PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ซื้อแผ่นแท้อะไรดีครับช่วยตัดสินใจหน่อยครับ

oaky753911
16th November 2011, 18:41
COD:MW3 หรือ SAINTS ROW:THE THIRD ดีครับ

miw1023
16th November 2011, 18:42
คุณตัดสินใจเอง!

oaky753911
16th November 2011, 18:46
ช่วยหน่อยสินะๆ

eatrabyo
16th November 2011, 18:50
ผมเอาMW3นะ:)

teeza7894
16th November 2011, 18:52
ถ้าเป็นผมนะเลือก MW3 เพราะ มันมีคนเล่นนานสนุกด้วย ดูอย่าง MW2 ยังอยุนานเลย
แต่ผมคิดว่าถ้าซื้อ saint row 3 เดวคนก็เลิกเล่นกัน

Noname1
เป้นผม ผมเอา Saints Row นะ เพราะกล่องสวย แต่ MW3 ไม่รู้ว่ากล่องจะเป็นเช่นไร เพื่อนผมบอกว่าไม่สวยสู้เท่า กับต่างประเทศไม่ได้

แล้วมันก็ขึ้นอยู่กับ คุณครับว่าจะเลือกเกมไหน ^^

aM00DIEswedee
MW3 ครับเชียร์ ๆ

oaky753911
16th November 2011, 18:53
MW3ราคาเท่าไหร่ครับ

oaky753911
16th November 2011, 18:54
แบบที่เป็นปกตินะครับไม่ใช่มีของด้วย

oaky753911
16th November 2011, 18:57
ซื้อได้แต่เป็นkeyหรอครับ

16th November 2011, 18:57
แบบกล่อง @ Zest = 1,990.-
คีย์รัสเซีย @ DKS = 649.-
คีย์รัสเซีย @ OCZ (สักกระทู้เนี่ยลืมครับ) = 599.-

Saint Row แบบกล่อง @ Zest = 799.-
แบบคีย์ US @ DKS = 599.-

ครับผม Steam ทั้งคู่ครับ *-*

oaky753911
16th November 2011, 18:58
ซื้อแบบตามร้นไม่ได้หรอครับ

Arpple
16th November 2011, 19:00
Skyrim !!
/me โดนเตะ

16th November 2011, 19:00
ตามร้าน ร้านไหนครับ... ?
คือผมตอบตามที่ขายกันบนเว็บอ่ะครับ

ส่วนร้านผมไม่ชัวร์ว่าอยู่ที่ไหนอะไรยังไง
แต่ระวัง MW3 นะครับเห็นว่ามีขายเถื่อน 600 เพิ่มอีก 49 (ไม่ก็ลดอีก 1 บาทที่ ocz) ก็ได้เล่นแท้แล้ว = ='

Matizano
16th November 2011, 19:01
SAINTS ROW:THE THIRD

oaky753911
16th November 2011, 19:02
ผมซื้อที่แฟชั่น ชั้น3ชัวครับแต่อยากรู้ว่ามีแบบเป็นแผ่นพร้อมkeyไหมครับ

metorika
16th November 2011, 19:03
mw3 ในความเห็นของผม ไม่ประทับใจอย่างยิ่ง เป็นเกมที่ port มาได้แย่มาก
สาเหตุที่แท้จริง ที่มันไม่พัฒนา engine/graphic ให้สวยขึ้น เพราะมันเน้นขายกลุ่ม console(xbox) ครับ
ของ version pc ไม่รู้มันทำออกมาให้เสียชื่อ series ทำไม ปัญหาเยอะมากครับ เอาจริงๆ

ตั้งแต่ ค่า framrate ที่แคปไว้แค่ 91 หรือจะเป็น dedicate unrank(มีทำไม) ไหนจะเรื่องเม้าส์หมุนมั่ว(บางคนเป็น แต่ส่วนใหญ่ไม่เป็น)
แล้วยัง เรื่องแมพที่ส่วนใหญ่จะเล็ก จนมันไม่สมดุล

ปล. ผมก็ให้ข้อมูลไว้ครับ ลองฟังๆดู
แต่จริง mw3 กะ saintrow มันก็เกมคนละแนวกันนิครับ ถ้าชอบสไตล์ cod:mw2 ก็ซื้อเลยครับ ไม่ผิดหวัง(หรือปล่าว)

***ปล2. (เพิ่ง edit)ผมไม่ได้จะก่อดราม่า แค่อยากให้ข้อมูล จขกท(ปัจจุบันเขาได้ซื้อเกมsr3 แล้ว)
ถึงแฟนบอย cod mw3 ทุกท่าน ผมก็เล่นแท้ จะได้ไม่มาบอกว่าผมเป็นพวกเล่นเถื่อนแล้วมาด่าเกมอีก

16th November 2011, 19:07
ผมซื้อที่แฟชั่น ชั้น3ชัวครับแต่อยากรู้ว่ามีแบบเป็นแผ่นพร้อมkeyไหมครับ

ก็ส่วนใหญ่จะแผ่นพร้อมคีย์ซะหมดน่ะครับ
ยกเว้นซื้อ คีย์แยก จะได้มาแค่คีย์ไม่มีแผ่นครับผม...

oaky753911
16th November 2011, 19:11
แต่มีใช่ไหมครับแผ่นพร้อมคี ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

Noname1
16th November 2011, 19:11
mw3 ในความเห็นของผม ไม่ประทับใจอย่างยิ่ง เป็นเกมที่ port มาได้แย่มาก
สาเหตุที่แท้จริง ที่มันไม่พัฒนา engine/graphic ให้สวยขึ้น เพราะมันเน้นขายกลุ่ม console(xbox) ครับ
ของ version pc ไม่รู้มันทำออกมาให้เสียชื่อ series ทำไม ปัญหาเยอะมากครับ เอาจริงๆ

ตั้งแต่ ค่า framrate ที่แคปไว้แค่ 91 หรือจะเป็น dedicate unrank(มีทำไม) ไหนจะเรื่องเม้าส์หมุนมั่ว(บางคนเป็น แต่ส่วนใหญ่ไม่เป็น)
แล้วยัง เรื่องแมพที่ส่วนใหญ่จะเล็ก จนมันไม่สมดุล

ปล. ผมก็ให้ข้อมูลไว้ครับ ลองฟังๆดู
แต่จริง mw3 กะ saintrow มันก็เกมคนละแนวกันนิครับ ถ้าชอบสไตล์ cod:mw2 ก็ซื้อเลยครับ ไม่ผิดหวัง(หรือปล่าว)ไม่พัฒนา หรอ ไม่รู้ แต่เครื่องผมเล่นได้กระตุกนิดแต่ก็นะ ผมว่าภาพกับเกมมันก็ไม่เกียวไม่ใช่หรือไง สมมุติว่า ภาพโคตรแย่ แต่เกม****มันส์โคตร คุณจะเล่นปะละ แล้วถ้า ภาพโคตรสวย แต่ระบบเกม****แย่ คุณจะเล่นปะละ *-*

No DraMa ~ NoW!!

