PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกี่ยวกับ Steam ครับ ถามกูรู

Nickname
17th July 2011, 18:11
อยากทราบวิธีเติมเงินเข้า Steam อะครับพอเข้าแล้วซื้อเกมยังไงอะครับพอซื้อเสร็จแล้วโหลดไงต่ออะครับทำไม่เป็นเลยอะครับเคยซื้อแต่แผ่นแท้มาเล่นอะครับ

icehayha
17th July 2011, 18:15
ไม่มีเติมเงินครับมีแต่ใช้บัตรเครดิตหรือเอทีเอมนี่แหละ ส่วน ซื้อยังไงก้แค่เข้าไปหน้าเกมที่ชอบแล้วกดที่รถเข็นก็หลังจากนั้นเราจะทำเป็นเองครับ ส่วนโหลดเกมนั้นก็แค่ซื้อมาปรุบสตีมแอคเคาเราก้จะมีเกมให้ดาวโหลดหลังจากนั้นก็โหลดรอจนกว่าจะเสจก้เล่นได้เลย อ่อ ปล.ถ้าอยากใช้สตีมให้เข้าใจผมว่าใช้เป็นภาษาไทยดีหว่าจะได้เข้าใจง่ายขึ้น

Nickname
17th July 2011, 18:22
ขอบคุถณครับ