PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [ขอโทษนะครับ ถ้าส่อไปทางดราม่าลบได้เลย] ทำไมเวลาผู้ชายถามเรื่องผู้หญิงญี่ปุ่น เเล้วต้องโดนด่าครับ

Aliensh
16th November 2011, 09:26
(ผมไม่ได้จะว่าใครนะครับเเต่ ผมเเค่ชี้ให้เห็นใครเป็นเเบบนี้ขอเถอะครับเลิกเถอะนิสัยนี้)

คือผมไปอ่านพวก สเปกผู้หญิงญี่ปุ่นเเละเรื่องทำนองนี้ (ซึ่งผมก็โพสไว้) ก็มักจะไปเจอผู้หญิงไทยเข้ามาด่าทำนองว่า

"ที่จะหาผู้หญิงญี่ปุ่นนั้น จะไป.....กันเเล้วเอามาอวดว่าข้านั้นไป....กับคนญี่ปุ่นมา"

"หาว่าดัดจริต" (ของจริงเเรงกว่านี้ครับเเต่ไม่กล้าลง) นั้นทำให้ผมเเครงใจว่า "ทำไมต้องมาด่ากันด้วย :sweat"

ผมเลยอยากจะถามทุกๆท่านในบอร์ด Joker ว่าทำไมต้องด่ากันด้วย
เเล้วอีกอย่างตัวผมหาผู้หญิงญี่ปุ่นอันนี้เพราะผมเเค่อยากได้เพื่อนใหม่ๆเท่านั้น (โดนมากับตัว เขาด่าซะผมกระจายเลย)

(อย่าดราม่านะครับ ที่ผมเลือกถามที่นี่เพราะบอร์ด Joker เป็นคนมีเหตุผลทุกคนครับ)

http://2.bp.blogspot.com/_FlQhvKl5puM/TJbdD8AecbI/AAAAAAAAAZ4/yBeDpETev04/s320/untitled.bmp

ใครว่าไม่น่ารัก :heart ให้เอาทีนเหยียบอี้หมามากระทืบหน้าผมเลย

pondyui1
16th November 2011, 09:29
ขอลิงค์หน่อยสิครับจะได้พอบอกได้ครับหรือถ้าลบไปแล้วก็ไม่เป็นไรครับ

byakuya30
16th November 2011, 09:37
ผมก็ชอบนะครับผู้หญิงญี่ปุ่น ผมว่าคนพวกนั้นเค้าคงไม่เข้าใจเราเฉยๆแหละอย่าไปคิดมาก

pone123
16th November 2011, 09:39
สนใจทำไม พวกนี้ ถ้าพวกเขาแยกไม่ออก ระหว่างข้อมูล กับ ความจริง ก็คิดว่า พวกเขาเป็น ยุง เป็น แมลงวันแล้วกัน

pondyui1
16th November 2011, 09:39
ถ้าให้เดาตอนนี้เหมือนเป็นความ อิจฉา ประมาณนั้นครับ

FreedomBlood
16th November 2011, 09:57
ผมชอบวัฒนธรรมของญี่ปุ่น นิสัยคนญี่ปถ่นอนาคตผมคิดไว้ว่าจะไปทำงานที่นั้นแล้วก็หาภรรยาที่นั้นเลย จริงๆนะ ส่วนเรื่องที่คนชอบมองประเทศญี่ปุ่นในแง่ลบเพราะเรื่องหนังและการ์ตูนลามกแต่อยากให้มองในแง่ที่ดีของเค้าซักหน่อย วัฒนธรรม แนวคิด ของเค้า

Aliensh
16th November 2011, 10:00
ผมชอบวัฒนธรรมของญี่ปุ่น นิสัยคนญี่ปถ่นอนาคตผมคิดไว้ว่าจะไปทำงานที่นั้นแล้วก็หาภรรยาที่นั้นเลย จริงๆนะ ส่วนเรื่องที่คนชอบมองประเทศญี่ปุ่นในแง่ลบเพราะเรื่องหนังและการ์ตูนลามกแต่อยากให้มองในแง่ที่ดีของเค้าซักหน่อย วัฒนธรรม แนวคิด ของเค้า

มีมุมมองคล้ายๆผมเลยครับ

Tundevil
16th November 2011, 10:55
ผู้หญิงไทยส่วนมากคิดในแง่ร้ายกับสาวญี่ปุ่ณซะมากกว่าสาวเกาหลงเกาหลี