_MaximiliaN_
16th November 2011, 19:15
ถ้าชอบเล่นแนว FPS เอา MW3
ถ้าชอบเล่น Open World เอา Saint Rows 3

ส่วนตัวแล้ว ยังไม่ได้เล่นทั้ง 2 เกม :sweat

hotnoom555
16th November 2011, 19:15
ซื้อให้ผมหรอ ซื้อให้ผม ผมบอกให้ 555

คุณชอบอะไรซื้ออันนั้น เพราะมันคือเงินของคุณ

oaky753911
16th November 2011, 19:20
It Good 4 you-*-

16th November 2011, 19:26
ไม่พัฒนา หรอ ไม่รู้ แต่เครื่องผมเล่นได้กระตุกนิดแต่ก็นะ ผมว่าภาพกับเกมมันก็ไม่เกียวไม่ใช่หรือไง สมมุติว่า ภาพโคตรแย่ แต่เกม****มันส์โคตร คุณจะเล่นปะละ แล้วถ้า ภาพโคตรสวย แต่ระบบเกม****แย่ คุณจะเล่นปะละ *-*

เหมือน Minecraft อ่ะครับ
เคยเห็นผ่าน ๆ ไอเชรี้ยส ส ส ส เกมส์อะไรว่ะนี้ภาพ****กากส์
แต่เล่นแล้ว ยันตี 3 ก็ไม่เลิกครับ... ไม่ได้ออนไลน์ด้วยนะนั่น

metorika
16th November 2011, 19:29
ไม่พัฒนา หรอ ไม่รู้ แต่เครื่องผมเล่นได้กระตุกนิดแต่ก็นะ ผมว่าภาพกับเกมมันก็ไม่เกียวไม่ใช่หรือไง สมมุติว่า ภาพโคตรแย่ แต่เกม****มันส์โคตร คุณจะเล่นปะละ แล้วถ้า ภาพโคตรสวย แต่ระบบเกม****แย่ คุณจะเล่นปะละ *-*

ไม่พัฒนา แน่นอนครับ ดูได้จากเอนจิ้นกะภาพ เหมือนเดิมเดี้ย texture อาจจะสวยขึ้นหน่อย แต่ดูจากเหตุผลที่ทำไมมันไม่พัฒนา
เพราะผู้ผลิตต้องการให้ได้ fame rate เวลาเล่นบน xbox เยอะๆ ซึ่งทำให้พัฒนาไปมากๆไม่ได้(เน้นขายส่วนนี้)
ส่วน pc เขาไม่สนใจแค่ พอร์ทมางั้นๆ เพราะส่วนต่างคนเล่น console เยอะกว่า pc มากๆ(รวมทั้งหมด)

ภาพกะเกม เกี่ยวกันแน่นอนครับ ส่วนตัวคิดว่าถ้าเล่นเกมแบบนี้จะไปเน้นอย่างใดอย่างหนึ่งมันก็ไม่ใช่

ปล. sp อาจจะสนุกใช่ผมยอมรับเนื้อเรื่องโอเค แต่ คุณลองเล่น mp ดูยัง (หรือคุณยังไม่ได้ซื้อ)

oaky753911
16th November 2011, 19:32
ราคาแผ่นพร้อมคีนี้เท่าไหร่ครับ

jamesrogin
16th November 2011, 19:34
เชื่อผมซื้อ Skyrim ดีกว่า

wriy9oN
16th November 2011, 19:35

แต่จริง mw3 กะ saintrow มันก็เกมคนละแนวกันนิครับ ถ้าชอบสไตล์ cod:mw2 ก็ซื้อเลยครับ ไม่ผิดหวัง(หรือปล่าว)
คุณใช้เเผ่นเเท้หรือเทียมหรอถึงบอกว่าปัญหาเยอะ ผมซื้อเเท้ ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย ปรับสุดหมด ลื่นเว่อๆภาพที่ได้ก็ OK เเบบทีไม่กินสเปก เเมพเเต่ละเเมพก็ใหญ่พอๆกับเกมคู่เเข่ง
ทั้ง SP MP spec ops ดีทุกอย่าง ดีจนผมพูดได้คำเดียวว่า มันโคตรๆ ที่คิดว่าไม่ดีเพราะไปเปรียบเทียบกับ BF3 น่ะสิ
เค้าขายเกมไม่ได้ขาย กราฟฟิก ไม่เสียชื่อ COD อย่างเเน่นอน อย่าดราม่าเรื่อง MW3 กับ BF3 นะ มันดีทั้งคู่ เเค่คนละเเบบ
ปล.งบน้อยซื้อ saintrow งบมากซื้อ MW3

Noname1
16th November 2011, 19:35
ไม่พัฒนา แน่นอนครับ ดูได้จากเอนจิ้นกะภาพ เหมือนเดิมเดี้ย texture อาจจะสวยขึ้นหน่อย แต่ดูจากเหตุผลที่ทำไมมันไม่พัฒนา
เพราะผู้ผลิตต้องการให้ได้ fame rate เวลาเล่นบน xbox เยอะๆ ซึ่งทำให้พัฒนาไปมากๆไม่ได้(เน้นขายส่วนนี้)
ส่วน pc เขาไม่สนใจแค่ พอร์ทมางั้นๆ เพราะส่วนต่างคนเล่น console เยอะกว่า pc มากๆ(รวมทั้งหมด)

ภาพกะเกม เกี่ยวกันแน่นอนครับ ส่วนตัวคิดว่าถ้าเล่นเกมแบบนี้จะไปเน้นอย่างใดอย่างหนึ่งมันก็ไม่ใช่

