บอกไปเลยทำไมไม่ทำเองถ้าเขาทนไม่ได้เขาก็จะทำเอง(ละะมั้ง)

floyza
22nd November 2011, 10:08
เดี๋ยว จขกท ก็เป็น พ่อบ้าน ที่ดีเองและครับ ใครได้คุณเป็น สามี ก็ถือว่าโชคดีมาก

popking22
22nd November 2011, 10:15
เท่าที่อ่านมา พี่สาว หรือ แฟนพี่ของนาย สันดาร ขี้เกียจมาก ๆ เป็นผู้หญิง ไม่ ช่วยทำงานบ้านแม้แต่นิด มันหมดหวังจริงๆน่ะและ

นายต้องปรึกษาพ่อกับแม่นายน่ะแหละ ส่วนคำว่า สันดาร มันคงเปลี่ยนแปลงไม่ได้

obama1230
22nd November 2011, 10:26
เรียกอาเบะ มายาราไนกะมัน !!

boonlismz
22nd November 2011, 19:01
คุณยังเก่งนะที่ไม่โวยวายอ่ะ

เป็นผมนะ โวยวายอ้ะ
ยังไงเหตุผลของเราก็ฟังขึ้นอยู่เเล้ว

ไอพี่สาวพรรณนั้นนะ ว่าไปเลยครับ แต่อย่าแรงมาก

ลูกพี่ลูกน้องผมก็มีสะใภ้แบบนี้
(ปัจจุบันเลิกลากันไปเเล้วเพราะนิสัยแบบพี่สาวคุณอ่ะเเหละ)

88999892
22nd November 2011, 19:05
พี่สาวคุณ เหรี้ยบรมครับ คุณนั่งทำงานอยู่ เเต่ดันมาบอกยังงี้ มันกวนกันเเล้วครับ ผมว่า คุณ เรียนให้จบก่อน จะจบเเล้วนิครับ คุณอยู่ ม.3 หรือ ม.6 นะ ถ้า ม.6 คุณก็ไปต่อที่ อังกฤษเลย

อีกเเค่ครึ่งปีครับ คุณทนๆ กับเค้าก่อน เดี๋ยวคุณก็ได้ไปเเล้วครับ คำตอบคือ อดทนดีที่สุด ครับ

Punch10sg
22nd November 2011, 19:06
โหเห็นรูปแล้วสงสารวะครับ ไม่ไหวหวะ อย่านี้ต้องฆ่ามานนนน

raweephatsmart
22nd November 2011, 19:23
ปกติผมอ่านแล้วไม่ค่อยตอบ แต่ผมคนนึงแหละ ที่พ่อแม่ให้ทำงานผมทำแต่คนอื่นอย่าหวัง ผมว่า ยังงี้ คุณนอนห้องนอนแยกไช่มั้ยคับ จานชามช้อนส้อม แยกเลยคับ เก็บมาสัก4-5ใบ แล้วก็กินของคุณเอง เวลาเค้าให้ไปล้างก้เดี๋ยวก่อน ๆ หัดดื้อเพ่งมั่งเถอะครับถ้ามันจำเป็น พยายามทำให้พี่คุณรู้สึกตัวหน่อยครับ ถ้ายังไม่ได้ผล เครื่องปริ้นที่บ้านมีมั้ยครับ ? ถ้ามี ไปหาข้อความเตือนใจเลยครับ ตัวใหญ่ๆ เน้นๆ หน้าๆ เอาแบบให้อ่านแล้วไปคิดต่ออะ แปะมันทุกที่ที่เค้าเดินผ่านเลยครับ ดูซิว่ามันจะมีสมองคิดมั้ย

Archios
22nd November 2011, 19:37
ด จ ร ต บ น่าถีบ....บอกได้แค่นี้ ผู้หญิงลักษณะแบบนี้ผมไม่เอามาเป็นแฟนหรอก

ถ้ามันอึดอัดพูดไปตรงๆเลยครับ เผื่อเขาจะเข้าใจ แต่ถ้าเขาไม่ฟังอีกปฏิเสธเสียงแข็งเลยครับ "ไม่ทำ ไปทำเอง" จบ ไม่ต้งกลัวใครด่าใครว่ามันเป็นสิทธิ์ของเราครับ เราไม่ใช่ทาสอย่าไปยอม

ponzaaz55
23rd November 2011, 08:35
เข่า ลอย เลยครับ ล้อเล่นนะครับ
ผม ว่า ต้องลอง เปิด ใจคุยกันนะครับ น่าจะเป็นทางกออกที่ดีที่สุดนะครับ