อาจเป็นเพราะอิทธิพลสื่อในแง่ลบมากเกินไป เช่น หนังโป๊ av hentai บลาๆๆ

อย่าไปคิดมากครับ คุณบอกความในใจเกี่ยวกับประเทศญี่ปุ่นเขียนลงในโปร์ไฟลของคุณได้เลย

อะไรๆมันก็ดีขึ้นได้ถ้าหากคุณ อธิบาย http://www.oknation.net/blog/home/blog_data/884/26884/images/d5f02ecd.gif

zanimkor
16th November 2011, 11:00
ผู้หญิงไทยเห็นญี่ปุ่นมีแค่หนังแบบนั้นมั่ง ไม่ไ้ด้ใส่ใจเทดโนโลยี หรือ อนิเมพวก รีบอร์น นารูโตะ วันพีชเงี่ย เฉพาะบางคนมั่ง

Shinobu
16th November 2011, 11:03
ผู้หญิงไทยอาจจะชอบเกาหลีมากกว่าล่ะมั้ง.... =w=" (ความเห็นส่วนตัวน้อ...)

ปล.ผมก็ชอบวัฒนธรรมญี่ปุ่นอ่ะ =w=

ChickenBomB
16th November 2011, 12:29
ไม่ แปลก ความ คิด ของ ชาย ไทย กับ หญิง ไทย สวนทางกัน ตลอด ดู ง่ายๆ หญิง ไทย ส่วนใหญ่ ชอบ ดารา ชาย เกาหลี ชาย ก็ ชอบ ญี่ปุ่น มากกว่า (ถึงจะไม่ได้ ดาราหนังอย่างว่าก็เถอะ)ชายไทยส่วนมาก ก็ ไม่รู้เป็น ไร (ส่วนมาก) ไม่ค่อย ชอบเกา หลี สักเท่าไหร่ จนถึง เกลียด เลยก็ ว่าได้ แต่ ทำไม กับ ญี่ปุ่น ไม่ เฉยๆ ก็ ชอบ ถึง คลั่ง เลยก็ ว่าได้นะครับ >3<

phacawit
16th November 2011, 12:33
ชาย ชอบญี่ปุ่น เกลียดเกาหลี
หญิง ชอบเกาหลี เกลียดญี่ปุ่น

:sweat

readingforyourdad
16th November 2011, 12:39
จขกท ไม่น่าผิดปกตินะ แต่ไอคนที่มาด่าสิ น่าจะผิดปกติทางความคิด - -

redfoottttt
16th November 2011, 12:46
คงกลัวว่าหญิงไทยจะเหี่ยวเฉามั้ง..(ไม่มีใครสนใจไรเงี้ย)

SemIFaIL
16th November 2011, 12:58
ไม่ แปลก ความ คิด ของ ชาย ไทย กับ หญิง ไทย สวนทางกัน ตลอด ดู ง่ายๆ หญิง ไทย ส่วนใหญ่ ชอบ ดารา ชาย เกาหลี ชาย ก็ ชอบ ญี่ปุ่น มากกว่า (ถึงจะไม่ได้ ดาราหนังอย่างว่าก็เถอะ)ชายไทยส่วนมาก ก็ ไม่รู้เป็น ไร (ส่วนมาก) ไม่ค่อย ชอบเกา หลี สักเท่าไหร่ จนถึง เกลียด เลยก็ ว่าได้ แต่ ทำไม กับ ญี่ปุ่น ไม่ เฉยๆ ก็ ชอบ ถึง คลั่ง เลยก็ ว่าได้นะครับ >3<
คิดเหมือนกัน เกลียด เกาหลี fever วะ ชอบญี่ปุ่น เพราะ ร็อคอย่างเดียว Rock forever กับ มังงะ และวัฒวธรรมด้วยนะ เรื่องจริงก็คือ ว่าถ้าไม่มีญี่ปุ่นเบิกทาง พวกเกาหลีคงไม่ดังได้หรอก (เพลงนะที่พูด)

gundam ก็เกิดที่ญี่ปุ่นแต่กลับดังไปทั่วโลก
ใครไม่เคยดู dragon ball ก็ไปตายสะ ก็ดังไปทั่วโลกเช่นกัน
cosplay ถือเป็นสุดยอดวัฒธรรมญี่ปุ่นเลยนะจ๊ะ ฝรั่งมันบ้ายิ่งกว่าอะไรดี เห็นแล้วขนลุก