ปล. sp อาจจะสนุกใช่ผมยอมรับเนื้อเรื่องโอเค แต่ คุณลองเล่น mp ดูยัง (หรือคุณยังไม่ได้ซื้อ)อ่าใช่ผมไม่มีปัญยาซื้อแท้ -*-

ที่ไม่สน pc เพราะ กอปเยอะไง

oaky753911
16th November 2011, 19:43
คุณใช้เเผ่นเเท้หรือเทียมหรอถึงบอกว่าปัญหาเยอะ ผมซื้อเเท้ ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย ปรับสุดหมด ลื่นเว่อๆภาพที่ได้ก็ OK เเบบทีไม่กินสเปก เเมพเเต่ละเเมพก็ใหญ่พอๆกับเกมคู่เเข่ง
ทั้ง SP MP spec ops ดีทุกอย่าง ดีจนผมพูดได้คำเดียวว่า มันโคตรๆ ที่คิดว่าไม่ดีเพราะไปเปรียบเทียบกับ BF3 น่ะสิ
เค้าขายเกมไม่ได้ขาย กราฟฟิก ไม่เสียชื่อ COD อย่างเเน่นอน อย่าดราม่าเรื่อง MW3 กับ BF3 นะ มันดีทั้งคู่ เเค่คนละเเบบ
ปล.งบน้อยซื้อ saintrow งบมากซื้อ MW3

แผ่นพร้อมคีนี้เท่าไหร่หรอครับครับรู้หรือป่าวครับ

oaky753911
16th November 2011, 19:44
ที่ขายตามร้านอะครับแค่แผ่นกับคีไม่เอาของอะครับ

Enozcinos
16th November 2011, 19:57
ผมซื้อ Key COD MW3 ผมยังไม่เห็นจะปัญหาเยอะอะไร ผมว่าก็ทำออกมาดีออก เล่นมายังไม่เจอปัญหาเลย - -"

แถมเนื้อเรื่องยังทำออกมาดีอีกด้วย

ส่วนตัว ผมว่าถ้าชอบ อย่างไหนก็อย่างนั้นแหละครับ COD MP ได้นานกว่า saintrow

แต่ผมว่า saintrow ก็น่าสนใช่ย่อย แล้วแต่เลยครับ ถ้างบถึงก็ 2 เกมส์เลยก็ดีนะ :dance

wriy9oN
16th November 2011, 20:07
แผ่นพร้อมคีนี้เท่าไหร่หรอครับครับรู้หรือป่าวครับ
ผมสั่งซื้อจาก ZEST ครับ 1990 บาท
https://www.zest.co.th/

oaky753911
16th November 2011, 20:13
แล้วมันมีแบบแผ่นพร้อมคีไหมครับ

aspirineth
16th November 2011, 20:19

เค้าแผ่นแท้ครับ ผมเคยเล่นกับเขาอยู่

lottoree
16th November 2011, 20:21
น่าจะ Saint Rows นะครับ ราคาคุ้มกว่า ผมว่าคุณเล่นได้นาน กว่า Mw 10 เท่าโน่นมั้ง
เพราะมันเป็นเกมไม่ซีเรียสเท่าไรไงครับ เล่นแล้วมีความสุขกว่าเกมยิงๆ กดดันๆ มันเครียดน่ะครับ เล่นได้ไม่นานเท่า Saint Rows หรอก ถึงได้บอกว่าคุ้มกว่า ราคาดีกว่า

numcang
16th November 2011, 20:28
ชอบแนว fps ยิงกันจนโลกแตก เลือก CALL OF DUTY:MODERN WARFARE 3 ครับ
หากชอบแนว openworld ไล่กระทืบชาวบ้าน และชอบแนวหลุดโลก เลือก SAINT ROW 3:THE THIRD ครับ

ลองเลือกดูครับ :yes

Varis1994
16th November 2011, 20:31
ผมต้องถามคุณก่อนว่า คุณชอบเล่นเกมส์แนวไหน ถ้าคุณชอบ FPS ก็ MW3 โลด ถ้าคุณชอบเกมส์แนว Open world ก็ Saint Row ไปเลยครับ:cool:

แต่ถ้าเป็นผมจะซื้อ MW3 ก่อน แล้วพอเบื่อๆ ก้สอย Saint Row ตาม :gamer

oaky753911
16th November 2011, 20:35
ผมขอปิดกระทู้ครับดูจากทุกPOST ขอจัดSAINTS ROW:THE THIRD ขอบคุณทุกท่านที่มาช่วยกันนะครับ

godmannyza
16th November 2011, 20:39
ลองเล่นดูทั้งสองเกมก่อนครับ ชอบอันไหน ซื้ออันนั้นครับ ซื้อมาจะได้ไม่ผิดหวังกับงบที่ทุ่มไปครับ ^^

tiktee37
16th November 2011, 20:41
BF3 ครับมันส์ๆ

sydyon
16th November 2011, 20:46
ว่าแล้ว ว่าต้องมีมาม่า 5 5 5

เห็นด้วยกับทั่น godmannyza ครับ

เล่นดูก่อน(เล่นจากไหน รู้ๆกันอยู่) ชอบอันไหนก็ซื้อแท้ัครับ

หรือถ้าสนใจ mp อันนี้ คงต้องลองถามคนที่เคยเล่น หรือไม่ก็ไปหาคลิปดูที่ youtube + กับความรู้สึก เวลาเล่น sp ว่าถ้าเล่น mp แล้วความรู้สึกจะออกมาแบบไหน

ก็จัดไปตามนั้นครับ

ขอนิดนึงนะครับ

cod เอนจิ้น ภาพ กาก
แต่เนื้อเรื่อง ระดับหนังฮอลลีวู๊ด เอาจริงๆแล้วภาพก็ไม่ขี้เหร่ด้วย สำหรับหลายคนมองข้ามจุดนี้ไปด้วยซ้ำ เนื้อเรื่อง การจัดฉากเขาอลังการเกิน กว่าจะมาคิดเรื่องภาพสวย

BF ภาพสวยจริงๆครับ ผมก็เล่น
แต่พอ COD ออกมา ผมแวะเข้าไปเล่นแค่ 1 ครั้ง แล้วไม่เล่นอีกเลย จบ . . .

