PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับ LA Niore ปรับ low-high กระตุกเท่ากันหมด

killkinglion
15th November 2011, 18:15
ผมเล่นแล้วกระตุก******วายวอดเลย ใครพอมีวิธีแก้บ้างครับ

ลงแพทช์ก็แล้ว แคร๊กเรียบร้อยแล้ว
ผมลองดู ปรับ performance หมด 800*600 แล้วก็ยังกระตุก บางทีกระตุกเป็นจังหวะ พอลองปรับ quality ดู มันก็กระตุกเท่ากันเลยและก็กระตุกเป็นจังหวะเหมือนกันครับ ปรับอะไรยังไง กระตุกเท่ากันหมดเลย

Microsoft Win7 32bit
Nvidia GTS250 1GB
CPU Intel core 2 CPU 2.40GHz
RAM 4GB
สเปคผมไหวแน่นอนกับการปรับ low ครับ ยืนยันได้เลย แต่ทำไมมันดันกระตุกอีก ผมว่าไม่ได้เป็นที่สเปคอย่างเดียวแล้วล่ะครับ

ใครพอทราบวิธีแก้ก็แจกจ่ายด้วยนะครับ ขอบคุณครับ :)

แต่ก็ทนเล่นมาถึงตรงรถเปื้อนเลือดแล้วล่ะ ที่มันหนีภรรยาอะ :music

dadvader
15th November 2011, 18:17
แรมมันต้องการ 8 GB นิครับ ถ้าจะให้รอดจริงๆ แล้วก็ท่านลืมบอก OS นะ

starzerobenz
15th November 2011, 19:08
spec ไม่ผ่านครับ

15th November 2011, 19:18
แรมมันต้องการ 8 GB นิครับ ถ้าจะให้รอดจริงๆ แล้วก็ท่านลืมบอก OS นะ

ถ้ารอดจริงๆไม่ได้ แต่ต้องรอดปลอมๆได้ครับ
ผมใช้ Win7 32bit ครับ edit เรียบร้อยแล้ว

นี่ครับ minimum ของมัน
Minimum System Requirements:
CPU: Intel Dual Core 2.2 GHz / AMD Dual Core 2.4 GHz
RAM: 2 GB.
GFX: GeForce 8600 512 MB / Radeon HD 3000 Series 512 MB
HDD: 16 GB.
Sound Card: 100% DirectX 9 Compatible
Direct X: 9

แต่ผมก็ไม่เข้าใจนะ ว่าปรับ 800*600 ปรับ low หมด มันยังกระตุกเป็นจังหวะอยุ่เลย :(
หรือว่าเจ้า minimum spec นี่มันเป็นแค่การอนุมัติให้เข้าเกมได้หว่า :confused:

ส่วนคุณ starzerobenz ปรึกษาด้วย คุณตอบผิดมาหลายกระทุ้แล้วนะครับ
คนใช้ GTS250 มาสั่งให้ไปเล่น xshot จากกระทู้ที่ผ่านมา ถือว่าดูถูกไปหน่อยนะครับ

kamal2ov
15th November 2011, 19:25
ลองใส่โค้ดใน shorcut รึยังครับ

เล่นได้แล้วครับ

Edit : ถ้าใครกระตุกแบบเฟรมเรตไม่ถึง10 ทำตามนี้นะครับ
1. Delete shortcut ที่มันให้มาทิ้งไปซะ
2. ไปที่ที่ติดตั้งเกม แล้วคลิกขวาที่ LANoire.exe (ไม่ใช่ launcher นะครับ) กดที่ Send to desktop (สร้าง shortcut หน้า desktop แหละครับ)
3. ไปที่ desktop แล้วคลิกขวาที่ไอคอน กด Properties
4. พิมพ์ -str -npd ต่อลงไปในช่อง Target จะเห็นเป็นดังนี้ "C:\Program Files\RockstarGames\L.A.Noire\LANoire.exe -str -npd"
5. กด apply
6. windows มันจะขึ้น error ไม่ต้องสนใจมันก็กด ok ไป
7. ย้ายเครื่องหมายคำพูด(")ที่ปิดท้าย เข้ามาครอบข้างในเป็นดังนี้ "C:\Program Files\RockstarGames\L.A.Noire\LANoire.exe" -str -npd
8. ขอให้สนุกกับเกมนะครับ :)

15th November 2011, 19:30
ลองใส่โค้ดใน shorcut รึยังครับลองไปหาใน pc game download ดูนะมันช่วยได้

ขอบคุณมากๆครับ ขอเวลาลองสักแป๊ป

dadvader
15th November 2011, 19:31
ขอให้แลคต่อไปสำหรับสเปคกากๆของผม dadvader นะครับ ^^

Zidane
15th November 2011, 19:33
ลงเกมที่ C:\Program Files (x86)\RockstarGames\LANoire เท่านั้น
แล้วจะรู้ว่านครสวรรค์มีจริง

15th November 2011, 19:45
ลองใส่โค้ดใน shorcut รึยังครับ

ได้แล้วเว้ยยย !!
ลื่นขึ้นเยอะเลย ที่เหลือกระตุกเพราะกราฟฟิกนิดๆ เดะปรับเองได้หมดครับ
ว่าแต่ ทำไมผมเล่นแล้วมีเมาสือยุ่ในเกมล่ะครับ พอจะมีวิธีเอาออกไหมครับ เพิ่งเป็นหลังใส่โค้ดครับ

อย่างไรก็ขอบคุณมากๆครับ

ผมบอกแล้วว่าถ้าไม่รอดจริงๆก็รอดอ้อมๆได้ครับ อุอิอุอิ