Q-ler
16th November 2011, 13:30
ส่วนตัว ผมก็ชอบ นิสัย ของผู้หญิงญี่ปุ่นน่ะ น่ารักดี แต่ถ้าจะว่าไปเรื่อง 18+ เขาก็ดังอ่ะ เลยอาจจะมองว่าไม่ดี ความเห็นส่วนตัวน่ะครับ

11rd
16th November 2011, 13:36
โตมาพร้อมกับญี่ปุ่น ชอบเสียงญี่ปุ่น ชอบแฟชั่นญี่ปุ่น....แต่รักเมืองไทย...

Lost Seraph
16th November 2011, 13:41
ไม่ต้องไปสนใจหรอกครับ พวกนั้นคงเป็นสมาชิก JKG ได้อีกไม่นาน

awoy
16th November 2011, 13:44
หลงแต่เกาหลี แต่ญี่ปุ่นช่วยทำสุขาลอยน้ำมาให้ฟรี บริจาคช่วยเราด้วย อุปกรณ์ต่างๆ เครื่องสูบน้ำเอย มาจากยุ่นเยอะมาก แต่เกาหลีมันช่วยอะไรเราพวกหลงหน้าพลาสติกเอยย พวกของปลอมเอย

SemIFaIL
16th November 2011, 13:46
ไม่ต้องไปสนใจหรอกครับ พวกนั้นคงเป็นสมาชิก JKG ได้อีกไม่นาน
เว็บนี้เป็นเว็บเกียวกับเกม กับ it เป็นส่วนใหญ่ แถมเกมก็เป็น ฝั่งอเมริกา กับ ญี่ปุ่น เป็นใหญ่ เพราะ เกาหลีมีแต่ออนไลน์ ก็คงเป็นอย่างทีบอก

=Galaxy Ag=Z
16th November 2011, 13:46
บอกพวกผู้หญิงไปเลยครับว่า สื่อโทรทัศน์ที่ญี่ปุ่นเขามีสิ่งดีๆที่น่าเอาเยี่ยงอย่างเยอะกว่าเกาหลีอีก

เกาหลีน่ะเหรอ สร้างแต่ละครหนังรักๆใคร่ๆ ค่านิยมด้านคุณธรรม, แนวคิดก็น้อยกว่าญี่ปุ่นอีก

Aliensh
16th November 2011, 14:29
เรื่องมากจัง
ผู้ชายคนไหน
...อยาก....จัด
ก็ดัดจริตตามไปละกัน

เรื่องหนึ่งที่ผู้หญิงไม่รู้เกี่ยวกับผู้ชาย
หมายถึงผู้ชายที่เป็นผู้ชาย
ไม่ใช่ผู้ชายที่ยังเป็น "ลูกชาย"
รวมทั้ง "คนสัตว์ๆตัวผู้"
ก็คือ ในหมู่ผู้ชายด้วยกันนั้น
จะ่ค่อนข้างรังเกียจ
แกมสมเพชเวทนา
ผู้ชายที่ตั้งหน้าตั้งตาหาเมีย
หรือสะสมแต้ม (แบบไม่รับของแถมหรือโบนัส)
แล้วเอามาอวดโอ่
ว่าxxxนี้ผสมพันธุ์กับผู้หญิงมาแล้วเยอะแยะ
มากหน้าหลายตา
ทั้งแขก ฝรั่ง จีน ลาว ยุ่น ฯลฯ
xxxฟันมาหมดแล้ว

ด้วยเหตุผลที่ว่า
ผู้ชาย
ให้ความสำคัญ
กับผู้ที่รู้จักรับผิดชอบ
หมายถึงรับผิดชอบต่อสังคม
วัฒนธรรม
การงาน
หน้าที่
บริวาร
มนตรี
และคุณค่าของตนเอง

คุณค่าที่ว่านี้
เป็น"คุณค่าแห่งความเป็นมนุษย์"
ไม่ใช่ "คุณภาพของผู้ที่สามารถเอาชนะแล้วได้รับสิทธิผสมพันธุ์"
ไม่ว่าจะเอาชนะผู้ชายด้วยกัน
หรือเอาชนะ (ใจ) ผู้หญิง
ซึ่งมักปรากฎอยู่ในนิยายโรมานส์
ที่ผู้หญิงชอบอ่าน