RES_PAUL
16th November 2011, 21:57
มาลงชื่อชมดราม่าฮ่าๆบอกตรงๆคนก่อดราม่า ไร้สาระ จขกท.มาให้ช่วยเลือกระหว่างสองเกมไม่ได้ให้มาดราม่าน่ะเธอผมเชีย SAINT ROW อยากเล่นแต่ไม่ทันสอย MW3 ไปแล้วเล่น MP ติดหนึบเลย lol

Bastardz
16th November 2011, 22:07

port แย่อะไรของคุณครับ เค้าก็บอกทนโท่ว่าเค้าขายเกมส์ไม่ได้ขายเอ็นจิ้น นั่นหมายความว่าเค้าไม่้ต้องลูกค้าที่สนใจแต่ภาพนะครับ

แล้ว xbox360 ภาพไม่ได้แย่ไปกว่า pc เท่าไหร่เลยส่วนแมพใหญ่เล็ก จนมันไม่สมดุล มันไม่สมดุลยังไงครับขอเหตุผล แต่ผมข้องใจกับคำว่า port มาได้แย่มาก ของคุณจริงๆ

siraiwich2539
16th November 2011, 22:10
มาเเวกเเนว BF 3 ถูกกว่า MW3 เยอะ เเละ MP ก็มันกว่า

MW 3 ถ้าอยากลองออนไลน์ก็ ซื้อครับ เเต่ผมเเนะนำ BF 3 ไม่เชื่อก็ลองถามคนที่เค้าเล่นดูว่ามันเปล่า

metorika
16th November 2011, 23:48
เหอ ไม่ต้องเชื่อผม ก็ได้ครับ ลองไปหาอ่านใน ฟอรั่ม pc ของต่างประเทศดูนะ ไม่ว่าจะเป็น steam หรือ official forum คนด่ากันยับเยิน

ผมก็แค่ แสดงความคิดเห็น เป็นข้อมูลให้กับคนที่จะซื้อ ว่าเกมมันมีข้อเสียนะ ไร้สาระตรงไหนครับ เกี่ยวกับการตัดสินใจ ของ จขกท. โดยตรง

เรื่องแผ่นแท้หรือเทียม ผมก็แท้เหมือนกัน ไม่งั้นคงไม่มา comment เรื่อง mp หรอกครับ ปัญหามันมีแน่อยู่ที่คุณสังเกตุหรือปล่าว ค่า frame rate ลองเปิด frap ดูเอาเองจะรู้ว่ามันล็อคไว้จริงไหม ลองดูครับ
แล้วยังมี ปัญหาอีกเยอะแยะ ซึ่งสาเหตุมาจากการ port เกม ซึ่งมันถูกออกแบบมาให้เป็นเกม xbox ไม่ใช่ pc เข้าใจไหมครับ อย่างเช่นเรื่อง ปิงที่คุณๆบ่นๆกันว่ามันไม่โชวเลข นั่นก็เป็นสาเหตุมาจากการ port มาจาก xbox

คุณ wriy9oN ก่อนจะ comment อะไรลองเปิดหูเปิดตา อ่านหรือดูรอบๆก่อนดีไหมครับ ถ้าเกมมันไม่มีปัญหาแล้วจะมีคนบ่นเยอะแยะหรอว่าซื้อมาแล้วไม่คุ้ม(ของ pc นะ) บอร์ดนี้อาจจะมีแต่คนชม ลองไปอ่านที่อื่นดูสิครับ จะได้รู้ความจริง
พวกที่บอกไม่มีปัญหา >>> คุณไม่เจอปัญหาไม่ได้หมายความว่ามันไม่มีครับ คนอื่นเขาเจอปัญหา ในขณะที่คุณไม่เจอ จะมาสรุปว่าไม่มีปัญหาเพราะคุณไม่เจอ ได้หรอครับ?? อย่างเช่นเรื่อง mouseวาปเนี่ย มีแน่ๆครับ คนเป็นกันเยอะเท่าที่หาอ่านมา

ปล. ตลกนะครับ ขายเกมไม่ได้ขายกราฟฟิก(เกมยิงปืนนะครับ ไม่ใช่เกมวางแผน หรือ minecraft) ผมจะอยากรู้ว่า ถ้าสมมติอีก 10 ปีแล้ว cod ยังทำกราฟฟิกได้อยู่แค่นี้ ในขณะที่เกมอื่นเขาไปไกลแล้ว คุณยังจะซื้อ cod อยู่ไหม
เรื่องแมพเล็กไหม ถามคนที่เล่น mp แล้วดูได้ครับ ว่าเล็กไหม akimbo หรือ sub machinegun โหดแค่ไหน
ปล2. ผมไม่ได้ตั้งใจ/บอก ว่าจะเอาไปเทียบกะเกมอะไรเลย โดยเฉพาะ bf3 เพราะโดยส่วนตัวผมไม่ชอบ bf อยู่แล้วตั้งแต่ภาค2 แล้ว

akegvd
16th November 2011, 23:57

เหมือนminecraftเงีย -0-

MINGs
17th November 2011, 00:20
สเปคคอมโหด งบเยอะ ชอบแบบได้ FEEL สงครามจริงๆ จัด Battlefield 3 (เกมนี้ผมโคตรอยากเล่น Pre Order ไปตั้งแต่เดือนกรกฏา แต่คอมกากตอน beta ได้ fps แค่10ปลายๆเล่นไม่ไหว)
สเปคกากๆ งบเยอะ ชอบรูปแบบการเล่นที่รวดเร็ว จัด MW3 (ผมเพิ่งซื้อมาครับ หลังจากอกหักจาก BF3 ระบบมัลติก็โอเค เล่น mission,survival กับเพื่อนมันส์โคตร)
สเปคกลางๆ งบไม่เยอะ ชอบเล่นเกมบ้าๆบอๆ ทำไรตามใจชอบ หลุดโลก จัด Saint Row The Third (ไม่เคยเล่น)
อีกเกมที่ผมอยากแนะนำก็ Skyrim ครับ แต่ผมว่าไม่ต้องสอยแท้ครับเกมนี้ไม่มี มัลติ ซื้อแท้มาก็เปลืองเปล่า โหลดเอาก็ได้ครับ
จากความเห็นของผมนะครับ :sweat

