PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : 5 เทคนิคคุยโทรศัพท์ มัดใจสาว

SiTiZ
16th November 2011, 13:01
5 เทคนิคคุยโทรศัพท์ มัดใจสาว

:yes:yes:yes หนุ่มคนไหนที่ชอบคุยโทรศัพท์มัดใจสาว มีเทคนิคมาบอก .. :yes:yes:yes

-----------------------------

1. แค่ครึ่งชั่วโมงพอ

การโทรคุยกับสาวจุดประสงค์ที่แท้จริงก็คือการชวนเธอออกเดท

ไม่ใช่ไปสนทนาปัญหาบ้านเมือง เอาไว้คุยกันตอนออกเดทจะดีกว่า

2. ขอวางตอนสนุก

คุณอาจไม่เคยวางสายในขณะที่การสนทนาเป็นไปอย่างสนุกสนานออกรสชาติ

แถมยังคุยต่อไป 3 ชั่วโมง 4 ชั่วโมง จนในที่สุดก็ไม่มีอะไรจะพูดอีก แต่ก็ยังไม่วางสาย

จนในที่สุดเธอก็เบื่อคุณ สิ่งที่ต้องทำ คือ คุณต้องวางสายทุกครั้งที่คิดว่าการสนทนากําลังเป็นไปอย่างสนุก

เรียกว่าเมื่อถึง "จุดสุดยอด" เมื่อไหร่ คุณต้องวางทันที เพราะจะทําให้เธอคิดถึงคุณ คิดถึงบท สนทนาที่ดี

ระหว่างคุณและเธอ และพอครั้งต่อไปที่คุณโทรไปหา คุณจะรู้สึกได้เลยว่าเสียงเธอนั้นดีใจมากเวลาที่คุณโทรมา

3. วางสายก่อนได้เปรียบ

อย่ารอให้สาวเป็นคนขอวางสายก่อน คุณต้องบอกเธอก่อนทุกครั้ง โดยที่จะ

ต้องทําตัวให้ท้าทาย ทําเหมือนว่ามีสิ่งที่สําคัญกว่าเธอรอคุณอยู่ ทําให้เหมือนกับว่าคุณนั้นชอบที่จะคุยกับเธอ

แต่ถ้าไม่ได้คุยคุณก็ไม่เป็นไร .. ;)

4. โทรทำไมทุกวัน

หลายคนคงคิดว่าการคุยโทรศัพท์จีบสาว ต้องโทรไปทุกวัน โทรไปเรื่อย ๆ

บอกเธอว่าคิดถึงอย่างโน้นอย่างนี้ เพราะเดี๋ยวเธอก็ใจอ่อนเอง บอกได้เลยว่าคุณกำลังคิดผิด

ผู้หญิงนั้นถ้าเธอชอบเราไม่ว่าจะโทรไปทุกวันหรือไม่โทรหาเธอ เธอก็ยังชอบคุณอยู่ดี

การที่ไม่โทรไปหาเธอบ้าง จะทําให้เธอกระวนกระวายใจและคิดถึงคุณมากยิ่งขึ้น แต่คุณลองคิดดู

ถ้าเธอยังไม่ได้ ตัดสินใจว่าจะชอบคุณหรือไม่ แต่คุณโทรไปหาเธอทุกวัน ๆ คุณนั้นกําลังบอกเธอเลยว่า

ความสุขทั้งหมดของคุณขึ้นอยู่กับเธอคนเดียว คุณไม่ได้เป็นสิ่งที่ท้าทายเลยสําหรับเธอ เธอรู้ได้ทันทีว่าคุณเป็น

ลูกไก่ในกํามือ โทรไปวันเว้นสองวันบ้าง บางครั้ง ก็ 3-4 วันครั้ง จะทําให้เธอรู้ว่าคุณมีชีวิตเป็นของตัวเอง .. :cool:

5. คุยเรื่องอื่นบ้าง

อย่ามัวแต่คุยเรื่องทั่วไป เช่น ทําอะไรอยู่ อยู่ที่ไหน วันนี้กินข้าวกับอะไร

วันนี้ไปไหน ช้อปปิ้งมา เหรอ ซื้ออะไรมา การคุยแบบนี้ใครก็คุยกับเธอได้และคุณจะทําให้เธอเบื่อ

การคุยเรื่องทั่วไปนั้นเรา จะคุยเฉพาะตอนแรกๆ ที่เราโทรไปเท่านั้น จากนั้นคุณต้องคุยเรื่องที่เกี่ยวกับ

ความรู้สึกเธอ ความคิด ของเธอ ถามเธอว่าเธอคิดยังไง รู้สึกยังไงกับเรื่องนี้เรื่องนั้น จากนั้นก็ให้เธอเผยตัวตน

ของเธอออกมา ให้เธอเปิดใจกับคุณมากขึ้น และที่สําคัญคืออย่าคุยเรื่องที่มันเครียด หาเรื่องที่คุยแล้วทำให้เธอ

รู้สึกสบายใจ แล้วเธอจะรู้สึกไว้ใจคุณยามที่เธอมีเรื่องไม่สบายใจอะไร เธอจะคิดถึงคุณก่อนเป็นคนแรก

และเป็นฝ่ายโทรไปหาคุณเอง จากนั้นค่อยสร้างสัมพันธ์แล้วค่อยขอเธอเป็นแฟน แต่ขอฝากไว้หน่อยนะ

ไม่ใช่โทรคุยกันครั้งแรกก็ขอเป็นแฟนเลย วัยรุ่นอย่าใจร้อน เพราะสิ่งไหนที่ได้มาง่าย ก็ไปง่ายได้เช่นเดียวกัน :rofl

หนุ่มคนไหนอ่านแล้วอยากชนะใจสาวที่หลงรักอยู่ ก็ลองนำเทคนิคนี้ไปใช้กันได้ครับ

ปล. ได้ผลครับ จขกท . ลอง มาแล้ว แล้วก็ เลิกแล้ว แล้วก็ลองอีก แล้วก็เลิก แล้วก็ โสด 5 5 5 5 ... คนอย่างเรามันน่าตาไม่ดี แต่ใช้คารมณ์ ตอนโทรเรื่อย ๆ
ปล. 2 ซ้ำขออภัยจ้า !

เครดิต : JustKidding

ข้อ2อ่ะ ลองแล้ว พอวางตอนสนุกมันโทรกลับมาด่า ว่าจะวางหาพ่อหรอ?

นั่น ไงล่ะ !! เป็นเสน่ย์ อย่างนึงที่ทำให้ผู้ หญิงอยากโทรหาเรา

มีปัญหาก็ตรงข้อ 5 นี่ละครับ ไม่รู้จะคุยเรื่องอะไรดี:sweat

อันนี้ ผม ใช้เองนะครับ ก็ เรา เห็นอะไร ก็พูดไปเลย สมมุติว่า เห็น แมว ก็ แถ ไปว่า แมวตัวนี้สี เหลือง แล้ว ก็ ถาม เค้าว่าชอบแมว ป่าว รู้จักพันธุ์ เปอร์เซียไหมที่ขน ยาว ๆ ----

วันนี้ ฟ้าสวยจัง เราเห็น เป็นรูป บลา ๆๆๆๆๆๆ เชื่อไหมเราเคยเห็นเป็นรูป หัวใจด้วย บลา ๆๆๆๆ ได้หมดอ่ะครับ เนียน ๆ ไป 5 5 5

ข้อ1กับข้อ2ผมยังไม่เคยทำแฮะ

แล้วข้อ2อะครับ จะวางยังไงแบบ วางไปไม่บอกให้รู้หรือว่าบอกว่าไปทำโน้นนี่นั่นก่อนนะบายๆแล้ววาง??

ก็ แบบ ว่า เออ เดี๋ยว แค่นี้ก่อน นะ ไป กินข้าวเดี๋ยวมาคุยต่อนะ ประมาณเนี๊ยครับ

hoomhoom
16th November 2011, 13:11
ข้อ2อ่ะ ลองแล้ว พอวางตอนสนุกมันโทรกลับมาด่า ว่าจะวางหาพ่อหรอ?