นี่คือตัวอย่างที่ผมไปเจอมาครับ ของผมโดนมาคือ "เม่งดัดจริตมาก หน้ายังเห.. ยังจะหวังมาก" เเละอื่นมากมาย

jackylucky
16th November 2011, 14:43
นี่คือตัวอย่างที่ผมไปเจอมาครับ ของผมโดนมาคือ "เม่งดัดจริตมาก หน้ายังเห.. ยังจะหวังมาก" เเละอื่นมากมาย

ผมเศร้าเลย ทำไมคนในสังคม"ส่วนหนึ่ง" ถึงเห็นผู้ชายเป็นแบบนี้ แย่จริงๆ

คือแบบว่า.. มันแปลกอ่ะครับ ผู้หญิงส่วนหนึ่งในสังคม เห็นผู้ชายแย่ขนาดนั้นเลยหรอ? แย่มากเลยหรอ

ทำไมอ่ะ ทำไม่ต้องด่าละครับ ทำไม เราโลกเดียวกันนะ ทำไมต้องด่า?

ผมเครียดเรื่องนี้จัง ทำไมผู้หญิงเห็นผู้ชายไปในทางลบ?

ผู้ชายรักจริงก็มี... ต้องมาด่าอนาคตและอดีตในชาติชาติหนึ่งที่เกิดมากันเลยหรอ

ต้องเอาเรื่อง"คุณค่าแห่งความเป็นคน" เลยหรอ? ผู้ชายก็มีสิทธิ์ที่จะมีค่านะ...

คุณค่าแห่งความเป็นคน มันเยอะมาก เราที่เป็นคนเองบางคนยังเข้าใจมันไม่ได้...

เรื่องแค่นี้ต้องด่ากันขนาดนี้เลยหรอ?

ปล. ผมไม่ได้ด่านะ แค่เรียกร้องสิทธิ์ความเป็นมนุษย์
ปลล. ไม่ได้อยากดราม่านะครับ จริงๆ ผมไม่อยากดราม่า แต่ถ้าเห็นผมดราม่า จะด่ากลับ จะลบผม ผมยอมรับครับ

Resistance
16th November 2011, 14:50
เรื่องมากจัง
ผู้ชายคนไหน
...อยาก....จัด
ก็ดัดจริตตามไปละกัน

เรื่องหนึ่งที่ผู้หญิงไม่รู้เกี่ยวกับผู้ชาย
หมายถึงผู้ชายที่เป็นผู้ชาย
ไม่ใช่ผู้ชายที่ยังเป็น "ลูกชาย"
รวมทั้ง "คนสัตว์ๆตัวผู้"
ก็คือ ในหมู่ผู้ชายด้วยกันนั้น
จะ่ค่อนข้างรังเกียจ
แกมสมเพชเวทนา
ผู้ชายที่ตั้งหน้าตั้งตาหาเมีย
หรือสะสมแต้ม (แบบไม่รับของแถมหรือโบนัส)
แล้วเอามาอวดโอ่
ว่าxxxนี้ผสมพันธุ์กับผู้หญิงมาแล้วเยอะแยะ
มากหน้าหลายตา
ทั้งแขก ฝรั่ง จีน ลาว ยุ่น ฯลฯ
xxxฟันมาหมดแล้ว

ด้วยเหตุผลที่ว่า
ผู้ชาย
ให้ความสำคัญ
กับผู้ที่รู้จักรับผิดชอบ
หมายถึงรับผิดชอบต่อสังคม
วัฒนธรรม
การงาน
หน้าที่
บริวาร
มนตรี
และคุณค่าของตนเอง

คุณค่าที่ว่านี้
เป็น"คุณค่าแห่งความเป็นมนุษย์"
ไม่ใช่ "คุณภาพของผู้ที่สามารถเอาชนะแล้วได้รับสิทธิผสมพันธุ์"
ไม่ว่าจะเอาชนะผู้ชายด้วยกัน
หรือเอาชนะ (ใจ) ผู้หญิง
ซึ่งมักปรากฎอยู่ในนิยายโรมานส์
ที่ผู้หญิงชอบอ่าน

ท่าทางไอคนที่โพส คงโดนเก็บแต้มไปสินะ - -"

neenomp5
16th November 2011, 15:32
สาวญี่ปุ่นน่ารักจะตาย

thepoohsun
16th November 2011, 15:55
เป็นผม สวนกลับไปเลยว่า
ก็เพราะ หญิงไทย คิด แบบ เจ้าหล่อนไง
ผู้ถึงสนใจ หญิงญี่ปุ่น มากกว่า!