Yukikaze
17th November 2011, 00:20
เม้าวาปเหมือนเคยเจอ ลำคาญมาก

ปล.ขออย่างเดียว โปรไม่มีหรือมีก็น้อย ก็พอ

เข้าเรื่อง ถ้า จขกท อยากเฮฮาปาจิงโกะ จัด เซ้นโรว เดอะตุ๊ด ไปเลย น่าจะไม่ผิดหวัง
แต่ถ้าต้องการความซ้ำซากจำเจแต่ยังคงความสนุกอยู่ก็จัด โมเดิล วอร์แฟ 3 ครับ *-*
แต่แนะนำให้จัดทั้ง 2 เกมเลย เพราะมันคนละแนวครับ :)

metorika
17th November 2011, 00:39
เม้าวาปเหมือนเคยเจอ ลำคาญมาก

ปล.ขออย่างเดียว โปรไม่มีหรือมีก็น้อย ก็พอ

เข้าเรื่อง ถ้า จขกท อยากเฮฮาปาจิงโกะ จัด เซ้นโรว เดอะตุ๊ด ไปเลย น่าจะไม่ผิดหวัง
แต่ถ้าต้องการความซ้ำซากจำเจแต่ยังคงความสนุกอยู่ก็จัด โมเดิล วอร์แฟ 3 ครับ *-*
แต่แนะนำให้จัดทั้ง 2 เกมเลย เพราะมันคนละแนวครับ :)

ปัญหาเม้าส์ หายยังครับ ถ้ายังไม่หายผมพอจะแนะนำได้นะครับ:preved

Noname1
17th November 2011, 12:13
เหอ ไม่ต้องเชื่อผม ก็ได้ครับ ลองไปหาอ่านใน ฟอรั่ม pc ของต่างประเทศดูนะ ไม่ว่าจะเป็น steam หรือ official forum คนด่ากันยับเยิน

ผมก็แค่ แสดงความคิดเห็น เป็นข้อมูลให้กับคนที่จะซื้อ ว่าเกมมันมีข้อเสียนะ ไร้สาระตรงไหนครับ เกี่ยวกับการตัดสินใจ ของ จขกท. โดยตรง

เรื่องแผ่นแท้หรือเทียม ผมก็แท้เหมือนกัน ไม่งั้นคงไม่มา comment เรื่อง mp หรอกครับ ปัญหามันมีแน่อยู่ที่คุณสังเกตุหรือปล่าว ค่า frame rate ลองเปิด frap ดูเอาเองจะรู้ว่ามันล็อคไว้จริงไหม ลองดูครับ
แล้วยังมี ปัญหาอีกเยอะแยะ ซึ่งสาเหตุมาจากการ port เกม ซึ่งมันถูกออกแบบมาให้เป็นเกม xbox ไม่ใช่ pc เข้าใจไหมครับ อย่างเช่นเรื่อง ปิงที่คุณๆบ่นๆกันว่ามันไม่โชวเลข นั่นก็เป็นสาเหตุมาจากการ port มาจาก xbox

คุณ wriy9oN ก่อนจะ comment อะไรลองเปิดหูเปิดตา อ่านหรือดูรอบๆก่อนดีไหมครับ ถ้าเกมมันไม่มีปัญหาแล้วจะมีคนบ่นเยอะแยะหรอว่าซื้อมาแล้วไม่คุ้ม(ของ pc นะ) บอร์ดนี้อาจจะมีแต่คนชม ลองไปอ่านที่อื่นดูสิครับ จะได้รู้ความจริง
พวกที่บอกไม่มีปัญหา >>> คุณไม่เจอปัญหาไม่ได้หมายความว่ามันไม่มีครับ คนอื่นเขาเจอปัญหา ในขณะที่คุณไม่เจอ จะมาสรุปว่าไม่มีปัญหาเพราะคุณไม่เจอ ได้หรอครับ?? อย่างเช่นเรื่อง mouseวาปเนี่ย มีแน่ๆครับ คนเป็นกันเยอะเท่าที่หาอ่านมา

ปล. ตลกนะครับ ขายเกมไม่ได้ขายกราฟฟิก(เกมยิงปืนนะครับ ไม่ใช่เกมวางแผน หรือ minecraft) ผมจะอยากรู้ว่า ถ้าสมมติอีก 10 ปีแล้ว cod ยังทำกราฟฟิกได้อยู่แค่นี้ ในขณะที่เกมอื่นเขาไปไกลแล้ว คุณยังจะซื้อ cod อยู่ไหม
เรื่องแมพเล็กไหม ถามคนที่เล่น mp แล้วดูได้ครับ ว่าเล็กไหม akimbo หรือ sub machinegun โหดแค่ไหน
ปล2. ผมไม่ได้ตั้งใจ/บอก ว่าจะเอาไปเทียบกะเกมอะไรเลย โดยเฉพาะ bf3 เพราะโดยส่วนตัวผมไม่ชอบ bf อยู่แล้วตั้งแต่ภาค2 แล้วพูดตรงๆคือ พวกของกอปไม่เจอปัญหาว่า งั้น

gafiled1
17th November 2011, 12:27

ปล2. ผมไม่ได้ตั้งใจ/บอก ว่าจะเอาไปเทียบกะเกมอะไรเลย โดยเฉพาะ bf3 เพราะโดยส่วนตัวผมไม่ชอบ bf อยู่แล้วตั้งแต่ภาค2 แล้ว

เเต่ที่จริงคุณก็พูดถูกนะ cod ลุยน้อง x อย่างเดียว สังเกตเวลาก่อนเกมออกวิดิโอโชร์ก็ใช้เครือง xxx เล่นตลอดไม่เคยสนใจ pc เเต่สนใจเมืองไทยมั้งครับ

ปล ส่วนเรือง bf ผมชอบภาค เวียดนามเก่าๆๆอะขำทหรามันพูด กำหยังเป้เก๋ :rofl

RES_PAUL
17th November 2011, 12:29
=w= ตีกันซะงั้น จขกท. เขาได้เกมไปแล้วไม่ต้องตีกันแล้วพอเถอะน่ะขอเหอะเห็นแล้วอายแทนเว็บนี้เด็กอายุน้อยๆเยอะน่ะอายเด็กหน่อย