7421
16th November 2011, 13:16
เจ๋งครับ ! 55

แต่ผมว่าเรื่องแบบนี้อะ ถ้านิสัยมันไม่ใช่ เทคนิคมันไม่เป็นเองตามธรรมชาติ พยายามทำไปมันก็แปลกๆป่าวครับ มันจะไม่ใ่ช่ตัวเราเองอะ

เพื่อนผม มันเป็นคนมีชั้นเชิงโดยนิสัย คือมันเป็นไปเองครับพวกเทคนิค ออกมาเองเลย ในเรื่องการจีบสาว พวกนี้ไม่จำเป็นอะครับ // ขอบคุณครับ

basz17
16th November 2011, 13:25
"จุดสุดยอด" ชอบประโยคนี้มาก ไม่รู้เป็นอะไร...

แต่ผมมักจะคุยสิ่งที่เขาทำอยู่ เพราะจะสนิมได้ง่าย กว่าคุยเรื่องของตัวเองนะ

bostion
16th November 2011, 14:16
แค่บางส่วนจากตำรา DJ ปรับทัศนะคติ ไม่ได้ก็ใช้ยากอ่ะครับ

และข้อที่ 2. ที่บอกว่าขอวางตอนสนุก ข้อนี้ ไม่ค่อยแนะนำให้ใช้ครับ ตอนสนุกก็สนุกกับเขาสิครับ ให้มัน สนุกซัก 2-3 รอบ:help

jamesrogin
16th November 2011, 14:31
มันจะดีหรอ

neenomp5
16th November 2011, 15:08
555มันก็จริงนะ

hopmbnzatou
16th November 2011, 16:00
จะใช้ได้มั้ยเนี้ย 555

xxxlnwjung1
16th November 2011, 16:38
ผมไม่โทรจริงๆนะ ผมหาเวลาอยู่ด้วยจริงๆดีกว่า โอกาสหายากแต่ไม่ใช่ว่าไม่มี
ถ้าคารมณ์ดีจริงๆ ย่อมสามารถเอาชัยคนอื่นได้ ในโอกาสนั้น แต่แค่คารมมันไม่พอ
มันต้องดูที่การกระทำด้วย

Cedric-[Th]
16th November 2011, 18:29
เยี่ยมมากครับไว้ผมจะลองใช้

miw1023
16th November 2011, 18:49

55555 - --

AodPDS711
16th November 2011, 18:53

อย่าบอกนะว่า กดวางเลย แบบนั้นมันไม่ใช่นะจอร์จ!! วางที่ว่า แบบว่าขอตัวไปทำธุระ หรือจะไปนอน ทำนองนี้ ไม่ใช่จู่ๆ ตัดสาย ก็โดนด่าเตี่ยสิครับ :sweat

varn12345
16th November 2011, 19:07
เป็นหมดทุกข้อละครับ อิอิ

tonkune14
16th November 2011, 19:17
สุดยอด ครับบ บ

passagorn007
16th November 2011, 19:21
"จุดสุดยอด" 555 ฟังแล้ว ออกขำนิดๆนะครับ

Aliensh
16th November 2011, 19:21
นั่น ไงล่ะ !! เป็นเสน่ย์ อย่างนึงที่ทำให้ผู้ หญิงอยากโทรหาเรา

สรุปผมว่าเลิกกันเลย

วางสายก่อนได้เปรียบ

อย่ารอให้สาวเป็นคนขอวางสายก่อน คุณต้องบอกเธอก่อนทุกครั้ง โดยที่จะ

ต้องทําตัวให้ท้าทาย ทําเหมือนว่ามีสิ่งที่สําคัญกว่าเธอรอคุณอยู่ :eek:ทําให้เหมือนกับว่าคุณนั้นชอบที่จะคุยกับเธอ

แต่ถ้าไม่ได้คุยคุณก็ไม่เป็นไร ..