Petchrio~
16th November 2011, 15:56
เออ จบเคสนี้ หาเมียญี่ปุ่นเลย ไม่ต้องสนสาวไทยเลยเอาไหม ฮ่าๆ :rofl( ขำๆ นะจ้ะ )

Aliensh
16th November 2011, 19:46
บางคนก็บอกว่า "เม่งญี่ปุ่นมีเเต่ ก...หร.. ทั้งนั้นเหละ" (เซนเซอร์หน่อยครับ:sweat) ผมว่าเเเรงมากเลย

Shinobu
16th November 2011, 22:03
=w=" ใช่ว่าจะมีแต่ประเทศเขานะ... ประเทศเราก็ยังมีเลย งื้อŽออ~

fishdang
16th November 2011, 22:10
ผู้หญิงไทยไม่ใช่ทุกคนหรอกครับ คนที่เป็นเพราะว่าคงเจอแต่ "ด้านลบ" ของญี่ปุ่นไม่ดูของไทยบ้างละ โป๊ไทยก็มี เฮ้อ สมัยนี้นะ

Sweettender
16th November 2011, 22:12
ผมชอบญี่ปุ่น เพราะคนญี่ปุ่นขยัน มีวิธีคิดที่ดี วัฒนธรรมอันดีงาม

เกาหลีชอบ fake ขนาดหน้าตาตัวเองยังรับไม่ได้ต้องไปศัลยกรรมกันทั้งหมด

แค่นี้มันต่างกันแล้วครับ

ปล.ความเห็นส่วนตัวนะครับ :preved

battosai2010
16th November 2011, 22:14
ผมก็ชอบนะ แปลกยังไงเนอะ - -" วัฒนธรรม ที่ผมเห็นเขาส่งเสริมกันดี ประเทศเราน่าจะทำบ้าง วันลอย กระทง ใส่ชุดไทยกันมาลอยอะไรงี้ มันคงจะดูดีมากๆ^^

ปล.อย่าว่ากันเลยนะครับ ว่าผมบ้าก็ได้ ไม่รู้ทำไม ผม anti korea ผมคงเบื่อ วงบอยแบนด์ กับ ละคร ของประเทศเขามั้งนะ

NaZi_BF3
16th November 2011, 22:21
ทำไม ผมก็ว่ามันไม่ได้ผิดปกติตรงไหนนะ แค่ จขกท.เค้าอยากแบ่งปันเออสาระต่างๆ (ถึงมันจะดูไร้สาระนิดๆ แต่รู้ไว้ใช่ว่าใส่บ่าแบกหาม)

ไอ้คนที่มาด่านี่ ป่วยแน่ๆ

RiderSakuya
16th November 2011, 22:27
บางคนก็บอกว่า "เม่งญี่ปุ่นมีเเต่ ก...หร.. ทั้งนั้นเหละ" (เซนเซอร์หน่อยครับ:sweat) ผมว่าเเเรงมากเลย
หากไทยมองญี่ปุ่นอย่างนั้น คงไม่รู้ว่าต่างชาติมองเรายังไง เหอะๆ

ในชีวิตเดี๋ยวนี้ได้คุยได้คบกับชาวญี่ปุ่นบ้างทั้งหญิงชาย โดยรวมแล้ว
100 ทั้ง 100 ที่รู้จักเป็นคนตรงต่อเวลา ซื่อสัตย์ จริงใจ จริงจังกับการงาน

อาจารย์ชาวญี่ปุ่นที่เรียนด้วยน่ะนะ
เริ่มสอน 8.30 น.คุณท่านเล่นมา 8.00 ทุกวัน (ละเหี่ยนักศึกษาเข้าสายหลัง 8.30 ซะหลายคน)