Noname1
17th November 2011, 12:41
=w= ตีกันซะงั้น จขกท. เขาได้เกมไปแล้วไม่ต้องตีกันแล้วพอเถอะน่ะขอเหอะเห็นแล้วอายแทนเว็บนี้เด็กอายุน้อยๆเยอะน่ะอายเด็กหน่อยอืม ๆผมจะจบเท่านี้พอละ เด่อ=-=(ถ้าเขาต่อผมก็อาจต่อ)

markops
17th November 2011, 13:33
มาเเวกเเนว BF 3 ถูกกว่า MW3 เยอะ เเละ MP ก็มันกว่า

MW 3 ถ้าอยากลองออนไลน์ก็ ซื้อครับ เเต่ผมเเนะนำ BF 3 ไม่เชื่อก็ลองถามคนที่เค้าเล่นดูว่ามันเปล่า
จริงผม ครับ รับประกัน BF3 สงสัย บอก วิธี แก้ mp Mw 3 มัน ล็อด เฟรส อยู่ที่ 45 อยากได้ 60-100 แพทใหม่ก็ไม่มาเลย
โปรมาแล้วด้วย โหด แถม........ อื่น อีกมากมาย

Manman02
17th November 2011, 15:28
Saints Row the Third อย่างไม่ต้องลังเล....

wriy9oN
17th November 2011, 17:22

นั่นน่ะสิครับ เเล้วจะมา ดราม่ากันทำมัย ผมก็เเค่คนเล่นเกม นะครับ เถียงๆไป เกมก็ไม่ดีอะไรขึ้นกว่าเดิม ถ้าเรามองเเต่ข้อเสียของเกม มันจะไปมันอะไรครับ
คุณลองมองเเต่ข้อดีดูสิ เพราะข้อดีนั้นมากกว่าข้อเสียหลายเท่านัก เเล้วจะรู้ว่า COD MW3 มันสุดยอด FPS ในตำนานจริงๆครับ เอาเวลาเถียงเรื่อง MW3 ไปช่วยนํ้าท่วมดีกว่าครับผม

metorika
17th November 2011, 18:01
นั่นน่ะสิครับ เเล้วจะมา ดราม่ากันทำมัย ผมก็เเค่คนเล่นเกม นะครับ เถียงๆไป เกมก็ไม่ดีอะไรขึ้นกว่าเดิม ถ้าเรามองเเต่ข้อเสียของเกม มันจะไปมันอะไรครับ
คุณลองมองเเต่ข้อดีดูสิ เพราะข้อดีนั้นมากกว่าข้อเสียหลายเท่านัก เเล้วจะรู้ว่า COD MW3 มันสุดยอด FPS ในตำนานจริงๆครับ เอาเวลาเถียงเรื่อง MW3 ไปช่วยนํ้าท่วมดีกว่าครับผม

เอาเทอะถ้าคุณเห็นว่าดี นั่นก็ความเห็นคุณ ที่ผมบอกไปก็ความเห็นผม คนเรามันก็มองกันต่างมุมกันได้
เลยไม่เข้าใจว่า ทำไมทุกคนต้องลงความเห็นไปในทางเดียวกันด้วยครับ ทำไมจะเห็นต่างจากคนอื่นไม่ได้พอผมพูดอะไรไม่ถูกหู ก็หาว่าไร้สาระ
คุณต่างหากที่ไร้สาระ (ไม่ได้ว่าคุณwriy9oN) เที่ยวมาเหน็บแนมคนอื่น แล้วทำเป็นบอกให้หยุดทะเลาะกัน

ปล. ไม่ได้ตั้งใจจะดราม่าเลย ก็แค่ออกความเห็น ให้ข้อมูล จขกท. เพื่อตัดสินใจแบบตรงๆ แล้วเขาก็ได้เลือกไปแล้ว (ไม่เลือก mw3:sweat)

metorika
17th November 2011, 18:04
พูดตรงๆคือ พวกของกอปไม่เจอปัญหาว่า งั้น

คุณหลงประเด็นปล่าวครับ รบกวนดูชื่อกระทู้นะ "ซื้อแผ่นแท้ อะไรดี"

เราพูดกันถึงของแท้อยู่แล้วครับ ของก็อปจะมานั่งพูดกันทำไม ไม่พอใจคุณก็ลบทิ้งไป ไม่ได้เสียตังซื้อนิครับ

RES_PAUL
17th November 2011, 18:05
หนูผิดซะงั้นหนูขอโทษ แง๊ๆๆ ไม่ได้มีเจตนาจะว่าเด้อครับ =w= แค่อยากให้หยุด

wriy9oN
17th November 2011, 18:10
เอาเทอะถ้าคุณเห็นว่าดี นั่นก็ความเห็นคุณ ที่ผมบอกไปก็ความเห็นผม คนเรามันก็มองกันต่างมุมกันได้
เลยไม่เข้าใจว่า ทำไมทุกคนต้องลงความเห็นไปในทางเดียวกันด้วยครับ ทำไมจะเห็นต่างจากคนอื่นไม่ได้พอผมพูดอะไรไม่ถูกหู ก็หาว่าไร้สาระ
คุณต่างหากที่ไร้สาระ (ไม่ได้ว่าคุณwriy9oN) เที่ยวมาเหน็บแนมคนอื่น แล้วทำเป็นบอกให้หยุดทะเลาะกัน

ปล. ไม่ได้ตั้งใจจะดราม่าเลย ก็แค่ออกความเห็น ให้ข้อมูล จขกท. เพื่อตัดสินใจแบบตรงๆ แล้วเขาก็ได้เลือกไปแล้ว (ไม่เลือก mw3:sweat)
เฮ้อ ปิดกระทู้ได้เเล้วครับ ผมผิดก็ได้ครับ งั้นก็ขอให้สนุกกับเกมนะครับ จะเล่นอะไรก็เรื่องของคนนั้นครับ บายครับผม

Noname1
17th November 2011, 18:41
คุณหลงประเด็นปล่าวครับ รบกวนดูชื่อกระทู้นะ "ซื้อแผ่นแท้ อะไรดี"

