PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : วิธีกดเอาข้อความทีขึ้นข้างบนจอตอนเล่น bf3 ออกยังไงครับ

jojosung402
16th November 2011, 00:16
-*-ตามหัวข้อเลย เล่นๆๆไปมันเด้งขึ้นมาอ่ะ ถ้าเราไม่กดออกมันก็เล่นไม่ได้ไม่รู้นิ้วไหนไปโดน ไม่ใช้ช่อง chat น่ะครับ

PuYo
16th November 2011, 00:20
กด Shift แล้วก็ตัวเปลี่ยนภาษา ( กดค้างแล้วปล่อย )ครับ ให้มันกระพริบแล้วมันก็จะหายไป ตอนแรกผมก็เป็นนานมากกว่าจะหาเจอ :sweat

อาการงี้เกิดจากเรากดตัวเปลี่ยนภาษา ครับ

valuimayuka
16th November 2011, 00:24
ผม อยาก รู้ เหมือน กัน ปุ่ม ที่ ว่า คือ ปุ่ม นี้ ~ ครับ หรือ ปุ่ม เปลี่ยน ภาษา นั้น เอง ผม ไป โดน บ่อย ถึง ตอน นี้ ก็ ยัง หา วิธี ออก ไม่ ได้ นอก จาก กด Alt+F4 ออก จาก เกม แล้ว เข้า ใหม่ ใคร รู้ ก็ ช่วย บอก ที ครับ กด ดู สกอร์ ก็ ระวัง หน่อย ครับ

Cedric-[Th]
16th November 2011, 00:25
ตอนแรกผมก็งงนะแต่ถามเพื่อนๆมันก็บอก

ปล.จริงๆอะถ้าเป็นพวก Counter,BF2 มันจะกด shift + ตัวหนอน ก็จะหายไปเลยแต่ไอนี่ต้องกดค้าง ผมก็เลยกดแมงอยู่นั่นลัวๆเห้ยทำไมมันไม่หายไปวะเพื่อนแมงบอกต้องกดค้าง :o

PuYo
16th November 2011, 00:26
ก็กดตัว ~ และ ครับ แล้วกด Shift (กดค้าง) ไปด้วยให้มันกระพริบอ่ะ ครับ แล้วมันจะหายไปเอง

jojosung402
16th November 2011, 00:38
ขอบคุณครับ นั่งปวดตับตั้งนานกำลังเล่นได้ฟิวเลยขาดตอน :D