คิดว่าด้านลบก็ต้องมีบ้างอยู่แล้วเป็นธรรมดา แต่เรามาดูกันที่ภาพรวมไง
กลับกันมาคิดทางเรา(ประเทศไทยมั่ง) ชาวต่างชาติมองเราในภาพรวมยังไง!!!! (ย้ำอีกรอบบบ)

ไม่ได้จะบอกให้ไปหาเมียญี่ปุ่นนะ
คนไทยที่ดีก็มีเยอะ เป็นผู้หญิงก็ทำตัวดีๆ ผู้ชายก็เลือกคู่ดีๆ+ทำตัวดีๆด้วย

SemIFaIL
17th November 2011, 00:07
ถึงแม้ ญี่ปุ่นจะมีหนัง AV เยอะ แต่เกาหลีก็ใช่ย่อยนะจะบอกให้ มีคุณตัวเยอะมากจนถูกกฏหมายเลยทีเดียว (ญี่ปุ่นไม่รู้ผิดไม่ผิดจ๊ะ) ออกเป็นข่าวเลยนะประมาณ 1-2 เดือน ต่อครั้งนะ

FreedomBlood
17th November 2011, 00:34
ผมว่าไทยนี้แหละเยอะสุดแล้วหล่ะยิ่งแถวภูเก็ต ชลบุรีอะไรแบบนี้เยอะอ่ะ ฝรั่งชอบมาเที่ยวก็เพราะแบบนี้หล่ะ บาร์เกย์ก็เยอะ

Cedric-[Th]
17th November 2011, 04:46
ไทยก็ได้ฝรั่งก็ดีญี่ปุ่นก็ชอบนะครับ

ปล.เกาหลีสวยจริงๆก็มีให้เห็นบ้างนาก็ได้อยู่ :)

Aliensh
17th November 2011, 21:39
ขอบคุณความเห็นของทุกๆท่านมากเลยครับ

diippyjas
17th November 2011, 21:54
ผมก็ชอบเหมือนกันประเทศญี่ปุ่น ดูสงบๆดี ผมฝันไว้ว่าอยากไปเที่ยวที่นั้นดู อยู่บ้านผมก็นั่งอ่านหนังสือสอนญี่ปุ่นไป

ตอนนี้ท่อง 1-10 ยังไม่ได้เลยแค่ 3 ก็จอดแล้ว - - อิจิ นิ ซัน บลาๆๆ

menoskun
17th November 2011, 22:05
ผู้หญิงไม่เท่าไหร่เเฮะ เเต่ผมเกลียดพวก "ตัวผู้" ที่มองญี่ปุ่นเเค่ AV พูดถึงญี่ปุ่นขึ้นมา "ตัวผู้" กลุ่มนี้มักจะชอบพูดถึง AV ขึ้นมาก่อน เอะอะอะไรเเม่งก็ AVพอมีคนถามอยากไปเที่ยวประเทศอะไรขึ้นมาบ้าง พวก "ตัวผู้" ที่ตอบว่าญี่ปุ่นส่วนใหญ่ มักให้เหตุผลว่าเพราะ AV สนใจสาวญี่ปุ่นเพราะ AV คิดว่าวัฒนธรรม
ญี่ปุ่นเหมือน AV สมองมันมีเเต่ AV รึไงวะ =A=

mokTakuya
17th November 2011, 22:11
ญี่ปุ่ญคือที่ๆจะไปอยู่ในอนาคต

แต่ ประเทศไทย คือที่เกิดและที่ ตาย

eaksak
17th November 2011, 22:14
ผมไม่สนใจ ใครจะด่าก็ปล่อยเขา เราชอบของเรา อยู๋ของเรา ไม่พอใจ ก็ไม่ต้องยุ่ง ไม่ต้องมาคุยกันเสะ =3= ตูเป็นฮิกี้ก็ได้ฟร่ะ

lnwkengza115
17th November 2011, 22:44
คนญี่ปุ่นนีสัยดีครับ มีความเป็นระเบียบมาก ไม่แปลกหรอกที่จะมีคนชอบเยอะ