เราพูดกันถึงของแท้อยู่แล้วครับ ของก็อปจะมานั่งพูดกันทำไม ไม่พอใจคุณก็ลบทิ้งไป ไม่ได้เสียตังซื้อนิครับ ผมบอกหรอว่าไม่พอใจอะ ผมแค่ออกมาแสดงความคิดเห็นว่า ภาพกับเกมมันเกี่ยวกันหรอ แค่นั้นไม่ได้บอกว่าไม่พอใจ

metorika
17th November 2011, 20:07
ผมบอกหรอว่าไม่พอใจอะ ผมแค่ออกมาแสดงความคิดเห็นว่า ภาพกับเกมมันเกี่ยวกันหรอ แค่นั้นไม่ได้บอกว่าไม่พอใจ

เห้อ เหลือคุณเนี่ย เข้าใจไรยากนะครับ เล่นก็เล่นแผ่นก็อปยังจะมาวิจารณ์เกมกับเค้า :sweat

ที่ผมพูดว่า
ไม่พอใจ คุณ ก็ลบทิ้งไป มันเป็นการ เปรียบเปรย "คุณ" ในทีนี้ หมายถึงใครก็ได้ที่ไม่พอใจกับการเล่นแผ่นก็อป ไม่ได้เจาะจงว่าต้องเป็นคุณ Noname1

ขออภัยหากเขียนแล้วคุณเข้าใจผิด

ปล. เอาจริงๆอะ เล่นก็อป จะมีปัญหาหรือไม่ผมไม่สนหรอก เพราะแค่คุณได้เล่นก็ดีแค่ไหนแล้ว แต่ลองนึกถึงคนที่เขาซื้อเกมมาแล้วมีปัญหาสิ

pea42622
17th November 2011, 20:23
ผมสังเกตว่า ถ้าเอาเงินที่ซื้อแผ่นได้เพียงเกมเดียว ไปซื้อคีย์ได้ทั้ง 2 เกมไม่ดีกว่าหรอครับ แถมมีเงินเหลือเก็บด้วยนะ :sweat

starzerobenz
17th November 2011, 20:56

1.คุณซื้อแผ่น copy มาละสิ แล้วยังจะมาด่าเกมเขาอีก เกมแผ่นแท้เค้าก็มีให้ซื้อครับ อย่าบ่น
2.MW3 เน้น PC แต่ BF3 นั่นนแหละที่เน้น console อย่าบ่น #2
3.เกมนี้มันเน้นเนื้อเรื่องครับ ไม่ได้เน้นกราฟฟิค อย่าบ่น #3
ถ้าไม่พอใจมากก็ไปเล่น counter strike ครับ classic ดี :o

Noname1
17th November 2011, 21:42
เห้อ เหลือคุณเนี่ย เข้าใจไรยากนะครับ เล่นก็เล่นแผ่นก็อปยังจะมาวิจารณ์เกมกับเค้า :sweat

ที่ผมพูดว่า มันเป็นการ เปรียบเปรย "คุณ" ในทีนี้ หมายถึงใครก็ได้ที่ไม่พอใจกับการเล่นแผ่นก็อป ไม่ได้เจาะจงว่าต้องเป็นคุณ Noname1

ขออภัยหากเขียนแล้วคุณเข้าใจผิด

ปล. เอาจริงๆอะ เล่นก็อป จะมีปัญหาหรือไม่ผมไม่สนหรอก เพราะแค่คุณได้เล่นก็ดีแค่ไหนแล้ว แต่ลองนึกถึงคนที่เขาซื้อเกมมาแล้วมีปัญหาสิเข้าใจละ ละถ้าผมบอกคุณว่า ผมมีเกมแท้ คุณเชื่อไหม?(ไม่ได้หมายถึง MW3)

TAnwa1219
17th November 2011, 21:57
คนถาม เค้าไปไหนแล้ว ทำไมไม่ตอบคำถาม มาดราม่ากันทำไมม

Boya_harumiji
17th November 2011, 21:59
Mw33333333333

RES_PAUL
17th November 2011, 22:38
คนถาม เค้าไปไหนแล้ว ทำไมไม่ตอบคำถาม มาดราม่ากันทำไมม

เขาเลือกได้นานแล้วครับคุณน่ะได้อ่านเรปรึเปล่าไปว่าคนถามซะอีก =w=

ace_killer21
17th November 2011, 23:28
คีย์ MW3 แนะนำครับ กล่อง เป็น Skyrim Saints Row ผมไม่เคยเล่น -.-

TH_Beta
18th November 2011, 10:29
ถ้าเป็นผมนะเลือก MW3 เพราะ มันมีคนเล่นนานสนุกด้วย ดูอย่าง MW2 ยังอยุนานเลย
แต่ผมคิดว่าถ้าซื้อ saint row 3 เดวคนก็เลิกเล่นกัน
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ผมก็เล่นอยู่ ชื่อ ~[TH_Beta]~ เจอแล้วก็ทักกันด้วยนะครับ

1.คุณซื้อแผ่น copy มาละสิ แล้วยังจะมาด่าเกมเขาอีก เกมแผ่นแท้เค้าก็มีให้ซื้อครับ อย่าบ่น
2.MW3 เน้น PC แต่ BF3 นั่นนแหละที่เน้น console อย่าบ่น #2
3.เกมนี้มันเน้นเนื้อเรื่องครับ ไม่ได้เน้นกราฟฟิค อย่าบ่น #3
ถ้าไม่พอใจมากก็ไปเล่น counter strike ครับ classic ดี :o
ใช่ๆ อันนี้ก้จริงครับ ถูกของท่าน:cool::cool::cool:

Noname1
18th November 2011, 13:04
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ผมก็เล่นอยู่ ชื่อ ~[TH_Beta]~ เจอแล้วก็ทักกันด้วยนะครับ

ใช่ๆ อันนี้ก้จริงครับ ถูกของท่าน:cool::cool::cool:ถ้าผมเดาถูกนายคือคนที่เคยเล่น COD:WAW ปะ? แล้วชื่อ มะขาม ใช่ปะ(ถ้าผิดขอโทษนะ อาจจำคนผิด)

gafiled1
18th November 2011, 13:39

counter strike อย่างเดียวไม่ได้ครับต้อง 1.5 ด้วย ภาษาไทยด้วย

metorika
19th November 2011, 03:53

คือแค่ข้อแรกก็ผิดแล้วครับ ผมว่า ไปหัดอ่านหน้าที่ผ่านมา ให้ดีก่อนไหมครับก่อนที่จะมาพูดใส่ผมว่าผมเล่นก๊อป [ไปหัดอ่านให้ดีก่อนไป้#1]
ก่อนหน้านี้ก็มีคนแหกมาเหมือนคุณแล้วนะเรื่องนี้ แต่ถ้าหาอ่านไม่เจอ ผม edit บอกไว้้แล้วที่หน้าแรก จะได้ไม่เข้าใจผิดกันอีก

