PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกี่ยวกับassasin Brotherhood ครับ

thx1
16th November 2011, 16:19
เราโหลดจาก
http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=1012
เล่นได้ แต่มันจะมีประโยคว่า connection to server lost trying to reconnect ขึ้นมาในเกมส์เลย แล้วก็ขึ้นว่า connection to server resumed

อยากรู้วิธีกำจัดคำพวกนี้อะ มันขึ้นบ่อยมากเลย

nontawat02
16th November 2011, 16:22
เป็นปกติครับ สาเหตุเกิดจาก เน็ตหลุดครับ

thx1
16th November 2011, 19:25
เนตไม่ได้หลุดแน่นอนเลย ,แต่ คนอื่นก็เป็นหรอครับ ตอนเล่นมันก็ขึ้นกันหรอ

nontawat02
16th November 2011, 20:46
เนตไม่ได้หลุดแน่นอนเลย ,แต่ คนอื่นก็เป็นหรอครับ ตอนเล่นมันก็ขึ้นกันหรอ

ผมเล่นในร้านน่ะครับ พอเน็ตหลุดปุ๊บมันขึ้นเลยครับ

jackylucky
16th November 2011, 20:54
ในกรณีนี้อาจเป็นที่เน็ตคุณครับ มันอาจจะหลุดโดยไม่รู้ตัว หรือเน็ตคลื่นอ่อน ถ้าแลนก็อาจจะสายหลวม ถ้ามั้นใจเต็มร้อยว่ามันไม่หลุดจริงๆ ต้องมั่นใจจริงๆนะครับ ลบแล้วหาของคนอื่นลงใหม่

ปล. ชอบซีรี่ย์ assassin's creed หรอครับ

มาเล่น multiplayer ภาค revelations ด้วยกันเถอะ!!!

เข้าเว็บ ubisoft แล้วสมัครชื่อ ค่อยๆเก็บตังซื้อภาค revelations มา แล้วมาเล่นด้วยกันเถอครับ 29 พ.ย. นี้ แล้วก็ง่ายๆ เพียงแค่คลิกลายเซ็นผมแล้วลงชื่อ user name ที่คุณสมัครเท่านั้น!!

ปลล. ไม่สนใจขออภัยนะครับ

--------------

ถ้าจะลงใหม่ อย่าลืมเก็บเซฟไว้นะครับ ถ้าเล่นไว้เยอะแล้ว

thx1
16th November 2011, 20:59
รู้วิธีแก้แล้วครับ ให้ปิดเนตก่อนเข้าเกมส์ ถ้าโหลดอะไรก็ให้เสร็จหรือหยุดไว้ก่อน แล้วเข้าเกมส์ ค่อยเปิดเนต แล้วจะไม่มีข้อความมารบกวนอีกเลย ^.^