Aliensh
18th November 2011, 14:32
ผู้หญิงไม่เท่าไหร่เเฮะ เเต่ผมเกลียดพวก "ตัวผู้" ที่มองญี่ปุ่นเเค่ AV พูดถึงญี่ปุ่นขึ้นมา "ตัวผู้" กลุ่มนี้มักจะชอบพูดถึง AV ขึ้นมาก่อน เอะอะอะไรเเม่งก็ AVพอมีคนถามอยากไปเที่ยวประเทศอะไรขึ้นมาบ้าง พวก "ตัวผู้" ที่ตอบว่าญี่ปุ่นส่วนใหญ่ มักให้เหตุผลว่าเพราะ AV สนใจสาวญี่ปุ่นเพราะ AV คิดว่าวัฒนธรรม
ญี่ปุ่นเหมือน AV สมองมันมีเเต่ AV รึไงวะ =A=

ผมก็เกลียดพวกนี้มากๆเลยครับเพราะ มันมองว่าญี่ปุ่นเป็น...รึไง :mad3

northdevil
23rd November 2011, 00:48
คนที่ด่าคุณ มันก็คง อยากจะมี...กันกับ ผู้ชายเกาหลี แล้วก็เอามาอวดว่า ดิฉัน ได้หนุ่มเกาหลีมา เหมือนกันละม๊าง มันถึงคิดแบบนี้

หรือไม่เขาเอง คงจะเลิก กะว่าที่สามีมา เพราะ สาว ญี่ปุ่นก็เป็นได้ ผมว่าไอ้คนพวกนี้ ไม่เกรียน ก็ " โรคจิต " ละมั๊งครับ อิอิ

graphicphoto
23rd November 2011, 09:54
ผู้หญิงไทยก้ยังงี้แหละ พอเห็นสาวญี่ปุ่นทำเป็น หยี๋.. พอเห็นสาวเกาหลี อุ๊ย ต๊าย น่ารักอ้ะ!

Nakonworld
23rd November 2011, 10:09
ถามผู้หญิงกลับไปเลยสิครับ พวกหล่อนชอบผู้ชายเกาหลีตรงไหน
ผู้ชายก็ชอบผู้หญิงญี่ปุ่นก็ไอ้ตรงนั้นนั่นแหละ
:pardon :pardon :pardon

007: BloodStone
23rd November 2011, 10:13
สาวญี่ปุ่นน่ารักจะตาย วัฒนธรรมก็ดี การแต่งกายก็ดี รวมๆ ญี่ปุ่นดีเกือบหมดอ่ะ

PeoPleWithNoName
23rd November 2011, 10:24
คือผมไปอ่านพวก สเปกผู้หญิงญี่ปุ่นเเละเรื่องทำนองนี้ (ซึ่งผมก็โพสไว้) ก็มักจะไปเจอผู้หญิงไทยเข้ามาด่าทำนองว่า

"ที่จะหาผู้หญิงญี่ปุ่นนั้น จะไป.....กันเเล้วเอามาอวดว่าข้านั้นไป....กับคนญี่ปุ่นมา"

"หาว่าดัดจริต" (ของจริงเเรงกว่านี้ครับเเต่ไม่กล้าลง) นั้นทำให้ผมเเครงใจว่า "ทำไมต้องมาด่ากันด้วย :sweat"

ผมเลยอยากจะถามทุกๆท่านในบอร์ด Joker ว่าทำไมต้องด่ากันด้วย
เเล้วอีกอย่างตัวผมหาผู้หญิงญี่ปุ่นอันนี้เพราะผมเเค่อยากได้เพื่อนใหม่ๆเท่านั้น (โดนมากับตัว เขาด่าซะผมกระจายเลย)

ง่ายๆ ครับ คือ ผู้หญิงที่ด่านั่น อคติครับ ก็แค่พูดถึงเพียงแค่ว่า ชอบผู้หญิงญี่ปุ่น แล้วมาด่าใส่เรา แบบเนี้ยะชัดเลยว่าอคติ ก็เราเพียงแค่พูดถึงเฉยๆ อย่าคิดมากครับ หรือว่า อิจฉาว่า ไม่สวย ไม่น่ารักอย่างเขา ประมาณนั่น(มั้ง) :D

metalstock
23rd November 2011, 12:36
เป็นเรื่องธรรมดาครับ

ผู้ชายเกลียดเกาหลี พวก Boyband SJ TVXQ เนี่ย ผมเกลียดมาก ร้องเพลงโคตรกากเลยขอบอก

ผู้หญิงเกลียดญี่ปุ่น พวก AV ต่างๆ ผู้หญิงไม่ชอบ เพราะมันอึ๋มไม่เท่าเขาไงครับ