ส่วนเรื่องที่ว่าเน้น pc หรือ xbox ผมว่าคุณอาจจะยังอ่านข้อมูลมาไม่ดี(เหมือนข้อ1)
[ไปหัดอ่านให้ดีก่อนไป้#2]
หรืออาจจะมองแค่เอาตัวเองเป็นหลัก

ถ้าพวกคุณมั่นใจว่า ทางผู้ผลิตเกมเน้น pc ไหนลองบอกสิ ทำไมcod elite ถึงทำออกมาในxbox ก่อนpc
แล้วเท่าที่ผมรู้ปัจจุบันบน pc ก็ยังไม่มีแถม ไม่ได้คิดจะทำด้วยซ้ำ นี่ยังไม่รวมเรื่องยอดขายของเครื่องconsole ที่เยอะกว่าversion pc
แล้วยังจะบอกว่าเขาเน้น pc อีกหรอครับ พวกคุณก็คิดกันเอาเองนะ

ส่วนเรื่องcs1.5 ภาษาไทย ก็เป็นเกมที่ดีนะครับ
แต่มันคงเหมาะกับพวกคุณมากกว่า เพราะชอบแต่ engine เดิมๆ ภาพเดิมๆ เน้นเนื้อเรื่อง ไม่เน้นภาพ ไม่ชอบอะไรที่มันพัฒนา
ที่ต้องเน้นภาษาไทย เพราะ ข้อมูลที่คุณให้ในข้อสอง มันบอกว่าคุณไมเคยสนใจความเห็นของคนส่วนใหญ่เลย เอาแต่ตัวเองเป็นหลัก
ลองออกไปดูว่าผู้เล่นส่วนใหญ่(ต่างประเทศ) ว่าเขาให้ความเห็นกันอย่างไร
จะได้ออกมาจากกะลากันสักที ด้วยความหวังดีครับ

metorika
19th November 2011, 04:08
เข้าใจละ ละถ้าผมบอกคุณว่า ผมมีเกมแท้ คุณเชื่อไหม?(ไม่ได้หมายถึง MW3)
คุณจะมีแท้ สัก ร้อยเกมพันเกม ผมไม่สนใจ แต่
คุณไม่มี "mw3 pc" นั่นคือประเด็น เพราะเขาพูดกันถึงเรื่องนี้ แต่นี่คุณเล่นก๊อป
ถ้าผมเป็นคุณผมคงไม่โพสต่อแล้วนะ ผมคงละอายใจที่เล่นก็เล่นของก็อปแล้วยังเที่ยวมาออกความเห็น นู่นนี่

SemIFaIL
19th November 2011, 04:13
ไม่เอา batman ไปเล่นเหรอ

Cedric-[Th]
19th November 2011, 04:30
MW3 ครับในความคิดผมจัดไปเลย !! :)

izezapza
19th November 2011, 05:04
ผมขอนอกเรื่องนะ GTA V ครับ

Earth's Bassist
19th November 2011, 07:43

***ปล2. (เพิ่ง edit)ผมไม่ได้จะก่อดราม่า แค่อยากให้ข้อมูล จขกท(ปัจจุบันเขาได้ซื้อเกมsr3 แล้ว)
ถึงแฟนบอย cod mw3 ทุกท่าน ผมก็เล่นแท้ จะได้ไม่มาบอกว่าผมเป็นพวกเล่นเถื่อนแล้วมาด่าเกมอีกโอ้ย !! ถ้าปัญหามันจะเยอะขนาดนี้ผมว่าคุณลบเกมทิ้งแล้วหักแผ่นไปเขวี้ยงหัวหมาดีกว่า อย่าทนเล่นให้เสียอารมณ์เลย :)

ปล.คอมผมกากมากเลยนะ แต่ก็เล่น MW3 ได้ลื่น ไม่กระตุกอะไรทั้งสิ้น (แต่ผมปรับกลางๆนะ)

kannilo
19th November 2011, 07:47
เอ่อ...ดร่ามาอยู่ได้ปัญญาอ่อนเนอะ
จขกท.เค้าบอกปิดกระทู้ไปตั้งนานละ

graphicphoto
19th November 2011, 08:00
เชียร์ MW3 อีกเสียงครับ:yes

starzerobenz
19th November 2011, 10:02
โอ้ย !! ถ้าปัญหามันจะเยอะขนาดนี้ผมว่าคุณลบเกมทิ้งแล้วหักแผ่นไปเขวี้ยงหัวหมาดีกว่า อย่าทนเล่นให้เสียอารมณ์เลย :)

ปล.คอมผมกากมากเลยนะ แต่ก็เล่น MW3 ได้ลื่น ไม่กระตุกอะไรทั้งสิ้น (แต่ผมปรับกลางๆนะ)

ใช้ครับ หักแผ่นทิ้งไม่พอ ทุบคอมด้วยครับ :pleasantry
metorika อย่าบ่น #4 ครับ :o
คนอื่นเค้าเห็นเกมนี้ดีหมด มีอยู่คนเดียว :punish

Noname1
19th November 2011, 11:55
คุณจะมีแท้ สัก ร้อยเกมพันเกม ผมไม่สนใจ แต่
คุณไม่มี "mw3 pc" นั่นคือประเด็น เพราะเขาพูดกันถึงเรื่องนี้ แต่นี่คุณเล่นก๊อป
ถ้าผมเป็นคุณผมคงไม่โพสต่อแล้วนะ ผมคงละอายใจที่เล่นก็เล่นของก็อปแล้วยังเที่ยวมาออกความเห็น นู่นนี่เอาเหอะๆ พอๆจบๆไม่อย่าต่อ

ผมยอมรับว่า ไม่มีแท้ แต่ผมออกมาแสดงความคิดเห็นเหมือนคนทั่วไป ถึงผมจะเล่น กอป เพราะสเปกไม่ถึง แต่ในอนาคต ผมก็ต้องซื้อมาดอง ไว้ก่อน

เรื่องนี้ควรจบนะ (จากใจไม่มีตังซื้อ + งบหมด)