สรุปเลิกกันเลยเพราะ เราไม่เห็นเธอสำคัญ

acer321
16th November 2011, 19:24
เก็บไปใช่นะครับ ได้แนวคิดใหม่ๆแล้ว

Punch10sg
16th November 2011, 19:32
ข้อ 2 ผมใช้ไม่ได้อะ โทรจน หลับทุกคน 0.0 มันทำใจวางไม่ได้จริงๆ

LeiTo
16th November 2011, 19:51
ต้องลองครับ - -*

momothedog
16th November 2011, 20:52
ส่วนใหญ่จะไม่ใช้ เพราะไม่มีสาวๆ ฮิฮิ

MIAMI
16th November 2011, 22:15
ไม่มีสาวให้โทรหาอะดิ ;)

Phenomenom555
16th November 2011, 22:36
มีปัญหาก็ตรงข้อ 5 นี่ละครับ ไม่รู้จะคุยเรื่องอะไรดี:sweat

SiTiZ
16th November 2011, 23:01

อันนี้ ผม ใช้เองนะครับ ก็ เรา เห็นอะไร ก็พูดไปเลย สมมุติว่า เห็น แมว ก็ แถ ไปว่า แมวตัวนี้สี เหลือง แล้ว ก็ ถาม เค้าว่าชอบแมว ป่าว รู้จักพันธุ์ เปอร์เซียไหมที่ขน ยาว ๆ ----

วันนี้ ฟ้าสวยจัง เราเห็น เป็นรูป บลา ๆๆๆๆๆๆ เชื่อไหมเราเคยเห็นเป็นรูป หัวใจด้วย บลา ๆๆๆๆ ได้หมดอ่ะครับ เนียน ๆ ไป 5 5 5

thatipok
17th November 2011, 00:56
มายืนยันครับว่า tirkx (Technique) นี้ ใช้ได้ 100%

berrygo60
17th November 2011, 01:19
ตอนจีบใหม่ๆ โทรไป 10 สาย ก็ไม่รับ รับช้าบาง

แต่พอ......อืมเป็นแฟนกันแล้ว

****โทรมา ทุก 5 นาที (ไม่ถึงขนาด 5 นาทีหรอก)

แต่ตอนนี้ โครตโสด

eyazawa2456
17th November 2011, 01:23
หามานานแล้วขอบคุณครับ

Nickname
17th November 2011, 09:34
อือแจ่มครับ:)

eatrabyo
17th November 2011, 14:35

แล้วข้อ2อะครับ จะวางยังไงแบบ วางไปไม่บอกให้รู้หรือว่าบอกว่าไปทำโน้นนี่นั่นก่อนนะบายๆแล้ววาง??

SiTiZ
17th November 2011, 15:18

ก็ แบบ ว่า เออ เดี๋ยว แค่นี้ก่อน นะ ไป กินข้าวเดี๋ยวมาคุยต่อนะ ประมาณเนี๊ยครับ

millomew
17th November 2011, 15:34
เคยใช้นะแต่ว่า มันไม่ได้ผลจริง ๆ จังๆ สำหรับสาวๆเท่าไหร่ หลักจิตวิทยาน่ะ แต่มันก็หลายปีมาแล้วต้อง update บ้าง

สู้คุยๆไปจนกว่าจะพอใจ สบายใจกันแล้ววางดีกว่า

เพียงไม่กี่อาทิตย์ก็ตกเป็นของเราแล้ว

สำคัญที่สุดอยู่ที่คุยแบบไหนให้มีเสน่มากกว่า สนุก หยอด บ้าๆบอๆ อย่างนั้นไม่ได้อะไรขึ้นมา มีแต่เธอจะเอาไปนินทา

eatrabyo
17th November 2011, 15:54

อ่อครับขอบคุณครับ:)

mookll
17th November 2011, 17:05
เพิ่งจะรู้ตัวว่าผมทำตาม ข้อ 4 มาตลอด นานๆๆ จะโทรไปทีหนึ่ง บางที่ทิ้งระยะเป็นเดือน พอโทรไป เธอบอกว่า"ใครคะ" :o